Welcome, Guest. Please login or register.
May 02, 2024, 12:22:52 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ประกาศผลโหวต "ร้อยเรื่องเล่า ชาว osbmx thailand"
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 6 Print
Author Topic: ประกาศผลโหวต "ร้อยเรื่องเล่า ชาว osbmx thailand"  (Read 35538 times)
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« on: July 06, 2010, 12:30:47 PM »

ไม่แน่ใจว่าเป็นไปตามความคาดหมายกันรึเปล่านะครับ  Grin

ของรางวัลสำหรับผู้ที่ส่งภาพเข้าประกวดตาม Link นี้เลยนะครับ

http://www.osbmx-thailand.com/forum/index.php?topic=10947.0

ของรางวัลที่ได้มีผู้การสนับสนุนมีทั้งหมด 10 รายการดังต่อไปนี้
1. บันได VP-747 แกนใหญ่ สีแดง หรือ สีน้ำเงิน จากพี่ Thanit
2. ปลอกมือ OGK ในห่อ จากพี่ดำ เตาปูน
3. มือเบรคค้างคาว Dia Compe สีแดง ข้างขวา จากพี่ Pum
4. Flick/Trick Mongoose จาก Rushy
5. เบรคสีดำ 1 คู่ จากพี่ JR101
6. ตัวถัง Freestyle GT + ตะเกียบจากพี่ Babanaz
7. มือเบรคงอ Dia Compe 5 สี เลือกได้ 1 อัน ต่อ 1 รางวัล มีทั้งหมด 6 รางวัล
8. ก้ามเบรคหน้า-หลัง MX901 สีขาว 1 ชุด จากพี่ Thanit
9. ล็อคคอ Tange สีเงิน 1 อัน จากพี่ Thanit
10. หัวซี่ลวดสีทอง 1 ชุด จาก จานเชอรี่ (Moonman)

แต่เนื่องของรางวัลมีมากเกินกว่าผู้เข้า และอยากจะให้ผู้ที่มีคะแนนในอันดับต่อไปได้รับของรางวัลเล็กๆน้อย...ผมขอเพิ่ม มือเบรคงอ Dia Compe อีก 1 รางวัล......ดังนั้นภาพทั้งหมดที่เข้ารอบจะมีทั้งหมด 15 ภาพ

กติกาในการเข้าติดต่อรับรางวัล

หนึ่งคนเลือกได้หนึ่งชิ้น โดยเริ่มจากผู้ที่ได้คะแนนมากที่สุดเรียงตามคะแนนลงมา

ในกรณีคะแนนเท่ากัน แล้วบังเอิญอยากได้ของชิ้นเดียวกัน แต่ตกลงกันไม่ได้.....อาจจะใช้วิธี pm หา Admin ใครมีข้อความมาก่อนมีสิทธิ์เลือกก่อน

ได้ผลดังนี้คือ

อันดับที่ 1 ได้แก่ภาพหมายเลข 28 ด้วยผลโหวต 15 คะแนน คิดเป็น 7.2%

ภาพหมายเลข 28
ชื่อภาพ : กาลเวลา

คำบรรยาย: ไม่ว่าการเวลาจะผ่านไปแสนนานเท่าไรแต่ยังคงมีความสวยงามหลงเหลืออยู่ในตัวชวนให้หลงใหล พิศมัยชื่นชม

อันดับที่ 2 ได้แก่ภาพหมายเลข 13 ด้วยผลโหวต 11 คะแนน คิดเป็น 5.3%

ภาพหมายเลข 13
ชื่อภาพ : ความสุข

คำบรรยาย : ความฝันในวัยเด็กของชายคนหนึ่งที่อยากมีสิ่งของตามความฝันของตัวเอง  แต่ที่แท้จริงแล้วความสุขที่ได้รับจริงๆแล้วไม่ใช้การได้ครอบครองสิ่งของที่ ตวัเองอยากได้ แต่เป็นความสุขที่เกิดขึ้นจากการให้และแบ่งปัน ในสังคมเล็กๆแห่งนี้

อันดับที่ 3 มี 2 ภาพที่เข้า ได้แก่ภาพหมายเลข 27 และ 15 ด้วยผลโหวต 10 คะแนน คิดเป็น 4.8%

ภาพหมายเลข 15
ชื่อภาพ : ศิลป์...แห่ง...ท่อ!!! 

