Welcome, Guest. Please login or register.
April 27, 2024, 12:54:32 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 2 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 50859 times)
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #105 on: January 14, 2013, 11:54:59 AM »

ครับ  อยากจะแนะนำ เชิญชวน  นักจักรยาน ล้อ 20 นิ้ว มาออกกำลังกายด้วยการ เล่น ฟรีสไตล์ครับ
ซึ่ง คงจะพิสูจน์กันให้เห็นแล้วว่า  รถจัีกรยานประเภทนี้ (ล้อ 20 นิ้ว) จะทนทาน ต่อการเล่นฟรีสไตล์
ออกกำลัง และสนุกด้วย จะทำให้สุขภาพจิต เราดีขึ้นไม่ท้อแท้ครับ  ผม เองก็เคย วิ่ง  แต่ ใจมันไม่รัก และปวดขา  เคยไปปั่น รถจักรยาน ล้อ 26 นิ้ว ก็แทบไม่ได้อะไร(ไม่สนุก)
ก็นึกขึ้นได้ ว่าเคยสนุก กับ ล้อ 20 นิ้ว ในสมัยก่อน หลังจาก แทบไม่เคยจับ ฟรีสไตล์เลย ประมาณ 17 ปี
เพิ่งกลับ มาขี่ฟรีสไตล์ อีกครั้ง ประมาณ 6 เืดือนก่อน เล่น วันละ ประมาณ หนึ่งชั่วโมง
อาการ ปวดหัวจากความดันสูง  ยังไม่มีครับ
สำหรับ ท่านใด บอก อายุเยอะแล้ว เล่นไม่ไหว อายเด็ก ไม่ต้องอายครับ  ผมเอง ปีหน้า จะห้าสิบแล้วครับ Grin

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
Old-Eagle
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #106 on: February 06, 2013, 12:09:53 PM »

ขอบคุณพี่มากนะครับ  ที่มาแชร์ประสบการณ์ดีดี.....
ผมอายุ สี่สิบสี่   เลิกเล่นบีเอ็มเอ็กซ์ ก่อนยุคฟรีสไตล์เข้ามา   
ปัจจุบัน มีโรคประจำตัวเหมือนกัน  บ้านหมุนเป็นพักๆ 

ผมมี ซากDyno ( ซื้อมาขี่เล่น เมื่อ 18 ปีก่อน )
 กำลังจะประกอบ  อาจจะเมล์ไปขอความรู้  ถ้าเป็นไปได้จะขอไปขี่ด้วยคนนะครับ 

ชื่อ โจ้ครับ   ( ผู้อาวุโสอย่างเรา เล่นท่าไหว เนี๊ย....สุดยอดนะพี่ )  ถ้า ไม่ล้มและลุกไม่ขึ้นซะก่อน 555
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #107 on: February 11, 2013, 07:08:23 PM »

ได้ครับ   ด้วยความยินดีครับ Smiley   ลองหา เวลา ออกกำลังกายดูครับ  เวลาออกกำลังกาย เราต้องสนุกด้วย  ได้เหงื่อด้วย  จะได้ไม่เบื่อครับ
ใครบอก แก่ แล้ว อายุมากแล้ว  เล่นไม่ไหว  บอกเขาไปเลย ครับ ผม ปีหน้าจะห้าสิบแล้ว ผมยังเล่นอยู่  จะเล่น ฟรีสไตล์ให้ดู  อย่าไปแคร์ใครครับ  เราเคย อยู่ทางสายนี้แล้ว  ยังไง เมื่อไรก็ได้
ท่ามีให้เลือกเล่นมากมายครับ อย่าไปเล่น พวกท่าที่อันตราย  รับรองมีให้สนุกเยอะแยะครับ

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
Old-Eagle
*

Email
« Reply #108 on: February 11, 2013, 08:58:31 PM »

น้องชาย ผม  พึ่งส่งไปชุบที่ ต.บุญนาคครับ 

ตอนนี้ยังขาดตะเกียบอยู่เรยครับ ไม่ทราบใครพอมีบ้าง
Old-Eagle
*

Email
« Reply #109 on: February 11, 2013, 09:02:12 PM »

รูป Roll Eyes
kanitsart
*

« Reply #110 on: February 24, 2013, 09:03:18 PM »

