Welcome, Guest. Please login or register.
May 02, 2024, 12:09:24 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  งาน Biking Contest ที่ MBK วันเสาร์ที่ 18 กันยายน 2553
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 9 Print
Author Topic: งาน Biking Contest ที่ MBK วันเสาร์ที่ 18 กันยายน 2553  (Read 47350 times)
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« on: September 01, 2010, 07:17:57 AM »

เพิ่งได้รับข่าวมาครับ......กำหนดการออกมาแล้วสำหรับงาน Biking Contest ที่ MBK จะจัดขึ้นวันเสาร์ที่ 18 กันยายน นี้ ก่อนงานคาร์ ฟรี เดย์ 1 วัน ครับ

ขอซาว์นเสียงหน่อยว่าเอาไงกันครับ.....เวลาดูแล้วน้อยเหลือเกินไม่ทันตั้งตัว....เสื้อในงานคงจัดทำได้ไม่ทัน...เอาเป็นลักษณะไปรวมตัวดีมั้ยครับ....ใครมีเสื้อปีที่แล้วใส่ไปในงานกัน.....เบื้องต้นคงต้องคุยกับเจ้าของงานเพื่อแบ่งพื้นที่บางส่วนให้นำรถคงพวกเราไปจอดรวมตัวกัน

ขอความคิดเห็นด่วนคร๊าบบบบบบบ   Grin

ขอเพิ่มเติมครับ...เพิ่งได้ข้อมูลเพิ่มเติมบางส่วนวันนี้ครับ

MBK Biking Contest 2010 (Year 5)
วันเสาร์ที่ 18 กันยายน 2553 มาท้าทายคุณอีกครั้งหนึ่ง กับ การประลองทักษะขับขี่จักรยาน
Mountain Bike ประชัน Fixed และ BMX

ใครๆ ก็มาสนุกได้ครับ ชวนกันมาเยอะๆ

รายการแข่งขันประเภทเดี่ยว
1/ Balancing แข่งขันทรงตัวบนจักรยาน จับเวลา
2/ High Jumping กระโดดสูง
3/ Distance Jumping กระโดดไกล
4/ BMX Flatland รุ่น OPEN จักรยานผาดโผนประเภทพื้นเรียบ โชว์ลีลา

รายการแข่งขันประเภททีมเพื่อความสามัคคี
5/ Fun Pack Team
5.1/Balls delivery ส่งลูกบอล โดยเทินไว้ในตะกร้าบนศีรษะ
5.2/Balance Beam แข่งความเร็ว ข้ามคานทรงตัว 2 แบบ
5.3/Pump it up แข่งสูบลม แล้วขี่เข้าเส้นชัย
5.4/Rocker แข่งขันทรงตัวบนไม้กระดก นับแต้มตามจำนวนครั้งที่ กระดกไม้ได้
5.5/Dizzy Walk เมาไม่ขับ - ปั่นจิ้งหรีด แล้วจูงจักรยานแข่ง

นอกจากนี้ยังมีการประกวดอีก 2 อย่างคือ
6/จัดประกวด
6.1/จักรยานสามัคคี ซ้อนคนบนจักรยานได้เยอะที่สุด แล้วยังขี่ได้ รับรางวัลไปเลยทั้งคนขี่และซ้อน
6.2/จักรยานลอดคานเตี้ย Limbo rock, แจก MTB 1 รางวัลและ BMX 1 รางวัล

งานนี้ห้ามพลาด เสาร์ที่ 18 กันยาน 2553 เจอกัน หน้าลาน Tokyu, MBKCenter
สมัครหน้างาน หรือ  สมัครทางโทรศัพท์ ติดต่อ ฝ่ายการตลาด MBK Center (o2)62o-7422.ครับ
« Last Edit: September 10, 2010, 12:48:02 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: September 01, 2010, 08:37:57 AM »

อย่างแรกที่รู้สึกเลยนะครับ

เหมือนเจ้าของงานเค้าไม่ค่อยได้ให้ความสำคัญกับกลุ่ม OS BMX เราเท่าไหร่นัก
ถึงได้บอกข่าวกันล่วงหน้ากันแบบกระชั้นชิดขนาดนี้
(ขอโทษนะครับถ้าความเห็นผมจะดูแรงไป แต่ผมรู้สึกอย่างนั้นจริง ๆ)

