Welcome, Guest. Please login or register.
April 27, 2024, 01:21:06 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 7 8 [9] 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 50860 times)
TUM
B Pro

« Reply #120 on: July 10, 2013, 04:47:43 PM »

ครับขอบคุณมากครับ  แต่ แปลก ห้องโพส นี่ แก้ข้อความไม่ได้  หรือ ผม ใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้นะ
เอาละ ทีนีี้ ไปได้มาแล้วครับอันที่พอจะใช้แทนในกรณีที่ดัดแปลงสายเบรคธรรมดา ให้กลายเป็นสายโรเตอร์ไจโร ของ "โอดิสซี่"

เป็นของ "สปินเทค"ครับ มันนอนอยู่ในกล่องเครืองมือ มาประมาณ 15-20 ปี  วิธีใช้คือ รวบสาย สองเส้น ให้ทำงาน กลายเป็น 1 เส้นครับ
ไม่ได้ทำความสะอาด ต้องขออภัียด้วยครับ Grin

<< สวัสดีครับพี่  ตัวรวมสาย spintech  หาซื้อได้ที่ไหนครับ / หรือพี่พอจะแบ่งให้  ได้ไหมครับ >>  Smiley

ตั้มครับ 089-0688-554 ขอบคุณครับ  Smiley

เบอร์โทร.    082 999 3518   (true.)   ตั้มครับ
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #121 on: October 20, 2013, 06:24:24 PM »

รูปหาย  ท่านใดเคยเล่นบ้างครับ.......... Roll Eyes

เล่นอันนี้ได้คงจะเท่มาก  เล่นแบบทางไกลได้มั้นน้า Roll Eyes

เผื่อมีบางท่านอาจจะนึกอยากสนุก ติดท้ายรถไว้  จะได้สนุกได้ทุกที่ที่ไป...........ค้นหามานานเพิ่งเจอ ฝากไว้เวบนี้หน่อยนะครับท่าน Cool  (ไม่ต้องมีเป็นคัน  ก็มันส์ได้ Grin)

http://www.youtube.com/watch?v=h6DnPKKYoYA

น่าสนใจ  Grin

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #122 on: October 21, 2013, 06:41:56 AM »

ถ้ามีล้อหน้า มียาง มาเอา ไปลองเล่นก่อนได้ครับ Smiley 

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #123 on: October 21, 2013, 07:03:26 AM »

สถานภาพ ตอนนี้ ขี่  ฮาโร่ เอ็ม-6 ได้เฟรม มาจาก ในเวบราคาพันกว่าบาท  ตะเกียบ ฮาโร่ เช่นกัน  ซื้อมา 350 บาท ไปแปลงดรอปเอ้าท์ เป็น 0 องศา อีก 500 บาท
คุณภาพของเฟรม เป็น โครโมลี่ ส่วนตะเกียบไม่ใช่ จากการได้สัมผัส  เจ้าเอ็ม-6 ไม่ใช่รถที่มีหน้ำหนักเบา แต่ก็ไม่หนักมาก และ ณ เวลานี้ บอกได้เลยว่า มันเป็น แบบว่า เป็นอะไรที่ใช่สำหรับผม ครับ  (คือ มันเหมาะกับตัวผมน่ะครับ)
ไม่จำเป็น ที่รถจะต้องเบา ที่สุด ขอแค่ เรามีกำลังที่จะหามาไว้ครอบครอง กับ สร้างความคุ้นเคยกับมัน ด้วยการหาอะไหล่มาใช้งานร่วมอย่างเหมาะสม  นั่นแหละจะเป็น ความสนุกที่จะได้จากการออกกำลังกายที่ชอบ
ครับ  ช่วงเวลาที่ผ่านมาสองปี ของการกลับมาเล่น ฟรีสไตล์ ถ้าเป็นเมื่อก่อน อากาศเปลี่ยนแปลงแบบนี้ ผมคงนอนซม และ ไอ เป็นเดือน กับการเป็นไข้ครับ

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
knuun
AA Pro

Email
« Reply #124 on: October 21, 2013, 09:06:13 AM »

