Welcome, Guest. Please login or register.
March 28, 2024, 05:04:13 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สินค้าลอกเลียนแบบในเครือ SE Racing และ Kuwahara ขอความกรุณาห้ามจำหน่าย
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 Print
Author Topic: สินค้าลอกเลียนแบบในเครือ SE Racing และ Kuwahara ขอความกรุณาห้ามจำหน่าย  (Read 27693 times)
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #15 on: October 20, 2010, 09:08:18 PM »

เอาเป็นว่าขอขยายความนิดนึงนะครับ

เบื้องต้นนั้นทางบริษัท ผู้แทนจำหน่ายในบ้านเรา ขอความร่วมมืออย่างที่กล่าวมาข้างต้น หลักๆที่พบตอนนี้คือ ชุดนวม และ สติกเกอร์ ทั้ง 2 ยี่ห้อนะครับ

ทางเว็บฯเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรด้วยเลยกับทางบริษัท นะครับ เพียงแต่ส่งผ่านข้อความที่ได้รับมาก็เท่านั้น

ขออนุญาตผ่านข้อความที่ได้รับจากผู้แทนจำหน่าย SE Racing และ Kuwahara ในบ้านเรานะครับ

เอาแบบเดิมๆนี่แหละ...ขี้เกียจแปล

Sawasdee K. Na,

Hope you are doing well these days.

I have a favor to ask your regarding some members on the osbmx-thailand forum that are selling copy Kuwahara pads and decals as well as SE pads and decals. Could you please contact them to retract the items from the "For Sale" section as it is a trademark infringement of products that are from their rightful owners.

As the distributor for Kuwahara and SE, I am asked to report the websites and sellers in Thailand for copy items.

http://www.osbmx-thailand.com/forum/index.php?topic=13719.0

Gary confirms to join the OS meet on November 27th. See you there!

Thanks

ผมหวังทางบริษัทเองคงมีโอกาสมีแจ้งเพิ่มเติมในเวลาไม่ช้านี้ครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: October 20, 2010, 09:21:56 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
montree
A Pro

Email
« Reply #16 on: October 20, 2010, 11:57:42 PM »

ขอบคุณครับ และขอโทษด้วยครับ  :'(พอเข้าใจแล้วครับและจะไปบอกเพื่อนๆ เก่าฝากถามกันมาครับ
แบบว่าชื่อเดียว เล่นกัน 4-5คนครับ แบบทำคอมไม่เป็น ผมเล่นเป็นคนเดียว บางคนไปดูร้านเนตบอกไม่มีรูปต้องมาดูเครื่องผม
บางอย่างผมบอก อย่าถามเลย อย่าลงขายเลย เขาก็ไม่พอใจ ผมเลยลำบากบางที่ครับ Cry

ไม่โพส ไม่PM ไม่ต้องโทรมาจอง ต้องโทรมาซื้อ ใครมาก่อนได้ก่อน โทรมาช่วยกินเหล้า ดูหญิงไป
เงินใครมาเข้ากระเป่าผมเอาไปเลย โอนเงินเกินไม่คืน นัดรับของอยู่กทมครับ โทร087-0957455 โทรได้ 24ชั้วโมง นาย มนตรี รัชคร /ธนาคาร UOB ออมทรัพย์ / 240-2-04112-9
baaBMX
B Pro

Email
« Reply #17 on: October 21, 2010, 09:04:07 AM »

