Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 08:31:29 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ไปดูไฟกันครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ไปดูไฟกันครับ  (Read 6683 times)
jiw180921
Intermediate

Email
« on: August 14, 2011, 11:01:47 PM »

กลัีบมาอีกครั้งกับคณะปากน้ำ(รั่วได้อีก) เที่ยวนี้ถือโอกาสไปดูไฟลองนั้งรถไฟส่วนต่อขยายที่เพิ่ง
เปิดเมื่อวันที่12เสียเลย Grin
ก่อนออกเดินทางต้องวางแผนกันหน่อย

สงสัยลางไม่ดี  ???รถผมยางแตก Cry Cry แต่ยังดีที่แตกอยู่ปู่เจ้า เลยเอาขึ้นแท็กซี่กลับปากน้ำปะยาง
ส่วนคนอื่นๆผมบอกให้ต่อเลยตามแผน เดียวผมตามไปทีหลัง ป.ล.เพิ่งเคยเอาจักรยานขึ้นรถไฟฟ้าคนเดียวครั้งแรก
ดูตัวเราเองแปลกๆไงก็ไม่รู้ Huh Huh Huh

เสื้อชมพูขวามือน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกก Shocked Shocked Shocked Shocked
เจอกลุ่มอีกทีอยู่ลานพระรูปแล้ว Grin

ดอกไม้เหล็กดอกเดียวของทริปนี้

ส่วนที่เหลือก็ถ่ายมั่วๆไปเรื่อยครับ เชิญพี่ๆน้องๆเพื่อนๆดูภาพที่ผมถ่ายมั่วๆเลยครับ

และแล้วลางบอกเหตุร้ายก็เป็นจริง Huh Huh Huh ขากลับพอปั่นถึงแยกบางนางแม่เจ้าฝนตกอย่างกับเขือนแตก
แต่อย่างที่บอกพวกผมแต่ละคนรั่วๆทั้งนั้น
นั้งรอฝนหยุดแล้วค่อยกลับเหรอ Undecided  ::)ไม่มีทาง
เอ๋.........หรือจะปั่นลุยฝนกลับบ้าน Roll Eyes Roll Eyes อือ.......อันนี้ก็ไม่ค่อยเหมาะกับพวกผม
งั้นเอาอย่างงี้ดีกว่า

เอาขึ้นรถเมล์ครับ พอดีกำลังคิดอยู่ว่าจะเอาไงดี รถเมล์สาย 25 วิ่งมาพอดี มองหน้ากันเอง
แล้วเจ้าเอฟก็โปกรถเมล์เลย รถจอดปุบแบกจักรยานขึ้นเลย เล่นเอางงกันทั้งรถเลย
ปรกติพวกผมก็เคยเอาขึ้นนะครับตอนดึกๆ แต่เอาขึ้นแค่คันเดียวไม่ใช่8คันเหมือนเที่ยวนี้
ต้องขอบคุณคนขับกับกระเป๋ารถมากๆที่ไม่ไล่พวกผมลง55555555555 (แต่ถึงไล่ก็ไม่ลง Cool)
เสียดายทริปนี้ไปกันน้อยไปหน่อย แต่คิดอีกที ดีแล้วที่ไม่ได้ไปเยอะ ไม่งั้นโดนไล่ลงจากรถเมล์แน่ๆ Cheesy Cheesy
ทริปหน้ามีโอกาสแล้วเจอกันอีกครับพี่ๆน้องๆ Grin Grin

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
kr
AA Pro

« Reply #1 on: August 14, 2011, 11:07:30 PM »

เสื้อชมพูขวามือน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกก Shocked Shocked Shocked Shocked

ก็เล็งอยู่ ถ่ายด้านหน้ามาสิ Grin
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #2 on: August 14, 2011, 11:18:19 PM »

ชอบครับชอบ แบบว่ามันส์มันส์ Wink
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #3 on: August 14, 2011, 11:23:31 PM »

เอาขึ้นรถเมล์

แล้วเขาคิดค่าโดยสาร ยังไงหละ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Beephomet
AA Pro

—• วัยรุ่นเพชรเกษม •—

« Reply #4 on: August 14, 2011, 11:33:58 PM »

มีโอกาสคงได้ร่วมทริปกันครับ เจอกันสถานีปุณณวิถี Grin Grin

• ลาก่อย •
fluk tattoo
Expert

Fluk Tattoo Chiang - mai

Email
« Reply #5 on: August 15, 2011, 02:03:35 AM »

น่าจะสนุกมากนะครับ
rodkukao
B Pro

WWW Email
« Reply #6 on: August 15, 2011, 11:46:32 AM »

