Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 05:03:02 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  รวมกระทู้งาน OSBMX-Thailand Gathering ครั้งที่ผ่านๆมาครับ
| |-+  OSBMX Thailand Gathering ครั้งที่ 3 เสาร์ 27 พ.ย. 2553 (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  OSBMX Thailand Gathering ครั้งที่ 3 เสาร์ 27 พ.ย. 2553
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11 Print
Author Topic: OSBMX Thailand Gathering ครั้งที่ 3 เสาร์ 27 พ.ย. 2553  (Read 71209 times)
OsHiN
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #90 on: October 28, 2010, 01:35:51 PM »

รถเสร็จทัน ขนรถไปได้ หรือปั่นไปไหว หรือติดรถใครไปได้ ก็เอารถไปด้วย

ถ้าตามข้างบนไม่สะดวก ก็ไปแต่ตัวซิครับ...

ผมเดกใหม่เลยม่ายรู้ว่าไปไงอะคับ แหะๆ
ปั่นกันไปหรอ
ม่ายรู้ด้วยว่ารถจะเสจทันมั้ย
ทำอยู่คันแรกด้วย 555
ถ้าไปได้ คัยผ่านแถวบางแคไปด้วยนะคร้าบบบบบ
^^

คร้าบบบบบ
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #91 on: November 04, 2010, 06:43:47 PM »

อยากให้อากาศเย็นอย่างนี้ไปจนถึงวันงาน...  Wink

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Aun
Novice
**

thanatip_aun@hotmail.com
Email
« Reply #92 on: November 13, 2010, 04:44:58 AM »

จัดงานใกล้มาก........อยากไปร่วมด้วยจังครับผมขายของอยู่สวนจตุจักรครับพี่....ปรกติขับรถจักรยานมาขายของอยู่แล้วครับอยากไปมากครับต้องหาคนมาเฝ้าร้านแล้วเรา.......อิอิ.......พี่ครับงานเริ่มกี่โมงถึงกี่โมงครับ ต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรไหมครับ  จะได้ชวนแก๊งค์ที่สวนปั่นกันไปครับ
Aun
Novice
**

thanatip_aun@hotmail.com
Email
« Reply #93 on: November 13, 2010, 04:57:49 AM »

ขอโทษทีครับพี่ไม่ได้อ่านอันข้างล่างเลย.......................ทราบรายละเอียดของงานแล้วครับพี่
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #94 on: November 13, 2010, 12:26:59 PM »

สวนรถไฟ หรือ สวนวชิรเบญจทัศ
           แต่ก่อนเคยใช้เป็นสนามกอล์ฟของการรถไฟแห่งประเทศไทย มีเนื้อที่ 375 ไร่ ต่อมาได้สร้างเป็นสวนสาธารณะเพื่อให้เป็นศูนย์กลางในการพักผ่อนหย่อนใจและออกกำลังกายของประชาชนในย่านใกล้เคียง มีส่วนที่เป็นสนามกอล์ฟเดิมสำหรับให้เด็ก ๆ ได้ฝึกหัดเล่นกอล์ฟ มีเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำเกี่ยวกับพันธุ์ไม้แก่ผู้ที่สนใจ มีสวนพฤกษศาสตร์ สวนสมุนไพรนานาชนิด ลานกีฬา สวนพุทธศาสนา สวนพิพิธภัณฑ์รถไฟ ตลอดจน สระว่ายน้ำ และยังจัดเป็นที่กางเต็นท์พักแรมของเด็กนักเรียน ซึ่งสามารถศึกษานกหลายชนิดที่มีอยู่เองตามธรรมชาติได้อีกด้วย เพราะในสวนมีต้นไม้ขนาดใหญ่อยู่เป็นจำนวนมาก
การเดินทาง
          สวนรถไฟอยู่เขตจตุจักร ติดกับสวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ ใกล้ ๆ สวนจตุจักรนี่เอง ทางเข้าจะอยู่ใกล้กับตึก ปตท. สำนักงานใหญ่ ถ้ามาจาก ถ.วิภาวดีรังสิต แยกสุทธิสาร จะต้องขึ้นสะพานลอยข้ามแยก (ด้านนอก) ให้เลือกช่อง “ดอนเมือง” อย่าผิดช่องเพราะมีหลายทางเลือกมาก เมื่อลงสะพานลอยให้ชิดซ้ายตัดเข้าถนนเล็ก ๆ ตรงทางเข้า ตรงจุดนี้ควรใช้ความระมัดระวังด้วย เพราะระยะทางค่อนข้างกระชั้นชิด ถ้ามาจากทางอื่นไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไรนัก แล้วเลี้ยวเข้าซอยข้าง ปตท.ซึ่งจะเห็นป้ายชื่อสวนวชิรเบญจทัศขนาดใหญ่ตั้งอยู่ ถ้านำรถมาเสียค่าบำรุงสถานที่ 10 บาท