ขอโทษครับผมอยากสอบถามเพิ่มเติมครับ เผื่อจาได้เปนความรู้และความเข้าใจกันมากขึ้นครับ
เรื่องของหรือสินค้าลอกเลียนแบบ ที่ทำขึ้นมาใหม่เพื่อซื้อขายกันผมเข้าใจนะ ว่ามันไม่ถูกต้อง
แต่ในกรณีที่เปนของหรือสินค้าเก่าค้างสต็อก ตามร้านเก่าที่เราชอบไปหาของกัน ไม่ได้ทำขึ้นมาใหม่นี่ผิดป่าวครับ
เพราะส่วนใหญ่แล้วคนที่ลงขายในเวป จะเจอคล้ายๆกันก็คือ เวลาไปหาซื้อของตามร้านจาโดนไฟต์บังคับ
ซะเปนส่วนใหญ่ก็คือ ไม่แบ่งขายต้องเหมาหมด หรือซื้อเปนโหลขึ้นไป ไม่งั้นไม่ขาย เพราะเจอวางยาไว้ พอซื้อมาก็ต้องมาลงขาย
เพราะตัวเองใช้ไม่กี่อัน ที่เหลือก็ไม่รู้จาทำยังงัยก็ต้องลงขาย จาไปแบกะดินก็ไม่รู้จาไปแบที่ไหน
จาไปแบที่คลองถมเด๋วก็โดนเจ้าถิ่นตื๊บเอาถ้าไม่รู้จักใคร หรือจาไปนั่งขายเองก็ไม่มีเวลา ไม่รู้จักใคร
สุดท้ายก็หวังพึ่งเวป เพราะคิดว่าจาเปนที่พึ่งได้ คือเราต้องคุยกัน ต้องเคลียร์ครับ มันเปนกรณีศึกษาครับ
ยังงัยคงต้องช่วยกันนะครับ ไม่งั้นสะเทือนวงการแน่ๆ เพราะตอนนี้วงนอกกะแสความรู้สึกขาลงมันมาแรงมากๆ
ก็พูดตรงๆครับ คนที่ไม่เข้าใจยังมีอีกเยอะ ถ้าปล่อยให้ความไม่เข้าใจมันมากขึ้น คงไม่ค่อยดีแน่ๆ
หวังว่าเราคงจาช่วยกันเคลียร์ปัญหานี้ได้นะครับ เพือทุกๆคนครับ  Cool Cool Cool   
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #18 on: October 21, 2010, 11:10:56 AM »

ขอนุญาต..เจ๋อ..หน่อยครับ..หลังจากนั่งอ่านอยู่พักนึง..ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรที่ทำให้ยุ่งยากกับการใช้ชีวิตซักนิดเลยครับ.. Wink
 1..ถ้าคุณมีอยู่ก็ใช้ไปตามปกติครับ...ก็แค่จักรยาน..ไม่มีใครเค้าไปทำร้ายอะไรคุณๆกันหรอกครับ.. Cool
 2..ถ้าคิดจะทำเพิ่มหรือทำขึ้นมาใหม่สำหรับขาย..เช่น..นวม..หรือสติ๊กเกอร์อะไรแถวๆนั้น..ก็ทำต่อไปครับ..(คงห้ามไม่ได้..ถ้าจะทำ).. Grin
แต่อย่าเอามาขายในเว็บ OSBMX-THAILAND.COM ..ก็แค่นั้นครับ..ไม่ยากนี่ครับ.. Cool..คุณก็ไปขายที่อื่น..มีตั้งหลายเว็บ..จะได้ไม่มาสร้างปัญหาให้ในเว็บเค้า..จริงมั้ย.. Cool...เดี๋ยวก็ทะเลาะกันป่าวๆ..ทำให้เสียบรรยากาศด้วย..เพราะอ่านแล้วเซ็ง.. Sad
 3..ถ้าเป็นเฟรมจักรยานที่คุณมีขี่อยู่และมีมานานแล้วก็ไม่ต้องไปกลัวตำรงตำรวจที่ไหนเค้ามาไล่จับตอนปั่นหรอกครับ..ไม่ใช่รถสปอร์ทคันละหลายสิบล้าน.. Cool...อย่าวิตก.. Wink
 4..ที่ admin เค้าเอามาลงให้ทราบก็เพียงแค่อยากเตือน..ให้ระวังๆ..มันยากที่จะห้าม..และเค้าก็คงไม่ได้มาสร้างมาตราฐานอะไรที่มันดูยุ่งยากนี่ครับ.. Wink..เพราะเรื่องแบบนี้ผมมองว่ามันเป็นเรื่องที่เข้าใจง่ายมากๆ..ไม่ซับซ้อนอะไรเลย.. Wink
เราเข้ามาในที่ของเค้า..เค้ามีกฏในการปฏิบัติ..คุณก็ทำตามกฎ..ก็แค่นั้น.. Wink
                      ...สังคมจะน่าอยู่ถ้ารู้จักแยกแยะ...ว่าอะไรควรทำหรือไม่ควรทำครับ... Wink
                                                   ขอประทานโทษไม่ได้มีเจตนาจะจี๊ดกับใครครับ..แค่แสดงความเห็น.. Cool

