Welcome, Guest. Please login or register.
April 20, 2024, 10:56:36 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  การซื้อ-ขาย กับสมาชิกใหม่ ระมัดระวังกันด้วย
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 3 [4] 5 Print
Author Topic: การซื้อ-ขาย กับสมาชิกใหม่ ระมัดระวังกันด้วย  (Read 35729 times)
nut1do
AA Pro

Email
« Reply #45 on: July 12, 2011, 09:46:25 AM »

ผมก็เคยเจอครับเรื่องมีอยู่ว่า
ผมพึ่งเริ่มเล่นครับมีbmxธรรมดาคันนึงก็เริ่มอยากได้อีกคัน
ที่มีแบรนด์หน่อยราคาไม่สูงมาก ก็เจออยู่คันนึงเกือบ7000
ถามเพื่อนที่เล่นมาก่อนว่าเอาได้ไหมเพื่อนก็บอกว่าเอาได้เลย
โทรติดต่อผู้ขาย ติดต่อยากมากไม่รู้ว่าเค้ากลัวคนทวงหนี้หรือไง
ก็ไม่ทราบกว่าจะรับได้ พอคุยกันก็เหมือนคนไม่อยากขายซักเท่าไหร่
(แล้วจะลงขายทำไม)จบราคากันที่6000ไปรับเอง ผมอยู่ชลบุรี
เค้าอยู่กรุงเทพ คุยกันวันพฤหัสบอกว่าวันเสาร์จะขึ้นไปเอาก็สอบถาม
เส้นทางบ้านเค้าเสร็จก็ย้ำว่าเอาจริงๆคุณช่วยรับสายผมด้วยนะ
เค้าก็บอกไว้ใกล้ถึงบ้านเค้าแล้วโทรหาได้เลยไม่ได้ไปไหนอยู่แล้ว
วันเสาร์ตอน6โมงเย็นก็เดินทางมีคนทักว่าโทรหาเค้าก่อนไปดีมั๊ยจะได้
ไม่เสียเที่ยวเผื่อเค้าไม่อยู่ ผมบอกไม่เป็นไรคุยกันไว้ดีมากแล้ว
ไปเกือบครึ่งทางโทรหาเค้าเป็นสิบสายก็ไม่รับ ชักเริ่มกลัวแล้วโทรจน
เค้าคงรำคาญก็เลยรับผมบอกผมออกมาแล้วไม่เกินชั่วโมงคงถึง เค้างง
แล้วตอบว่าผมไม่อยู่บ้านแล้วคงกลับดึกเห็นคุณไม่ติดต่อมาอีกเลยคิดว่า
ไม่เอาแล้ว ก็คุยกันดีแล้วนี่ครับว่าวันเสาร์เค้าไม่สนใจเลยว่าผมมาไกล
สรุปว่าโดนหลอกให้ไปเก้อซะงั้น++เจออย่างนี้เซ็งเลยครับ++

บอกหน่อยดิ Grin Cheesy Wink
ถ้ากลัว ไม่ปลอดภัย ต่อชิวิต PM บอกก็ได้ (บอกหน่อยดิ) 55555หรือว่า จะเป็น พี่ JR 101 ฮา ฮา
evol19
Intermediate

ตอนเด็กๆไม่เคยมี ตอนโตมีซะให้หายอยาก

Email
« Reply #46 on: July 12, 2011, 10:29:33 AM »

ไม่เป็นไรหรอกครับเรื่องมันผ่านไปแล้ว ยอมรับว่าตอนนั้นโมโหเค้ามาก
เงินผมก็ยืมระบบเครดิตมาเสียดอกเบี้ยด้วย ถ้าโทรหาเค้าก่อนก็คงดี
"ผมมันก็แค่คนที่พึ่งเริ่มเล่น" แต่เค้าเล่นมานานแล้วและก็เห็นยังลงขาย
ของอยู่ตลอดเลย ขอให้เจริญกับการขายที่ไม่จริงใจอย่างนี้นะครับ

เงียบเงียบ นิ่งนิ่ง besotted scooterclub chonburi
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #47 on: July 12, 2011, 10:53:31 AM »

ไม่เป็นไรหรอกครับเรื่องมันผ่านไปแล้ว ยอมรับว่าตอนนั้นโมโหเค้ามาก
เงินผมก็ยืมระบบเครดิตมาเสียดอกเบี้ยด้วย ถ้าโทรหาเค้าก่อนก็คงดี
"ผมมันก็แค่คนที่พึ่งเริ่มเล่น" แต่เค้าเล่นมานานแล้วและก็เห็นยังลงขาย
ของอยู่ตลอดเลย ขอให้เจริญกับการขายที่ไม่จริงใจอย่างนี้นะครับ
ก่อนจะซื้อจากใครลองถามๆกันก่อนดีกว่าครับว่าใครขาย ในนี้พ่อค้าเยอะมาก มีทั้งดี และไม่ดี
Red-pio
AA Pro