สำหรับผม คงไม่ไปงานนี้ครับ อยากเก็บวีซ่าไว้งานอื่น ๆ มากกว่า...
« Last Edit: September 01, 2010, 08:42:54 AM by Thanit » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Red-pio
AA Pro

« Reply #2 on: September 01, 2010, 08:47:21 AM »

*** ผม...ยังไงก็ได้ครับ ถึงจะไม่มี OS
ถ้า...ไม่ติดงานก็...ไปแน่ๆ  Grin Grin Grin Grin
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #3 on: September 01, 2010, 10:01:48 AM »

ไปกันซิครับ...ไปรำลึกชาติกันหน่อย..ครั้งแรกที่พวกเรารวมตัวเป็นกลุ่มเป็นก้อนก็งาน MBK  มิใช่รึครับ.. Wink
เวลาจัดงาน OS-BMX กันเองก็ปัญหาเยอะ..ไม่รู้จะเอาใจใครดี..(โดนด่าด้วย..มันส์เจงๆ)..นี่สถานที่ก็กลางกรุง..ตรงตามจุดประสงค์เลยไงครับ..ก็เราต้องการให้ใครต่อใครได้รู้จัก OS-BMX ไม่ใช่รึ..(ก็ทีแรกเห็นคิดกันอย่างนั้น... Huh)..ไม่ยาก..ก็แค่เอารถที่คิดว่าเจ๋งที่สุดของคุณ..ที่อยากจะอวดไปตั้งทิ้งไว้..แล้วก็เดินหาเบียร์กิน..คุยกับใครต่อใครไปเรื่อยๆ..มันส์จะตาย... Grin Grin Grin
แต่ถ้ามันกระชั้นมากก็ไปแต่ตัวก็ได้ครับลำหรับท่านที่คิดว่าประกอบรถไม่ทันหรือไม่เสร็จ... Wink..แต่ผมว่าคงมีคนเอารถไปนะ..ถ้าเราช่วยๆกันกระจายข่าว..ก็คล้ายๆกับที่นินทากันนั่นแหละ..เดี๋ยวเดียวก็รู้กันทั้งหมดแล้ว...555+ Grin Grin Grin
               เดี๋ยวอาทิตย์หน้ากลับจากเชียงใหม่แล้วจะโทรไปนัดหาเรื่อง..เฮ้ยๆๆ..หารือพร้อมเบียร์เย็นๆนะครับคุณแอสสะมิน 555+.. Kiss
ผมว่าถ้าเรามีจุดยืนชัดเจน..รวมตัวเป็นกลุ่มกันไว้..แข็งแรงแน่นอนครับ..คิดมากก็เรื่องมากครับ..แค่เจอกันก็มันส์แล้วววว.. Grin
                 ..ต้องกราบขออภัยถ้าความเห็นและความรู้สึกของผมมันอาจไม่ถูกใจใครบางคนนะครับ..แค่อยากให้ไป.. Wink
                                                                          อืมมมม.. แต่ถ้ามีเหตุที่ทำให้ผมรู้สึกอึดอัดผมก็อาจจะไม่ไปครับ.. Grin Grin Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #4 on: September 01, 2010, 10:28:36 AM »

เออ...ผมเพิ่งทราบเรื่องเมื่อเย็นวานนี้ พี่เขาทิ้งข้อความฝากเพื่อนผมไว้ จึงได้คุยกับพี่นะ ว่าจะยังไงกันดี เพราะดูเวลากระชั้นชิดมาก แต่ก็ทราบมาว่าทางกลุ่ม แฟลตแลนด์ สตรีท เดิทส์ บีเอ็มเอ็กซ์ ก็พึ่งทราบเรื่องนี้ในเวลาพอๆกับกลุ่มของเราครับ เดี๊ยวสายๆผมจะเข้าไปคุยกับพี่ๆที่จัดกิจกรรมนี้นะครับ ได้เรื่องยังไง จะมารายงานเป็นระยะๆครับ Wink

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #5 on: September 01, 2010, 10:41:40 AM »

ครั้งที่แล้ว สนุกมากครับ Wink

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
Red-pio
AA Pro

« Reply #6 on: September 01, 2010, 10:48:41 AM »

