Welcome, Guest. Please login or register.
April 19, 2024, 09:07:36 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  การซื้อ-ขาย กับสมาชิกใหม่ ระมัดระวังกันด้วย
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print
Author Topic: การซื้อ-ขาย กับสมาชิกใหม่ ระมัดระวังกันด้วย  (Read 35727 times)
KK
AA Pro

« on: June 16, 2011, 11:42:45 PM »

ไม่ว่าจะคนซื้อ หรือคนขายนะครับ
พอดีผมไปตามเจอ ประวัติบางท่านมา จากเว็ปอื่นๆ
แม้จะคนละชื่อ แต่ผมจำสไตล์การโพสได้
ส่งของช้า ไม่ส่งให้ อันนี้ผมไม่ทราบ แค่มาเตือน พี่ๆเพื่อนๆ
 ผมไม่ชี้เป้านะครับ เพราะไม่รู้รายละเอียด ว่าคนซื้อได้ของมั้ย คนขายส่งหรือเปล่า
ยังไง อย่าอยากได้ของจนลืมระวังตัวนะครับ ด้วยความเคารพครับ....... Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #1 on: June 17, 2011, 12:01:43 AM »

ไม่ว่าจะคนซื้อ หรือคนขายนะครับ
พอดีผมไปตามเจอ ประวัติบางท่านมา จากเว็ปอื่นๆ
แม้จะคนละชื่อ แต่ผมจำสไตล์การโพสได้
ส่งของช้า ไม่ส่งให้ อันนี้ผมไม่ทราบ แค่มาเตือน พี่ๆเพื่อนๆ
 ผมไม่ชี้เป้านะครับ เพราะไม่รู้รายละเอียด ว่าคนซื้อได้ของมั้ย คนขายส่งหรือเปล่า
ยังไง อย่าอยากได้ของจนลืมระวังตัวนะครับ ด้วยความเคารพครับ....... Grin

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
kr
AA Pro

« Reply #2 on: June 17, 2011, 12:20:24 AM »

เคยซื้อของกับวัยรุ่นวุ่นรักคนหนึ่งไม่รู้ว่าตอนนี้มาสิงสำอางอยู่ในเวปนี้แล้วรึยังนะครับ Cheesy

เรื่องมีอยู่ว่าผมต้องการซื้อดุมไต้หวัน ดูจากค่าตัวแล้วคงจะรวมค่าขนส่งมาเพราะดุมมันไม่ลดความอ้วน อันนี้ก็โออยู่
จึงยกหูกริ๊งกร๊างไปสอบถามรายละเอียด คุยกันดิบดีโอแล้วว่าค่าตัวที่ว่านี้รวมส่งแบบลงทะเบียนสมรสด้วยแล้ว จึงตกลงปลงใจได้เสียค่าสินสอดไปให้ แล้วก็ตั้งตารอวันเข้าหอ
ปริมนฑลเดินทางไม่น่าเกินสามวัน ก็ร้อรอเฝ้ารอเธอผ่านไปหนึ่งสัปดาห์ จึงยกหูไปสอบถามว่าส่งตัวมาแล้วรึยัง...ทางโน้นว่าส่งมาแล้ว...ก็เลยขอเลขทะเบียนสมรสไป...
ทางโน้นก็ส่งหวยกลับมาให้...ไหนลองตรวจรางวัลดูหน่อยสิ...ปรากฎว่าถูกหวยกินเรียบร้อยโรงเรียนจีน  รวมเวลาได้10วัน น้องดุมเทพจึงมาสู่อ้อมอก ในสภาพ................
ซองกระดาษสีน้ำตาล ไม่ใช่ซองกันกระแทก และส่งมาแบบธรรมดา...เช็ดห่านเอ้ยโดนแล้วไง ก็ยังดีที่น้องดุมเทพไม่บุบสลาย ที่โมโหก็คือทำไมเธอต้องโกหกกันให้ชั้นเจ็บปวด
ก็ระวังๆ ดูๆ กันไว้นะครับ ซันไลจริงๆเล้ยพวกเนี้ยะ Cheesy
KK
AA Pro

« Reply #3 on: June 17, 2011, 12:44:45 AM »

หลายคนเคยโดน แต่แค่ไม่อยากให้โดน"คนละหลายครั้ง"..... Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #4 on: June 17, 2011, 12:50:02 AM »

หลายคนเคยโดน แต่แค่ไม่อยากให้โดน"คนละหลายครั้ง"..... Grin

แค่ ครั้งเดียว ก็ เกินพออออออออออออออออแล้ว Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
kr
AA Pro

« Reply #5 on: June 17, 2011, 12:52:41 AM »

ผมซื้อของในอินเตอเน็ตมาสิบกว่าปีมันก็มีโดนบ้างครับ อยู่ที่ว่าจะมากหรือน้อย Cheesy จริงๆถ้าไม่โดนเลยคงจะดีแต่มันคงยากและพวกนี้มีทุกวงการล่ะครับ Cheesy
knate
B Pro

วันวานยังหวานอยู่

Email
« Reply #6 on: June 17, 2011, 01:02:21 AM »

ผมเคยเจอ ส่งเฟรมกับตะเกียบและแฮนด์ 3 อย่าง ใช้เทบกาวพัน เฟรมกับตะเกียบและแฮนด์ ติดกันมาเฉยๆเลย
ไม่มีกันกระแทก แม้กระดาษหนังสือพิมพ์สักแผ่นรองมาก็ไม่มี แล้วด้วยความที่มันมัดไม่แน่น มันก็ขูดกันไปมา ในกล่องที่ใหญ่เกินตัว ไอ้เราก็ใจจดจ่อรออยู่ พอเปิดกล่องมา  Huh Cry Cry Cry แค่นี่แหละครับ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #7 on: June 17, 2011, 07:25:54 AM »

