Welcome, Guest. Please login or register.
March 28, 2024, 11:31:35 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcements Heard By All
| |-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcement (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  จักรยานเพื่อน้องผู้ยากไร้
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 ... 8 Print
Author Topic: จักรยานเพื่อน้องผู้ยากไร้  (Read 70085 times)
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #15 on: December 06, 2008, 06:07:09 PM »

เดี๋ยวขอบริจาคอะไหล่ไม่ได้ใช้ด้วยคนครับ
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #16 on: December 06, 2008, 06:40:19 PM »

ได้พูดคุยกับคุณพี่เชอรรี่ครับ....สถานที่คือบ้านครู น้อย ย่านฝั่งธนบุรีนะครับ

ทีอยากให้เป็นอะไหล่ BMX นั้น..คิดว่าส่วนใหญ่พวกเราเวลาซื้อรถเก่ามาแล้วนั้น..ส่วนใหญ่จะโยนทิ้งกัน..ซึ่งคิดว่ามีประโยชน์ถ้านำมาใช้งาน

รายละเอียดบ้าน ครูน้อย ตามลิงค์เลยนะครับ

http://www.moobankru.com/bankrunoi/menu1.html

เป็นการเริ่มต้นที่ดีนะครับจากในกรุงเทพ....วันบริจาคนั้นทางชมรมเราน่าจะไปได้พอสมควร....วันนั้นอาจจะมีการปั่นเล่นกันรอบสองอีกครั้ง

ของผม..สำหรับสิ่งของที่ร่วมบริจาคตอนนี้คือ

1. ตัวถัง 20 นิ้ว 1 ตัวไม่มีตะเกียบ
2. ชุดล้อพร้อมยางและฟรี 20 นิ้ว หน้าหลัง 1 ชุด
3. ยางนอก 20 นิ้วจำนวน 10 เส้น
4. แฮนด์BMX 3 อัน เก่า 1 อันใหม่ 2 อัน
 Wink
« Last Edit: December 06, 2008, 07:09:07 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
aok_baby
B Pro

« Reply #17 on: December 06, 2008, 07:01:24 PM »

ผมขอนำร่องก่อน 1 คันครับ  เพิ่งเสร็จสดๆร้อนๆ ครับ  Cheesy

พรุ่งนี้จะมีตัวถังมาใหม่อีก  2  ตัว  ซึ่งบริจาคโดยคุณ Tradesman
« Last Edit: December 06, 2008, 07:05:12 PM by aok_baby » Logged
wut96
Looking Over the Fence
*

« Reply #18 on: December 06, 2008, 10:04:33 PM »

ใช่แล้วส่วนใหญ่ ซื้อรถเก่ามาเอาตัวถัง เอาล้ออาราย่า เอาจานซูจิโน่หรืออื่นๆ ของหลายอย่างก็กองทิ้งไว้ ทำให้คนที่บ้านบ่นเปล่าๆเอามาทำบุณแบบนี้ดีแล้ว เดี๋ยวจะไปค้นดูมั่งว่ามีอะไรแล้วจะส่งไปให้คุณเอ แต่ช่วยบอกที่อยู่มาหน่อย เพราะไม่รู้จะส่งให้ที่ไหน ผมว่าถ้าใครสะดวกประกอบเองก็ประกอบไป จะได้ช่วยแบ่งเบาคุณเอด้วย แต่มันจะไม่ตรงตามจุดประสงค์ที่ว่าใครมีอะไรเหลือๆก็ส่งมารวมกันเป็นคันให้กับเด็กๆ เพราะบางคนอาจมีของไม่ครบ ก็ต้องไปซื้อมาอีก สู้รวมไว้กับใครคนหนึ่งซึ่งมีเวลารับผิดชอบได้ ใครมีของให้ของ ใครไม่มีของจะให้เงินก็ได้ เพราะมันคงมีค่าใช้จ่ายบางอย่าง เช่นสายเบรค(คงต้องเป็นของใหม่)ยางหรืออื่นๆอีก ฝากบอกด้วยเผื่อบางคนไม่เคยไปบ้านครูน้อย เค้ารับบริจาคทุกอย่าง เราจะเอาอะไรไปให้ในวันนั้นด้วยก็ได้ อาหารเสื้อผ้า หนังสือ
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« Reply #19 on: December 06, 2008, 11:05:56 PM »