ถ้ามีล้อหน้า มียาง มาเอา ไปลองเล่นก่อนได้ครับ Smiley 

ขอบคุณ พี่ Pilotlek มากๆ ครับ

ตอนนี้ ผมขาดแต่ คอแฮนด์ กับเป็ก  คาดว่า หาเอาแถวๆ นี้ ไม่น่ายากครับ

แต่ล้อ ที่มี เป็น แม็ค จีที สามก้าน ก็น่าจะพอได้ครับ พี่  Smiley

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
knuun
AA Pro

Email
« Reply #125 on: October 21, 2013, 10:35:58 AM »

สถานภาพ ตอนนี้ ขี่  ฮาโร่ เอ็ม-6 ได้เฟรม มาจาก ในเวบราคาพันกว่าบาท  ตะเกียบ ฮาโร่ เช่นกัน  ซื้อมา 350 บาท ไปแปลงดรอปเอ้าท์ เป็น 0 องศา อีก 500 บาท
คุณภาพของเฟรม เป็น โครโมลี่ ส่วนตะเกียบไม่ใช่ จากการได้สัมผัส  เจ้าเอ็ม-6 ไม่ใช่รถที่มีหน้ำหนักเบา แต่ก็ไม่หนักมาก และ ณ เวลานี้ บอกได้เลยว่า มันเป็น แบบว่า เป็นอะไรที่ใช่สำหรับผม ครับ  (คือ มันเหมาะกับตัวผมน่ะครับ)
ไม่จำเป็น ที่รถจะต้องเบา ที่สุด ขอแค่ เรามีกำลังที่จะหามาไว้ครอบครอง กับ สร้างความคุ้นเคยกับมัน ด้วยการหาอะไหล่มาใช้งานร่วมอย่างเหมาะสม  นั่นแหละจะเป็น ความสนุกที่จะได้จากการออกกำลังกายที่ชอบ
ครับ  ช่วงเวลาที่ผ่านมาสองปี ของการกลับมาเล่น ฟรีสไตล์ ถ้าเป็นเมื่อก่อน อากาศเปลี่ยนแปลงแบบนี้ ผมคงนอนซม และ ไอ เป็นเดือน กับการเป็นไข้ครับ

แค่ได้ทำในสิ่งที่รัก ก็เยี่ยมแล้ว ยิ่งได้ สุขภาพ ที่ดีขึ้น ก็ดีเข้าไปอีก    มีโอกาส คงต้องหา อะไรมาเล่นบ้างครับ   Smiley Smiley

knuun
AA Pro

Email
« Reply #126 on: October 30, 2013, 08:32:03 PM »

รวมของขายไม่ออก มาทำเล่น แต่ตอนนี้ รอเป็ก ในตู้ ของพี่ที่ทำงาน กับ อารมณ์ ขยัน เล็กน้อย  ครับ   Cheesy Cheesy

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #127 on: November 14, 2013, 05:16:53 AM »

บอกก่อนนะครับ  การเล่นพวกล้อเดียว  ต้องมีพื้นฐาน จาก การเล่น  ฟอร์เวิร์สสตรีมโรลเลอร์ มาก่อน เพราะ หากเสียหลัก หล้อหลังของจักรยานจะเซฟ  ไว้ให้   แต่หากเล่น ล้อเดียวเลย เสียหลักนี่ กระโดดท่ากบ  เต็มๆ ครับ  มือกับเท้า จะลงพร้อมกัน
 การเล่นล้อเดียวนี่ เป็นพื้นฐาน ของการไปฝึก ขึ้นไปสู่ การเล่น  แฮ็งค์ไฟว์ ซึ่งยากขึ้นมาอีกเสต็ปนึง ซึ่งการฝึกเล่น แฮ้งค์ไฟว์ ระบบการ ถ่วงบาลานซ์ จะอยู่ข้างหลัง  หลายท่าน ที่มีความสามารถสูงๆ นี่เขาฝึก อย่างไร แบบไหนก็ได้ครับเขาจะเป็นไว (แบบว่าไม่กลัวเจ็บ) แต่ีกับบางคน  มันยากเลยต้องหาวิธีฝึกซ้อมเป็น เสต็ปๆไป
 จริงอยู่หลายท่าน บอก คนเรามีแขน มีมือ เหมือนกัน  เขาทำได้ เราก็ทำได้
อันนี้ผมไม่อยากเถียง ครับ  ไม่อย่างนั้น  นักกีฬา คงได้เหรียญทองกันหมด ทุกคนแล้วสิครับ