*** ผม...ยังไงก็ได้ครับ ถึงจะไม่มี OS
ถ้า...ไม่ติดงานก็...ไปแน่ๆ  Grin Grin Grin Grin

*** เรื่องปรกติครับ สำหรับองค์กรใหญ่ๆ (ยิ่งใหญ่ ยิ่งช้า)
เวลาจะจัดงานอะไร มีแต่แบบ...ด่วน กับ...ด่วนที่สุด!!! Grin Grin Grin
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #7 on: September 01, 2010, 11:13:06 AM »

เหมือนเจ้าของงานเค้าไม่ค่อยได้ให้ความสำคัญกับกลุ่ม OS BMX เราเท่าไหร่นัก
ถึงได้บอกข่าวกันล่วงหน้ากันแบบกระชั้นชิดขนาดนี้
(ขอโทษนะครับถ้าความเห็นผมจะดูแรงไป แต่ผมรู้สึกอย่างนั้นจริง ๆ)

สำหรับผม คงไม่ไปงานนี้ครับ อยากเก็บวีซ่าไว้งานอื่น ๆ มากกว่า...

สำหรับความเห็นส่วนตัวแล้ว ผมคิดเหมือนพี่ธนิต โดยเฉพาะ ผมเองเคยเป็นคนจัดงานมาก็มากมาย ปัจจุบัน ก็ยังจัดอยู่

เตรียมงานที เป็นเดือนๆ ประชุมเกือบทุกอาทิตย์ จะเชิญ จะบอกใคร ก็ต้องล่วงหน้า แล้วพอใกล้ๆวันงาน ก็ตามอีกที (กันลืม)

ส่วนเรื่อง จะไป หรือ ไม่ไป ผมขอยกผลประโยชน์ให้ทางชมรม เป็นหลัก ถ้าไปกัน ผมก็ไป (อยากเจอเพื่อนๆ)

แต่คงไม่เอารถไปโชว์ เพราะคงไม่สำคัญเท่าไหล่ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #8 on: September 01, 2010, 11:42:52 AM »

โอกาสมาถึง ไม่คว้าได้ไงครับ อย่างพี่นุชาว่า
..แค่เจอกันก็มันส์แล้วววว. และได้เผยแพร่ osbmxthailand ด้วย       
ปีที่แล้วผมไปมึนๆ ไม่ค่อยรู้จักใคร รถยังไม่มีซักคัน แอบมึนลูบครำรถชาวบ้าไปเรื่อยก็มีความสุขแล้วครับ Grin

และไม่อยากให้พี่ธนิตคิดว่าเค้าไม่ให้ความสำคัญครับ อาจจะเป็นอย่างพี่พจน์ว่าก็ได้ครับ เหตุปัจจัยเค้าอาจจะเยอะก็ได้ครับ

ถึงแม้ใครว่าเราไม่สำคัญ แต่ถ้าพวกเราให้ความสำคัญแก่กัน อย่างอื่นก็ไม่สำคัญแล้วครับ Cheesy Cheesy
ถ้าเราได้เป็นส่วนร่วมจริง ผมอยากให้พี่น้องหน้าเก่าได้มา และปีที่ผ่านมาก็มีสมาชิกใหม่เยอะขึ้นก็อยากจะพบหน้าเช่นกัน
ยิ่งพี่ธนิตน้องๆอยากเจอตัวจริงแน่นอน ฟันธง ;Dส่วนพี่เจี๊ยบ ผมอยากเห็นสายฟ้าพี่ใจจะขาด Grin Grin
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #9 on: September 01, 2010, 12:02:00 PM »

อยากไปครับ แต่ต้องเคลียร์งานก่อน อยากไป อยากไป  Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #10 on: September 01, 2010, 12:02:49 PM »

ก็น่าจะไปกันนะครับ...ไปแบบสบายๆเท่าที่จะเตรียมการทัน....แบบว่าสบายๆ....ท่านไหนพร้อมก็จัดเต็มชุดใหญ่..อย่างผมไม่เคยพร้อมก็ไปชมไปกินของขม.. Kiss Kiss Kiss

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #11 on: September 01, 2010, 12:04:00 PM »

สำหรับความเห็นส่วนตัวแล้ว ผมคิดเหมือนพี่ธนิต โดยเฉพาะ ผมเองเคยเป็นคนจัดงานมาก็มากมาย ปัจจุบัน ก็ยังจัดอยู่

