Welcome, Guest. Please login or register.
April 28, 2024, 12:43:07 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 50874 times)
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #45 on: September 08, 2012, 08:39:23 AM »

ครับ  เจ้า  "อซูร่า"  ที่หนักสุดๆ  ตอนที่ควบคุมมัน  คิดถึง เจ้า ไดโน่ จริงๆ แต่  ก็ โอเคครับ............. Cheesy

เจ้า ซี่โครงนั่น  "ไฟนอลี่"  จีทีครับ

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #46 on: September 08, 2012, 08:47:34 AM »

ย้าย ไป  ก็ ย้าย มา    มาลอง เจ้า   "ไฟนอลี่"  ดูบ้าง  ก็งั้นๆ ครับ  ฝีมือ คนเล่น(ผมเอง) ยังห่วยเหมือนเดิม   ไม่ได้มีไรที่ดีขึ้นเลย
แม้นจักรยาน ที่เขา  ทำมาให้สำหรับ แฟลตแลนต์  ก็ งั้นๆ ครับ   อยู่ที่คน เป้นปัจจัยหลักครับ  จริงอย่างที่สุภาษิตจีนบอกไว้  "จอมยุทธ แม้นมี ไม้ไผ่ อยู่ในมือ ก็ เป็นจอมยุทธได้"

โนเบรค ครับ Tongue

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #47 on: September 08, 2012, 08:55:15 AM »

ครับที่ท่านเห็นทั้งหมด นั่น  เป็น  อุปกรณ์สำหรับเดินทางไปทำงาน  และขี่เล่น  ฟรีสไตล์  เกือบทุกวัน  สำหรับ  คนที่มี อายุ  ย่าง 49 ครับ Grin

ตั้ม หนองแขม
Expert

Email
« Reply #48 on: September 08, 2012, 09:02:25 AM »

ไดโน    อาชูร่า   ไฟนอรี่    มีร่าโปร ปี2000อีกตัว มัยครับพี่จ่าเจน Cheesy       

นายพีระศักดิ์  คุ้มครอง
บจก.นิปด้าคอมพิวเทค 97/77-80 ม.10 ถ.เพชรเกษม 60/2 แขวงบางด้วน
เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160 โทร.086-9006773
ธนาคารกรุงเทพ สาขา เดอะมอลล์ บางแค
เลขที่ 238-4-02149-5

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #49 on: September 08, 2012, 10:52:36 AM »

ไดโน    อาชูร่า   ไฟนอรี่    มีร่าโปร ปี2000อีกตัว มัยครับพี่จ่าเจน Cheesy       

ง่ะ  ..........สวัสีครับท่าน   เรื่องของเรื่อง ก็เสียดายน่ะครับ  เกรงว่า  เล่นมากไป เจ้าไดโน่นั่น จะเดี้ยง แล้ว ไม่มีปั่นไปทำงานน่ะครับ
เลย หา มาไว้สำหรับ เล่น โดยเฉพาะครับ   ด้วยควาามวิตกจริต   แต่ที่ไหนได้  ไม่ใช่ จักรยานหรอกครับ  ที่เดี้ยง
ตัว ผมเองต่างหาก  เดี้ยงซะก่อน  ข้อพับที่หัวเข่าครับ เรียบร้อย 
คือ   ตอนที่เหวี่ยงรถ เพื่อ เข้า  ฟอร์เวิร์ส สตรีมรอลเลอร์  ช่วงนั้นต้องเกร็งที่ขาขวาเพื่อดันรถออก  รู้สึกเจ็บแปล๊บ ใต้หัวเข่า (ขาพับด้านใน) ตอนแรก ก็นึกว่า  ปลายเบาะ กระแทกขา  ล้มทั้งคนทั้งรถ  ปวดสุดๆ
ตอนนี้ปัญหาคือ เหยียดขาด้านขวา ตึงไม่ได้ครับ  เลยตอนนี่้ เลยเน้น ท่าไปทาง พวก ไถล้อ น่ะครับ

มาเล่าให้ฟัง  ๆ   ว่าแต่  เจ้าตัวที่แนะนำนั่นหน้าตาเป็นไงนะ  Roll Eyes

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #50 on: September 08, 2012, 10:54:48 AM »

นึกก่อนๆ   รถ ที่  เดฟ  มิร่า  เป็นคน ออกแบบหรือ เปลานะ    Roll Eyes

ตั้ม หนองแขม
Expert

Email
« Reply #51 on: September 08, 2012, 11:07:39 AM »

นึกก่อนๆ   รถ ที่  เดฟ  มิร่า  เป็นคน ออกแบบหรือ เปลานะ    Roll Eyes
  ใช่แล้วครับ   Grin

นายพีระศักดิ์  คุ้มครอง
บจก.นิปด้าคอมพิวเทค 97/77-80 ม.10 ถ.เพชรเกษม 60/2 แขวงบางด้วน
เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160 โทร.086-9006773
ธนาคารกรุงเทพ สาขา เดอะมอลล์ บางแค
เลขที่ 238-4-02149-5

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #52 on: September 09, 2012, 08:35:59 PM »

เรียนถามครับ  ท่านใดก็ได้  เผื่อเข้ามาอ่านเจอ..........