เป๊กใหญ่ๆ คนแถวๆนี้มีครับ  หากไม่อยากรอ Cheesy

knuun
AA Pro

Email
« Reply #128 on: November 14, 2013, 08:32:06 PM »

บอกก่อนนะครับ  การเล่นพวกล้อเดียว  ต้องมีพื้นฐาน จาก การเล่น  ฟอร์เวิร์สสตรีมโรลเลอร์ มาก่อน เพราะ หากเสียหลัก หล้อหลังของจักรยานจะเซฟ  ไว้ให้   แต่หากเล่น ล้อเดียวเลย เสียหลักนี่ กระโดดท่ากบ  เต็มๆ ครับ  มือกับเท้า จะลงพร้อมกัน
 การเล่นล้อเดียวนี่ เป็นพื้นฐาน ของการไปฝึก ขึ้นไปสู่ การเล่น  แฮ็งค์ไฟว์ ซึ่งยากขึ้นมาอีกเสต็ปนึง ซึ่งการฝึกเล่น แฮ้งค์ไฟว์ ระบบการ ถ่วงบาลานซ์ จะอยู่ข้างหลัง  หลายท่าน ที่มีความสามารถสูงๆ นี่เขาฝึก อย่างไร แบบไหนก็ได้ครับเขาจะเป็นไว (แบบว่าไม่กลัวเจ็บ) แต่ีกับบางคน  มันยากเลยต้องหาวิธีฝึกซ้อมเป็น เสต็ปๆไป
 จริงอยู่หลายท่าน บอก คนเรามีแขน มีมือ เหมือนกัน  เขาทำได้ เราก็ทำได้
อันนี้ผมไม่อยากเถียง ครับ  ไม่อย่างนั้น  นักกีฬา คงได้เหรียญทองกันหมด ทุกคนแล้วสิครับ

เป๊กใหญ่ๆ คนแถวๆนี้มีครับ  หากไม่อยากรอ Cheesy

ขอบคุณ พี่ pilotlek มากครับ สำหรับ ข้อมูล ดี  ๆ ครับ

ฟังดู แล้ว หาเป็นคัน มาเล่น แบบง่ายๆ ก่อน น่าจะดีกว่า ครับ  ล้อเดียว กลัว จะ จับกบ    อย่างแรง ครับ  Cheesy Cheesy

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #129 on: November 14, 2013, 09:29:15 PM »

ครับ ยินดีครับ  ที่มาร่วมสนุก ร่วมแสดงความคิดเห็นกัน   ชื่อ มันบอกอยู่ ครับ "ฟรีสไตล์"  หมายถึง  อย่างไรก็ได้ 
ผมเองไม่ใช่คนเล่น เก่ง  แต่  ผมรู้วิธี ว่าจะเล่น อย่างไร ให้สนุก เล่น อย่างไรไม่เจ็บตัวมาก  สำหรับท่าน ที่อายุน้อย กว่า  ห้าสิบ  ที่มาอ่านเจอ ไม่ต้องบ่นครับว่า "เล่นไม่ไหว แก่แล้ว"   ผมอายุ "ห้าสิบ"  ยังเล่น บีเอ็มเอ็กซ์ฟรีสไตล์ "แฟลตแลนด์" อยู่ครับ

