Welcome, Guest. Please login or register.
April 24, 2024, 04:58:35 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 50839 times)
pilotlek
Novice
**

Email
« on: July 07, 2012, 12:37:04 AM »

หลังจากไป ที่ห้องนั้นมา  http://www.osbmx-thailand.com/forum/index.php?topic=23674.0

เลยมาขออยู่ที่นี่ เพื่อความเหมาะสม 

ครับแค่หาที่เรียบๆ  ไหล ไปเรื่อยๆ  ตามเรื่องตามราว ของ พวกโรลลิ่ง บาล้านซ์  ล่าสุด พยายามของของมาใส่เพิ่ม  คิดถึง  ที่พักเท้าหน้านั่น ขอขอบคุณ  เจ้าเหมา  ที่ป่วนเปี้ยน อยู่แถวหน้าร้าน งี่ฮง สมัยก่อน  ไปทำมาให้   กับ คนอายุ จะครึ่งร้อย หาของได้เท่าที่มี   นี่ก็สนุกได้แล้ว Cheesy

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
KK
AA Pro

« Reply #1 on: July 07, 2012, 02:47:45 AM »

สภาพแบบนี้แหละครับ
เมื่อ ยี่สิบกว่าปีที่แล้ว ลูกบ้านไหนปั่น .. แสดงว่าบ้านนั้นมีตังค์  Cheesy Cheesy Cheesy

ว่างก็ทำไปเรื่อยๆครับ ... แล้ววันวาน มันจะกลับมาหาคุณน้า ... คุณพี่ ทุกวัน  Wink

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #2 on: July 07, 2012, 10:15:49 AM »

สภาพแบบนี้แหละครับ
เมื่อ ยี่สิบกว่าปีที่แล้ว ลูกบ้านไหนปั่น .. แสดงว่าบ้านนั้นมีตังค์  Cheesy Cheesy Cheesy

ว่างก็ทำไปเรื่อยๆครับ ... แล้ววันวาน มันจะกลับมาหาคุณน้า ... คุณพี่ ทุกวัน  Wink

ครับ  คุณ KK ก็แบบว่ามันคงเป็นจุดสุดท้าย ที่จะอัพน่ะครับ  เลยเหลือ ไว้ใช้งานมาจนถึงทุกวันนี้  เจ้าไดโน่นั่นซื้อมือสองมาครับ  มีแต่ตัวถัง  จำไม่ไ้ด้จริงๆ ซื้อมาจากใคร ราคาเท่าไร ความทรงจำนั้นมันหายไปจริงๆ
ส่วนตะเกียบ น่าจะมาจากร้านวิวัฒน์ จักรยาน ย่านสะพานใหม่

ส่วนเมื่อวานได้ไปเดินเล่น แถวๆ บริเวณที่อดีตมีร้าน ขายจักรยานหนาแน่นที่สุดของ กทม.
คือย่าน วรจักร  เหลือร้านเก่าๆ  ที่เคยเข้า  ไม่กี่ร้าน
1.ร้าน นิยมจักรยาน เมื่อก่อนเคยมีของที่ต้องการ

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #3 on: July 07, 2012, 10:21:10 AM »

2.ร้าน เมอริด้า นี่ กิจการก้าวหน้ามั่นคงดีครับ  แต่ไม่ได้เข้าไปดูในร้าน
3.ร้าน ฮาโร่ ฝั่งตรงข้าม  มีแต่ จักรยาน ที่ไม่ใช่ ฮาโร่  เข้าไปดูเผื่อมี อุปกรณ์ สำหรับ 20 นิ้วบ้าง  แต่ หาไม่เจอ Tongue

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #4 on: July 07, 2012, 10:25:09 AM »

นึกขึ้นได้ ถ้วยกระโหลก มันดังแก๊กๆ  ก็มาได้ที่ร้านนี้(ร้านสองคูหานั่นแหละ) ร้านใหญ่ๆ  หรูๆ เหรอ อย่าได้คาดหวัง........ Huh

knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #5 on: July 07, 2012, 10:50:05 AM »

