Welcome, Guest. Please login or register.
April 20, 2024, 01:49:53 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcements Heard By All
| |-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcement (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  จักรยานเพื่อน้องผู้ยากไร้
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 8 Print
Author Topic: จักรยานเพื่อน้องผู้ยากไร้  (Read 70430 times)
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« on: December 01, 2008, 04:13:51 PM »

หวัดดีครับท่านสมาชิก,

ได้รับเรื่องมากระจายให้ฟังกันนะครับ....พอดีมีพี่สมาชิกท่านนึงได้เสนอในเรื่องของการทำบุญโดยการบริจาคจักรยานเก่าให้เด็กในย่านชนบทที่ขาดแคลนได้มีใช้กัน.....ในครั้งแรกนี้นั้นสถานที่ที่จะไปบริจาครถกันคือ บ้านครู น้อยครับ

ผมเห็นดีด้วยแล้วคิดว่าคงไม่เหนือบ่ากว่าแรงสำหรับท่านสมาชิกที่มีจิตศรัทธานะครับ

ผมว่าทางเราน่าจะเป็นผู้มีส่วนร่วมกับกิจกรรมดีๆเหล่านี้นะครับ...เข้าใจว่ามีชมรมหรือหน่วยงานอื่นๆได้ทำกันอยู่แล้ว.....แต่คิดว่าเราก็น่าจะมีส่วนในการสร้างประโยชน์ให้กับสังคมด้วยอีกทาง

คร่าวๆในตอนนี้คืออะไหล่ที่เกี่ยวกับจักรยานทั้งหมดที่เราไม่ต้องการเก็บไว้สามารถนำมารวมกันประกอบเป็นคันเพื่อบริจาค.....เก่าหรือใหม่ไม่สำคัญนะครับ..ขอให้อยู่ในสภาพที่ใช้งานได้นะครับ....ถ้าสามารถนำมาซ่อมได้ก็ไม่เลวทีเดียว

สถานที่ที่จะไปบริจาคนั้นเดี๋ยวรอทางพี่เชอรรี่กับท่าน ส.ส. นุชามาแจ้งให้ทราบเพิ่มเติมกัน...ตอนนี้ได้อาสาสมัครโดยคุณ เอ..aok_baby รับหน้าที่ประกอบจักรยานให้ครับ

ท่านสามารถมีจิตศรัทธาในการบริจาคได้ทางทุนทรัพย์..ซึ่งจะนำไปซื้ออะไหล่จำเป็นบางตัวเช่น จาระบี, ลูกปืน อื่นๆที่จะเป็น

อะไหล่ที่ท่านบริจาคนั้นไม่ได้ไปอยู่ที่ไหนนะครับ..จะนำไปบริจาคทั้งหมด...ทางเราจะพยายามเก็บภาพอะไหล่ที่ท่านจะบริจาคไว้ให้มากที่สุดเพื่อความสบายใจ...ส่วนที่เกินก็อาจจะเก็ยไว้เพื่อการบริจาคในครั้งต่อๆไปหรือบริจาคไปเลยเพื่อเป็นอะไหล่สำรอง

ขอเป็นการโพสต์แบบเป็นการเป็นงานนะครับ....โพสต์เล่นหรือแซวเล่นผมขออนุญาตลบเลยนะครับ

เลขบัญชีที่จะใช้โอนเงินเจอแล้วครับ...
     นาย วุฒิ  เชาว์ศิลป์  (พี่เชอรี่)  ธนาคาร.กรุงเทพ  1330727486  ออมทรัพย์  สาขาตรอกจันทน์

เวลาและสถานที่นั้นจะแจ้งให้ทราบทั่วกันครับ....ส่วนตัวคิดว่าก่อนวันปีใหม่น่าจะเป็นการดีครับ

ขอขอบคุณครับ
« Last Edit: December 08, 2008, 07:21:52 AM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #1 on: December 01, 2008, 04:53:27 PM »

