Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 12:28:55 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  การซื้อ-ขาย กับสมาชิกใหม่ ระมัดระวังกันด้วย
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 3 4 [5] Print
Author Topic: การซื้อ-ขาย กับสมาชิกใหม่ ระมัดระวังกันด้วย  (Read 35604 times)
สมถุย
Intermediate

Email
« Reply #60 on: July 20, 2011, 10:28:39 PM »

ชื่อกระทู้น่ากลัวจังครับ
สมาชิกใหม่ที่ค้าขายดีๆก็มีนะครับ
หน้าเก่ารู้มากหลอกขายของก็มีอีกนั่นแหละ
ขอโทษทีครับ พอดีผมหมายถึง พฤติกรรมนะครับ ไม่ใช่เรื่องตัวสินค้า หรือเรื่องราคา
ของบางอย่าง ไม่ใช่ OS ของบางอย่าง ไม่ใช่ BMX  และบางทีแพงกว่าซื้อใหม่ก็มี นั่นมันอยู่ที่ ประสพการณ์และการตัดสินใจซื้อ ของเราเอง
เพราะ ผมเห็นเค้าลง ขายกัน บางอย่างไม่ใช่ของ OSBMX ก็มีคนซื้อ.....ซื้อไปใช้อย่างอื่นก็มี
ส่วนหลอกไม่หลอก ก่อนซื้อ ตกลงดีรึยัง ขอดูของจนแน่ใจมั้ย หรือกลัวโดนแย่ง....รีบตัดสินใจ เหล่านี้ จะทำให้ได้ของไม่ดีไปนะครับ........... Grin
ใช่ครับ หน้าใหม่ๆ ดีๆ ก็มีเยอะ มีท่านนึง ส่งของมาให้ผมดูที่บ้านเลย เงินก็ยังไม่ได้ให้ เค้าบอกว่า อยากให้ดูก่อน......กระทู้ผม บอกให้ระวังครับ ไม่ได้ห้ามหรืออย่าซื้อ เพราะตัวเองก็ซื้อมาแล้วกับสมาชิกใหม่................................ Grin
ผมว่าซื้อขายกับใครก็ต้องระวังทั้งนั้นแหละครับไม่ว่าหน้าเก่าหน้าใหม่
 Grin Grin Grin
pom
Expert

WWW Email
« Reply #61 on: January 23, 2012, 01:55:12 AM »

เว็บรองเท้าทีผมเล่นอยู่ (soul4street.com user;pom)
เค้ามีการกรองสมาชิกคือต้องส่งหลักฐานสำเนาบัตรประชาชน
เพื่อเป็นการยืนยันตัวเองครับ
หน้าจะเป็นวิธีป้องกันการโกงได้ระดับหนึ่ง
ส่วนเรื่องการส่งที่ผมใช่ในเว็บรองเท้า ส่งแต่อีเอ็มเอสเลยครับ
มีเลยพัสดุเช้้คได้แน่ๆครับ
ระบบให้ฟีทแบ็คหน้าจะดีนะครับ ใครทำอะไรไว้บ้างหน้าจะเช็คกันได้ครับ

KK
AA Pro

« Reply #62 on: March 03, 2012, 11:59:08 PM »

เว็บรองเท้าทีผมเล่นอยู่ (soul4street.com user;pom)
เค้ามีการกรองสมาชิกคือต้องส่งหลักฐานสำเนาบัตรประชาชน
เพื่อเป็นการยืนยันตัวเองครับ
หน้าจะเป็นวิธีป้องกันการโกงได้ระดับหนึ่ง
ส่วนเรื่องการส่งที่ผมใช่ในเว็บรองเท้า ส่งแต่อีเอ็มเอสเลยครับ
มีเลยพัสดุเช้้คได้แน่ๆครับ
ระบบให้ฟีทแบ็คหน้าจะดีนะครับ ใครทำอะไรไว้บ้างหน้าจะเช็คกันได้ครับ

แจ๋วเลยครับ...แต่ส่วนใหญ่ในนี้ ดูชื่อก็รู้แล้วครับ
ไม่รวมร้านค้า บางคนเนี่ยนักล่า หามาขายจนชื่อเสียงโด่งดัง ไว้ใจได้ก็มาก(และผมก็ชอบซื้อ)
ที่ผมสร้างกระทู้นี้...ก็แค่กลัวบางท่านอยากได้ของ
จนลืมช่างใจ แล้วมาเซ็งทีหลัง ก็เท่านั้น.... Grin Grin Grin
(วาจาใดจาบจ้วง ขออภัยทุกท่านไว้ ณ.ที่นี้ครับ)

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
KK
AA Pro

« Reply #63 on: March 26, 2012, 03:04:36 PM »