- Pro compe ตัวที่มีเบรคดึงกลาง อยู่ด้านล่าง  ไฮโซ มากครับ

-- ตะเกียบ เป็น Haro น่าจะเป็นของตัว master ปี 89 หรือ 90  ตัวที่ท้องย้อย สวยๆ นะครับ   ชอบเลย ตัวนี้

ค่อยๆ ตกแต่งไปนะครับ  สวยครับ และของดีมีคุณภาพ ด้วย   

ผมไม่ได้เป็นกูรู ด้าน ฟรีสไตล์ ก็ฟังๆ เขามา ผิดถูกขออภัยด้วยนะครับ    แค่เห็นแล้วมันจี๊ด เลย   Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
KK
AA Pro

« Reply #6 on: July 07, 2012, 08:03:37 PM »

วรจักร ... ทุกวันนี้แทบจะเหลือแต่ความทรงจำแล้วครับ
เพราะไปเยือนกันทั้งพี่ไทย และนานาชาติ (เจ้าของร้านแถวนั้นเล่าให้ฟัง)

ตอนนั้นที่ผมไป ... ประมาณปีกว่าๆมั้งครับ
ไปเล่นซื้อของแถวนั้น เลยแวะไป ว่าจะไปซื้อยาง...เลยถามถึงอะไหล่อย่างอื่น

บทสนทนาของผมกับเจ้าของร้าน
ผมถามเจ้าของร้านว่า "เจ้...เจ้ มีอะไหล่บีเอ็มเอ็กซ์ แบบเมื่อก่อนมั้ยครับ"
เจ้าของร้านบอกว่า    "มาช้าไป...เค้ามาซื้อกันไปหมดแล้ว ทั้งคนมาเลเซีย ฮ่องกง"
ผมเลยถามกลับไปว่า "ผมมาช้า...ช้าแค่ไหนครับ"
เจ้าของร้านบอกว่า    "ช้าไป 2 ปี.......เค้ามากวาดซื้อกันไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว"
ผมเลย.................. " T_________T เศร้าครับ "

..................... Grin Grin Grin

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #7 on: July 08, 2012, 05:59:24 AM »

ขอบคุณครับ    ทีนี้มีคำถามละครับ   
แล้ว นักฟรีสไตล์ยุคปัจจุบัน   เอารถทั้งคัน  และ  ชิ้นส่วนอะไหล่มาจากไหนครับ
มีคนหิ้วมา  หรือ ว่า  สั่งทางเนท มาจากต่างประเทศ
หรือ ท่านใด มีเวบลิ้งไปร้านค้า  ต่างประเทศ ช่วยแนะนำด้วยครับ 

KK
AA Pro

« Reply #8 on: July 08, 2012, 10:56:38 PM »

ขอบคุณครับ    ทีนี้มีคำถามละครับ   
แล้ว นักฟรีสไตล์ยุคปัจจุบัน   เอารถทั้งคัน  และ  ชิ้นส่วนอะไหล่มาจากไหนครับ
มีคนหิ้วมา  หรือ ว่า  สั่งทางเนท มาจากต่างประเทศ
หรือ ท่านใด มีเวบลิ้งไปร้านค้า  ต่างประเทศ ช่วยแนะนำด้วยครับ 

ตอบได้ว่าถูกทุกข้อครับ และมีคำตอบมากกว่านี้อีก  Cheesy Cheesy Cheesy

james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #9 on: July 09, 2012, 08:56:34 AM »

วรจักร ... ทุกวันนี้แทบจะเหลือแต่ความทรงจำแล้วครับ
เพราะไปเยือนกันทั้งพี่ไทย และนานาชาติ (เจ้าของร้านแถวนั้นเล่าให้ฟัง)

ตอนนั้นที่ผมไป ... ประมาณปีกว่าๆมั้งครับ
ไปเล่นซื้อของแถวนั้น เลยแวะไป ว่าจะไปซื้อยาง...เลยถามถึงอะไหล่อย่างอื่น