ซอยทางเข้าสวนรถไฟอยู่ข้างปตท.สำนักงานใหญ่ สังเกตป้ายบอก

ตรงเข้าไปตามลูกศรชี้เลย...

หากนำรถส่วนตัวมากัน ลานจอดรถหน้าสวนรถไฟกว้างขวาง ดูจำนวนรถที่จอดแล้วน่าจะจอดได้เป็นร้อยคัน

บริเวณภายใน
          เข้ามาในสวนเริ่มเห็นผู้คนหนาตาขึ้น ยิ่งถ้าเป็นวันเสาร์-อาทิตย์คนจะเยอะกว่าวันธรรมดามาก มีตลาดนัดขายอาหาร ของกิน ของใช้ แนวถูกใจแม่บ้านคุณผู้หญิง ซึ่งในวันธรรมดาไม่มีเพราะคนมากันน้อย

จะเลือกเดินหรือวิ่ง ออกกำลังก็ได้ แต่ขอแนะนำกิจกรรมขี่จักรยาน ซึ่งเราคิดว่าดูน่าสนุกและมีสีสันกว่า มีร้านค้าให้เช่าจักรยานอยู่หลายร้าน มีจักรยานหลายแบบหลายทรงให้เลือก ทั้งแบบจักรยานเสือภูเขา นั่งได้คนเดียว จักรยานแม่บ้าน สำหรับเด็กเล็ก ผู้หญิง ผู้สูงวัย จักรยาน LA แบบมีเบาะซ้อน (คาดว่าเหมาะสำหรับหนุ่มสาว คู่รัก คู่กิ๊กแน่ ๆ เลย) สอบถามร้านให้เช่าร้านหนึ่งบอกว่าจักรยานของที่นี่รวมทั้งหมดแล้วมีมากกว่าสามพันคัน เยอะมาก สำหรับค่าเช่าประมาณคันละ 20-30 บาทแล้วแต่รุ่นของจักรยาน (เสือภูเขามีเกียร์ ดีสุด แพงสุด คันละ 30 บาท) ซึ่งทางร้านเขาจะไม่กำหนดเวลา จะขี่นานเท่าไหร่ก็ได้ ขอให้คืนก่อน 19.30 น.ก็แล้วกัน โดยวางบัตรประชาชนมัดจำไว้ หลายร้านมีโปรโมชั่นเป็นบัตรประทับตรา ปั๊มตราครบ 5 ครั้งได้ขี่ฟรี 1 ครั้ง บางร้าน เช่า 6-7 คันแถมฟรี 1 คัน สำหรับกลุ่มที่มากันหลาย ๆ คน ก็เข้าท่าดีเหมือนกัน ถ้าเป็นวันธรรมดาที่ไม่ใช่วันเสาร์-อาทิตย์ บางร้านเช่า 1 คันแถมเสื่อเอาไปปูรองนั่งด้วยก็มี (ปกติค่าเช่าเสื่อ 20 บาท)

บริเวณด้านนอกของสวน

ประตูทางเข้ามีป้ายห้ามรถยนต์และห้ามพาสัตว์เลี้ยงเข้าไปออกกำลังด้วยนะ

ตลาดนัดขายอาหาร ของกินของใช้ มีเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์