สมาชิกหน้าใหม่ๆในเวปนี้อย่านึกว่าเป็นน้องใหม่เพิ่งเข้ามาเล่นพวกของเก่า...ไม่รู้ประสีประสาใสซื่อน่ะครับ เกือบทั้งหมดเป็นหน้าเก่าๆจากวงการอื่นทั้งสิ้น แต่ละคนล้วนงางอก....เพียงแต่ว่าเขาเพิ่งเข้ามาใน OS-BMX แค่นั้น นี้ถ้าพวกเขารู้ตัวก่อนและเข้ามาก่อนหน้านี้สัก 2-3 ปี คงสนุกสนานครึกคริ้นกว่านี้เป็นแน่..... Wink

knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #8 on: June 17, 2011, 09:23:15 AM »

ผมเคยเจอ ส่งเฟรมกับตะเกียบและแฮนด์ 3 อย่าง ใช้เทบกาวพัน เฟรมกับตะเกียบและแฮนด์ ติดกันมาเฉยๆเลย
ไม่มีกันกระแทก แม้กระดาษหนังสือพิมพ์สักแผ่นรองมาก็ไม่มี แล้วด้วยความที่มันมัดไม่แน่น มันก็ขูดกันไปมา ในกล่องที่ใหญ่เกินตัว ไอ้เราก็ใจจดจ่อรออยู่ พอเปิดกล่องมา  Huh Cry Cry Cry แค่นี่แหละครับ

ผมเคยซื้อ ชุดล้อสีแดง  เวลานะตอนนั้น ผมให้ราคาดุม 1500    ขอบล้อ ไดซ์สีใหม่ ผมตีให้วงละ 1000  เพราะคิดว่าไปส่งทำก็คงยุ่งยากพอควร

ผมให้ค่าส่ง อีก 300   ผมจ่ายไป 3800 บาท   สิ่งที่ผมคาดหวังคือ  อีเอ็มเอส พร้อม แพ็คกิ้งอย่างดี

ราวเกือบหนึ่งอาทิตย์  โทรไป  พี่ ผมฝากเพื่อนผมส่ง มันยังไม่ยอมไปส่งให้ เลย 

สุดท้าย มา แบบกล่องกระดาษ ใหญ่ๆ บางๆ และไม่มี ที่กั้น ใดๆ  ผมโทรไปตำหนิ นิดหน่อย ก็ได้ความว่า เพื่อนเขานะ ไม่รู้เรื่อง ขออภัยด้วย ...

เวลาผมส่งของให้ใคร แทบจะเป็นมัมมี่   เจอ แบบนี้ ผมถึงกับ เซ็ง   Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Red-pio
AA Pro

« Reply #9 on: June 17, 2011, 09:51:35 AM »

*** ส่วนผม...ถ้ากรุงเทพฯ มักจะไปรับเอง เพราะว่างตลอดสำหรับ Bmx
และเวลาขาย...ก็...ไม่อยากส่ง อยากได้ก็ต้องมารับเอง 555 (เพราะขายเอามันส์อยู่แล้ว)  Grin Grin Grin

แต่...ก็โชคดี...ส่วนใหญ่ผู้ขายมีปริริต บางทีแพคมา ผมมว่าโดนระเบิดยังไม่สะเทือน   Wink SmileyGrin
Jame
AA Pro

« Reply #10 on: June 17, 2011, 09:59:36 AM »

*** ส่วนผม...ถ้ากรุงเทพฯ มักจะไปรับเอง เพราะว่างตลอดสำหรับ Bmx
และเวลาขาย...ก็...ไม่อยากส่ง อยากได้ก็ต้องมารับเอง 555 (เพราะขายเอามันส์อยู่แล้ว)  Grin Grin Grin

แต่...ก็โชคดี...ส่วนใหญ่ผู้ขายมีปริริต บางทีแพคมา ผมมว่าโดนระเบิดยังไม่สะเทือน   Wink SmileyGrin

คราวหน้าถ้ามีส่งของให้พี่ผมจะแพ็คดีๆคร๊าบบบบ Grin Grin Grin

เวลาเรานั่งคุยกันต่อมันจะได้ไม่สะเทือน Grin Grin Grin

For Love Or Money
Red-pio
AA Pro

« Reply #11 on: June 17, 2011, 10:04:22 AM »

คราวหน้าถ้ามีส่งของให้พี่ผมจะแพ็คดีๆคร๊าบบบบ Grin Grin Grin

เวลาเรานั่งคุยกันต่อมันจะได้ไม่สะเทือน Grin Grin Grin

*** ถ้าหมายถึงเฟรมไขว้ปีลึก...เดี๋ยว...ไปรับเองเหมือนเดิม!!!  Cheesy Cheesy Cheesy
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #12 on: June 17, 2011, 10:04:51 AM »

อิอิ ไม่เอาไม่พูด  Cheesy Cheesy Cheesy :Dเดี๋ยวเข้าตัว 5555
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #13 on: June 17, 2011, 10:15:46 AM »

อิอิ ไม่เอาไม่พูด  Cheesy Cheesy Cheesy :Dเดี๋ยวเข้าตัว 5555

Cheesy Cheesy Cheesy  โดนเต็มๆ 

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #14 on: June 17, 2011, 10:27:15 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy  โดนเต็มๆ 
Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry :'(จุก
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length