Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 09:44:19 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ข้อมูลสำหรับท่านที่สนใจอยากเล่น Street BMX เกี่ยวกับเทคโนโลยี่ใหม่ๆ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: ข้อมูลสำหรับท่านที่สนใจอยากเล่น Street BMX เกี่ยวกับเทคโนโลยี่ใหม่ๆ  (Read 74344 times)
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #15 on: February 21, 2009, 12:19:57 AM »

เมื่อคืนวันที่ 28 เห็นข่าวช่อง 7 (เจาะเกาะติด) ประมาณเที่ยงคืนครึ่ง ไปสัมภาษณ์ สมศักดิ์ เซ่งหลี เกี่ยวกับเรื่องสนาม Park ที่หัวหมาก  Shocked

สมศักดิ์ เซ่งหลี บอกว่า "อยากให้สมาคม x-tream มาดูแลเรื่องอุปกรณ์การเล่นของสนามที่ชำรุดทรุดโทรม เช่นแผ่นไม้กระดานที่ผุโดดไปบางทีก็หัก ล้มลงบาดเจ็บ..." Cry

แต่ผมว่าทางกลุ่ม Park น่าจะจัดชุดทำงานเพื่อประสานงานกับทางสมาคมฯ เอาคนที่ประสานงานเก่งๆหน่อย และมีวาทะศิลป์ในการติดต่องาน โดยที่ใช้สื่อที่มาติดต่อเรานี่แหละเป็นตัวช่วยประชาสัมพันธ์ว่าสิ่งที่ขอไปดำเนินการไปแล้วแค่ใหน อย่างไร เพื่อที่จะได้พัฒนานักกีฬาของเราไปแข่งขันกับนานาอารยะประเทศได้  Cry

ปล. เดี๋ยววันที่ 22 จะลองคุยกับ สมศักดิ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ จะได้มีข่าวมาฝากชาว street ที่อยู่ไกลๆได้รู้ข่าวเกี่ยวกับวงการ BMX ของบ้านเราต่อไป  Grin
« Last Edit: February 27, 2009, 11:32:55 PM by Lt. PT. / BMX freestyler » Logged

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
chate
Looking Over the Fence
*

wittet@hotmail.com
Email
« Reply #16 on: February 22, 2009, 10:47:15 PM »

เรื่อง Park ที่หัวหมากเนี่ยผมเคยคุยกับเพื่อนผมที่ทำงานอยู่ในสมาคมกีฬาเอ็กตรีมซ์ ทำให้ผมพึ่งรู้ว่าทั้งสมาคมมีคนทำงานอยู่เคย2คนเองก็เลยคุยเรื่องParkเขาบอกว่าตอนนี้กำลังรองบประมาณอยู่ ส่วนจากก.ก.ท นั้นมันไม่ค่อยได้ซักเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะได้จากเอกชนบ้าง และอื่นๆ ดูแล้วน่าเห็นใจเพราะผู้ใหญ่เขาไม่ค่อยได้ประโยชน์เขาก้ไม่ค่อยสนใจกัน  Angry

ร้านซ่อมจักรยานเล็กๆ  chattybike
http://www.facebook.com/ChattyBikeService
BuGz
*

Email
« Reply #17 on: February 23, 2009, 12:57:23 AM »

เจ้าส่วนที่ผมวงเขียวๆไว้มันเรียกว่าอะไรหรอครับ

พอดีเพิ่งเข้ามาดูๆ BMX ได้ไม่นาน ขอความรู้ด้วยคน

ขอบคุณมากคร้าบ  Wink
chate
*

wittet@hotmail.com
Email
« Reply #18 on: February 23, 2009, 09:15:03 AM »

เขาเรียกว่า peg ครับ เอาไว้ grind และเหยียบเวลาเล่น Flatland มีทั้งแบบ โคโมลี่ อลูมิเนียม และ พลาสติก เลือกใช้ตามความเหมาะสมครับ

ร้านซ่อมจักรยานเล็กๆ  chattybike
http://www.facebook.com/ChattyBikeService
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #19 on: February 27, 2009, 11:35:45 PM »