ผมถามเจ้าของร้านว่า "เจ้...เจ้ มีอะไหล่บีเอ็มเอ็กซ์ แบบเมื่อก่อนมั้ยครับ"
เจ้าของร้านบอกว่า    "มาช้าไป...เค้ามาซื้อกันไปหมดแล้ว ทั้งคนมาเลเซีย ฮ่องกง"
ผมเลยถามกลับไปว่า "ผมมาช้า...ช้าแค่ไหนครับ"
เจ้าของร้านบอกว่า    "ช้าไป 2 ปี.......เค้ามากวาดซื้อกันไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว"
ผมเลย.................. " T_________T เศร้าครับ "

..................... Grin Grin Grin

ฟังแล้วเจ็บจี๊ดเลย
หรือว่า กว่าค่อนอะไหล่ nos ที่หมุนเวียนในปัจจุบัน
มาจาก Thailand  Grin
guitar
Novice
**

Email
« Reply #10 on: July 10, 2012, 05:52:30 PM »

ตัวนี้แระที่ตามหาอยู่ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆ^ ^

ธ.กรุงเทพ
053-011-019-6
นายพุทธพร  สิทธิศุข
Mail: gui_tar10@hotmail.com
Tel: 087-917-9742 กีต้าร์ครับ
ชายเมืองศรี
B Pro

Email
« Reply #11 on: July 10, 2012, 05:57:40 PM »

ฟังแล้วเจ็บจี๊ดเลย
หรือว่า กว่าค่อนอะไหล่ nos ที่หมุนเวียนในปัจจุบัน
มาจาก Thailand  Grin
อย่าว่าแต่ร้านในกรุงเทพหรือย่านวรจักรค้าส่งเลยครับ ร้านที่ต่างจังหวัดไกลๆ เช่น อุบล สุรินทร์ที่เป็นร้านเก่าแก่
ก็บอกผมว่า มีคนจากกรุงเทพเอารถกระบะและ 6 ล้อขึ้นมาเหมาเกลี้ยงทุกที่เลยครับ Sad Sad Sad Sad Sad

ที่อยู่ในการส่งของครับ
ดีชัย เจริญรุ่ง
1417/8 ซอยอุบล 3
ถ. อุบล
ต. เมืองใต้  อ. เมือง
จ. ศรีสะเกษ 33000  โทร. 081-9158922

https://www.facebook.com/horpaksansuk
paba1
Intermediate

Email
« Reply #12 on: July 11, 2012, 09:33:32 PM »

เศร้า.......... แต่ไม่ท้อ รอสอยข้างถนน Wink
T rider
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #13 on: July 14, 2012, 01:21:10 AM »

โห....พักเท้าคู่นี้...เกีอบ20ปีแล้วมั้งครับที่ผมไปสั่งทำให้ ผมจำหน้าพี่คนสั่งไม่ได้แล้วอ่ะครับ
เป็นยังไงบ้างครับแข็งแรงใช้ได้เลยนะครับ...เสียอย่างเดียวหนักไปหน่อย
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #14 on: July 21, 2012, 07:51:20 AM »

โห....พักเท้าคู่นี้...เกีอบ20ปีแล้วมั้งครับที่ผมไปสั่งทำให้ ผมจำหน้าพี่คนสั่งไม่ได้แล้วอ่ะครับ
เป็นยังไงบ้างครับแข็งแรงใช้ได้เลยนะครับ...เสียอย่างเดียวหนักไปหน่อย

ว่าไงล่ะท่าน   ก็เจ้าตัวมาเอง  แล้วก็ไม่เคยใช้ พักเท้าตัวไหนอีกเลย แบบว่า ไม่อยากหามาใส่ใหม่ เพราะ เล่นยังไงๆ  ก็ไม่เก่ง  (ไม่ใช่มือโปร)
เป็นไงบ้าง สบายดีนะ(ทักทาย)

Pages: [1] 2 3 ... 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length