คำบรรยาย : ศิลปิน...บรรจงจรดปลายพูกันที่จุ่มหมึกสี...ตาม...จินตนาการที่เรียงร้อย ...บน...ผืนผ้าใบ เรื่องราว และเส้นสายที่ฉวัดเฉวียน มันคืออรรถรสที่ศิลปินส่งผ่านให้ผู้พิศมัยได้เสพโสต!!!...อีกมุม...ศิลปิน ...จรดคมเลื่อยซี่เล็ก...ตาม...พิมพ์เขียวที่สลักเสลามาจนเข้าที่ จะ กลม แบน หรือ รี นี่คือของแข็งวัตถุธาตุที่เรียกว่า “เหล็ก” (อะลูมิเนียม) ซึ่งถูกประกอบ สอด ถัก ค้ำ ยัน ในองศาสวย จะไทย จะเทศ ต่างก็เป็นงานศิลป์เปี่ยมอรรถประโยชน์...ที่...ศิลปินส่งผ่านให้ผู้พิศมัย ได้...ถีบ!!!

ภาพหมายเลข 27
ชื่อภาพ : "สนุกจัง...พ่อ"

คำบรรยาย : ลานดินกว้างๆกับโครงเหล็กติดล้อ ก่อเกิดความสุขมากมาย เชื่อมโยงความรักความผูกพันธ์ของครอบครัว ระหว่างพ่อกับลูกเข้าด้วยกัน (ขออนุญาติน้าเป็ดนำรูปมาลงนะครับ...ขอบคุณคุณประสิทธิ์...สำหรับภาพที่มี ชีวิตครับ)

อันดับที่ 4 มี 2 ภาพเข้าเช่นกัน ได้แก่ภาพหมายเลข 14 และ 45 ด้วยผลโหวต 9 คะแนน คิดเป็น 4.3%

ภาพหมายเลข 14
ชื่อภาพ :  จากลา...เพื่อ...มาถึง!!! 

คำบรรยาย : แสง...ง...สุดท้าย ณ เส้นขอบฟ้า สัญญาณแห่งการ “จากลา” ก็มาถึง ทว่า มันเป็นการจากลาเพียงห้วงระยะเวลาหนึ่ง...ก่อน...ก้าวรับแสงแรกแห่งการ “มาถึง” ของอรุณรุ่งเจิดจรัส นี่คือ วิถีแห่งธรรมชาติที่ถูกเทียบเคียงกับวิถีมนุษย์...มี “ขึ้น” ย่อมมี “ลง”...มี “ดี” ย่อมมี “เลว”...มี “พบ” ย่อมมี “จาก”…ห้วงก่อน “สิ่งหนึ่ง” ถูกลบออกจากหน่วยความคิด และถูกเบียบบังด้วยเรื่องราวสารพันจนภาพจาง ห้วงนี้ “สิ่งนั้น” ถูกกระตุก...ก...!!! ภาพเก่าๆ ถูกปรับจูนจนเด่นชัดขึ้นอีกครั้ง ทว่า ก็ไม่รู้เหมือนกัน...ว่า...จะเหนี่ยวรั้งกระแสนี้ ให้ยืนยงคงกระพันได้อีกสักกี่มาก/ น้อย...เชื่อเหอะ...คุณ…รู้...ว่าผม...หมายถึงอะไร...??

ภาพหมายเลข 45
ชื่อภาพ : หนทางอีกยาวไกล

คำบรรยาย : ถึงหนทางจะไกลแค่ไหน ความตั้งใจจะไม่ลดความพยายาม เพื่อโลกใบนี้ของเราชาว OS BMX

อันดับที่ 5 ได้แก่ภาพหมายเลข 26 ด้วยผลโหวต 8 คะแนน คิดเป็น 3.9%

ภาพหมายเลข 26
ชื่อภาพ : ....กระดูกคนละ พ.ศ.

คำบรรยาย...อยากให้เด็กรุ่นหลังได้  รู้ถึงความสนุก  และมันของ  BMX  ที่เด็กรุ่นก่อนได้สัมผัส

เพิ่มเติมรางวัลชมเชยครับผมทั้งหมด 8 ภาพ ด้วยผลโหวต 7 คะแนน คิดเป็น 3.4%

ภาพหมายเลข 6
ชื่อภาพ : ความสุข

คำบรรยาย : รอบๆตัวเรามีความสุขอยู่ใกล้ๆ แล้วแต่ใครจะไขว่คว้าได้ไป ความสุขแบ่งปันกันได้ ด้วยรักและสามัคคี