ร่วมด้วยช่วยกัน บริจาค complete bmx 1 คันครับ  Grin
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #2 on: December 02, 2008, 01:49:57 AM »

เป็นการกุศลที่ดีมาก แต่ไม่มีอะไหล่บริจาคครับ ขอบริจาคเป็นเงิน 1000 บาทครับ ขออุทิศส่วนกุศลให้คุณพ่อครับ
ขอทราบเลขบัญชีด้วยครับ
« Last Edit: December 07, 2008, 03:44:50 PM by ton » Logged

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #3 on: December 02, 2008, 06:24:42 AM »

งานแบบนี้พลาดได้ไง...ผมเช่นเดียวกับคุณต้นครับ..ขอเสียสละ 1,000 บาทครับ....... Grin Grin

ปล.เห็นรูปตรงชื่อคุณต้นแล้วทำให้เห็นสัจธรรมบางอย่างของผู้ที่เรียกตัวเองว่า..คน..ครับ

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #4 on: December 02, 2008, 07:00:10 AM »

ร่วมด้วย ช่วยกัน หนึ่งพันบาทครับ

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #5 on: December 02, 2008, 02:17:54 PM »

ช่วย 300 บาท ครับ  Cheesy  ...................................................... Grin

คงดลบันดาล ..........ให้ได้ พีเค ..................นอก .................สักคัน
เย็นนี้ ว่าจะแวะ ไป ...........................โอ เอ ซิส 

ก็ร้านของเก่า นะแหละ 555555555555  ครับ  5555555555555555 เผื่อ ฟลุ๊ค  Cheesy
« Last Edit: December 02, 2008, 02:32:21 PM by knuun » Logged

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
tongsing
Novice
**

Email
« Reply #6 on: December 02, 2008, 05:59:09 PM »

โครงการดีๆอย่างนี้ขอสนับสนุนด้วยคนครับ
ผมขอช่วยเป็นเงินแล้วกันครับ  500 บาทครับ
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #7 on: December 02, 2008, 08:12:21 PM »

จะให้ช่วยอะไรบอกมาได้เลย  ยินดีครับที่ได้มีโครงการดีๆแบบนี้
Wut MERIDA
Intermediate

« Reply #8 on: December 02, 2008, 10:22:07 PM »

เอาด้วยครับท่านอาจารย์
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« Reply #9 on: December 02, 2008, 11:38:57 PM »

มารับไปทีไม่ว่างส่ง โครง Kuwa ปิ๊ง ๆ 2 ตัว และก็ตัวถังเก่า ๆ จะลองหาดูหละกัน และอะไหล่เก่า ๆ บางอย่างถ้าขุดเจอ กำหนดวันเวลามารับด้วยหละกัน จะได้เตรียมความพร้อม

admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #10 on: December 05, 2008, 09:48:50 AM »

ตอนนี้ได้รับของที่คุณ OSB บริจาคมาให้นะครับ....ขอบคุณในน้ำใจมากๆในครั้งนี้...ขอบคุณมากๆครับเอ็กซ์  Wink

รายการที่คุณ OSB ส่งมาบริจาคนั้นคือ

1. ยางในขนาดล้อ 20 นิ้ว 4 เส้น
2. ยางในขนาดล้อ 24 นิ้ว 4 เส้น
3. สายเบรคอีก 10 เส้น
4. จาระบี 1 กระปุก
5. เงินร่วมบริจาคในซองจากน้อง วิภาพร แซ่เตียว 100 บาทครับ

รายละเอียดตามรูปครับ

« Last Edit: December 06, 2008, 06:37:15 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
aok_baby
B Pro

« Reply #11 on: December 05, 2008, 06:06:04 PM »

กรุณาส่งจักรยาน และอะไหล่มาให้ผมเร็วหน่อยนะครับ  เพราะจะได้มีเวลาประกอบมากขึ้น  และจะได้สวยงามด้วย
ถ้าอะไหล่ชิ้นไหนขาดยังงัย  ผมจะจัดใส่ให้  เพราะอะไหล่เก่าของผมมีค่อนข้างเยอะเหมือนกันครับ 
ร่วมบริจาคด้วยคนครับ  อันนี้แค่อะไหล่บางส่วนครับ  ยังมีอีกเยอะครับ