ผมก็แบบเดี่ยวกับพี่ ออกกำลังกายอะไรก็ไม่สนุก

ขี่เสือภูเขา fix gear ก็ไม่มัน

สรุปจักรยานล้อ 20 นิ้ว bmx มันส์สุด ผมก็ห่างเหินไปนานกว่า 10 ปี

กลับมาขี่เพื่อออกำลังกายเหมือนกัน ส่วนท่าตอนนี้ก็ค่อยๆเคาะสนิมไป

แค่ jump กระต่ายตอนนี้ยังไม่ค่อยขึ้นเลย ลืมคืนครูไปหมด 55

ขอบคุณครับ ว่าแต่จักรยานล้อเดียวนี่น่าสนเดี่ยวหามาลองบ้างดีกว่า

kanitsart
*

« Reply #111 on: February 24, 2013, 11:56:48 PM »

สอบถามครับ เป็ก ซุปเปอร์รีน ซื้อที่ไหนครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

พอดีเห็นเล่นอยู่เว็บthaibmx ครับ

ขอบคุณครับ

เห็นจักรยานล้อเดียวแล้วคัน ตอนแรกว่าจะไปซื้อมาทำ คิดไปคิดมาแพง

เลยไปหามือ 2 ทั้งคันจากเว็บthaibmx น่าจะถูกกว่า

ถ้าได้แล้วจะเอามาให้ดูครับ

ขอบคุณครับ
kanitsart
*

« Reply #112 on: February 25, 2013, 04:04:31 PM »

คันใหม่ที่ได้มา k2b
kanitsart
*

« Reply #113 on: February 25, 2013, 04:10:17 PM »

k2b
ตอนแรกว่าจะเอามาแยก พอลองเอามาขี่ ขี่ดี ลื่น เบา กว่า haro master คันเก่าที่ปลุกอีก

เพิ่งรู้ว่ารถจานหน้าเล็กนี่ขี่เบากว่าใบหน้า 44 เยอะมาก ไม่เคยขี่ใบเล้กมาก่อนถึงว่าสมัยใหม่

เป็นใบหน้าเล็กหมด ได้มาราคา 3500 ไม่ทราบว่าแพงไปไหมครับราคานี้

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #114 on: February 25, 2013, 06:13:33 PM »

อ้าว  ขอโทษที เพิ่งมาเห็นครับ   ผมเอง ก็เมื่อก่อน เห็น เขาใช้จานหน้าเล็ก แลดูตลกดีครับ
แต่ พอมาให้จานเล็ก  ไม่อยากกลับไปใช้ จานใหญ่ อีกเลยครับ คือ ง่ายๆ แยก ออกไปเลย ว่า นี่คือ ฟรีสไตล์ ไม่ใช่ เรสซิ่ง
แต่ ข้อเสีย ของจานเล็ก ปั่นทางไกล  จะหงุดหงิด ครับเพราะระยะ ทาง ไม่สัมพันธ์ กับการปั่น  แต่ถ้าปั่น ไม่ไกล จะเบาแรงครับ
ราคา 3500 บาท ไม่แพงหรอกครับ แ่ต่ ขอบอกว่า จักรยาน ก่อนปี 2010 ไม่เป็นที่ปรารถนา ของ ฟรีสไตล์เรอร์ รุ่นใหม่ๆ ครับ  ตอนนี้ ผม อยู่ 3 เวบ ครับ แต่ละ เวบ โพสข้อความ ต่างสไตล์กัน
เอาง่ายๆ  ล่าสุด ผมได้ เฟรม โคโมลี่ ของ "นิดโดโด้ " ราคา แค่ 500 บาท อยู่เวบนั้น เกือบเดือน ไม่มีใครสนใจ

ฟรีสไตล์ บอกได้เลยครับ  ปัจจัยสำคัญ อยู่ที่ตัวคนเล่นประมาณ 70เปอร์เซ็นต์  อีก 30 เปอร์เซ็นต์ อยู่ที่อุปกรณ์
ท่ามีมากมาย ให้เลือกเล่น  ขึ้นอยู่กับตัวผู้เล่นชอบ แบบไหนครับ

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #115 on: February 25, 2013, 06:18:51 PM »

เรืื่องเป๊ก ซุบเปอร์ลีน  สั่งซื้อ ได้จาก คุณหลุยส์ครับ (8ไลน์) ที่อยู่ในเวบนั้นแหละครับ
คู่ละประมาณ หกร้อยบาท  หรือ ลองดูของมือสองก็ได้ครับ  ผมเคย ซื้อมาถูกว่า กัน ครึ่งนึง
มีให้เลือก ทั้งแกน 10 มิลฯ และ 14 มิลฯ
ขึ้นอยู่กับ ว่าท่านใช้ แกนแบบไหน  ผมเองเล่น 14 มิลฯ เท่านั้นครับ ด้วยเพื่อความมั่นใจว่าแกนจะไม่คด

