Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 08:27:23 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  รวมกระทู้งาน OSBMX-Thailand Gathering ครั้งที่ผ่านๆมาครับ
| |-+  สำรวจความคิดเห็น + ลงทะเบียนงาน OSBMX Thailand Gathering ครั้งที่ 5 ปี 2555 (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  Poll 3 - อยากเห็นอะไรในงานประจำปี 2555
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print
Author Topic: Poll 3 - อยากเห็นอะไรในงานประจำปี 2555  (Read 32469 times)
Thanit
Moderator
AA Pro

« on: March 05, 2012, 02:41:55 PM »

ขออนุญาตสำรวจความคิดเห็นเพื่อนสมาชิก เพื่อเป็นข้อมูลในการจัดงานประจำปีนี้

(ข้อนี้โหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือกนะครับ และสามารถเสนอตัวเลือกอื่น ๆ โดยการตอบกระทู้นี้ได้เลย)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นนะครับ

เจอกันปลายปีนี้ครับผม... Smiley

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #1 on: March 05, 2012, 05:57:11 PM »

ประกวดรถ   แยกประเภท
 ทำความรู้จักกับเพื่อน ๆ สมาชิก   แนะนำตัว
 เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า   ขวัญใจเราสมัยเป็นเด็กๆ
 เปิดท้ายขายของ   ถ้ามีบ้าง ก็ดี
 อื่น ๆ - เสนอเข้ามาเป็นความเห็นเลยครับ   เรื่องเวลา อยากให้มากันเร็วๆหน่อย จะได้มีเวลาทำกิจกรรมครับ

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
chao chao
AA Pro

« Reply #2 on: March 05, 2012, 06:25:50 PM »

ทำความรู้จักกับเพื่อน ๆ สมาชิก   แนะนำตัว
 เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า   ขวัญใจเราสมัยเป็นเด็กๆ
 เปิดท้ายขายของ   ถ้ามีบ้าง ก็ดี
 อื่น ๆ - เสนอเข้ามาเป็นความเห็นเลยครับ   เรื่องเวลา อยากให้มากันเร็วๆหน่อย จะได้มีเวลาทำกิจกรรมครับ

+ 1 เสียงครับ Cheesy
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #3 on: March 05, 2012, 06:29:58 PM »

ประกวดรถ   - แยกประเภทเรซซิ่ง,ฟรีสไตล์
ทำความรู้จักกับเพื่อน ๆ สมาชิก   - ให้เจ้าของรถแต่ละท่านแนะนำตัว
เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า   - อันนี้ต้องขอฟังเสียงโหวตนะครับ
เปิดท้ายขายของ   - เห็นควรว่าน่าจะมี แบ่งเป็นโซนๆ
อื่น ๆ - ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากจะให้มีสนามไว้ขี่เล่นด้วย เผื่อกลัดมันครับ

ขอบคุณครับ........... Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
jiw180921
Intermediate

Email
« Reply #4 on: March 06, 2012, 12:48:53 AM »

อันนี้ส่วนตัวนะครับ คือผมอยากให้เสื้อเป็นสีดำนะครับ สีขาวพอใส่ขี่จักรยานแล้วมันเก่าเร็ว+เปรอะแล้วเห็นชัด

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
bebe213
Expert

Redline PL-20 team

Email
« Reply #5 on: March 06, 2012, 12:59:49 AM »

+ 2. เสียง เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

"REDLINE PL-20 POWER OF TEAM"
jimjan
AA Pro

« Reply #6 on: March 06, 2012, 02:14:19 AM »

ประกวดรถ   - แยกประเภทเรซซิ่ง,ฟรีสไตล์
ทำความรู้จักกับเพื่อน ๆ สมาชิก   - ให้เจ้าของรถแต่ละท่านแนะนำตัว
เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า   - อันนี้ต้องขอฟังเสียงโหวตนะครับ
เปิดท้ายขายของ   - เห็นควรว่าน่าจะมี แบ่งเป็นโซนๆ
อื่น ๆ - ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากจะให้มีสนามไว้ขี่เล่นด้วย เผื่อกลัดมันครับ

อันนี้ผมเห็นด้วย กับ พี่ Pum 

ประกวดรถ   - แยกประเภทเรซซิ่ง,ฟรีสไตล์ เห็นด้วย ครับ
ทำความรู้จักกับเพื่อน ๆ สมาชิก   - ให้เจ้าของรถแต่ละท่านแนะนำตัว ครับหรือไม่ก็ ให้ แขวนป้ายแบบคราวที่แล้ว
เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า   - อันนี้ต้องขอฟังเสียงโหวตนะครับ ใช่ครับแนะนำตัวพร้อมโพสเตอร์หรืหนังสือ
เปิดท้ายขายของ   - เห็นควรว่าน่าจะมี แบ่งเป็นโซนๆ อ่าๆเห็นด้วยครับ แบบในเว็บไม่มีขาย
อื่น ๆ - ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากจะให้มีสนามไว้ขี่เล่นด้วย เผื่อกลัดมันครับ เห็นแต่รถสวยๆอยากเห็นรถแรงๆมั้ง ถ้าเพิ่มการแข่งไปด้วยคงสนุกมาก                                                                                   
                                                                                  แข่งแบบความเร็ว หรือยกหน้าเลี้ยง หรือบันนี้ฮอปวัดความสูง