« Last Edit: December 05, 2008, 06:27:42 PM by aok_baby » Logged
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #12 on: December 06, 2008, 01:06:10 AM »

ผมได้เจอกับพี่เชอรี่เมื่อคืนวันที่ไปปั่นดูไฟ (ซึ่งไม่มีให้ดูเท่าไหร่) แกฝากเลขบัญชีมาให้ผมแล้วครับ...
แต่ปัญหาคือผมจำไม่ได้ว่าเก็บไว้ที่ไหนครับ...จะค้นกระเป๋าดูให้อีกทีครับ...เป็นเลขบัญชีของพี่เชอรี่เองเลยครับ...
แล้วพี่เชอรี่เค้าฝากมาบอกอีกนิดนึงครับ...สำหรับผู้ที่มีใจเมตตาและพร้อมที่จะแบ่งปันน้ำใจให้แก่ผู้ที่ด้อยโอกาสกว่าเรา...
จะโอนเงินมาก็ขอให้ติดเศษสตางค์มาเป็น "ห้าบาท" ต้องห้านะครับ...จะได้สะดวกกับพี่แกเวลาทำตัวเลขครับ...และก็จะได้รู้ทันทีว่าเป็นเงินบริจาคครับ...(เห็นใจแกนะครับอายุมากแล้วไม่อยากให้แกเครียดครับ) ...ส่วนอะหลั่ยก็ส่งไปที่บ้านคุณเอได้เลยครับ...
......เราคุยกันไว้ว่าจะไปส่งมอบให้น้องๆในวันเด็กที่กำลังจะมาถึงครับ...ถ้าเพื่อนๆท่านใดมีความประสงค์ก็ลงมือได้เลยนะครับ.....
......จะเป็นเงินหรือเป็นอะหลั่ยหรือจะทั้งเงินทั้งอะหลั่ยก็ได้เลยนะครับ....ผมอยากให้ทุกๆคนนึกถึงตอนที่เราเป็นเด็กแล้วอยากได้จักรยานแต่ไม่มีปัญญาซื้อครับแล้วเราจะเข้าใจเด็กๆและน้องๆพวกนั้นเลยครับ...
 สุดท้ายต้องขอขอบคุณพี่เชอรี่...คุณเอที่เสียสละเวลาส่วนตัวช่วยประกอบรถและก็ชวนพวกเรา osbmx-thailand มาทำกิจกรรมดีๆแบบนี้ครับ
...............ขอผลของการสร้างทานในครั้งนี้จงส่งผลให้เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านจงประสบแด่ความสุขความเจริญถ้วนหน้าตลอดปีใหม่นะครับ.........

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #13 on: December 06, 2008, 01:09:56 AM »

อีกนิดครับ...ผมขอบริจาคสองคันครับ(แนว os ครับ)ขออนุญาตประกอบเองนะครับคุณเอ...และเงิน 1005 บาทครับ... Kiss

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
aok_baby
B Pro

« Reply #14 on: December 06, 2008, 01:00:39 PM »

ถ้าอะไหล่เก่าที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาบริจาค ช่วยโพสด์รูปอะไหล่ไว้ด้วยนะครับ จะได้เก็บไว้เป็นหลักฐาน
และขอให้ส่งมาเร็วๆ หน่อยนะครับ  เพราะมันต้องใช้เวลาในการโมใหม่  และพ่นสี  กว่าจะประกอบเป็นคันได้  เดี๋ยวมันจะไม่ทันกาลครับ
กรุณาส่งมาที่   Cheesy
ปิยะ  ฉิมเฉลิม
547/2  ซ.จรัญสนิทวงศ์ 57
ถ.จรัญสนิทวงศ์  แขวงบางบำหรุ
เขตบางพลัด  กรุงเทพฯ
10700
Pages: [1] 2 3 ... 8 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length