Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 12:18:43 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  เรียน คุณธนิต;
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: เรียน คุณธนิต;  (Read 5362 times)
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« on: March 02, 2012, 06:13:34 PM »

เรียน คุณธนิต;

พอดีคุณธนากรให้ดิฉันหายอดที่เคยโอนเงินจ่ายให้คุณธนิตผ่านธนาคารกสิกรไปให้ มันนานมากแล้ว ตอนนั้น จำได้ว่าคุณธนากรให้ยอดมาแล้วสั่งว่า"ให้บวกดอกเบี่ยเงินกู้ให้ด้วย" (เพราะว่าต้องเสียเวลารอรวมยอดอีกยอดที่จะส่งมารวมกัน แต่สุดท้ายแยกกันโอนไป) รู้สึกจะประมาณ20วันค่ะ  /พัชรินทร์

ข้างล่างนี้เป็นข้อความที่คุณธนากรฝากส่งมากับอีเมล์ตอนเช้าค่่ะ.

"ค่าดุมที่ผมฝากโอนไปให้เป็น 2 ครั้งคือยอดค่าดุมของญาติผมโอนมาต่่างหาก และอีกครั้งเป็นค่าใช้จ่ายที่โอนไปของผมคือ ค่าดุมและอะไหล่พวกป้ายเบอร์, BAR END และนวมแฮนด์ (ได้รับแล้วคือ3รายการหลัง) บวกด้วยค่าดอกเบี้ยจากวันที่พี่บอกว่า"ของที่สั่งไว้มาถึงแล้ว"ถึงวันที่โอนเงินไปให้(น่าจะราวๆ20วัน)

ยังไงเดี๋ยวผมได้เบอร์บัญชีที่จะโอนมา ผมจะแจ้งเบอร์บัญชีผ่านมือถือไปให้พี่แล้วกัน เป็นค่าดุม2คู่่ ให้ญาติผมไปทั้งหมดเลย(เพราะผมไปรับปากสัญญาว่าซื้อของที่นี่ได้ของแน่นอน...) ส่่วนดอกเบี้ยผมฝากไปร่วมทำบุญด้วยนะครับ)

ขอบคุณครับ

ธนากร"

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: March 03, 2012, 01:19:53 AM »

เข้าใจว่าตั้งกระทู้นี้ มาถึงผมโดยเฉพาะ

ขออนุญาตลำดับเรื่องราว ตั้งแต่ของที่คุณธนากรฝากผมสั่งไว้เมื่อกลางปี 2553 มาถึง

เท่าที่ผมยังหาข้อมูลได้ จพื่อไม่ให้เกิดความสับสน หรือเข้าใจอะไรผิด ๆ

ข้อความข้างล่างนี้ ผมส่ง pm ไปถึงคุณธนากร เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน 2553 เมื่อของมาถึง

ซึ่งมีสรุปค่าใช้จ่ายทุกรายการ รวมเป็นเงิน 3,850 บาท

ของที่คุณกรสั่งไว้มาแล้วนะครับ มี
- ดุมขาว 2 คู่ คู่ละ 1,800 = 3,600 บาท
- ATI ORBIT BMX GRIP W/ BAR ENDS RED = 100 บาท
- Odyssey BMX Racing Number Plate - Oval Poor Boy = 100 บาท
- Troy Lee Designs flame BMX handlebar pad - BLUE = 50 บาท
  รวมเป็นเงิน = 3,850 บาท

ลองไล่รายการ กับยอดเงินดูอีกทีนะครับ ตกหล่น หรือคิดขาด คิดเกินตรงไหนไป บอกได้ครับ

เหมือนดิมครับ รับของได้ทั้งที่ทำงาน (SCB รัชโยธิน) หรือที่บ้าน (ถ.ราชพฤกษ์)
หรือไม่แน่ อาทิตย์ที่ 27 นี้ ผมจะไปงานแข่งที่สนามของหน่อย มีศักดิ์ รับที่นั่นก็ได้ครับ
แต่ถ้าให้ส่ง ป.ณ. บวกอีก 50 บาท (ขอที่อยู่ด้วย)

บัญชีธนาคารผม ที่สามารถโอนเงินได้ มี 2 ที่ คือ
กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา สำนักพหลโยธิน 799-2-56215-8
ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขา สำนักรัชโยธิน 111-2-77673-9
ชื่อบัญชี ธนิต เฉลิมพงศ์ภากร