ว่าแต่ขาดเหลืออะไรอีก และรวบรวมได้กี่คันแย้ว กรุณาแจ้งด้วยครับ

nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #20 on: December 07, 2008, 10:33:57 AM »

เลขบัญชีที่จะใช้โอนเงินเจอแล้วครับ... Grin
     นาย วุฒิ  เชาว์ศิลป์  (พี่เชอรี่)  ธนาคาร.กรุงเทพ  1330727486  ออมทรัพย์  สาขาตรอกจันทน์... Smiley

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
nucha
AA Pro

« Reply #21 on: December 07, 2008, 10:59:28 AM »

อันที่จริงผมก็เห็นด้วยกับพี่ต้นและพี่ poch ครับ...เพราะจะได้ไม่ต้องลำบากคุณเอที่จะต้องมานั่งประกอบ...มันจะกลายเป็นว่าทุกๆอย่างจะไปตกเป็นภาระอยู่ที่คุณเอคนเดียวเลย...และก็ไม่ต้องยุ่งยากกับคนที่มีอะหลั่ยแล้วต้องมานั่งส่งของซึ่งผมเองก็โคตรเบื่อเลยครับ...แต่เท่าที่ได้คุยกับพี่เชอรี่แกเองอยากให้เราๆ..ได้นำอะหลั่ยที่เราเหลือๆจากที่เราซื้อมา...แทนที่จะทิ้งหรือเอาไปชั่งกิโลขายซึ่งมันก็ไม่เกิดประโยชน์...เราก็เอามาทำความสะอาด..ทำสีใหม่หรือจะวิธีไหนก็ได้ที่จะนำของเหล่านั้นมาก่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด...และก็แสดงถึงความตั้งใจที่เรามี...แสดงถึงเจตตนารมณ์อันดีที่เราๆทุกคนอยากช่วยกันทำ...ที่สำคัญคือมันเป็นการแสดงพลังของความสามัคคีของคนใน osbmx-thailand ของเราด้วยครับ... Smiley....มีเงินแล้วเอาเงินไปซื้อเลยก็ง่ายและสะดวกครับ...แต่ผมมองว่ามันไม่มีคุณค่าของของที่เราให้ครับ...เราเอาน้ำใจไปแจกไปแบ่งปันกันดีกว่าครับ...เอาเงินไปซื้อของใหม่แจกไปสร้างวิธีการคิดแบบผิดๆให้เด็กๆครับมันไม่มีประโยชน์ครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

จริงๆแล้วถ้าเอาจำนวน เคยเห็นที่macro,คาร์ฟูร์ ขายคันละ 850 บาทเองครับ ถ้าท่านadminสามารถออกเป็นหนังสือจากทางwebในนามชมรมโดยมีท่านadminเป็นประทานชมรมอย่างเป็นทางการพี่เชื่อว่าจะพี่ระดมทุนได้มากกว่านี้แน่ครับ
« Last Edit: December 07, 2008, 11:03:22 AM by nucha » Logged

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
nucha
AA Pro

« Reply #22 on: December 07, 2008, 04:51:51 PM »

พี่ต้นบริจาคเป็นเงินก็ได้ครับ...เพราะว่ามีบางอย่างที่ต้องซื้อครับ.. Cheesy
เช่น..สีกระป๋อง...ยางนอกและใน...จารบี...และก็พวกลูกปืนต่างๆครับ...รวมทั้งของหลายๆอย่างที่นึกไม่ออกในตอนนี้ครับ.. Cheesy
แล้วถ้าเงินเหลือ...ในวันนั้นเราก็อาจจะไปเหมาก๋วยเตี๋ยวหรือไอศกรีมไปเลี้ยงเด็กๆก็ดีนะครับ...สนุกดีครับ Cheesy
....ที่ผมกล่าวมาข้างต้นว่าอยากให้บริจาคเป็นของไม่ได้หมายความว่าจะไม่รับบริจาคเงินครับเพราะเงินคือปัจจัยที่สำคัญที่สุดในการประกอบกิจกรรมหลายๆอย่างครับ...แล้วการบริจาคเงินก็เป็นการสร้างทานอีกทางหนึ่งเช่นกันถ้าผู้ให้มีจิตใจที่เมตตา..ทานนั้นจะเป็นผลอย่างยิ่งครับ...สามัคคีคือพลังครับ... Cheesy