« Reply #48 on: July 12, 2011, 10:55:37 AM »

ก่อนจะซื้อจากใครลองถามๆกันก่อนดีกว่าครับว่าใครขาย ในนี้พ่อค้าเยอะมาก มีทั้งดี และไม่ดี

*** "จัดเรทคนขายครับ"   Grin Grin Grin

ตัวอย่าง ดำ-เตาปูน เรท X   Tongue Tongue
wnccdr
AA Pro

"คนน่ะ..ไม่ใช่แมว"

« Reply #49 on: July 12, 2011, 11:02:06 AM »

*** "จัดเรทคนขายครับ"   Grin Grin Grin

ตัวอย่าง ดำ-เตาปูน เรท X   Tongue Tongue
Grin Grin Grin อะจึ๋ยๆ..เรทนี้เลยเหรอ...5555 Grin Grin Grin

" วัดก็เข้า..เหล้าก็กิน..เพื่อนก็รัก..เฮ้อ"
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #50 on: July 12, 2011, 11:34:50 AM »

ผมพึ่งเริ่มเล่นครับมีbmxธรรมดาคันนึงก็เริ่มอยากได้อีกคัน
ที่มีแบรนด์หน่อยราคาไม่สูงมาก ก็เจออยู่คันนึงเกือบ7000
ถามเพื่อนที่เล่นมาก่อนว่าเอาได้ไหมเพื่อนก็บอกว่าเอาได้เลย
โทรติดต่อผู้ขาย ติดต่อยากมากไม่รู้ว่าเค้ากลัวคนทวงหนี้หรือไง
ก็ไม่ทราบกว่าจะรับได้ พอคุยกันก็เหมือนคนไม่อยากขายซักเท่าไหร่
(แล้วจะลงขายทำไม)จบราคากันที่6000ไปรับเอง ผมอยู่ชลบุรี
เค้าอยู่กรุงเทพ คุยกันวันพฤหัสบอกว่าวันเสาร์จะขึ้นไปเอาก็สอบถาม
เส้นทางบ้านเค้าเสร็จก็ย้ำว่าเอาจริงๆคุณช่วยรับสายผมด้วยนะ
เค้าก็บอกไว้ใกล้ถึงบ้านเค้าแล้วโทรหาได้เลยไม่ได้ไปไหนอยู่แล้ว
วันเสาร์ตอน6โมงเย็นก็เดินทางมีคนทักว่าโทรหาเค้าก่อนไปดีมั๊ยจะได้
ไม่เสียเที่ยวเผื่อเค้าไม่อยู่ ผมบอกไม่เป็นไรคุยกันไว้ดีมากแล้ว
ไปเกือบครึ่งทางโทรหาเค้าเป็นสิบสายก็ไม่รับ ชักเริ่มกลัวแล้วโทรจน
เค้าคงรำคาญก็เลยรับผมบอกผมออกมาแล้วไม่เกินชั่วโมงคงถึง เค้างง
แล้วตอบว่าผมไม่อยู่บ้านแล้วคงกลับดึกเห็นคุณไม่ติดต่อมาอีกเลยคิดว่า
ไม่เอาแล้ว ก็คุยกันดีแล้วนี่ครับว่าวันเสาร์เค้าไม่สนใจเลยว่าผมมาไกล
สรุปว่าโดนหลอกให้ไปเก้อซะงั้น++เจออย่างนี้เซ็งเลยครับ++

ไม่บอกชื่อ ผมยังรู้เลย ว่าใคร  เพราะมันเป็นนิสัยพื้นฐาน ของเขา  Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
evol19

ตอนเด็กๆไม่เคยมี ตอนโตมีซะให้หายอยาก

Email
« Reply #51 on: July 12, 2011, 12:35:33 PM »

ขอบคุณทุกๆความเห็นของเรื่องที่ผมเจอมาครับ
ผมเชื่อว่าเป็นทุกวงการแหละครับสำหรับคนที่เริ่มเล่นใหม่ๆ
ต้องเจอประสบการณ์แบบนี้ แล้ววันนึงก็จะเก่งไปเอง

เงียบเงียบ นิ่งนิ่ง besotted scooterclub chonburi
จิ๊กโก๋อกหัก
Expert

Life is journey not a destination

« Reply #52 on: July 12, 2011, 01:11:55 PM »

ผมเคยเจอแต่คนขายพูดจาดีแต่แท้จริงแล้วขี้โกง ฟันผมกระจุยครับ ดิสเครดิตคนอื่นในเวบว่าใครๆก็ไม่ดี ขอให้ผมไม่เจอแบบนั้นอีกเลย...
Anubis
A Pro