ขอบคุณครับ / ธนิต
« Last Edit: March 03, 2012, 09:01:02 AM by Thanit » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #2 on: March 03, 2012, 01:23:01 AM »

ส่วนข้อความข้างล่างนี้ เป็นส่วนหนึ่งของ pm ที่คุณธนากรส่งมาถึงผม เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2553

ซึ่งผมตัดมาเฉพาะส่วนที่พูดถึงการจ่ายเงินค่าของที่สั่ง

ป.ล. - ส่วนเรื่องเงินค่าใช้จ่ายผมแยกจ่ายเป็น 2 บัญชีนะครับ...เพราะตอนแรกผมรอเงินจากพี่ชายผมจะรวมกันแล้วโอนให้จะได้ไม่งงยอด...แต่ปรากฎว่า...พี่ชายผมไม่ค่อยว่างและไม่สะดวกก็เลยโอนเข้าบัญชีพี่ไปก่อนแล้ว 1 ยอด=1,800 บาท เหลือของผมอีก 2,050 เดี๋ยวสะดวกแล้วจะโอนให้นะครับ... Smiley

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #3 on: March 03, 2012, 01:37:40 AM »

หลังจากนั้น ผมจำได้บังเอิญเจอคุณธนากรที่สนามแข่งสุพรรณ (สนามเก่า) ก่อนงานมีตติ้งคราวที่แล้วที่สวนรถไฟ

ผมจึงได้นำของที่สั่ง ยกเว้นดุม ที่ติดท้ายรถอยู่ ให้กับคุณธนากรที่สนามวันนั้น

และอีกครั้งที่งานมีตติ้งครั้งที่แล้ว เมื่อปลายปี 2553 ผมได้ติดดุมไปด้วยทั้ง 2 คู่ ได้เจอตัวคุณธนากร

แต่สุดท้าย คุณธนากรก็ยังไม่ได้รับดุมไป (ด้วยเหตุผลอะไร ผมขอไม่อธิบาย)

หลังจากนั้น ผมได้ติดต่อคุณธนากร เพื่อที่จะส่งของทั้งหมดไปให้ เพราะไม่มีโอกาสได้เจอกัน

แต่ทางคุณธนากร ก็บอกว่าไม่เป็นไร ให้เก็บไว้กับผมก่อน

จนสุดท้ายผมถอดใจเลิกตาม เพราะนานเกินปี จึงนำดุมทั้งสองคู่ ไปให้ทางทีม 40up ขาย/ประมูล นำเงินไปใช้สนับสนุนทีม

มาเมื่อวานนี้ ผ่านไปกว่าปีครึ่ง หลังจากของมาถึง คุณธนากรโทรมา แต่ผมไม่ได้รับสาย

คุณธนากรจึงได้ sms มาบอกว่า วันนี้ จะเข้ามารับดุมที่ทำงานผม เพื่อไปขึ้นล้อ

ผมจึง sms กลับไปว่า ดุมทั้งสองคู่ไม่อยู่แล้ว เงินที่จ่ายมา ผมยินดีคืนให้

« Last Edit: March 03, 2012, 01:51:09 AM by Thanit » Logged

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #4 on: March 03, 2012, 01:48:03 AM »

เมื่อก่อนเที่ยงคืน ผมได้รับ sms จากคุณธนากร แจ้งเลขบัญชีมาให้ผม

ผมเข้าใจว่า คือบัญชีที่ต้องการให้โอนเงินคืนกลับไปให้

ผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ เมื่อสักครู่นี้เอง เป็นเงิน 5,005 บาท

โดยคิดจาก ยอดเงินค่าของเต็มจำนวน 3,850 บาท ทุกรายการ ไม่ว่าจะมีการโอนเงินมาให้ผมครบหรือไม่ และมีการรรับของไปแล้วบางส่วน

บวกกับดอกเบี้ยอีก 30% สำหรับระยะเวลา 1 ปี กับอีก 8 เดือน นับตั้งแต่กลางปี 2553

โดยผมให้เป็นค่าดอกเบี้ยปีละ 15% สำหรับ 2 ปีเต็มเลยครับ

สรุปว่า เราไม่มีอะไรติดค้างกันแล้วนะครับ และรบกวนอย่าโทรหา หรือติดต่อผมอีก จักเป็นพระคุณอย่างสูง...

ขอบคุณครับ / ธนิต
« Last Edit: March 03, 2012, 09:09:08 AM by Thanit » Logged

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #5 on: March 03, 2012, 11:34:54 PM »

หลักฐานการโอนเงินครับ...

Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length