ร้านให้บริการเช่าจักรยานมีหลายร้าน ค่าเช่าคันละ 20-30 บาท ไม่จำกัดชั่วโมง ขี่ครบ 5 ครั้ง ฟรี 1 ครั้ง วางบัตรประชาชันมัดจำไว้

จักรยานมีให้เลือกหลายแบบ หลายทรง เหมาะสำหรับทุกเพศทุกวัย เด็กขี่ได้ ผู้ใหญ่ขี่ดี

ข้างใน บรรยากาศร่มรื่น ต้นไม้เยอะ อากาศปลอดโปร่ง

ประติมากรรมประดับสวน มีรายรอบอยู่ทั่วไป

นี่เอง...ที่มาของชื่อสวน

ร้านสะดวกซื้อ จำหน่ายสินค้าผลิตภัณฑ์จากโครงการหลวง รู้สึกหิวมาแวะนั่งพักหาอะไรทานก่อน

ที่เห็นไกล ๆ นั่นคือเส้นทางแบบออฟโรดสำหรับขาลุย

ส่วนที่เป็นเครื่องเล่นสำหรับเด็กเล็ก

มีเมืองจราจรจำลองให้เด็ก ๆ หัดเรียนรู้เรื่องกฎการขับขี่ โดยดูจากป้ายเครื่องหมายจราจรที่กำกับไว้ตามจุดต่าง ๆ ข้างใน   

อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ เสาชิงช้า สะพานพระราม 8 ภูเขาทอง ย่อส่วนมาประดับไว้ในเมืองจราจรนี้

แวะชมผีเสื้อสวย ๆ ที่อุทยานผีเสื้อและแมลงกรุงเทพฯ
          ขี่ผ่านมาเห็นกรงตาข่ายขนาดใหญ่ เป็นส่วนหนึ่งของอุทยานผีเสื้อและแมลงกรุงเทพฯ ที่จัดไว้ให้ชมผีเสื้อ มีประมาณ 20 ชนิด รวมแล้วมากกว่า 500 ตัว ให้เดินชมแบบ walk in โดยจัดภูมิทัศน์แบบธรรมชาติ ประกอบด้วยพรรณไม้ต่าง ๆ บ่อน้ำ ลำธาร น้ำตกเล็ก ๆ รวมทั้งพืชอาหารของผีเสื้อ ภายในตึกจัดเป็นนิทรรศการแสดงเรื่องน่ารู้เกี่ยวกับผีเสื้อ สำหรับที่นี่เปิดให้เข้าชมฟรี ทุกวันอังคาร – อาทิตย์ ตั้งแต่เวลา 8.30-16.30 น. ปิดวันจันทร์ เรามาถึงในช่วงที่เขาเปิดพอดี จอดรถไว้ข้างหน้า แล้วลองแวะเข้าไปเดินเยี่ยมชมกันหน่อยดีกว่า

อุทยานผีเสื้อและแมลงกรุงเทพฯ ก็อยู่ในสวนรถไฟแห่งนี้ มาแล้วก็น่าจะเข้าไปดู ไม่เสียค่าชม

ข้างในจัดเป็นทางให้เดินแบบ walk in ต้นไม้เยอะ ผีเสื้อโบยบินกันเต็มไปหมด แต่ไม่เชื่องถึงขนาดให้จับเล่นนะ..

อิ่มท้องหลังปั่นจักรยาน
          ถ้ามาในช่วงเช้า ที่นี่จะมีตลาดนัดขายของ และมีร้านขายอาหารเช้าอย่าง โจ๊ก ต้มเลือดหมู ข้าวต้มปลา ก๋วยเตี๋ยวปลา อาหารตามสั่ง เครื่องดื่ม กาแฟ ไอศครีม ฯลฯ ขี่จักรยานเสร็จ เอาจักรยานไปคืนเรียบร้อยแล้ว มาแวะนั่งทานอาหารเช้าที่นี่แล้วค่อยกลับก็เป็นการเปลี่ยนบรรยากาศดีเหมือนกัน แต่ถ้ามาช่วงเย็น แนะนำร้าน “ครัวตาน้อย” อยู่ใกล้กับสวนรถไฟ เป็นร้านใหญ่ เน้นอาหารไทย เห็นลูกค้าที่มากันแน่นร้านก็พอจะเชื่อใจได้ในเรื่องความอร่อย ร้านเปิดบริการถึง 22.00 น

