Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 05:49:16 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  <<<<..น้ำท่วมปากเกร็ด จะรอดมั้ยเนี่ย!!..>>>>
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 ... 6 Print
Author Topic: <<<<..น้ำท่วมปากเกร็ด จะรอดมั้ยเนี่ย!!..>>>>  (Read 27342 times)
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #15 on: October 08, 2011, 03:59:44 PM »

เอาใจช่วยครับพี่..เราคนนนทบุรีเหมือนกัน..
ผมออกไปหาซื้อเรือ..อยากได้เรือยาง..แบบที่เค้าล่องแก่ง..แต่เอาขนาดเล็กๆหน่อย..ไม่ต้องใหญ่มาใครมีที่ซื้อบ้างครับ.. Wink
เมื่อเช้าเช็คทางอินเตอร์เน็ต..แล้วโทรไปถามก็คำตอบคล้ายๆกัน..ต้องรอมั่ง..เหลือลำเดียวมั่ง..ของขาดตลาด..ได้ยินอยู่แค่นี้เลยครับ.. Wink
ท่านใดอยู่ใกล้แม่น้ำ..ใกล้คลอง..ระวังไว้หน่อยก็ดีนะครับ..เอาใจช่วยทุกๆท่านนะครับ.. Cheesy

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
Is s a bmx
AA Pro

Email
« Reply #16 on: October 08, 2011, 04:32:17 PM »

ผมก็อยู่ปากเกร็ดคับนำ้มาฝังตรงข้ามบ้านแล้วคับมีแต่ถนนกันอยู่อยางเดียวเอง Grin
ผมเองก็เก็บของขึ่นชั้น2ที่บ้านแล้วคับรถที่บ้านผมก็ไปจอดไว้ที่ทำงานของพ่อผมไว้หมดแล้วคับ Grin
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #17 on: October 08, 2011, 08:42:12 PM »

ผมก็อยู่ปากเกร็ดคับนำ้มาฝังตรงข้ามบ้านแล้วคับมีแต่ถนนกันอยู่อยางเดียวเอง Grin
ผมเองก็เก็บของขึ่นชั้น2ที่บ้านแล้วคับรถที่บ้านผมก็ไปจอดไว้ที่ทำงานของพ่อผมไว้หมดแล้วคับ Grin

ดีครับ...เตรียมไว้ก่อน....น้ำคลองข้างบ้านผมตอนนี้ถึงพื้นศาลาแล้วสิ  Cry

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
cranker
A Pro

Email
« Reply #18 on: October 08, 2011, 09:15:44 PM »

เอาใจช่วยครับ บ้านแม่ผมอยู่ลาดพร้าวใกล้คลองแสนแสบ กรุงเทพน้ำมากทีไร กทม.จะสูบน้ำมาไว้แถวนี้ทุกที

เมื อเช้าก็เพิ่งไปช่วยแม่ขนของขึ้นชั้นลอย ปีนี้น้ำเข้าบ้านแน่ๆ Cry

ใครซื้อของผม :
โอนเงินมาที่ เฉลิมพล ทัศนนาวิน
กสิกรไทย บางซื่อ 020-2-37735-1
โอนแล้วช่วย SMS ที่ 081-8590318

ผมซื้อของใคร :
ส่งของมาที่ เฉลิมพล ทัศนนาวิน
               บ.เหล็กสยามยามาโตะ จำกัด
               เลขที่ 1 ถ.ปูนซิเมนต์ไทย
               บางซื่อ กทม. 10800
evol19
Intermediate

ตอนเด็กๆไม่เคยมี ตอนโตมีซะให้หายอยาก

Email
« Reply #19 on: October 08, 2011, 09:41:08 PM »

ขอเอาใจช่วยทุกท่านเลยนะครับขอให้ผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปได้ด้วยดีครับ

เงียบเงียบ นิ่งนิ่ง besotted scooterclub chonburi
Lockbank
Expert

รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ

Email
« Reply #20 on: October 08, 2011, 10:07:54 PM »

เอาใจช่วยครับพี่..เราคนนนทบุรีเหมือนกัน..
ผมออกไปหาซื้อเรือ..อยากได้เรือยาง..แบบที่เค้าล่องแก่ง..แต่เอาขนาดเล็กๆหน่อย..ไม่ต้องใหญ่มาใครมีที่ซื้อบ้างครับ.. Wink
เมื่อเช้าเช็คทางอินเตอร์เน็ต..แล้วโทรไปถามก็คำตอบคล้ายๆกัน..ต้องรอมั่ง..เหลือลำเดียวมั่ง..ของขาดตลาด..ได้ยินอยู่แค่นี้เลยครับ.. Wink
ท่านใดอยู่ใกล้แม่น้ำ..ใกล้คลอง..ระวังไว้หน่อยก็ดีนะครับ..เอาใจช่วยทุกๆท่านนะครับ.. Cheesy
เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ครับ  เรื่องเรือยางไปสอยมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับที่ True Value  ผมตั้งใจอยากได้ 2ที่นั่ง แต่สาขาที่ผมซื้อมีแค่พอสำหรับ 1ที่นั่งเท้่านัี้นครับ สนนราคาแค่ (ห้าร้อยกว่าบาทไม่มีพายให้ครับ) ต้องเอาท้าวลาน้ำเอาเอง  ส่วน 2 ที่นั่งราคา 1,490 บาท  ลองหาดูครับ True Value ติวานนท์ น่ายังมีของครับ  Wink
Anubis
A Pro

Email
« Reply #21 on: October 08, 2011, 10:11:40 PM »