ไม่ชวนเลยค้าบ...อยู่ใกล้บ้านผมด้วยนะ

เจ้าของเดียวกับ :: bmx เด็กเมื่อวานซืน
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #7 on: August 15, 2011, 12:47:35 PM »

โห...เอา BMX ขึ้นรถเมล์ ขสมก ทีเดียว 8 คัน

โชคดีมากนะครับ ที่เจอคนขับ กับกระเป๋าใจดี ไม่ไล่ลง  Grin

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
tum_pure
Expert

*** ปุด ปุด #10 ***

Email
« Reply #8 on: August 15, 2011, 01:34:15 PM »

โชคดีจังครับ เรือนด่วนเจ้าพระยา กับ รถเมล์ ไม่เคยให้ผมขึ้นเลย   Grin Grin Grin

เพื่ออะไร
Hma_mui
Novice
**

OatDy! ปุดปุด....

« Reply #9 on: August 15, 2011, 02:34:30 PM »

โชคดีจังครับ เรือนด่วนเจ้าพระยา กับ รถเมล์ ไม่เคยให้ผมขึ้นเลย   Grin Grin Grin

เนอะ ๆ คุณตั้ม ไม่ยอมให้เราขึ้น(ตอน 8 โมงเช้าเอง) Grin Grin Grin
jiw180921

Email
« Reply #10 on: August 15, 2011, 07:45:35 PM »

ก็เล็งอยู่ ถ่ายด้านหน้ามาสิ Grin

อยากอยู่เหมือนกันครับ แต่ใจไม่กล้า Cry Cry
แต่ไม่ต้องห่วงผมข่มขืนเขาทางสายตาเรียบร้อยแล้ววววววววววววววววว5555555555555 Grin Grin Grin Grin Grin Grin

แล้วเขาคิดค่าโดยสาร ยังไงหละ Grin Cheesy Wink
เขาคิดปรกติครับพี่เจี๊ยบ (8คน) ตอนเขาเดินมาเก็บค่าโดยสารผมก็เกรงใจ
บอกป๋ากระเป๋าว่าเก็บเป็น24คนเลยครับ (1คนแต่จ่าย3คน)แต่ป๋าเขาบอกไม่เป็นไร ฝนตกหนักขนาดนี้แล้ว
ไม่มีคนขึ้นหรอก แล้วก็ใกล้ถึงอู่(ปากน้ำ)แล้วด้วยไม่เป็นไร Grin Grin

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
jiw180921

Email
« Reply #11 on: August 15, 2011, 07:52:21 PM »

ชอบครับชอบ แบบว่ามันส์มันส์ Wink
Grin
ไม่ชวนเลยค้าบ...อยู่ใกล้บ้านผมด้วยนะ
อ้าวแล้วไม่บอกว่าอยู่ใกล้กัน เดี๋ยววันพ่อเอาใหม่แล้วจะชวนนะครับ Grin
ว่าแต่อยู่ละแวกใหนเอ่ย Huh
โห...เอา BMX ขึ้นรถเมล์ ขสมก ทีเดียว 8 คัน

โชคดีมากนะครับ  ไม่ไล่ลง  Grin
อาศัยว่าพวกผมตีมึนครับพี่ แต่จริงๆก็อย่างที่พี่บอกที่เจอคนขับ กับกระเป๋าใจดี

nut1do
AA Pro

Email
« Reply #12 on: August 15, 2011, 08:09:18 PM »

Shocked..... หรือ..............ว่า...............เช่า............เหมา..............ลำ...........มันส์ มาก แน่ๆ... Grin

คนขับรถคง....เป็น นักแข่ง BMX เก่า แน่ แน่ 55555 อยากเห็นหน้า คนขับ รถเมล์ จัง จะได้จำไว้  Grin Grin...
RA720
Novice
**

อยากได้มานาน สมใจแล้ว แค่นี้พองบน้อย

Email
« Reply #13 on: August 16, 2011, 10:31:22 AM »

น่าสนุกดีนะ ครับ ไปกันหลายคัน .... นึกถึงผู้โดยสารถ้าขึ้นมาเจอคงจะตกใจว่านี่เหมาคันมาแน่ๆ
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #14 on: August 16, 2011, 12:15:43 PM »

ขอชื่นชมและขอบคุณที่ช่วยต่อลมหายใจ osbmx นะครับ... Grin

ขอให้มีทริปมันส์ๆแบบนี้มาฝากเรื่อยๆนะครับ...หากมีเวลาจะขอไปแจมด้วยครับ  Cheesy

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length