เตรียมงานที เป็นเดือนๆ ประชุมเกือบทุกอาทิตย์ จะเชิญ จะบอกใคร ก็ต้องล่วงหน้า แล้วพอใกล้ๆวันงาน ก็ตามอีกที (กันลืม)

ส่วนเรื่อง จะไป หรือ ไม่ไป ผมขอยกผลประโยชน์ให้ทางชมรม เป็นหลัก ถ้าไปกัน ผมก็ไป (อยากเจอเพื่อนๆ)

แต่คงไม่เอารถไปโชว์ เพราะคงไม่สำคัญเท่าไหล่ Grin Cheesy Wink

สายฟ้า สำคัญ เลยพี่เจี๊ยบ

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
admin
AA Pro

« Reply #12 on: September 01, 2010, 12:23:19 PM »

ถูกเผงเลยครับน้า......ได้เจอเพื่อนๆ เคล้าชาเขียวเย็นๆ....Happy ครับ  Grin
ก็น่าจะไปกันนะครับ...ไปแบบสบายๆเท่าที่จะเตรียมการทัน....แบบว่าสบายๆ....ท่านไหนพร้อมก็จัดเต็มชุดใหญ่..อย่างผมไม่เคยพร้อมก็ไปชมไปกินของขม.. Kiss Kiss Kiss

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
admin
AA Pro

« Reply #13 on: September 01, 2010, 12:24:50 PM »

คิดถึงจังครับนายหัว. Kiss...ลงจากเชียงใหม่เมื่อไหร่..จิบชาเย็นๆนะ
              ไปกันซิครับ...ไปรำลึกชาติกันหน่อย..ครั้งแรกที่พวกเรารวมตัวเป็นกลุ่มเป็นก้อนก็งาน MBK  มิใช่รึครับ.. Wink
เวลาจัดงาน OS-BMX กันเองก็ปัญหาเยอะ..ไม่รู้จะเอาใจใครดี..(โดนด่าด้วย..มันส์เจงๆ)..นี่สถานที่ก็กลางกรุง..ตรงตามจุดประสงค์เลยไงครับ..ก็เราต้องการให้ใครต่อใครได้รู้จัก OS-BMX ไม่ใช่รึ..(ก็ทีแรกเห็นคิดกันอย่างนั้น... Huh)..ไม่ยาก..ก็แค่เอารถที่คิดว่าเจ๋งที่สุดของคุณ..ที่อยากจะอวดไปตั้งทิ้งไว้..แล้วก็เดินหาเบียร์กิน..คุยกับใครต่อใครไปเรื่อยๆ..มันส์จะตาย... Grin Grin Grin
แต่ถ้ามันกระชั้นมากก็ไปแต่ตัวก็ได้ครับลำหรับท่านที่คิดว่าประกอบรถไม่ทันหรือไม่เสร็จ... Wink..แต่ผมว่าคงมีคนเอารถไปนะ..ถ้าเราช่วยๆกันกระจายข่าว..ก็คล้ายๆกับที่นินทากันนั่นแหละ..เดี๋ยวเดียวก็รู้กันทั้งหมดแล้ว...555+ Grin Grin Grin
               เดี๋ยวอาทิตย์หน้ากลับจากเชียงใหม่แล้วจะโทรไปนัดหาเรื่อง..เฮ้ยๆๆ..หารือพร้อมเบียร์เย็นๆนะครับคุณแอสสะมิน 555+.. Kiss
ผมว่าถ้าเรามีจุดยืนชัดเจน..รวมตัวเป็นกลุ่มกันไว้..แข็งแรงแน่นอนครับ..คิดมากก็เรื่องมากครับ..แค่เจอกันก็มันส์แล้วววว.. Grin
                 ..ต้องกราบขออภัยถ้าความเห็นและความรู้สึกของผมมันอาจไม่ถูกใจใครบางคนนะครับ..แค่อยากให้ไป.. Wink
                                                                          อืมมมม.. แต่ถ้ามีเหตุที่ทำให้ผมรู้สึกอึดอัดผมก็อาจจะไม่ไปครับ.. Grin Grin Grin

admin
AA Pro

« Reply #14 on: September 01, 2010, 12:25:56 PM »

สำหรับท่านที่ไม่พร้อม....ไปแต่ตัวไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ....แต่ถ้าเอาไปได้ก็อยากให้เอาไปครับ

ผมคงเอาคันเก่าๆไปครับ  Kiss

Pages: [1] 2 3 ... 9 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length