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
baaBMX
B Pro

Email
« Reply #19 on: October 22, 2010, 08:40:40 AM »

สวัสดีครับ เรื่องที่ผมลงไว้ว่าสะเทือนวงการนะ ผมก็ยืนยันว่าสะเทือนจริง แต่สะเทือนพ่อค้าเหมาของรึเปล่าผมไม่รู้
เพราะสะเทือนวงการของผมคือความรู้สึกครับ ก็อย่างที่บอกครับคนที่ไม่เข้า เข้าใจผิดยังมีเยอะ ผมรับฟังจากวงนอกครับ
เยอะครับที่ถามผมว่ามันยังงัยกันครับพี่ ผมก็ตอบแบบโง่ๆครับว่า อย่าไปก็อปของเขามาลงขายในเวปก็จบ แล้วลองอ่านในเวปดู
เด๋วเขาก็อะทิบายให้ฟังเองแหละ ส่วนใครจะขายอะไรยังงัยก็เรื่องของเขา จะเล่นก็เล่น ชอบก็เล่น อย่าไปกลัว ไม่มีใครมาไล่จับหรอก
มันแค่ของเล่นชิ้นใหญ่หน่อยก็แค่นั้นเอง อย่าซีเรียส อย่างที่บอกครับข่าวมันไว ไวแบบผิดๆ คนที่ไม่ได้เล่นเวปมีเยอะครับ เยอะมาก
ถ้าไม่ตอบให้ตรงปะเด็น ก็คงจะสับสนกันอีก ผมเล่นเพราะ รัก ชอบ ไม่เคยตามกะแส ไม่สนว่าใครจะเล่นอะไร ยังงัย มีแนวทางชัดเจน
แต่ถ้าคนที่รัก ชอบ bmx เหมือนผม หรือมากกว่าผม ได้ยินส่งที่ผมได้ยินก็คงรู้สึกเซ็งๆ เพราะความไม่เข้าใจ เข้าใจผิด
 ผมก็แค่อยากให้บอกให้คนที่ไม่เข้าใจได้อ่านครับว่า อย่าผลิตของก็อปมาลงขายของที่เขามีบริษัทดูแลสินค้าเขาอยู่ มันผิดดดดดดดด
ทีนี้ก็ชัดเจนครับ คงเข้าใจกันง่ายๆ ไม่ต้องเล่นคำให้เข้าใจกันผิดอีก  สรุปของก็อปรุ่นโบราน
ที่บริษัทเขาระบุนะ มันลงขายได้หรือไม่ได้ครับ ก็แค่สงสัยเหมือนคนอื่นครับ  Cool Cool Cool
KB
AA Pro

« Reply #20 on: October 23, 2010, 07:39:44 AM »

รับทราบครับ ผม ไม่มีปัญหา  แต่ผมก็จะไม่ซื้อ หรือแม้แต่เฉียดไปใกล้ บริษัทที่ว่านั้น อีก เหมือนกัน

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #21 on: October 23, 2010, 09:41:41 AM »

อยากให้ ทางบริษัท จัดหา  งานโอสคูล ไม่ว่าจะเป็น สติกเกอร์  หรือ ชุดนวม

มารองรับ   ตลาดโอสคูล ด้วย ครับ    อยากสนับสนุน ของแท้ ราคา ยุติธรรม ครับ

หากไม่มี ของใน โชว์รูม ก็อาจจะ มีแคตาล๊อก สำหรับสั่ง แต่ก็ต้องรอนิดนึง ทำนองนี้ นะครับ 

ของที่น่าจะมีจำหน่ายนะครับ

-  สติกเกอร์ สำหรับ พีเค  ริปเปอร์
           -  สติกเกอร์ สำหรับ คุวา ทั้ง พื้นขาว และ พื้นดำ 
           -  ชุดนวม คุวา สำหรับโอสคูล แดง ดำ น้ำเงิน เหลือง