มุมเครื่องดื่ม กาแฟ ขนมขบเคี้ยว ไอศครีม ดูน่านั่ง

ตลาดนัด ขายอาหาร ของกิน แนวถูกใจแม่บ้านคุณผู้หญิง   

ร้านขายโจ๊ก ต้มเลือดหมู อาหารตามสั่ง นั่งกินตอนเช้า แสงแดดอุ่น ๆ บรรยากาศดีมาก รสชาติพอใช้ได้

ติด ๆ กันก็ยังมีให้เลือกอีกหลายร้านหลังออกกำลังเสร็จ

การมาขี่จักรยานออกกำลังที่สวนรถไฟ เวลาที่เหมาะคงเป็นช่วงเช้าตรู่ ก่อนแปดโมงเช้า จะได้พบกับอากาศบริสุทธิ์ แสงแดดอ่อน ๆ ได้ขี่จักรยานออกกำลัง ชมธรรมชาติ เป็นเช้าวันใหม่ที่สดใส ช่วยให้กระปรี้กระเปร่า หรือถ้าตื่นไม่ไหว มาในช่วงเย็น หลังสี่โมง-สี่โมงครึ่งไปแล้ว แดดเริ่มไม่ค่อยร้อน ก็เป็นการพักผ่อนคลายเครียดที่มีประโยชน์และประหยัดเงินในกระเป๋าอีกด้วย ท่านที่อยู่กับคุณพ่อ คุณแม่ หรือผู้สูงอายุ ลองพาท่านมาเดินออกกำลัง รับอากาศดี ๆ ที่นี่ แวะทานอาหาร นั่งจิบเครื่องดื่ม ก็น่าจะทำให้จิตใจของท่านแจ่มใสสดชื่นขึ้นอีกเป็นกองเลยทีเดียว...

แผนผังบริเวณภายในของสวนรถไฟ

ขอขอบคุณข้อมลูจากhttp://www.bangkokgoguide.com/rotfai-park.php
« Last Edit: November 13, 2010, 12:59:03 PM by PocH » Logged

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
barba
Expert

Email
« Reply #95 on: November 15, 2010, 09:21:48 AM »

ใครไปไม่ถูก..โทรหาผมได้ครับบ้านผมอยู่ติดกับสวนรถไฟเลยครับ.....ขอบบอกเสาอาทิตย์สาวแหล่มๆๆเพียบ..

TEL..081 409 7132
โอนเงิน ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา สาขาเอนเนอร์ยี่คอมเพล็กซ์ เลขบัญชี 6441005435
ชื่อบัญชี verasak  srisuwan.
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #96 on: November 15, 2010, 09:39:20 AM »

เห็นมากะตา...ฟันธง.. Grin

ใครไปไม่ถูก..โทรหาผมได้ครับบ้านผมอยู่ติดกับสวนรถไฟเลยครับ.....ขอบบอกเสาอาทิตย์สาวแหล่มๆๆเพียบ..

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #97 on: November 15, 2010, 10:32:40 AM »

เห็นมากะตา...ฟันธง.. Grin

นึกออกแล้ว ว่าใคร เมื่อวาน เห็นหลังไวๆ ทักไม่ทัน Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Red-pio
AA Pro

« Reply #98 on: November 15, 2010, 10:42:22 AM »

*** บางแสน บางแสน ย้ายไปวันอื่นได้ไหม...?? Cry Cry Cry
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #99 on: November 15, 2010, 12:31:19 PM »

*** บางแสน บางแสน ย้ายไปวันอื่นได้ไหม...?? Cry Cry Cry
งาน มอไซ ไม่เบื่อ บ้างเหรอออออออออออออ โม้ทั้งงาน Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Red-pio
AA Pro

« Reply #100 on: November 15, 2010, 12:48:34 PM »

งาน มอไซ ไม่เบื่อ บ้างเหรอออออออออออออ โม้ทั้งงาน Grin Cheesy Wink

*** ได้ตังค์!!!  Grin Grin Grin Grin
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #101 on: November 15, 2010, 12:52:20 PM »

