Welcome, Guest. Please login or register.
April 25, 2024, 08:15:52 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนามBMX RACINGที่พัทยา
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: สนามBMX RACINGที่พัทยา  (Read 4122 times)
น้าเกียง
Looking Over the Fence
*

Email
« on: August 15, 2011, 09:37:37 PM »

ม้าสีหมอกที่พัทยา สายข่าว กระจอกข่าวรายงานด่วนมา มีการแอบๆสร้างแอบๆทำ สนามBMX RACING
ขนาดพื้นที่พอๆกับสนาม ที่พระพุทธบาท สร้างแบบมาตราฐานระดับโลกเลยครับ ไม่แน่ปีหน้าชิงแชมป์ประเทศไทย

อาจมีที่นี่หนึ่งแห่งก็ได้ บนเนื้อที่ประมาณ 10 ไร่ มีทั้งสนามครอสคัทรี  สนามรถบังคับ  เรือบังคับ มาสีหมอกยังบอกมาว่า
เกรทสตราท ไฮโดลิค สั่งตรงจากเมืองนอก ราคาหลายแสนบาท  สำหรับเจ้าของพื้นที่ ก็เป็นเสี่ยนักธุรกิจ น้ำใจงาม

เป็นเจ้าของสนามรถบังคับ มีโรงงานผลิตรถบังคับที่ประเทศจีน  มีทีมแข่งรถด้วยครับ เคยเป็นผู้จัดชิงแชมป์โลกรถบังคับมาแล้ว
ไม่ชอบคุยโม้พูดจริงทำจริงครับ ต้องยกนิ้วโป้งให้สองมือเลยครับ แฟนกระจอกข่าวคงอยากรู้แล้ว ว่าสนามมันอยู่แถวไหน

มีคนเห็น สิงห์BMX ใส่เสื้อทีมKUWA อยู่ แถวๆโรงเรียนพัทยาเมือง 7 เขาเรียกกันว่า "หนองหิน ซ.5"  อยู่ในพื้นที่ของ
  พัทยา RC POWER BOAT   คนคุมงานก่อสร้างสนามก็ไม่ใช่ใครที่ไหน  ขออนุญาตบอกใบ้นะครับ...น้า ด ครับ

ใครอยู่แถวๆนั้นช่วยหาภาพมาหน่อยครับ จะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ
     (รายงานข่าวนี้ควรตรวจสอบ ข้อมูลที่แน่นอนอีกครั้ง เพื่อความถูต้อง หากไปกระทบหรือมีข้อมูลที่ผิดพลาดประการใด ผมต้องขออภัย มา ณที่นี้...กระจอกข่าว)
น้าเกียง
*

Email
« Reply #1 on: August 15, 2011, 09:55:35 PM »

สนามใกล้เสร็จแล้วครับ น่าขี่มาก  กำลังรอรถบดถนน มาบดให้เรียบ

มาแล้วภาพบรรยากาศสนาม RC.POWER BOAT

ขอขอบคุณภาพวิดีโอของ
*พี่ วิทยา บุญเสริม นักข่าวสมัครเล่นชมรมพัทยาไบค์คลับ
*สโมสรจักรยานเสือภูเขา เมืองพัทยา

สนาม จักรยาน BMX. RC Power Boat V.1

http://www.youtube.com/watch?v=rXDCscZHVmM&feature=player_embedded

สนาม จักรยาน BMX. RC Power Boat V.2

http://www.youtube.com/watch?v=W6iiDwlkGiM&feature=related

น้าเกียง
*

Email
« Reply #2 on: August 15, 2011, 09:59:17 PM »

สนามสวยมากๆครับ ต่อไปน้องๆทีมพัทยาต้องปั่นดีกันทุกคนแน่เลยมีสนามใกล้บ้าน 

Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #3 on: August 16, 2011, 07:50:41 PM »

มีรูปอีกมั๊ยครับ? Roll Eyes
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #4 on: August 16, 2011, 11:21:28 PM »

น่าดีใจครับ กีฬาbmxจะได้บูมสุดๆ
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length