ภาพหมายเลข 10
ชื่อภาพ : รวมใจไทยสามัคคี

คำบรรยาย : มีโอกาสได้ไปร่วมกิจกรรม “การสร้างขบวนจักยานที่ใหญ่ที่สุดในโลก” โดยคนไทยเพื่อบันทึกลงกินเนสบุ๊คเมื่อวันที่ 25 เมษาฯ ที่ผ่านมา ถึงแม้ว่างานนี้จะมีสมาชิก os ไปเพียงไม่กี่คันแต่พวกเราก็ได้ร่วมเป็นหนึ่งในสถิติโลกกับขบวนจักรยานทั้ง หมด 3515 คัน สิ่งที่ได้นอกเหนือจากกระดาษที่เอาไว้แปะติดฝาบ้านโชว์ชาวบ้านก็คือได้เห็น ภาพ "ความสามัคคี" ของเหล่าคนรักจักรยานทุกประเภทที่ตั้งใจ มุ่งมั่นทำกิจกรรมในครั้งนี้ให้สำเร็จ สุดท้ายนี้อยากให้คนไทยทั้งประเทศกลับมาสามัคคีเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันดัง เดิมครับ... 

ภาพหมายเลข 16
ชื่อภาพ : ต่างที่มาขอ มิตรภาพสองล้อยั่งยืน

คำบรรยาย : จุดรวมฝัน ของแต่ละคน ที่มีดอกาสพบเครื่องย้อนเวลา และได้มาหาความสุขสนกสนาน และมีมิตรภาพ ตลอดจนกิจกรรมร่วมด้วยกัน มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
 ที่ใครหลายคน ที่แตกต่างกันในหลายด้าน ทั้งต่างอาชีพ ต่างฐานะ ต่างความรุ้ ต่างความคิด ต่างที่มาในหลายด้าน มีโอกาสได้มาเจอะเจอกันได้ เหตุเพราะเรา ต่างมีใจรักในสิ่งเดียวกัน มิตรภาพต่างๆเหล่านี้เกิดขึ้นได้ ก็เพราะ osbmx-thailand โดยแท้ ขอ มิตรภาพ สองล้อยั่งยืน

ภาพหมายเลข 19
ชื่อภาพ : ลืมแล้วหรือเปล่า

คำบรรยาย : มัวแต่มองว่าไม่เหมือนกันยังไงใจก็ยิ่งห่าง
มัวแต่มองแต่ความคิดของตัวเอง คงยิ่งอ้างว้าง
ถ้าหากว่ายังรัก (ก็เป็นเพราะรัก)
ก็ไม่อยากจะหมางหรือเมินกันไป
อย่างนั้น ได้โปรดอย่าทําร้ายรักเรา

ลืมอะไรไปแล้วหรือปล่าว ทำไมเราเหมือนไม่รักกัน
ทำไมมันไม่เหมือนก่อนนั้น เธอกับฉัน
เราเปลี่ยนไปได้ไง ลืมอะไรไปแล้วหรือปล่าว
วันที่เราเคยรักกัน ยังจําได้ไหม
กลับไปรู้สึกแบบเดิมอีกครั้งได้หรือไม่
แบบคนที่รักกัน

ลืมอะไรไปแล้วหรือปล่าว วันที่เรารักกันยังจําได้ไหม
กลับไปรู้สึกแบบเดิมอีกครั้ง...

ภาพหมายเลข 31
ชื่อภาพ : นาฬิกาไร้เข็ม

คำบรรยาย : อยากจะขอได้ไหม หยุดเวลานี้ไว้ อยู่อย่างนี้ไปนานนาน อยากเก็บความทรงจำ ที่มีBMXอยู่เคียงข้าง...

ภาพหมายเลข 32
ชื่อภาพ : แสงไฟแห่งศรัทธา

คำบรรยาย : ยามพลบค่ำ มาถ่ายรูปหน้าสวนสุขภาพฯ บริเวณสี่แยกน้ำพุ ตรงข้ามเป็นวัดพระบาทมิ่งเมืองวรวิหาร ซึ่งเป็นวัดคู่บ้านคู่เมืองของจังหวัดแพร่

ภาพหมายเลข 39
ชื่อภาพ : สะพานมิตรภาพ

คำบรรยาย : สิ่งก่อสร้างย่อมชำรุดและเสื่อมโทรมไปตามกาลเวลา แต่มิตรภาพไม่มีเสื่อมคลาย...ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน (ขอบคุณภาพและวลีโดนใจจากคุณประสิทธิ์ครับ)

ภาพหมายเลข 49
ชื่อภาพ  : เป็นไทย

คำบรรยาย : คนไทย ใช้รถไทย ปั่นรถไทย เที่ยวเมืองไทย แล้วจะรู้ว่าเมืองไทยมีอะไรดีๆ อีกเยอะ