ที่นี้ัว่าด้วยเรื่อง  โอลด์สคูล    กับ    นิวสคูล   

ตรงจานหน้า  และ  เฟืองหลัง  เมื่อก่อน ศํพท์ เรียกกัน  "สเตอหน้า"   กับ  "สเตอหลัง"(ผมก็เรียกตามๆ  เขาไป อาจจะไม่ถูกต้อง)

ปัจจุบัน  เขาเรียก "สเตอร์หลัง" ว่า   "ค็อค"

ท่านใดพอทราบมั้ยครับ  ว่า  ทำไม  เดี๋ยวนี้  จานหน้า เขาถึงได้นิยม เล็กลง  จาก  เมื่อก่อน จานหน้า  ใช้ ฟัน  44 ฟัน

มันมีผล อย่างไรครับ 

keng_km8
B Pro

0840188128

phark_poom@hotmail.com
« Reply #53 on: September 09, 2012, 09:52:37 PM »

ผมเคยใช้จานหน้าเล็กครับ แต่ผมเอาไว้เล่น fix มันเบา ยกล้อง่ายครับ

อย่างที่พวก สตรีด เล่นกันเพราะไม่ต้องปั่นไกล กะตุกนิดเดียวยกเลย ไม่แกะกะ

ใช้เล่นท่า เบา ไม่หนักครับ

จงทำดี จงทำดี จงทำดี
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #54 on: September 12, 2012, 04:09:46 PM »

ขอบคุณมากครับ  Grin

สรุปแล้ว พวกจานหน้าเล็ก เหมาะกับ การเล่น ฟรีสไตล์  จะว่าไป ความจริง ผม ไม่ค่อยชอบคำไทย ที่เรียกว่า "จักรยานผาดโผน" สักเท่าไร (รับไม่ได้ครับ เรียกทับศัพท์ยังระคายหู น้อยกว่า)  ไม่ทราบ ว่าคนในวงการฯ คิด คำไทย  คำนี้ขึ้นมาเอง หรือเปล่า Roll Eyes

วกเข้าเรื่องจักรยานต่อ   ทีนี้ ไม่ต้องไปสนใจ  แล้วครับ ตัวถังอะไร  ก็ต้องขอขอบคุณหลายๆท่าน ในเวบบอร์ดนี้ที่ทำให้ความตั้งใจผมเป็นจริง  กะว่าจะทำเล่น ตั้งแต่  เมื่อ สิบกว่าปี ที่แล้ว  วันนี้ ก็สำเร็จได้สนุก  กับล้อเดียว

ท่านใดเคยเล่นบ้างครับ   ท้าทายดีนะขอบอก Wink

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #55 on: September 15, 2012, 11:01:07 PM »

รูปหาย  ท่านใดเคยเล่นบ้างครับ.......... Roll Eyes

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #56 on: September 15, 2012, 11:08:07 PM »

แฮนด์ ฮาโร่  ซื้อมาเท่าไรจำไม่ได้แล้ว  เห็นเขาใส่ รุ่น  เซฟหัวเข่า  เราก็นึกว่า  ถ้าซื้อมาใช้ แล้วจะเก่ง เหมือนที่เขาใช้กัน    ที่ไหน ได้  งั้นๆ   อยู่ที่ฝีมือคนครับ

ลองเทียบดูความสูง ต่ำ ดูครับ Roll Eyes

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #57 on: September 15, 2012, 11:13:21 PM »

ใครบอก ว่า  แฮนด์ "ฮาโร่"  อย่าไปเชือเขาน่ะครับ  เพราะ  เครื่องหมายยี่ห้อ  ไม่เห็นมี

แต่ที่ปลายแฮนด์  มีตัวอักษร และตัวเลข ไว้แบบที่ภาพ ครับ Cool

knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #58 on: September 15, 2012, 11:15:18 PM »

ใครบอก ว่า  แฮนด์ "ฮาโร่"  อย่าไปเชือเขาน่ะครับ  เพราะ  เครื่องหมายยี่ห้อ  ไม่เห็นมี

แต่ที่ปลายแฮนด์  มีตัวอักษร และตัวเลข ไว้แบบที่ภาพ ครับ Cool

ผมว่าแจ่มนะครับ  Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #59 on: September 15, 2012, 11:23:11 PM »

ครับ คุณ  knuun  Cheesy

ส่วนอันนี้  เมื่อ เอามาเทียบ กับ แฮนด์ ฟลีสไตล์  ทั้ง สี่ อันที่ผม มี  เจ้า ฮาโร่  รุ่นเก่า  นั่น  สูงกว่าช่าวบ้านเขาทั้งหมด ครับ

เจ้า แฮนด์นั่น แขวนอยู่ ที่ข้างฝาบ้าน  ผมมาน่าจะ ราวๆเกือบ  20 ปี เพิ่งจะเอา ออกมาเทียบๆ  กับแฮนด์รุ่นอื่นๆ ดู

ในภาพนั่น  เทียบกับ แฮนด์  0 องศา  ครับ

Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length