อยู่ใกล้ผม มั้ยละครับ  มีล้อเดียวให้ลอง  แบบไม่ต้องลงทุน Cheesy

chockdee
AA Pro

Email
« Reply #116 on: February 25, 2013, 08:02:55 PM »

k2b
ตอนแรกว่าจะเอามาแยก พอลองเอามาขี่ ขี่ดี ลื่น เบา กว่า haro master คันเก่าที่ปลุกอีก

เพิ่งรู้ว่ารถจานหน้าเล็กนี่ขี่เบากว่าใบหน้า 44 เยอะมาก ไม่เคยขี่ใบเล้กมาก่อนถึงว่าสมัยใหม่

เป็นใบหน้าเล็กหมด ได้มาราคา 3500 ไม่ทราบว่าแพงไปไหมครับราคานี้

อ้าวคันนี้มันเป็นรถผมนี่
ก่อนหน้านี้มีน้องในเวปTB ขอแลกไป

“ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง”
kanitsart
*

« Reply #117 on: February 25, 2013, 09:00:53 PM »

มาอยู่ที่ผมแทนแล้วครับพี่น้องเขาขายต่อ

อยากจะทราบประวัติความเป็นมาหน่อยครับว่าคันนี้รุ่นอะไร

ตอนแรกว่าจะถามพี่แต่เกรงใจเห็นพี่ขายให้น้องเขามาแล้ว

สอบถามครับ สีเดิมมันเป็นสีอะไรครับ แล้วจานชุดเดิมของมันหน้าตาเป็นแบบไหนครับ

แล้วล้อ shining ที่ติดรถมา นี่มันกี่ชั้นครับ

ชอบคุณครับ
kanitsart
*

« Reply #118 on: February 25, 2013, 09:07:36 PM »

วันนี้ลองเอาน้องใหม่ k2b ไปขี่ออกกำลังกาย ขึ่ได้15 นาทีไม่ไหวครับรอบมันจัดเกิน

เลยแวะเข้าร้านหาจาน 44 ใส่ มีแต่จานใต้หวันถูกๆ ใส่แก้ขัดไปก่อนครับ+ต่อโซ่

หลังจากนั้นก็นำไปขี่เกือบชั่วโมง

เพิ่งรุ้ว่ารถจักรยานรุ่นใหม่แฮนเตี้ยนี้มันควบคุมง่ายจริงๆ ขี่ซิกแซกเลี้ยงยังไง ไปตามมือเลยครับ

ความลื่นนี่ต่างกันมาก ลื่น นิ่ม กว่า haro master

ข้อเสียที่แพ้ haro master

1เบาะมันเตี้ยขี่แล้่วเมื่อย+รถแบบนี้ยกล้อขี่ยากมากถึงยากที่สุด

2เพราะมันยกไม่ขั้นไม่เข้าใจเหมือนกันเพราะอะไร

3ต้องหาซื้อบล้อกยาว 19 เนื่องจากเป็นแกน 14 มิล ตอนนี้เลยเอากาบาทไขล้อรถมาใช้ชั่วคราว

ปล แกนติดรถใหม่ทีได้มา 14 มิล ไปร้านแถวบ้านถามว่าถ้าคดมีอะไหล่ไหม ร้านบอกไม่มีและร้านบอกไม่ต้อง

กลัวคด 55

ขอบคุณครับ

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #119 on: February 25, 2013, 10:32:59 PM »

สาเหตุ ที่ยกล้อ ไม่ขึ้น(ดึงยาก)  น่าจะเกิดจาก
ุ-ลองดูที่ชุดคอ ครับ  ซึ่ง รถรุ่นนี้ จะเป็น แบบ คอหนีบ  ถ้วยคอ แบบตอก  (เรียกแบบภาษาชาวบ้านเรียกกัน) ขนาด 1นิ้ว 1 หุน ซึ่งบริเวณนั้น มันต่ำครับ  ต้องเปลี่ยน สเต็มใหม่  ให้ยกแฮนด์ให้สูงขึ้น
-แฮนด์ที่ท่านใช้ อาจจะเป็นแฮนด์ แบบต่ำ  ลองหา แฮนด์ที่สูงกว่านี้ใช้ดูครับ
-องศาของแฮนด์ ถ้าจะให้ดึงง่าย ต้องโน้ม มาทางด้านหลัง  (ด้านตัวผู้ขี่) เพื่อให้ดึงง่ายครับ
ไม่อยากพิมพ์มากครับ เวบนี้ มีปัญหาคือ ไม่สามารถแก้คำผิดได้  รู้สึก อึดอัดพอควร เวลา โพสข้อความเยอะๆครับ

Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length