Drop Out Saver 550฿

FB :
https://www.facebook.com/groups/bkkoldschoolbmx/
มันไม่ยากเลยครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้ออ
KK
AA Pro

« Reply #7 on: March 06, 2012, 02:37:36 AM »

อยากให้มีขายของเหมือนฝาหรั่งอ่ะครับ...ไม่มีตังค์ซื้อ  Cheesy แค่เดินดูคนอื่นซื้อก็อิจฉาเล่นดีครับ
เพราะตอนนี้ ผมเห็นทุกงาน ก็เอาของมาให้กันทุกงาน  Cool (เป็นตลาดมืดค้าของเถื่อน)
อาจจะรวม 7-8 คนในก๊วน เป็น1ร้าน ให้สาวๆสักคนขาย  Roll Eyes (หนุ่มๆน้อยๆจะได้ไม่ต่อ คริๆๆ)
ไม่งั้นถ้าขายกันเองอาจจะมี
-เหมือนร้านขายของโจร  Cool (เพราะหน้าตาคนขายโหดๆและดันหลายคนรวมกันอีก)
-เฮ้ย...ร้านนี้อย่าไปซื้อ อย่างงั้น อย่างงี้ บลาๆๆ  Undecided
...
ปล.ส่วนที่พี่ JR101 อยากให้มากันเร็วๆ ผมว่าต้องมีกิจกรรมรอบเช้า ดึงดูดใจครับ
เช่น ประกวด bikini OSBMX girl 5555555+ ย้อเย่นครับ.... Grin Grin Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
Oldskool
B Pro

RiDe LOvE .."

« Reply #8 on: March 06, 2012, 06:54:29 AM »

อยากให้มีเปิดร้านขายของจังครับ Grin Grin

Stuart L. Thomsen (May 20,1958 in Whittier,California) was an American(BMX) racer and"Old School" professional. His nicknames,"The Man"and "Stompin Stu"were due in part to his size at 6 feet 1.5 inches and 200lbs
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #9 on: March 06, 2012, 07:36:37 AM »

+100... Wink

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #10 on: March 06, 2012, 08:29:17 AM »

ส่วนตัวกิจกรรมที่ผมคิดไว้ อยากให้มีในงานคือ

1. ประกวดรถ - ไม่มีคงไม่ได้ อยากจะแยกเป็นแค่ 3 ประเภทคือ
    1.1 รถไทย (ยี่ห้อไทยแท้ หรือยืมยี่ห้อเค้ามา) + รถไต้หวัน (เมอริด้า, ฯลฯ)
    1.2 รถนอกเรซซิ่ง (อเมริกา, ญี่ปุ่น)
    1.3 รถนอกฟรีสไตล์

2. ทำความรู้จักเพื่อน ๆ สมาชิก - คิดไว้นานแล้วว่าอยากทำ  รูปแบบประมาณว่า
    แนะนำตัว แนะนำรถ ว่าได้แต่ใดมา ยากง่ายอย่างไร ถูกใครเชือดมาบ้าง ฯลฯ

3. เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า - ที่คิดไว้ อยากเชิญบรรดาตำนานฝั่งเรซซิ่งมาให้เจอตัวเป็น ๆ กันบ้าง ที่เล็ง ๆ ไว้คือ
    คุณหมึก-วีรยุทธ, คุณเป็ด-เมอริด้า อยากให้มาเล่าเรื่องราวการเป็นนักแข่งอาชีพในสมัย 30 ปีที่แล้ว แจกลายเซ็นต์, ถ่ายภาพกับสมาชิก ฯลฯ

4. เปิดท้ายขายของ - รายการนี้ ถ้าสถานที่อำนวย ผมอยากจะเชิญบรรดาร้านดัง ๆ นิสัยดี ๆ ในเวบเรา
    มาเปิดร้านขายอะไหล่ แบบไม่เก็บค่าที่ เช่น JR101, ป้อม-วินเทจ, จ๊อด-bmx88 ฯลฯ

ทั้งหมดข้างบนนี้ เป็นความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ นะครับ / ธนิต
« Last Edit: March 06, 2012, 08:32:28 AM by Thanit » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
KK
AA Pro

« Reply #11 on: March 06, 2012, 10:11:23 AM »