Email
« Reply #53 on: July 12, 2011, 02:12:15 PM »

เจออยู่ในเว็บอื่นคนนึง และเค้าก้ออยู่ในเว็บนี้ด้วย
ส่งของแบบใส่ตู้ไปรษณีติดแสตมป์มา
รอไปเถอะ ของจะถูกส่งมาแบบจดหมาย สองอาทิตย์ก็ยังไม่ได้
เสียเงินไปไม่เยอะ เพราะของราคาไม่แพง
แต่ไม่รู้ทำแบบนี้ทำไม คนรอก้อรอตายเลย...ตามของกันเข้าไป มันก็เฉย
ปิดเครื่องเป็นอาทิตย์ๆมันก็ทำ...เคสนี้รุ่นน้องผมเจอ.....แต่ที่ผมร้อน!!!!!
เพราะผมเป็นคนแนะนำให้เค้าเล่น และซื้อ (แถมยังการันตีด้วยว่าคนขายคนนี้ โอเค)

ปัจจุบันตามดูพฤติกรรมอยู่.....ก็โดนกันเยอะอยู่นะ หึหึ

จะเอาค่าส่งเท่าไหร่ก็บอกเค้าไปเถอะ อย่ามาเที่ยวหลอกขายของถูกๆ แต่เล่ห์เหลี่ยมตอนส่งแบบนี้
พี่ขอ!!! นะน้อง

อย่าปล่อย ให้ นิสัยเสียต่อไป เขาคนนั้น ชื่อ เรียง เสียงไร บอกมาเลยคับ จะได้กะชากหน้ากากมันออกมา

..เดี๋ยว ๆ ๆ ใจเย็นๆๆๆ แล้วได้รับของยังครับ  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

ตอนแรกนึกว่าจะไม่ได้ มาได้ตอนสองอาทิตย์กว่าๆคับ

เจออยู่ในเว็บอื่นคนนึง และเค้าก้ออยู่ในเว็บนี้ด้วย
ส่งของแบบใส่ตู้ไปรษณีติดแสตมป์มา
รอไปเถอะ ของจะถูกส่งมาแบบจดหมาย สองอาทิตย์ก็ยังไม่ได้
เสียเงินไปไม่เยอะ เพราะของราคาไม่แพง
แต่ไม่รู้ทำแบบนี้ทำไม คนรอก้อรอตายเลย...ตามของกันเข้าไป มันก็เฉย
ปิดเครื่องเป็นอาทิตย์ๆมันก็ทำ...เคสนี้รุ่นน้องผมเจอ.....แต่ที่ผมร้อน!!!!!
เพราะผมเป็นคนแนะนำให้เค้าเล่น และซื้อ (แถมยังการันตีด้วยว่าคนขายคนนี้ โอเค)

ปัจจุบันตามดูพฤติกรรมอยู่.....ก็โดนกันเยอะอยู่นะ หึหึ

จะเอาค่าส่งเท่าไหร่ก็บอกเค้าไปเถอะ อย่ามาเที่ยวหลอกขายของถูกๆ แต่เล่ห์เหลี่ยมตอนส่งแบบนี้

อย่าปล่อย ให้ นิสัยเสียต่อไป เขาคนนั้น ชื่อ เรียง เสียงไร บอกมาเลยคับ จะได้กะชากหน้ากากมันออกมา

..เดี๋ยว ๆ ๆ ใจเย็นๆๆๆ แล้วได้รับของยังครับ  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
จายเย็นครับ จายเย็นๆ............ Grin

เย็นแล้วคับ Smiley

อยู่ในเว็บนี้ละพี่เห็นๆกัน เสื่อมคับ

ตอนนี้ทางชาวคณะมีเฟสบุ๊คเอาไว้เก็บรูปมันส์ๆ เอาไว้พูดคุยกันแล้วครับ ยินดีรับแอดผู้ที่รัก Os Bmx ทุกท่าน ตามลิงค์นี้เลย
http://www.facebook.com/profile.php?id=100002081746464
auburn
B Pro

« Reply #54 on: July 12, 2011, 04:45:58 PM »

เข้าไปอ่านกระทู้ล่าสุดของนายคนนี้แล้ว มีปัญหาเรื่องซื้อขายตลอดครับ โอนไปแล้วไม่ได้ของบ้าง ส่งช้าบ้าง โทรไปก็ไม่รับ Angry

รบกวนโอนมาที่ธ. กสิกรไทย790 2 310 902 มงคล ขันธ์สันเทียะ
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #55 on: July 12, 2011, 08:30:45 PM »

ถ้ากลัว ไม่ปลอดภัย ต่อชิวิต PM บอกก็ได้ (บอกหน่อยดิ) 55555หรือว่า จะเป็น พี่ JR 101 ฮา ฮา

ไม่ใช่ผมแน่นอน เพราะทั้งคัน แค่ 6,000.00 บาท ผมไม่มี

มีแต่ เฟรมละ 45,000.00 บาท ไม่ส่งด้วย อยากได้ มารับเอง Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #56 on: July 13, 2011, 12:04:19 PM »

ขออนุญาตมองต่างมุมนะครับ...

