Welcome, Guest. Please login or register.
April 28, 2024, 02:57:35 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนามลาดสวาย ลำลูกกา
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 [3] 4 5 6 Print
Author Topic: สนามลาดสวาย ลำลูกกา  (Read 29550 times)
minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #30 on: August 13, 2011, 11:08:17 PM »

วันนี้มีน้องจากกลุ่มนักปั่นคลอ​งสามเข้ามาพูดคุยด้วยและตกลงว่า​วันอาทิตย์หน้าจะเข้ามาช่วยกันป​ระมาณ10กว่าคน มาช่วยทำสนามให้เด็กๆ ขอบคุณในความมีน้ำใจครับ

วันนี้พี่โล๊ะพาครอบครัวมาร​อทำสนาม แต่รถแบคโฮกับหกล้อ เบี้ยวไม่ยอมมา พรุ่งนี้เลยจ้างเจ้าใหม่ เค้าจะเข้ามาแต่เช้าเลย ทุกวันเสาร์บริเวณติดกับสนา​มมีตลาดเปิดท้ายเลยชวนเด็กๆ​ขนเสื้อผ้าไม่ใช้แล้วมาช่วย​กันขาย สนุกกันมากมาย แถมตอนค่ำยังมีคุณตาคุณยายม​าออกกำลังกายด้วยการรำวงย้อ​นยุค ติดกับสนามเลย ถ้าสนามเสร็จคงจะคึกคักน่าด​ูเพราะอยู่กลางชุมชนเลย

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #31 on: August 14, 2011, 09:25:37 PM »

แบคโฮเจ้าใหม่มาแต่เช้าเลยไ​ด้เริ่มเร็วหน่อย
วันนี้ขอบคุณพี่โล๊ะ และน้องอัท ที่เข้ามาช่วยทำสนามเหมือนเ​ดิม
ขอบคุณครอบครัวจ่าเอ ที่มากันทั้งคุณพ่อ คุณแม่ จ่าเอ น้องจุ๊ และลูกๆจ่าเอที่เข้ามาช่วยท​ำสนามพร้อมกับขนมจีนอร่อยๆ
ขอบคุณพี่ต๊อง เจ๊ตุ๊ก กับลูกๆ ที่มาช่วยพร้อมกับเป็ด ไก่ ผลไม้
ขอบคุณอาจารย์พิศลย์ ที่เข้ามาช่วยและให้กำลังใจ​
ตอนนี้น่าจะใกล้ความจริงแล้​ว วันนี้ได้เนินลูก5 กับลูก6 เรียบร้อยแล้ว พรุ่งนี้จะได้เริ่มแทรค3

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #32 on: August 15, 2011, 08:50:12 PM »

ตอนนี้งานที่ใช้เครื่องจักรหนัก​ เสร็จเรียบร้อยทั้ง4แทรคแล้วครั​บ คงเหลือแต่ให้ดินเซ็ตตัวและงานเ​ครื่องตบกับแรงงานคน ใครมีแรง มีเวลา มาช่วยกันครับ จะเสร็จแล้ว

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #33 on: August 15, 2011, 08:58:28 PM »

น้องๆนักปั่นจากคลองสามโทรมายืน​ยันว่าวันอาทิตย์จะเข้ามาช่วยปร​ะมาณ10คน แต่ยังขาดเครื่องมือพวกจอบ พลั่ว บุ๋งกี๋ กับเครื่องตบ ใครมีขอความกรุณาด้วยครับ

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #34 on: August 16, 2011, 07:28:53 PM »

แผนที่ครับ

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #35 on: August 21, 2011, 09:41:15 PM »

วันนี้ขอบคุณ พี่โล๊ะ น้องเอ๋และลูกๆ
จ่าเอ น้องจุ๊พร้อมด้วยคุณพ่อ คุณแม่และลูกๆ
พี่ดำ
พี่อั๋นและลูกๆ
เฮียต๋อง เจ๊ตุ๊กและลูกๆ
ที่เข้ามาช่วยกันทำสนาม

และที่ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษคือ น้องเหนียวและกลุ่มนักปั่นจักรยานคลองสามและโรงพยาบาลบีแคร์ ที่เข้ามาช่วยกันทำสนามอย่างเต็มที่ทั้งที่ไม่ได้ปั่นBMX ผมขออนุญาตขอบคุณแทนชาวBMXทุกคน ที่พวกท่านได้เข้ามาช่วยทำสนาม

และขอยืนยันว่าสนามนี้ไม่ได้เป็นของใครคนใดคนหนึ่ง เป็นของส่วนรวม ทุกคนสามารถมาใช้สนามได้

ส่วนท่านที่แจ้งว่ามีความสามารถในการทำสนามแล้วจะเข้ามาช่วยโดยขอค่าแรงวันละ2000บาทนั้น ผมขอแจ้งว่าขอบคุณมาก แต่เราไม่มีเงินจ้างครับ

เราทำสนามให้เด็กๆปั่นกันครับ ไม่ได้ทำเพื่อประโยชน์ส่วนตัว ส่วนท่านใดมีน้ำใจเข้ามาช่วยกันก็ยินดีครับ

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #36 on: August 21, 2011, 10:01:15 PM »

คืบหน้าไปเยอะครับ ตอนนี้รอให้แห้งอีกนิด แล้วใช้รถตบให้พื้นสนามเรียบ ก็คงจะให้เริ่มใช้สนามได้ ตอนนี้ที่ขาดมากที่สุดคือแรงงานคนครับ เพราะในส่วนของเครื่องจักรน่าจะเสร็จเกือบหมดแล้ว เหลือแต่ใช้แรงงานคนเก็บรายละเอียดกับความเรียบครับ ขอแรงหน่อยครับ  Cry

vacha
Looking Over the Fence
*

Mr.Nat ...BMX ความสนุกบนเนินดิน...

