Welcome, Guest. Please login or register.
March 28, 2024, 07:00:16 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 2 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 ... 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 50617 times)
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #15 on: July 21, 2012, 07:55:08 AM »

วกมาเข้าเรื่องจักรยาน  เบาะที่ได้มา  มันไม่รู้สิ  มันไม่ใช่น่ะ 
ก็เลยจะหา เบาะมาเปลี่ยน ก็ช่างหา ได้ยาก เย็นเหลือเกิน 
ในเวบ  ไทยบีเอ็มเอ็กซ์  ก็ มีขายแ่ต่เบาะผ้า
เหลือบไปเห็นเบาะ ที่ติดอยู่กับ เจ้าเฟสสัน นั่นเข้า Roll Eyes

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #16 on: July 21, 2012, 07:59:56 AM »

ไหนๆ  ก็ ไหนๆ   มันใช้งานไม่ได้แล้ว  เลยจับมาถลกหนัง Kiss

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #17 on: July 21, 2012, 08:03:20 AM »

ลองๆ มาใส่ ดู   อืม  เข้าท่าแฮะ.......... เรื่องเจ็บก้นน่ะ เป็น มาตั้งแต่ ใช้ พวก คาซิแม็กซ์ แล้ว เบาะพลาสติก เหมือนกันหมด

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #18 on: July 21, 2012, 08:06:14 AM »

แต่ ยังๆ  ยังไม่โดน เลย ตัดปลายซะ    Grin

อืม..........ดูดีขึ้น Shocked

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #19 on: July 21, 2012, 08:12:36 AM »

จะเปลี่ยนภาพ แต่ เข้าแก้ไข ไม่ได้ (ทำไงนะ Roll Eyes)

งั้น อ่ะ อันนี้ล่าสุด 

knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #20 on: July 21, 2012, 08:36:47 AM »

แก้ขัดไปได้ แต่เฟรมมันระดับ Hi end เลย นะครับ ตะเกียบ ก็แสนจะหายาก

ยังงัย แนะนำ หา  เบาะ Kashimax handler  หรือ พวก GT wing ก็ได้ นะครับ

ค่อยๆ ดูไปนะครับ  ของหาไม่ยาก ราคาก็ไม่แรง แต่ต้องใจเย็นรอหน่อยนะครับ

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #21 on: July 21, 2012, 09:46:24 AM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ   แต่  มันเป็นของหายาก ไปซะแล้ว
แต่ ผมต้องนำมาใช้งานน่ะครับ  รับรอง ถลอกปอกเปิกแน่
เจ้าเบาะ  ที่ดัดแปลงนี่ข้อเสีย  ตรงท้ายๆ มัน บานไป
เลยต้องจับ หุบๆ หน่อย เพราะ เวลา เหวี่ยงรถ เพื่อ โรลลิ่งบาล้านซ์ล้อหน้า มันข่วนขาขวา
ครับ  ก็พอได้อยู่ Grin

T rider
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #22 on: July 23, 2012, 12:51:21 AM »

โห....พักเท้าคู่นี้...เกีอบ20ปีแล้วมั้งครับที่ผมไปสั่งทำให้ ผมจำหน้าพี่คนสั่งไม่ได้แล้วอ่ะครับ
เป็นยังไงบ้างครับแข็งแรงใช้ได้เลยนะครับ...เสียอย่างเดียวหนักไปหน่อย

ว่าไงล่ะท่าน   ก็เจ้าตัวมาเอง  แล้วก็ไม่เคยใช้ พักเท้าตัวไหนอีกเลย แบบว่า ไม่อยากหามาใส่ใหม่ เพราะ เล่นยังไงๆ  ก็ไม่เก่ง  (ไม่ใช่มือโปร)
เป็นไงบ้าง สบายดีนะ(ทักทาย)

สบายดีครับผม  Grin เห็นรถพี่แล้วคิดถึงรถตัวเองจัง จอดนื่งสนิทไม่มีเวลาได้ขี่เลยครับ แต่ก็ยังดีที่ไม่ได้ขายทิ้งซะหมดไม่งั้นคงเศร้ากว่านี้
พี่ยังเล่นได้นี่สุดยอดแล้วครับ ผมนี่กระโดดขึ้นฟุตปาตได้ก็ดีใจแย่แล้วครับ ส่วนเบาะนี่ผมว่าถ้าไม่ซีเรียสเรื่องต้องใช้ของรุ่นเก่าหายากๆ ก็ใช้
ของรุ่นใหม่ก็ได้นะครับ เอาแค่เป็นเบาะรางแบบเดิมก็ใช้ได้แล้วครับ ที่เป็นพลาสติกแบบรุ่นเก่าก็พอมีนะครับ พวกของที่ถอดจากรถมาอ่ะราคา
ก็ไม่แพงเท่าไหร่นะ (แต่ก็คงไม่ถูกเหมือนสมัยก่อน) เคยเห็นของ gt หน้าตาก็คล้ายๆรุ่นเก่าเหมือนกันนะ ประมาณยุค94-95ประมาณนั้นอ่ะครับ
ลองหาดูนะครับ
KK
AA Pro

« Reply #23 on: July 23, 2012, 03:30:42 AM »

Kashimax handler มั้ยครับ .... ของไต้หวันเยอะแยะ เด๋วผมหาให้  Cheesy
ขอค่าจ้างเป็น... Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes.................สอนผมเล่นท่าแบบวันนั้นนะครับ พี่เจตน์... Grin Grin Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #24 on: July 23, 2012, 09:27:44 PM »