ถ้าคิดว่าการบอกอาจจะสามารถช่วยเหลือเพื่อนสมาชิก ไม่ให้โดนหลอกแบบเดียวกัน
ผมจะไม่ลังเลที่จะบอกให้ทุกคนได้รู้กัน ส่วนใครจะเชื่อ หรือไม่ หรือเชื่อ แต่ก็ยังเต็มใจยอมที่จะไปให้เค้าหลอกอีก อันนี้ก็สุดแล้วแต่

ในอีกแง่นึง คู่กรณี (ถ้าได้เข้ามาอ่าน หรือมีใครไปบอก) จะได้รู้ว่า
สิ่งที่เกิดขึ้นได้ทำให้อีกฝ่ายเสียหาย เสียความรู้สึก และอาจจะคิดได้ว่า ไม่ควรทำแบบนี้กับใครอีก
หรือเค้าอาจจะมีเหตุผลในแง่มุมของตน ที่จะออกมาชี้แจงถึงเรื่องที่เกิดขึ้น

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ ถึงแม้ว่า คนที่พูดความจริง (บางครั้ง) อาจจะตายได้... Grin

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
KK
AA Pro

« Reply #57 on: July 18, 2011, 02:46:40 AM »

ข้อแนะนำของผมครับ ถ้าไม่มีใครอยากจะเอ่ยชื่อของคนที่ก่อปัญหา ไม่เป็นไรครับ
ผมแนะนำว่า ก่อนจะซื้อหา-อะไร ลองเช็คย้อนหลังดูครับ
และพีเอ็มถามพี่ๆในเว็ปบางท่านที่เราเคยคุยด้วย พี่ๆส่วนใหญ่(ที่ผมเจอ)เค้าจะสละเวลาตอบครับ ว่าท่านนี้เป็นยังไง
และอย่าให้ความอยากเข้าครอบงำ จะทำให้เสียใจ
ทั้งนี้ ทั้งนั้น ตัวเราเองก็ต้องพร้อมก่อนนะครับ ลงซื้อก็ต้องซื้อ ไม่เอาเปลี่ยนใจก็ต้องแจ้ง
ไม่ใช่จะซื้อลงจองเปลี่ยนใจแล้วหายเงียบนะครับ สังคมจะได้น่าอยู่...... Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
สมถุย

Email
« Reply #58 on: July 19, 2011, 12:10:10 AM »

ชื่อกระทู้น่ากลัวจังครับ
สมาชิกใหม่ที่ค้าขายดีๆก็มีนะครับ
หน้าเก่ารู้มากหลอกขายของก็มีอีกนั่นแหละ
KK
AA Pro

« Reply #59 on: July 19, 2011, 04:39:38 PM »

ชื่อกระทู้น่ากลัวจังครับ
สมาชิกใหม่ที่ค้าขายดีๆก็มีนะครับ
หน้าเก่ารู้มากหลอกขายของก็มีอีกนั่นแหละ
ขอโทษทีครับ พอดีผมหมายถึง พฤติกรรมนะครับ ไม่ใช่เรื่องตัวสินค้า หรือเรื่องราคา
ของบางอย่าง ไม่ใช่ OS ของบางอย่าง ไม่ใช่ BMX  และบางทีแพงกว่าซื้อใหม่ก็มี นั่นมันอยู่ที่ ประสพการณ์และการตัดสินใจซื้อ ของเราเอง
เพราะ ผมเห็นเค้าลง ขายกัน บางอย่างไม่ใช่ของ OSBMX ก็มีคนซื้อ.....ซื้อไปใช้อย่างอื่นก็มี
ส่วนหลอกไม่หลอก ก่อนซื้อ ตกลงดีรึยัง ขอดูของจนแน่ใจมั้ย หรือกลัวโดนแย่ง....รีบตัดสินใจ เหล่านี้ จะทำให้ได้ของไม่ดีไปนะครับ........... Grin
ใช่ครับ หน้าใหม่ๆ ดีๆ ก็มีเยอะ มีท่านนึง ส่งของมาให้ผมดูที่บ้านเลย เงินก็ยังไม่ได้ให้ เค้าบอกว่า อยากให้ดูก่อน......กระทู้ผม บอกให้ระวังครับ ไม่ได้ห้ามหรืออย่าซื้อ เพราะตัวเองก็ซื้อมาแล้วกับสมาชิกใหม่................................ Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
Pages: 1 2 3 [4] 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length