*** ได้ตังค์!!!  Grin Grin Grin Grin
ถ้างั้น ก็น่าไปปปปปปปปปปปปปปป Grin Cheesy Wink

Red-pio
AA Pro

« Reply #102 on: November 15, 2010, 01:07:50 PM »

ถ้างั้น ก็น่าไปปปปปปปปปปปปปปป Grin Cheesy Wink

*** สะสมเอาไว้มาซื้อขาจาน DX ที่มีสัญยากับผมนั่นแหละ!!!  Grin Grin Grin Grin
y.yea
Novice
**

Master 1995/ Garrett 2011

Email
« Reply #103 on: November 15, 2010, 06:27:34 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน ชาว OS งานที่ทุกท่านรอคอย 1 ปีมีครั้ง ซึ่งแต่ละปีก็จะมีความแตกต่างกันไป ด้วยรูปแบบใหม่ๆที่ผู้จัดต้องการนำเสนอ ให้กับทุกท่าน และยิ่งจัดก็ยิ่งเพิ่มจำนวนสมาชิกมากขึ้นเรื่อยๆ จากทั่วประเทศ
                        ในส่วนตัวของผมรู้สึกยินดีมากครับที่ได้รับเกียรติให้เป็นส่วนหนึ่ง ของผู้ร่วมงาน สิ่งใดที่ทุกท่านต้องการนำเสนอ ล้วนเป็นกิจกรรมที่ดีสำหรับชาว OS
                        อย่างที่พี่ ธนิต ได้นำเสนอมา ก็เป็นการต่อยอดจากการจัดงานที่ทองหล่อ ที่มีข้อบกพร่องหลายประการ ทั้งเรื่องเวลาที่จำกัดและอื่นๆ ผมคิดว่าผู้จัดจะได้มีการนำมาปรับปรุงในงานครั้งนี้ และให้ทุกท่านที่พาครอบครัวมาด้วย จะได้ร่วมสนุกกันมากยิ่งขึ้น ยินดีครับที่จะได้ร่วมงานและได้พบปะสังสรรกัน สวัสดีครับ แหม...ถ้ามีไบค์ วอช ด้วยผมว่างานนี้ทะลุ แน่นอน อิอิ.

'' คนอื่นช่วยเรา...เราจะจำไว้ชั่วชีวิต

เราช่วยคนอื่น...จงอย่าจำใส่ใจ "
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #104 on: November 15, 2010, 08:09:31 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน ชาว OS งานที่ทุกท่านรอคอย 1 ปีมีครั้ง ซึ่งแต่ละปีก็จะมีความแตกต่างกันไป ด้วยรูปแบบใหม่ๆที่ผู้จัดต้องการนำเสนอ ให้กับทุกท่าน และยิ่งจัดก็ยิ่งเพิ่มจำนวนสมาชิกมากขึ้นเรื่อยๆ จากทั่วประเทศ
                        ในส่วนตัวของผมรู้สึกยินดีมากครับที่ได้รับเกียรติให้เป็นส่วนหนึ่ง ของผู้ร่วมงาน สิ่งใดที่ทุกท่านต้องการนำเสนอ ล้วนเป็นกิจกรรมที่ดีสำหรับชาว OS
                        อย่างที่พี่ ธนิต ได้นำเสนอมา ก็เป็นการต่อยอดจากการจัดงานที่ทองหล่อ ที่มีข้อบกพร่องหลายประการ ทั้งเรื่องเวลาที่จำกัดและอื่นๆ ผมคิดว่าผู้จัดจะได้มีการนำมาปรับปรุงในงานครั้งนี้ และให้ทุกท่านที่พาครอบครัวมาด้วย จะได้ร่วมสนุกกันมากยิ่งขึ้น ยินดีครับที่จะได้ร่วมงานและได้พบปะสังสรรกัน สวัสดีครับ แหม...ถ้ามีไบค์ วอช ด้วยผมว่างานนี้ทะลุ แน่นอน อิอิ.
ยินดีมากๆที่พี่มาร่วมงานได้....แล้วพบกันครับผม  Wink

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length