Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 02:57:00 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  โชว์ทั้งคัน / Complete Bikes (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  MERIDA MONO SHOCK 1975 สภาพเดิม 34 ปี ไม่มีเปลี่ยน
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 Print
Author Topic: MERIDA MONO SHOCK 1975 สภาพเดิม 34 ปี ไม่มีเปลี่ยน  (Read 21809 times)
dow
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #15 on: January 09, 2009, 08:33:32 PM »

ภูมิใจมากกกก เกิดมาก็เพิ่งเคยเห็นรถจักรยานหน้าตาแบบนี้ก็วันที่ไปซื้อให้พี่ต้นนั่นล่ะค่ะ กะว่ารอให้พี่ต้นเปลี่ยนยางเสร็จแล้วจะขอนำมาขี่ และลองกระโดดด้วย ท่าทางจะนุ่ม เพราะคันนี้มีโช้ค อิอิ ดาว(ผบ.ทบ.)
sx ts2
*

Email
« Reply #16 on: January 09, 2009, 10:48:49 PM »

รถสวยดีครับดีใจด้วยนะครับที่ได้มาแบบเดิมๆหัวใจmerida monoshockเหมือนกันครับ

เร๊คเก้เชื่อพ่อ รู้จักพอเพียง
SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #17 on: January 09, 2009, 11:09:43 PM »

Grin โอ๊ะโอ สภาพยังไม่เปลี่ยนเลย ขาดแป้นเบอร์ครับจะสีเดียวกับบังโคลน ทำให้นึกถึงตอนเด็กเลย ผมมีสีนี้เลยครับ..โชคดีจังเลย คุณ.ต้น ...เจ้าของเดิมรักษาเก่งจริงๆ
k2
Expert

golf_vw8@hotmail.com
« Reply #18 on: January 09, 2009, 11:12:00 PM »

แจ๋มมากครับพี่ต้น... Grin

!!!!!!!!kuwaharo . R1200GS ADVENTURE !!!!!!!!!
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #19 on: January 09, 2009, 11:20:39 PM »

นับถือเจ้าของเดิมจริง ๆ ครับ ดูแลรถได้ดีมากจนไม่น่าเชื่อ... Shocked

คันนี้น่าจะเป็นโมโนโช้ครุ่นแรก ๆ ที่เข้ามาขายในบ้านเราเลยนะเนี่ย
จำได้ว่าตอนที่เพื่อนซี้ผม ซื้อรุ่นนี้สีเดียวกันนี้เลย พร้อม ๆ กับที่ผมซื้อปรีดา BMX คันแรกในชีวิต
ก็ยังคล้อยหลังคันนี้ตั้ง 5 ปีแหน่ะ ตอนนั้นยังเรียน มอต้น อยู่เลยครับ...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Jame
AA Pro

« Reply #20 on: January 09, 2009, 11:36:57 PM »

แจ่มจริงเลย เจอฝีปากระดับพี่นุ่นไม่รอดสักราย ว่าจะให้ไปจีบ.....ให้สักหน่อย  Grin

For Love Or Money
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #21 on: January 10, 2009, 08:19:22 AM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

สุดยอดครับ....เหนือคำบรรยายจริงๆ.......

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Tos-os
B Pro

it cool

ragnatos@hotmail.com
Email
« Reply #22 on: January 11, 2009, 09:32:47 AM »

รถพี่นี่สวยทุกคันเลยนะครับบบ!!!

0904431316 โตสครับ 

และเเล้วก็ต้องกลับมา osbmx มันอยู่ในสายเลือดดดดด
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #23 on: January 11, 2009, 11:03:02 AM »

....เมอริด้า มาร์ค 3 รถจักรยานวิบากในตำนานเลยน่ะเนี้ย.....เมื่อก่อนโน้น..เพื่อนผมมันมีรุ่นนี้ขี่อยู่คนเดียวในซอย...เอาออกมาจากบ้านทีไรโดนพรรคพวกรุมแย่งขี่ทั้งวัน... Grin Grin
..ปล.ผมเห็นอยู่คันหนึ่งสีแดงสภาพไม่แตกต่างจากคันนี้เท่าไร..เอาไว้ต้องหาเวลาไปนั่งเฝ้าซะแล้ว... Grin

nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #24 on: January 11, 2009, 11:39:33 AM »

น่านๆๆ...เจ๋งครับ... Shocked
รบกวนขออนุญาตถามนิดครับ...มีปัญหาเรื่องที่จอดมั้ยครับพี่...  Grin
..........................................................บาน... Wink

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
gapong1969
*

« Reply #25 on: January 11, 2009, 12:55:59 PM »

เห็นรถ โช๊ค แล้ว คิดถึง...ของผมทุกที
...เอาไปเก็บไว้ใช้ที่ สวน ....
ที่ไหนได้ คนเฝ้า หวังดี ขายไปตั้ง 300 ...
ไม่รู้ว่าไง ...ได้แต่ อึ้ง .... Cry Cry Cry 
ป.ล. รถโช๊ค เอามาโดดเนิน+ยกล้อ ไม่สนุกครับ เพราะรถมันหนักมาก
สมัยโน้น ลองมาแล้ว เวลายกล้อต้องโหมทั้งตัว ไม่งั้นยกไม่ขึ้น เพราะแรงที่ทำโช๊คหน้า ซับไป มากๆเลย
ถ้าโดด เนิน ต้องปรับโช๊คให้แข็งสุด(ผมเอา ประแจหกเหลี่ยม เบอร์ที่ใส่รู ตรงหัวโช๊คได้พอดี แล้วหมุน)
แต่ถึงแข็งยังไงก็ไม่สนุก เพราะตอนลงเนิน มาโช๊คมันยุบเสียงดังป๊าบ แล้วจังหวะที่โช๊คมันคืนตัวนี่สิ มันบอกไม่ถูก
เหมือนกับรถมันกระดอนลอยขึ้นอีกครั้ง แต่จริงๆมันก็ไม่ลอยนะมันแปลกๆ อยากทราบต้องลองดู ครับ...

I just call to say I love you
SKID ROW
Intermediate

Email
« Reply #26 on: January 11, 2009, 01:40:51 PM »

สีเหมือนของใหม่เลยคับ สุดยอด Cheesy
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #27 on: January 12, 2009, 12:07:35 AM »

บันไดไม่เข้าจริงๆครับมันต่างรุ่นต่างวัยกันเกินไป ผมว่านำมาประมูลเลยดีมั๊ยครับ อิอิ Grin

เปลี่ยนบันไดเรียบร้อยแล้ว พอไหวไม๊ครับคุณspammer ; Grin
ขอบคุณท่านสส.นุชาสำหรับบันไดครับ Cheesy

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #28 on: January 12, 2009, 09:05:05 AM »

Shocked Shocked Shocked
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #29 on: January 12, 2009, 09:20:45 PM »

มีรูปสมัยก่อนมาฝากครับคุณต้น....

« Last Edit: January 12, 2009, 10:08:18 PM by Phawee » Logged

Pages: 1 [2] 3 4 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length