ส่วนตัวกิจกรรมที่ผมคิดไว้ อยากให้มีในงานคือ

1. ประกวดรถ - ไม่มีคงไม่ได้ อยากจะแยกเป็นแค่ 3 ประเภทคือ
    1.1 รถไทย (ยี่ห้อไทยแท้ หรือยืมยี่ห้อเค้ามา) + รถไต้หวัน (เมอริด้า, ฯลฯ)
    1.2 รถนอกเรซซิ่ง (อเมริกา, ญี่ปุ่น)
    1.3 รถนอกฟรีสไตล์

2. ทำความรู้จักเพื่อน ๆ สมาชิก - คิดไว้นานแล้วว่าอยากทำ  รูปแบบประมาณว่า
    แนะนำตัว แนะนำรถ ว่าได้แต่ใดมา ยากง่ายอย่างไร ถูกใครเชือดมาบ้าง ฯลฯ

3. เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า - ที่คิดไว้ อยากเชิญบรรดาตำนานฝั่งเรซซิ่งมาให้เจอตัวเป็น ๆ กันบ้าง ที่เล็ง ๆ ไว้คือ
    คุณหมึก-วีรยุทธ, คุณเป็ด-เมอริด้า อยากให้มาเล่าเรื่องราวการเป็นนักแข่งอาชีพในสมัย 30 ปีที่แล้ว แจกลายเซ็นต์, ถ่ายภาพกับสมาชิก ฯลฯ

4. เปิดท้ายขายของ - รายการนี้ ถ้าสถานที่อำนวย ผมอยากจะเชิญบรรดาร้านดัง ๆ นิสัยดี ๆ ในเวบเรา
    มาเปิดร้านขายอะไหล่ แบบไม่เก็บค่าที่ เช่น JR101, ป้อม-วินเทจ, จ๊อด-bmx88 ฯลฯ

ทั้งหมดข้างบนนี้ เป็นความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ นะครับ / ธนิต

+ 1

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
kr
AA Pro

« Reply #12 on: March 06, 2012, 03:53:07 PM »

อื่น ๆ - ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากจะให้มีสนามไว้ขี่เล่นด้วย เผื่อกลัดมันครับ เห็นแต่รถสวยๆอยากเห็นรถแรงๆมั้ง ถ้าเพิ่มการแข่งไปด้วยคงสนุกมาก                                                                                   
                                                                                  แข่งแบบความเร็ว หรือยกหน้าเลี้ยง หรือบันนี้ฮอปวัดความสูง

ชอบอันนี้ครับ เอาosมาปัั่นเลยครับ  วัยรุ่นแรงเยอะ  แต่มันขึ้นอยู่กับว่าจะได้สถานที่ไหนหน่ะสิครับ

อีกอันหนึ่งผมเคยเห็นในyoutube แข่งประกอบรถos ประกอบเสร็จแล้วปั่นวนหนึ่งรอบ จับเวลา ก็สนุกดีครับ
tongsu
A Pro

Love to Ride

Email
« Reply #13 on: March 06, 2012, 04:09:08 PM »

อันนี้ผมเห็นด้วย กับ พี่ Pum 

ประกวดรถ   - แยกประเภทเรซซิ่ง,ฟรีสไตล์ เห็นด้วย ครับ
ทำความรู้จักกับเพื่อน ๆ สมาชิก   - ให้เจ้าของรถแต่ละท่านแนะนำตัว ครับหรือไม่ก็ ให้ แขวนป้ายแบบคราวที่แล้ว
เจอะเจออดีตนักแข่งเก่า   - อันนี้ต้องขอฟังเสียงโหวตนะครับ ใช่ครับแนะนำตัวพร้อมโพสเตอร์หรืหนังสือ
เปิดท้ายขายของ   - เห็นควรว่าน่าจะมี แบ่งเป็นโซนๆ อ่าๆเห็นด้วยครับ แบบในเว็บไม่มีขาย

Old School .....................Never Die 88888888

ขายรถแปลก ๆ bmx  เก่า คลิ๊กที่ Link ได้เลยครับ http://www.facebook.com/pages/Tongsu-Bike/201339656647760

เลขที่บัญชีสำหรับการโอนเงินน่ะครับ
ชื่อ สยมภู ธนาคาร กรุงไทย เลขที่บัญชี 5190204235
เบอร์ติดต่อ 086 - 9215967 Top ครับ
bmxland
A Pro

Email
« Reply #14 on: March 06, 2012, 04:20:55 PM »

JR101, ป้อม-วินเทจ, จ๊อด-bmx88  Shocked

^_^ไม่รับฝากเอาของทุกชนิดไม่ว่าใครเจ็บจำครับ1โพสจอง2ออกไปโอนเงิน3PMที่อยู่ ขอบคุณครับ o9o9781938 ^_^
โอนเลย คุณวุฒิวัฒน์ บัญชี 107-0-70576-7 ธนาคารกรุงเทพ[/size
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length