Email
« Reply #37 on: August 22, 2011, 08:55:37 AM »

สนามสวยมากครับ..หมดฝนสนุกแน่  Shocked Shocked

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #38 on: August 22, 2011, 09:15:37 AM »

ขอบคุณ คุณพี่รถแจ๊สสีขาว ที่เมื่อวานแวะเอาไก่ทอดกระป๋องใหญ่กับทาสไข่จากเคเอฟซีเข้ามาสนับสนุน และแจ้งว่าไม่ค่อยว่างเลยไม่ได้เข้ามาช่วยแต่เอาของอร่อยๆมาสนับสนุน ขอขอบคุณมากครับ แค่พี่มีน้ำใจเราก็ดีใจมากแล้วครับ

prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #39 on: August 22, 2011, 10:04:37 AM »

เป็นกำลังใจให้ กับความมุ่งมั่นและตั้งใจทำจริง เพื่อวงการbmx ของไทยเรา

ผมเองกับโครงการสนามหลังบ้าน ที่เริ่มทำมาร่วมปี ทั้งๆที่มีที่เป็นของตัวเองอยู่หลังบ้านแท้ๆ ทุกวันนี้ ทำได้แค่เกลี่ยให้พื้นเรียบอยู่กับลูกๆก็เหนื่อยโขแล้ว
 ก็คงทำได้แค่นั้น ตอนนี้ไม่คิดแล้วว่าจะทำเพื่ออะไรแล้ว
 คิดแค่ว่าทำแล้วเรามีความสุข และสนุกกับมัน ขอให้เจ้าbmxนี้เป้นสิ่งยึดเหนี่ยวให้ทุกคนรักใคร่ และเป็นน้ำหนึ่งเดียวกัน มีผิดพลาดผลังไปก็อภัยให้กัน ก็พอใจแล้วครับ

ขอบคุณกับความตั้งใจ และปณิภานอันแน่วแน่ และเพื่อนๆพี่น้องๆ ที่มีน้ำใจร่วมกันเข้าไปช่วยเหลือด้วยความเต็มใจเพื่อส่วนรวม
ช่วงนี้อาจไม่ได้เข้าไปช่วยเลย วันใหนว่างจะเข้าไปช่วยอีกครับ พี่โอม
ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืนครับ

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #40 on: August 22, 2011, 09:54:43 PM »

เป็นกำลังใจให้ กับความมุ่งมั่นและตั้งใจทำจริง เพื่อวงการbmx ของไทยเรา

ผมเองกับโครงการสนามหลังบ้าน ที่เริ่มทำมาร่วมปี ทั้งๆที่มีที่เป็นของตัวเองอยู่หลังบ้านแท้ๆ ทุกวันนี้ ทำได้แค่เกลี่ยให้พื้นเรียบอยู่กับลูกๆก็เหนื่อยโขแล้ว
 ก็คงทำได้แค่นั้น ตอนนี้ไม่คิดแล้วว่าจะทำเพื่ออะไรแล้ว
 คิดแค่ว่าทำแล้วเรามีความสุข และสนุกกับมัน ขอให้เจ้าbmxนี้เป้นสิ่งยึดเหนี่ยวให้ทุกคนรักใคร่ และเป็นน้ำหนึ่งเดียวกัน มีผิดพลาดผลังไปก็อภัยให้กัน ก็พอใจแล้วครับ

ขอบคุณกับความตั้งใจ และปณิภานอันแน่วแน่ และเพื่อนๆพี่น้องๆ ที่มีน้ำใจร่วมกันเข้าไปช่วยเหลือด้วยความเต็มใจเพื่อส่วนรวม
ช่วงนี้อาจไม่ได้เข้าไปช่วยเลย วันใหนว่างจะเข้าไปช่วยอีกครับ พี่โอม

ว่างเมื่อไหร่ก็เข้ามาครับพี่ ที่นี้เป็นของทุกคนครับ

yuttana
B Pro

SE THAILAND TEAM

Email
« Reply #41 on: August 24, 2011, 09:07:38 AM »

ว่างเมื่อไหร่ก็เข้ามาครับพี่ ที่นี้เป็นของทุกคนครับ
สวัสดีพี่โอม สนามสวยครับแต่ไม่ได้แวะไปช่วยเลย ขาเจ็บอีกแล้ว
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #42 on: August 25, 2011, 04:15:18 PM »

ใกล้เสร็จแล้ว สุดยอดเร้ยครับ Grin

เรารักในหลวง
KK
AA Pro

« Reply #43 on: August 25, 2011, 10:11:21 PM »

รบกวนถามหน่อยครับว่า จากเส้นธัญญะ ต้องเข้าเส้นคลองสาม หรือคลองสี่ครับ พอดีผมทำงานอยู่ตรงคลองสี่ครับ Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #44 on: August 25, 2011, 10:16:30 PM »

รบกวนถามหน่อยครับว่า จากเส้นธัญญะ ต้องเข้าเส้นคลองสาม หรือคลองสี่ครับ พอดีผมทำงานอยู่ตรงคลองสี่ครับ Grin
เข้าคลอง4เรย ถ้ามาทางนี้ ตลาดกลางลาดสวายอยู่ขวามือ สังเกตู มี 3แยกไปแดง Grin Grin Grin
Pages: 1 2 [3] 4 5 6 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length