ผมดูอ่านข่าว ดูข่าว จากแนวโน้มของข่าวในแต่ละวัน บางคนชะล่าใจเห็นว่ายังไงก็ไม่น่าท่วมมาก
ปรากฏว่าในเมืองอยุธยาโดนเป็นเมตรเลย บางที่ชั้นสองก็ไม่เหลือ ถนนสายเอเซียเมื่อวานเกือบทั้งเส้นน้ำท่วม40เซน
เริ่มมีคนโดนไฟช๊อตบ้าง ติดในเหล็กดัดบ้านตัวเองก็มี
ผมดูแล้วเห็นใจเ้ค้ามากๆเลย (นี่แค่มวลน้ำก้อนแรกที่เค้าว่า ยังมีอีกหลายระลอก)
พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ใครอยู่ใกล้เขตที่มันเสี่ยง ผมว่ากันไว้ดีกว่าแก้นะครับ...ภาวนาไม่อยากให้ท่วมมากกว่านี้ แต่ความเสี่ยงสูงที่น้ำมันจะเข้ากรุงเทพ Embarrassed
น้ำท่วมครั้งนี้ผมว่าน่ากลัวจริงๆนะ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ตอนนี้ทางชาวคณะมีเฟสบุ๊คเอาไว้เก็บรูปมันส์ๆ เอาไว้พูดคุยกันแล้วครับ ยินดีรับแอดผู้ที่รัก Os Bmx ทุกท่าน ตามลิงค์นี้เลย
http://www.facebook.com/profile.php?id=100002081746464
Gimmie
B Pro

Old's Cool

Email
« Reply #22 on: October 08, 2011, 10:28:19 PM »

เอาใจช่วยครับพี่ เป็นกำลังใจให้ครับ...พี่โก๋บอย Smiley

BMX ให้มากกว่าคำว่าจักรยาน...
www.facebook.com/gimmie.chavin
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #23 on: October 08, 2011, 11:06:39 PM »

จากดูข่าว 3มิติเมื่อกี้สาหัสจริงๆครับพี่น้อง   ลำพังเชียงใหม่ ที่โดนน้ำท่วม 7-8วันที่ผ่านมา เราชาวเชียงใหม่ ยังเข้าใจถึงคำว่าสาหัส เพราะคำว่า"มวลน้ำมาก"
 นี่แหละครับ มันเช็คได้จาก สถานนีวัดระดับ จากจุด 1มาจุด 2  ดูจากอินเตอร์เน๊ต จะเห็นว่า 2วันเต็มที่ท่วมเชียงใหม่ มวลน้ำมันเพิ่มขึ้น ทุกๆนาที

แล้วที่ภาคกลาง มวลน้ำทุกๆจุด มันไหลไปที่นั้น ทำเอา จ.อยุธยาแตก ถึงขั้นนี้เชียวน่ะครับ
 หวังว่าพี่น้องทุกท่าน โดยเฉพาะเมืองหลวง+ปริมณทล ขอให้เตรียมทุกอย่างให้ถึงที่สุดน่ะครับ
Master_fat
Expert

Email
« Reply #24 on: October 09, 2011, 02:25:13 AM »

เป็นกำลังใจให้คับผม!!! Grin
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #25 on: October 09, 2011, 11:13:35 PM »

ปากเกร็ดเป็นอย่างไรบ้างครับตอนนี้...ดูข่าวแล้วใจคอไม่ค่อยดี.. Wink
เพื่อนๆเค้า BB ต่อๆกันมาว่า "ถ้าได้ยินเสียงพลุ 5 นัดเค้าว่าให้เตรียมตัวหนี้ได้เลย"
..ที่บ้านผมก็ไม่ค่อยดีเลยครับ..ดูจะหนักขึ้นเรื่อยๆ..หมู่บ้านน้ำเต็มถนนไปหมดแล้วครับ.. Wink
              ผมขนของขึ้นรถ..เรือ..ของกิน..เสื้อผ้าพร้อมอยู่ตลอด..ยังไงก็อย่าให้มันเลวร้ายไปกว่านี้เลยครับ..เครียด

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #26 on: October 09, 2011, 11:57:41 PM »

ใจเท่านั้นพี่ สู้อย่าท้อครับ
KK
AA Pro

« Reply #27 on: October 10, 2011, 01:32:04 AM »

เอาใจช่วยครับ....น้องผมอยู่ตรงวัดกู้ น้ำท่วมฝั่งวัดเป็นเมตรแล้ว
ถ้าเขื่อนกั้นน้ำที่เทศบาลสร้างไว้แตก ท่วมแน่
ผมเองก็ยังไม่สบายใจเลยครับ
ดอนเมืองก็ไม่ใช่ว่าจะสบายใจ เพราะว่ารอบด้านก็เป็นคลอง เป็นแม่น้ำ
น้ำกำลังมาจากทางเหนือ ผู้คนตุนของกันหมด บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปและปลากระป๋อง
หมดทุกยี่ห้อเลยครับ ผมไม่เคยเห็นและกลัวเหมือนกันครับ.........

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
kr
AA Pro

« Reply #28 on: October 10, 2011, 01:37:24 AM »

วันนี้นั่งรถผ่านแม่น้ำเจ้าพระยา เห็นแล้วหวั่นๆครับ Undecided   
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #29 on: October 10, 2011, 01:44:05 AM »

รอลุ้นอาทิตย์หน้าอย่างเดียวเลย Cry Cry Cry

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Pages: 1 [2] 3 4 ... 6 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length