วันนั้นคุยกับสมศักดิ์แล้ว อยากเข้าไปช่วยเหมือนกัน เผื่ออนาคตฝีมือกลับมาจะได้ไปฝึกเล่นด้วยคน ......ตอนนี้เดี๋ยวขอดูทิศทางลมก่อน Tongue

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Dirty old man
Expert

« Reply #20 on: February 28, 2009, 12:17:36 PM »

วันนั้นคุยกับสมศักดิ์แล้ว อยากเข้าไปช่วยเหมือนกัน เผื่ออนาคตฝีมือกลับมาจะได้ไปฝึกเล่นด้วยคน ......ตอนนี้เดี๋ยวขอดูทิศทางลมก่อน Tongue
ดีเลยคับเพราะเด็กไทยที่เล่นสตรีทไปเเข่งติดอันดับต้นของโลกเลยนะคับ.. :Dชื่ออะไรจำไม่ได้ดูDVD Probs 2009เเผ่นล่าสุดมาคับ
ชื่อจำไม่เเน่ใจ คับเเต่ชื่อยาวๆเเหละเด็กไทยเเน่ๆคับ T . XXXXXXvanitakun  หรือป่าวจ่าไม่ได้คับ
ฝีมือไม่เเพ้ฝรั่งเลยคับ เเละได้ยินอีกว่า ทีมสตรีทBMXเก่งๆในเมืองไทยอยู่ที่เมืองขอนเเก่นอีกด้วยคับ Cheesy
A Pro

Email
« Reply #21 on: March 04, 2009, 01:28:59 AM »

รู้สึกว่าจะชื่อ เกียรติชัย หรือปล่าว คนนี้แหละที่ได้อันดับที่ 4 ของโลกตอนนี้ มีพี่ชื่อโขคชัย ก็ฝีมือดีไม่แพ้น้องครับ Smiley
« Last Edit: March 21, 2009, 04:45:51 AM by Lt. PT. / BMX freestyler » Logged

A Pro

Email
« Reply #22 on: March 04, 2009, 05:20:27 PM »

ดูรูปน้องเขาซ้อมไปพลางๆก่อน Grin

http://www.woozybmx.com/blog/woozybmx/kiattichai-and-chokchai-bmx-riders-in-thailand-ep1/

http://www.youtube.com/watch?v=g77BTiZ0wrs
« Last Edit: March 04, 2009, 05:24:58 PM by Lt. PT. / BMX freestyler » Logged

Dirty old man
Expert

« Reply #23 on: March 04, 2009, 06:21:03 PM »

ใช้เเล้วครับ..ล่าสุดในทัวร์นาเม้นเก็บคะเเนนปมดูในดีวีดีมาครับ..น้องเค้าเก่งๆมากๆอะ ฝีมือเเบบนี้ต้องไปโอลิมปิดที่อังกิดอีก3ปีที่จะถึงคับ
เพราะสตรีทได้รับการบรรจุในการเเข่งเเล้วคับ..นอกจาก Racing เเต่สงสัยว่าFlatland ไม่มีคับ..
ดูเเล้วอยากทำได้เเต่สังขานไม่ให้ขอดูไปเเทนเอาท่าเบาๆไปเเทนครับ
ผมชอบเรส เเต่ไม่ชอบใส่ ชุดเเข่งเเละหมวกกันน็อกครับเเต่ชอบใส่กางเกงยีนส์เสื่้อยืดปั่นครับ..ก็เลยเป็นสตรีทไปเเทนครับ Cheesy
A Pro

Email
« Reply #24 on: March 07, 2009, 12:17:15 AM »

ผมเลยขอลายเซ็นและถ่านรูปกับ 2 พี่น้องล่วงหน้ามาด้วย เพราะน้องเค๊าก็เป็น Pro ระดับโลกคนหนึ่ง ผมดูอันดับตอนที่แข่งกันที่เกาหลี ขนาดคนพี่ยังชนะ Dennis Mccoy ขวัญใจยุคเก่าแก่ในสมัย Freestyle ของผมด้วยน่ะ Cheesy