ชื่อกระทู้น่ากลัวจังครับ
สมาชิกใหม่ที่ค้าขายดีๆก็มีนะครับ
หน้าเก่ารู้มากหลอกขายของก็มีอีกนั่นแหละ
ขอโทษทีครับ พอดีผมหมายถึง พฤติกรรมนะครับ ไม่ใช่เรื่องตัวสินค้า หรือเรื่องราคา
ของบางอย่าง ไม่ใช่ OS ของบางอย่าง ไม่ใช่ BMX  และบางทีแพงกว่าซื้อใหม่ก็มี นั่นมันอยู่ที่ ประสพการณ์และการตัดสินใจซื้อ ของเราเอง
เพราะ ผมเห็นเค้าลง ขายกัน บางอย่างไม่ใช่ของ OSBMX ก็มีคนซื้อ.....ซื้อไปใช้อย่างอื่นก็มี
ส่วนหลอกไม่หลอก ก่อนซื้อ ตกลงดีรึยัง ขอดูของจนแน่ใจมั้ย หรือกลัวโดนแย่ง....รีบตัดสินใจ เหล่านี้ จะทำให้ได้ของไม่ดีไปนะครับ........... Grin
ใช่ครับ หน้าใหม่ๆ ดีๆ ก็มีเยอะ มีท่านนึง ส่งของมาให้ผมดูที่บ้านเลย เงินก็ยังไม่ได้ให้ เค้าบอกว่า อยากให้ดูก่อน......กระทู้ผม บอกให้ระวังครับ ไม่ได้ห้ามหรืออย่าซื้อ เพราะตัวเองก็ซื้อมาแล้วกับสมาชิกใหม่................................ Grin
ผมว่าซื้อขายกับใครก็ต้องระวังทั้งนั้นแหละครับไม่ว่าหน้าเก่าหน้าใหม่
 Grin Grin Grin
จริงครับ ส่วนมากต้องมานั่งเช็ค เครดิตย้อนหลังเอาหน่ะครับ............แต่สมาชิกใหม่ เค้าไม่มี History ให้เช็คหน่ะสิครับ............... Grin Grin Grin

KK
AA Pro

« Reply #64 on: March 26, 2012, 05:16:17 PM »

มีประเด็นในห้องขายอีกแล้วครับ................. Angry Angry Angry

KK
AA Pro

« Reply #65 on: April 15, 2012, 02:29:07 PM »

ขออัพอีกที เพราะมีกระทู้ขายที่เป็นปัญหาเกี่ยวกับยาง ลายปาท๋องโก๋สีดำอีกละ............... Tongue

จะได้เตือนใจ Angry  ทั้งสมาชิกเก่า และ สมาชิกใหม่ให้ระวังกันนิ๊สสสนึง

น่าเบื่อนะครับปัญหาแบบนี้ ไม่น่ามาอยู่ให้ รกสังคม ของพวกเราเลย................ Undecided Undecided Undecided

Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #66 on: April 15, 2012, 05:10:32 PM »

os bmx เท่าๆที่ผมมองก็ไม่น่าจะกว้างมาก ไม่น่ามีเรื่องแบบนี้เลยครับ เสียบรรยากาศและทำไห้เกิดความหวาดระแวง ดีที่ผมยังไม่โดนกับตัวเองครับ อาจเป็นเพราะผมถือคติ ซื้อแพงหน่อย แต่ซื้อความชัวร์ ซื้อกับคนน่าเชื่อถือดีกว่า อาจจะถูกกว่าแพงกว่าแค่ 100-200 แต่ชัวร์กว่า

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
KK
AA Pro

« Reply #67 on: April 15, 2012, 05:20:23 PM »

os bmx เท่าๆที่ผมมองก็ไม่น่าจะกว้างมาก ไม่น่ามีเรื่องแบบนี้เลยครับ เสียบรรยากาศและทำไห้เกิดความหวาดระแวง ดีที่ผมยังไม่โดนกับตัวเองครับ อาจเป็นเพราะผมถือคติ ซื้อแพงหน่อย แต่ซื้อความชัวร์ ซื้อกับคนน่าเชื่อถือดีกว่า อาจจะถูกกว่าแพงกว่าแค่ 100-200 แต่ชัวร์กว่า
แต่ซื้อแพง ก็โดนกันไปเยอะ.......
อันนี้ส่วนตัวนะครับ ถ้าผมคิดว่า "เสี่ยง" จะถูกจะแพงแค่ไหนมก็ไม่เอา
เพราะเงินผมน้อย จะซื้อที ต้องได้ของครับ

แม้ว่า

ของนั้นจะเน่า เก่าพัง แต่มันก็ "ดีกว่า"

ของใหม่ เจ๋ง แต่มาไม่ถึงมือเรา............... Cry Cry Cry

knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #68 on: May 05, 2012, 05:39:24 PM »