ปล......   ชุดนวม และสติกเกอร์ ของ เอสอี คงได้เข้าไปอุดหนุน สิ้นเดือนนี้ นะครับ   Smiley

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
knuun
AA Pro

Email
« Reply #22 on: October 23, 2010, 09:47:06 AM »

-  สติกเกอร์ สำหรับ คุวา ทั้ง พื้นขาว และ พื้นดำ 

แก้ไข  สติกเกอร์ พื้นขาวสำหรับ เฟรมสี และสติกเกอร์ พื้นใส สำหรับ เฟรม โครมเมี่ยม นะครับ    Smiley

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #23 on: October 24, 2010, 01:33:41 AM »

อื่ม งงๆครับ อ่านแล้วมึนๆ แต่ผมคิดเหมือนพี่นุชานะครับ Huh

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #24 on: October 24, 2010, 09:43:04 AM »

เหมือนหนังชีวิต โอชิน แหละครับ  กว่าจะปั้นได้แต่ละคัน  ต้องฝ่าฟันอุปสรรค์ Grin
jump_shop
AA Pro

« Reply #25 on: October 24, 2010, 05:28:04 PM »

สวัสดีเพื่อนๆชาว OSBMX Thailand บริษัทขอชี้แจงเพิ่มเติมเรื่องสินค้า ลิขสิทธิ์ SE และ Kuwahara เพื่อความเข้าใจมากขึ้น

เนื่องจากปัจจุบันนี้ ได้มีสินค้าเลียนแบบ ในอินเตอร์เน็ตเพื่มขึ้นทั่วโลก เจ้าของลิขสิทธิ์ ได้ขอให้ทางบริษัทซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้า แจ้งให้ทราบเมื่อพบเห็น สินค้าละเมิดลิขสิทธ์ บริษัทจึง ได้ขอให้ทาง เวฟไซค์ต่างๆร่วมมือ เพื่อจะรักษาสิทธิ์ของเจ้าของลิขสิทธิ์ สินค้าที่ว่านี้จะเป็น สติ๊กเกอร์ เสื้อผ้า นวม อื่นๆ ซึ่งผลิตขึ้นมาใหม่และจำหน่าย โดยไม่ได้ขออนุญาติจากเจ้าของลิขสิทธ์

สินค้าซึ่งเลียนแบบ ที่ผลิตมาในอดีต ไม่ได้อยู่ในจำพวกสินค้าที่เจ้าของลิขสิทธิ์ ให้ความสนใจ หวังว่า ท่านสมาชิกทั้งหลาย จะเข้าใจชัดเจนขึ้น

สำหรับ สติ๊กเกอร์ ของ SE Racing มีบริษัท จัดจำหน่ายถูกต้องตามลิขสิทธิ์ ซึ่งท่านสามารถสั่งซื้อได้โดยตรงจาก เวฟไซค์
http://www.bmxproducts.com/catalog/index.php?main_page=advanced_search_result&search_in_description=1&keyword=se+racing

ส่วนสติ๊กเกอร์ KUWAHARA ที่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์ ทางบริษัท จัมพ์ สปอร์ต จะขออนุญาติทาง KUWAHARA  มาจัดจำหน่ายให้ในบ้านเรา แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีแบบหลากหลายขนาดไหนบ้าง บริษัทจะขอแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

สำหรับนวมทาง KUWAHARA กำลังจะเริ่มผลิตมาจำหน่ายใหม่ ดังนั้น เจ้าของลิขสิทธิ์ จึงขอให้รักษาลิขสิทธิ์โดยไม่ให้จำหน่ายนวมที่เป็นของลอกเลียนแบบที่ผลิตขึ้นมาใหม่ นวมที่ KUWAHARA จะผลิตเพื่อจำหน่ายใหม่ จะเป็นสเปร็ก เดิมในอดึตเพื่อลองรับนักสะสมจักรยาน BMX Old school.