ขอขอบคุณสำหรับคะแนนโหวตทุกๆคะแนน และ ยินดีกับภาพที่ได้เข้ารอบทุกๆภาพด้วยนะครับ

ขอขอบคุณครับ
OSBMX THAILAND
 Grin Grin
« Last Edit: July 08, 2010, 01:06:36 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Beephomet
AA Pro

—• วัยรุ่นเพชรเกษม •—

« Reply #1 on: July 06, 2010, 12:55:52 PM »

ดีใจกับเจ้าของภาพทุกภาพเลยนะคร๊าบบบ

Grin Grin Grin

• ลาก่อย •
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #2 on: July 06, 2010, 01:46:49 PM »

ยินดีกับทุกท่านครับ

สานต่อจากการประกวดนี้ ขออนุญาตออกความเห็นนิดนึง

อยากได้ รูปที่ได้ที่ 1 เบอร์ที่ 28 เอามาทำ Postcard น่าจะสวยนะ

และ รูปที่ได้ที่ 3 เบอร์ที่ 15 เอาทำมาสกรีนบนเสื้อยืดพื้นสีดำ คงจะเท่น่าดู

เรารักในหลวง
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #3 on: July 06, 2010, 01:49:44 PM »

และเอารูปทั้งหมดที่ได้รางวัล นำมาทำปฏิทินปี 2011

เรารักในหลวง
wnccdr
AA Pro

"คนน่ะ..ไม่ใช่แมว"

« Reply #4 on: July 06, 2010, 04:19:26 PM »

Grin Grin ;Dเป็นไปตามคาดหมายครับ..ภาพสวยทุกภาพครับ..ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ครับ.. Grin Grin Grin

" วัดก็เข้า..เหล้าก็กิน..เพื่อนก็รัก..เฮ้อ"
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #5 on: July 06, 2010, 04:48:00 PM »

ผมลืมโหวตไปเลย มันแต่ยุ่งๆกับอย่างอื่น Roll Eyes แต่ยังไงก็ดีใจ กับท๊อปด้วยนะ ที่ได้รางวัลที่ 2  Shocked

บางภาพ อาจจะไม่ได้รางวัล แต่สวยทุกภาพครับสวยที่ใจคนถ่ายครับ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Master_fat
Expert

Email
« Reply #6 on: July 06, 2010, 05:05:32 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยค้าบ!!! Grin Grin Grin
gunvespa~
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #7 on: July 06, 2010, 05:27:45 PM »

ขอบคุณทุกเสียงโหวตครับ
Babanaz
AA Pro

Email
« Reply #8 on: July 06, 2010, 10:22:50 PM »

ยินดีด้วยครับ ทุกท่าน
Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #9 on: July 07, 2010, 03:23:17 AM »

ผมลืมโหวตไปเลย มันแต่ยุ่งๆกับอย่างอื่น Roll Eyes แต่ยังไงก็ดีใจ กับท๊อปด้วยนะ ที่ได้รางวัลที่ 2  Shocked

บางภาพ อาจจะไม่ได้รางวัล แต่สวยทุกภาพครับสวยที่ใจคนถ่ายครับ Grin Cheesy Wink
ได้เพราะนายแบบน่ะเนี่ย จะบอกให้ อย่างเท่ ครับพี่เจี๊ยบ  Wink Cheesy Grin (ขอค่าชมหน่อย)  Grin

JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #10 on: July 07, 2010, 10:31:47 AM »

ได้เพราะนายแบบน่ะเนี่ย จะบอกให้ อย่างเท่ ครับพี่เจี๊ยบ  Wink Cheesy Grin (ขอค่าชมหน่อย)  Grin
มากรุงเทพ เดี๋ยวพาไปอาบน้ำ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #11 on: July 07, 2010, 02:02:28 PM »

มากรุงเทพ เดี๋ยวพาไปอาบน้ำ Grin Cheesy Wink
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked สัญาญาต้องเป็นสัญาญาๆว่ามาต้องมา (เพลงป้าเบริด์) อีกแล้ว Grin Wink

Gimmie
B Pro

Old's Cool

Email
« Reply #12 on: July 07, 2010, 02:17:01 PM »

ยินดีด้วยนะครับบ... Grin

BMX ให้มากกว่าคำว่าจักรยาน...
www.facebook.com/gimmie.chavin
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #13 on: July 07, 2010, 02:56:20 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

ped
Expert

Email
« Reply #14 on: July 07, 2010, 03:00:42 PM »

เย้...มีรูปเรากะเจ้าฉายด้วย ;Dขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ Grin
Pages: [1] 2 3 ... 6 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length