เคยซื้อของกับวัยรุ่นวุ่นรักคนหนึ่งไม่รู้ว่าตอนนี้มาสิงสำอางอยู่ในเวปนี้แล้วรึยังนะครับ Cheesy

เรื่องมีอยู่ว่าผมต้องการซื้อดุมไต้หวัน ดูจากค่าตัวแล้วคงจะรวมค่าขนส่งมาเพราะดุมมันไม่ลดความอ้วน อันนี้ก็โออยู่
จึงยกหูกริ๊งกร๊างไปสอบถามรายละเอียด คุยกันดิบดีโอแล้วว่าค่าตัวที่ว่านี้รวมส่งแบบลงทะเบียนสมรสด้วยแล้ว จึงตกลงปลงใจได้เสียค่าสินสอดไปให้ แล้วก็ตั้งตารอวันเข้าหอ
ปริมนฑลเดินทางไม่น่าเกินสามวัน ก็ร้อรอเฝ้ารอเธอผ่านไปหนึ่งสัปดาห์ จึงยกหูไปสอบถามว่าส่งตัวมาแล้วรึยัง...ทางโน้นว่าส่งมาแล้ว...ก็เลยขอเลขทะเบียนสมรสไป...
ทางโน้นก็ส่งหวยกลับมาให้...ไหนลองตรวจรางวัลดูหน่อยสิ...ปรากฎว่าถูกหวยกินเรียบร้อยโรงเรียนจีน  รวมเวลาได้10วัน น้องดุมเทพจึงมาสู่อ้อมอก ในสภาพ................
ซองกระดาษสีน้ำตาล ไม่ใช่ซองกันกระแทก และส่งมาแบบธรรมดา...เช็ดห่านเอ้ยโดนแล้วไง ก็ยังดีที่น้องดุมเทพไม่บุบสลาย ที่โมโหก็คือทำไมเธอต้องโกหกกันให้ชั้นเจ็บปวด
ก็ระวังๆ ดูๆ กันไว้นะครับ ซันไลจริงๆเล้ยพวกเนี้ยะ Cheesy

ก็เคยเจอบ้าง ประมาณนี้ เหมือนกัน  เราจ่ายเผื่อให้พอกับค่าอีเอ็มเอส เกินๆ 

แต่ส่งให้เรา ช้าด้วยแถม พัสดุ อีก และก็ไม่กันกระแทก  เป็นอย่างนี้ เหมือนกันเลย 

แต่ก็ยังดีครับ ที่ได้ของ ไม่งั้นก็คง so sad กว่า  Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
paba1
Intermediate

Email
« Reply #69 on: May 20, 2012, 02:18:40 PM »

ผมเป็นผู้ขายที่ไม่รู้ลึกเท่าไหร่ว่าอย่างไหนดีอย่างไหนถูกอย่างไหนแพงผมขายไปตามที่อยากขาย ขายแพงบ้าง ขายถูกบ้างไม่เป็นไร ยังไงก็หามาได้ใหม่แต่ก็ไม่ใช่ของแบบเดิม   แต่สิ่งที่ไม่ทำแน่ๆคือซื้อแล้วไม่ส่ง ตอนขายใหม่ๆในเวปนี้ด้วยความไม่รู้ผมเคยส่งของแบบไม่ลงทะเบียนไป ก็ลุ้นให้ของถึงมือผู้รับโดยปลอดภัย ในความรู้สึกส่วนตัวผมชอบนะตอนที่มีกล่องพัสดุใหญ่ๆมาส่งให้ที่หน้าบ้านแล้วความรู้สึกตอนที่ได้แกะกล่องออก แกะกระดาษออกมันมีความสุข อยากให้คนที่ซื้อของเราได้รับความรู้สึกแบบเดียวกับเรา ก็เอาใจเขามาใส่ใจเราน่ะง่ายๆ อย่าโกงกันเลยครับมันติดค้างกันเปล่าๆตายไปก็ไม่มีหรอกความสุขน่ะ โลกในยุคสมัยต่อไปนั้นคนที่ไม่มีน้ำใจไม่เอื้อเฟื้ออยู่ไม่ได้หรอกครับความดีเท่านั้นที่จะอยู่ไปตลอดกาล
Tohaa
Expert

loong.haa@gmail.com
Email
« Reply #70 on: January 26, 2015, 04:21:21 PM »

จะรังวังมากขึ้น ที่ผ่านมายังไม่โดน เพราะไวใจ ชาว os ของเรา หรือครอบครัวเราใหญ่ขึ้น จึงมีคนมาหาผลประโยชน์อย่างเดียว

เลขบัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาสุขาภิบาล2
197-1-08280-5
Pages: 1 ... 3 4 [5] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length