Kashimax handler มั้ยครับ .... ของไต้หวันเยอะแยะ เด๋วผมหาให้  Cheesy
ขอค่าจ้างเป็น... Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes.................สอนผมเล่นท่าแบบวันนั้นนะครับ พี่เจตน์... Grin Grin Grin

แหะๆ  มันเป็นท่าเก่าๆ  เชยๆ น่ะครับ ว่างๆ  เดี๋ยวหาที่กว้างๆ  ไปไถล้อเล่น ให้สะใจ   รู้เลยครับ ว่า แรงแขน แทบไม่มีแล้ว  ถึงได้ ดึงแทบไม่อยู่ ว่าแต่ จีทีของคุณนี่ ตัวนั้น น่าจะเป็น  เรซซิ่งนะครับ 

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #25 on: July 24, 2012, 08:18:11 PM »

อ่ะ  อันนี้ เป็น อะแด๊ปเตอร์  สำหรับใช้กับ  ยูเบรค   กับ ตะเกียบหน้า จำไม่ได้แล้วครับ ซื้อจากร้านไหน  ระหว่าง วิวัฒน์จักรยาน กับ ร้าน งี่ฮง 
เผื่ออาจจะมีบางท่าน ยังไม่เคยเห็น Roll Eyes

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #26 on: July 24, 2012, 08:23:35 PM »

เกี่ยวกับ เบาะ คาชิแม็กซ์ แฮนด์เลอร์ 
ต้องขอขอบคุณ ท่านสมาชิกฯ ท่านนึง ที่ พีเอ็ม มาบอก จะให้เพราะไม่ได้ใช้ ต้องขอขอบคุณอย่างสูง แต่คงไม่กล้ารับไว้ เพราะ  ณ เวลานี้ ทราบดีครับว่า เป็นของหายากมีราคา ไปแล้ว หาก นำมาใช้งาน คงพัง แน่นอน(เสียดายครับ)
เพราะผมมียังมี วิญญาน ฟรีสไตล์เรอร์ อยู่ครับ  (ไม่เก่งครับเล่นพวก ท่าพื้ืนๆ)

อีกประการ ผมใช้ หลักอานตรง  คงไม่เหมาะ กับ เบาะ แฮนด์เลอร์ ครับ
เบาะที่ใส่ แล้วเข้าท่าที่สุด  น่าจะเป็น จีที  กับ คาชิแม็กซ์ แอร์โร่ หรือไงนี่แหละจำไม่ได้ครับ
สมัยนั้น จะนิยม ตัดปลายเบาะ กันครับ

KK
AA Pro

« Reply #27 on: July 25, 2012, 04:35:07 PM »

ถ้ามีคนให้ แล้วถ้าพี่ต้องใช้ รับน้ำใจไว้เถอะครับ เพราะอย่างที่ผมบอก ร้านทั่วไปแถบจะไม่มีขายแล้วครับ

อย่างที่ผมบอกอ่ะครับพี่เจตน์ ... ถ้าของไต้หวัน ใบไม่กี่ตังค์ครับ 200-300 เอง แต่ปั๊ม แจแปนใต้เบาะด้วย 55+
แล้วก็หลายคนในเว็ป (เท่าที่ผมสัมผัสมา) ก็แบ่งกัน แลก-ให้ มากกว่าซื้อ.... Wink Wink Wink

พี่เป็นคนปั่นเมื่อก่อน ต้องลองสัมผัสบ้าน(เว็ป osbmx)นี้ไปนานๆเองครับ....แล้วพี่จะเข้าใจ ต้องสัมผัสเองครับ
บางคนเข้ามา....เจอดี ก็ติดใจ อยู่นาน     บางคนเข้ามา เจอไม่ดีเข้า ก็หายไปเลยครับ

ปล. ส่วนรถของผม มันไม่ใช่ จีที ครับ มันเป็นรถ freestyle มาจากญี่ปุ่น เฟรมเชื่อมเกล็ดละเอียด สวยงาม
เจ้านายของผมที่ทำงานผมยกให้มาทั้งคัน ผมมาอัพอะไหล่เพิ่มเอง และจัดการติดสติ๊กเกอร์ ให้มันเป็น " FAKE GT " ..... Grin Grin Grin

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #28 on: July 25, 2012, 08:21:30 PM »

ครับท่าน จริงๆครับ ไม่กล้ารับมา  ไว้อยากได้ หาของแลกดีกว่าครับ 
 ว่าแต่เจ้าเบาะเหลืองที่ได้จากท่านมา  ยังอยู่ดี  นี่เบาะขาว อีกใบนึงกำลังจะตามมา  เก็บๆ ไว้ก่อน  พยายามนึก  นึกไ่ม่ออก ว่า เบาะ ที่ ตัดปลายที่ใช้ขี่ประจำ  มันไปอยู่ที่ไหน 
วันนี้ก็ค้นๆ  อะไหล่ เก่า ที่เก็บไว้  มานั่งมอง เพื่อบิ้ว อารมณ์
 ไม่เป็นไร  สังขาร จะไม่ไหว แต่ก็ ลองๆเล่น อย่างน้อยๆ มันคือ กีฬาชนิดนึง  ที่ทำให้เหงื่อเราพอออก มาได้ บ้างดีกว่า ไม่ทำอะไร เลย Cheesy
จักรยาน กับผมนี่ มัน เป็นชีวิตประจำวันน่ะครับ

KK
AA Pro

« Reply #29 on: July 27, 2012, 01:49:39 AM »

งั้นเอาที่ผมป่ะฮะ ... พี่จ่าเจตน์ ผมมีให้แลกอะไรก็ได้ครับ มีอะไรที่ไม่ได้ใช้บ้าง  Grin Grin Grin

Pages: 1 [2] 3 4 ... 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length