ความคิดเห็นผมอาจจะไม่ถูกใจ ใครบางคน ไม่ได้จะสร้างประชานิยมอะไร Huh ???ให้เด็กๆ แค่เห็นกิจกรรมดีๆที่เป็นการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่เค้าลำบากกว่าเรา และอยากมีส่วนร่วมแบ่งปัน ไม่ได้อยากใช้แต่เงิน แต่เข้าใจไม๊ครับว่าไม่มีอะไหล่จะบริจาค

aok_baby
B Pro

« Reply #23 on: December 07, 2008, 09:43:17 PM »

ตัวที่สองเสร็จแล้วครับ  เพิ่งขึ้นจากกะทะร้อนฉ่า 
เป็นตัวถังที่ได้รับบริจาคจากคุณ tradesman ครับ
เหลืออีกหนึ่งตัว  ค่อยประกอบพรุ่งนี้ครับ
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #24 on: December 07, 2008, 09:49:15 PM »

ผมยืนยันในเรื่องการร่วมบริจาคเงิน ตามที่แจ้งไว้ตั้งแต่แรก
เพราะตัวผมเองก็เหมือนเพื่อน ๆ อีกหลายคน ที่ไม่มีอะไหล่อะไรที่จะนำมาบริจาค
« Last Edit: December 08, 2008, 12:31:01 PM by admin » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Jame
AA Pro

« Reply #25 on: December 07, 2008, 10:43:06 PM »

ตามข้อความ ต้องการทั้งอะไหล่และทุน ก็ซึ่งแล้วแต่ใครจะบริจาคอะไร  Cheesy

ใครอยากจะบริจาคเป็นแบบไหนก็แล้วแต่จิตศรัทธา ได้บุญเหมือนกันครับ  Cheesy

For Love Or Money
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« Reply #26 on: December 07, 2008, 11:08:26 PM »

ทุกอย่างสำเร็จด้วยใจ โมทนา ก็ได้บุญแล้ว  หรือออกแรงช่วย ก็ได้บุญเหมือนกัน
 มิใช่ด้วยเงินและสิ่งของ  บาทสองบาทก็เป็นบุญ โมทนาร่วมก็ได้บุญ อนิสงส์ที่จะได้ก็ต้องแล้วแต่ใจคิด ใจสั่ง ไม่ได้อยู่ที่เงินและสิ่งของ อยู่ที่ใจ ให้โดนไม่หวังผลตอบแทนใด ๆ

จำนวนมากหรือน้อยไม่สำคัญอยู่ที่ ความสมบูรณ์ ของวัตถุ ที่จะให้  ไม่เหลือบ่ากว่าแรงไม่เดือนร้อนตนเองและผู้อื่น เพราะนี้ก็เปรียบเสมือนบุญอย่างหนึ่ง และเป็นอานิสงส์ในการให้ทาน

ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #27 on: December 08, 2008, 12:56:32 AM »

ก็เหมือนเดิมครับ ไม่มีอะไหล่เลยขอร่วมทำบุญ 1007 บาทโอนแล้วครับเมื่อเย็นที่ผ่านมา
« Last Edit: December 08, 2008, 07:23:51 AM by admin » Logged

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #28 on: December 08, 2008, 07:40:23 AM »

เย้ๆๆๆๆ.....Happy Ending ครับ

เรื่องแบบนี้บางทีอาจต้องปรับความเข้าใจกันนิดหน่อยครับ..... Grin

เอ้าใครพอมีไรบ้าง...เด็กๆกำลังรอน้ำใจจากทุกท่านอยู่นะครับ...เอาตามกำลัง...แบบไม่เดือดร้อนครับ...ครั้งนี้ไม่พร้อมครั้งหน้าก็ยังมีครับ

ไม่ต้องงงครับ ที่ให้อ่านซ้ำก็เพราะเค้าเขียนบอกไว้ชัดเจนแล้วว่า  อะไหล่เก่า หรือทุนศัพย์(ทรัพย์) ไม่ได้บังคับไว้ว่าจะต้องให้อะไหล่แต่อย่างเดียว  ผมก็ขอโทษคุณแล้ว อย่าเคืองกันเลยเดี๋ยวไม่สนุกครับ

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
aok_baby
B Pro

« Reply #29 on: December 08, 2008, 09:16:40 PM »

อะไหล่ของพี่เก่งที่ร่วมบริจาคให้น้องๆ
Pages: 1 [2] 3 4 ... 8 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length