Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 06:38:45 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items
| | |-+  ร้าน แว่น (งี่ฮง) (Moderator: แว่น)
| | | |-+  การเช็คตำแหน่งพัสดุที่ส่งทางไปรษณีย์
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: การเช็คตำแหน่งพัสดุที่ส่งทางไปรษณีย์  (Read 31343 times)
แว่น
Moderator
Expert

Email
« on: December 11, 2008, 12:23:07 PM »

อาจมีบางท่านไม่ทราบนะครับว่า เรามีวิธีเช็คว่าสินค้าที่สั่งไปตอนนี้อยู่ไหน ส่งจริงป่าว

ตามปรกติ สินค้าที่ส่งทางไปรษณีย์จากผมจะเป็นแบบลงทะเบียนในประเทศ หลังจากส่งแล้ว ผมจะลงหมายเลขทะเบียนนี้ในกระทู้ที่ขาย เจ้าของสินค้าสามารถเช็คได้ว่าสินค้าตอนนี้อยู่ไหนแล้ว โดยการนำรหัสทะเบียนไปกรอกลงในเวปนี้

http://track.thailandpost.com/trackinternet/

ก็จะรู้ตำแหน่งสินค้าว่าอยู่ไหนครับ

(สามารถเช็คได้เฉพาะพัสดุลงทะเบียนกับการส่งแบบ EMS เท่านั้น)
Spammer
AA Pro

« Reply #1 on: December 11, 2008, 12:32:46 PM »

แจ่มครับเฮีย ขอบคุณครับ Cool
เสียอยู่สองอย่างคือ ตรวจแบบส่งธรรมดาไม่ได้ และไม่ Real Time
« Last Edit: December 23, 2008, 04:32:19 PM by Spammer » Logged
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length