ขอบคุณที่ให้โอกาสบริษัทชี้แจงอีกครั้ง

facebook : Jump Sports
montree
A Pro

Email
« Reply #26 on: October 24, 2010, 06:23:51 PM »

สบายใจแล้วครับ
ขอบคุณครับ

ไม่โพส ไม่PM ไม่ต้องโทรมาจอง ต้องโทรมาซื้อ ใครมาก่อนได้ก่อน โทรมาช่วยกินเหล้า ดูหญิงไป
เงินใครมาเข้ากระเป่าผมเอาไปเลย โอนเงินเกินไม่คืน นัดรับของอยู่กทมครับ โทร087-0957455 โทรได้ 24ชั้วโมง นาย มนตรี รัชคร /ธนาคาร UOB ออมทรัพย์ / 240-2-04112-9
knuun
AA Pro

Email
« Reply #27 on: October 24, 2010, 06:52:29 PM »

สวัสดีเพื่อนๆชาว OSBMX Thailand บริษัทขอชี้แจงเพิ่มเติมเรื่องสินค้า ลิขสิทธิ์ SE และ Kuwahara เพื่อความเข้าใจมากขึ้น

เนื่องจากปัจจุบันนี้ ได้มีสินค้าเลียนแบบ ในอินเตอร์เน็ตเพื่มขึ้นทั่วโลก เจ้าของลิขสิทธิ์ ได้ขอให้ทางบริษัทซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้า แจ้งให้ทราบเมื่อพบเห็น สินค้าละเมิดลิขสิทธ์ บริษัทจึง ได้ขอให้ทาง เวฟไซค์ต่างๆร่วมมือ เพื่อจะรักษาสิทธิ์ของเจ้าของลิขสิทธิ์ สินค้าที่ว่านี้จะเป็น สติ๊กเกอร์ เสื้อผ้า นวม อื่นๆ ซึ่งผลิตขึ้นมาใหม่และจำหน่าย โดยไม่ได้ขออนุญาติจากเจ้าของลิขสิทธ์

สินค้าซึ่งเลียนแบบ ที่ผลิตมาในอดีต ไม่ได้อยู่ในจำพวกสินค้าที่เจ้าของลิขสิทธิ์ ให้ความสนใจ หวังว่า ท่านสมาชิกทั้งหลาย จะเข้าใจชัดเจนขึ้น

สำหรับ สติ๊กเกอร์ ของ SE Racing มีบริษัท จัดจำหน่ายถูกต้องตามลิขสิทธิ์ ซึ่งท่านสามารถสั่งซื้อได้โดยตรงจาก เวฟไซค์
http://www.bmxproducts.com/catalog/index.php?main_page=advanced_search_result&search_in_description=1&keyword=se+racing

ส่วนสติ๊กเกอร์ KUWAHARA ที่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์ ทางบริษัท จัมพ์ สปอร์ต จะขออนุญาติทาง KUWAHARA  มาจัดจำหน่ายให้ในบ้านเรา แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีแบบหลากหลายขนาดไหนบ้าง บริษัทจะขอแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

สำหรับนวมทาง KUWAHARA กำลังจะเริ่มผลิตมาจำหน่ายใหม่ ดังนั้น เจ้าของลิขสิทธิ์ จึงขอให้รักษาลิขสิทธิ์โดยไม่ให้จำหน่ายนวมที่เป็นของลอกเลียนแบบที่ผลิตขึ้นมาใหม่ นวมที่ KUWAHARA จะผลิตเพื่อจำหน่ายใหม่ จะเป็นสเปร็ก เดิมในอดึตเพื่อลองรับนักสะสมจักรยาน BMX Old school.

ขอบคุณที่ให้โอกาสบริษัทชี้แจงอีกครั้ง

ขอบคุณครับ ชัดเจน  Cheesy

Babanaz
AA Pro

Email
« Reply #28 on: October 24, 2010, 09:50:26 PM »

ชอบครับ สินค้าKUWA มาเร็วๆ น่ะครับ  Grin Grin
osguy
Expert

DoN"T KnOW

« Reply #29 on: October 26, 2010, 07:34:05 PM »

รับทราบครับ ผม ไม่มีปัญหา  แต่ผมก็จะไม่ซื้อ หรือแม้แต่เฉียดไปใกล้ บริษัทที่ว่านั้น อีก เหมือนกัน

Grin Grin Grin Grin สุดยอดครับ

~GuY~
Pages: 1 [2] 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length