ผมก็เช่นกันใส่ชุดป้องกันแล้วหนักๆไม่ค่อยสบายตัวทุกที สมัยเล่น Freestyle ก็เสื่อยืดกางเกงยีนส์ รองเท้าผ้าใบเหมือนกัน แต่ Racing จำเป็นต้องใส่นะครับ เพราะช่วงออก Bang มีโอกาสพลาดได้ถ้าสนามเคลียร์บดอัดไม่ดี ผมเจ็บมา 3 เดือนแล้วครับยังไม่หายดีเลย เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นอะไรล้มแล้วพลิกตัวออกจากรถแบบsafeไม่ได้เลย เข่ากับศอกชอบลงพื้นก่อนทุกที ยิ่งครั้งสุดท้ายไหล่ลงล่ะเจ็บนี้..อีกนานเลย

ใช้เเล้วครับ..ล่าสุดในทัวร์นาเม้นเก็บคะเเนนปมดูในดีวีดีมาครับ..น้องเค้าเก่งๆมากๆอะ ฝีมือเเบบนี้ต้องไปโอลิมปิดที่อังกิดอีก3ปีที่จะถึงคับ
เพราะสตรีทได้รับการบรรจุในการเเข่งเเล้วคับ..นอกจาก Racing เเต่สงสัยว่าFlatland ไม่มีคับ..
ดูเเล้วอยากทำได้เเต่สังขานไม่ให้ขอดูไปเเทนเอาท่าเบาๆไปเเทนครับ
ผมชอบเรส เเต่ไม่ชอบใส่ ชุดเเข่งเเละหมวกกันน็อกครับเเต่ชอบใส่กางเกงยีนส์เสื่้อยืดปั่นครับ..ก็เลยเป็นสตรีทไปเเทนครับ Cheesy

bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #25 on: March 31, 2009, 11:20:44 PM »

ขอบคุณครับ รู้เรื่องขึ้นอีกเยอะเลยครับ Cheesy

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
A Pro

Email
« Reply #26 on: April 03, 2009, 11:32:35 PM »

แล้วฝันของชาว Park ที่กกท. ก็เป็นจริงหลังจากงานแข่งของสิงห์เสร็จจะย้ายปาร์คทั้งชุดมาที่กกท.ครับผม Shocked

เมื่อคืนวันที่ 28 เห็นข่าวช่อง 7 (เจาะเกาะติด) ประมาณเที่ยงคืนครึ่ง ไปสัมภาษณ์ สมศักดิ์ เซ่งหลี เกี่ยวกับเรื่องสนาม Park ที่หัวหมาก  Shocked

สมศักดิ์ เซ่งหลี บอกว่า "อยากให้สมาคม x-tream มาดูแลเรื่องอุปกรณ์การเล่นของสนามที่ชำรุดทรุดโทรม เช่นแผ่นไม้กระดานที่ผุโดดไปบางทีก็หัก ล้มลงบาดเจ็บ..." Cry

แต่ผมว่าทางกลุ่ม Park น่าจะจัดชุดทำงานเพื่อประสานงานกับทางสมาคมฯ เอาคนที่ประสานงานเก่งๆหน่อย และมีวาทะศิลป์ในการติดต่องาน โดยที่ใช้สื่อที่มาติดต่อเรานี่แหละเป็นตัวช่วยประชาสัมพันธ์ว่าสิ่งที่ขอไปดำเนินการไปแล้วแค่ใหน อย่างไร เพื่อที่จะได้พัฒนานักกีฬาของเราไปแข่งขันกับนานาอารยะประเทศได้  Cry

ปล. เดี๋ยววันที่ 22 จะลองคุยกับ สมศักดิ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ จะได้มีข่าวมาฝากชาว street ที่อยู่ไกลๆได้รู้ข่าวเกี่ยวกับวงการ BMX ของบ้านเราต่อไป  Grin

hanaka22
*

Email
« Reply #27 on: January 22, 2012, 12:10:58 AM »

ขอขุดกระทู้หน่อยนะครับ  ชุดปั่น bmx street ใส่กับ bmx os กระโหลกเล็กได้ไหมครับ ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคับ  Huh

วิรัชพงศ์ คะปูคำ
107/1 ม.4 ต.สันปูเลย อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ 50220
Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length