ในภาพ  เป็นจักรยาน จากญี่ปุ่น  แทบไม่มีราคา แต่ มีค่าครับ  ตรงที่ใช้มันเป็นเครื่องออกกำลังกาย  และ เราได้สนุกกับมัน
ปัจจุบัน รถที่น้ำหนัก เบา รวมเบ็ดเสร็จ  สองหมื่นอัพ  ครับ  แต่ ผมนำรถที่ราคารวมประมาณไม่ถึงครึ่งหมืน คันนี้ มาใช้ประโยชน์ในการออก กำลังกาย ครับ
เฟรม.......นิดโดโด้  ราคา 500 บาท ราคานี้ ยังไม่ใครอยากซื้อ เพราะนักฟรีสไตล์ในยุคปัจจุบัน บอกหนัก เล่นท่าไม่สะดวก
ตะเกียบ ....เอเรส  ทำเป็นดรอปเอ้าท์ 0
เสต็ม  .......เอเรส
แฮนด์ .......ฮาโร่ 0 องศา
ล้อหน้า ........48 ซี่ไม่รู้ยี่ห้อแกน 14 มิลฯ  ซื้อมือสอง มาไม่ถึงห้าร้อยบาท
ล้อหลัง.........48 ซี่ ดุมเป็นฟรีคลอสเตอร์ที่ใกล้พังแล้ว แต่ นำมาใช้งานได้ดี โดย ไม่ใช้ขาจาน  ไม่ใช้บันได ไม่ใช้ชุดกระโหลกขาจาน  เพื่อลดน้ำหนักของรถ  และ เพื่อความคล่องตัว ในการฝึกท่า ประเภท โรลลิ่ง และ ไถล้อ แบบง่ายๆ  แต่  ได้ เหงื่อ และ ความสนุกครับ Cheesy
ภาพนี้ถ่ายเมื่อตอนค่ำ ที่ผ่านมาครับ.......

Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #130 on: November 14, 2013, 09:41:43 PM »

เจ๋งดีครับพี่ เล่นท่า ออกกำลัง แข็งดีแรงดี ลีลาดี  Shocked Shocked

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #131 on: November 15, 2013, 07:26:08 AM »

ขอบคุณครับ    ก็อยากจะบอกกัีบ ท่านที่ชื่นชม จักรยานบีเอ็กซ์้  ว่า นอกจากมันจะเป็นอะไร ที่สวยงามสำหรับท่านแล้ว แต่มัน สามารถ ทำให้ท่านมีสุขภาพดี  แข็งแรงด้วยครับ มันเป็นอุปกรณ์ที่ช่วยในการออกกำลังกายได้ ท่าที่เล่นมีมากมายหลายท่า  ตามยุคสมัย  การเล่น ไม่ได้ไปแข่งขันเอาชนะ ชิงดี ชิงเด่น กับใคร  ท่าน อยากเล่นอะไร ทำได้เลยครับ  มันเป็นการออกกลังกาย  ที่สามารถทำได้คนเดียว  ไม่จำเป็นต้องเล่นเป็นทีม  ไม่จำเป็นต้องมีพรรคพวก (แต่หากมีเวลาก็ปั่นไปสังสรรค์เป็นบางครั้ง)
   นี่เป็นปีที่สองที่ผมกลับมาเล่น  หากเป็นเมื่อก่อน  อากาศเปลี่ยนแปลงแบบนี้ ผมคงเป็นไข้ ไปแล้ว แต่ ปัจจุบัน ไม่เป็นไรเลยครับ ไม่ต้องกินยา
ครับ ท่าที่ใช้เล่น มีมากมาย เลือกเล่นให้เหมาะสมครับ ความสนุก มันอยู่กับท่านแล้ว หากต้องการเล่นเพื่อออกกำลังกาย ไม่จำเป็นครับที่จะต้องมีรถคันเป็นหมื่น เพื่อสิ่งนี้

Babanaz
AA Pro

Email
« Reply #132 on: November 15, 2013, 09:27:47 PM »

ชอบครับ.  Cheesy
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #133 on: November 16, 2013, 08:01:41 PM »

ชอบครับ.  Cheesy

ครับ   ผมขอให้กำลังใจกับ bmxer  กับ  freestyler   วัยทำงานทุกๆท่านครับ ผมยังเล่น แล้วคุณๆท่านๆล่ะ ช้าอยู่ใย ตอนนี้ผมกำลัง ฝึก hang-5 อยู่ จะครบหนึ่งปีแล้ว ตั้งความหวังไว้ก่อนที่สังขาร จะไม่เอื้อนวย กับท่านี้ต้องเป็นให้ได้ ครับตอนนี้เหลือฝึกในท่าขึ้น ก็จะจบแล้ว

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #134 on: November 21, 2013, 05:14:53 PM »

บีเอ็มเอ็กซ์ ฟรีสไตล์ ในบ้านเราที่เห็น เป็นระดับยอดฝีมือ ที่ยังเล่น อยู่ คือ คุณหนึ่ง (ท่าน้ำนนท์) ที่ไม่ได้ใส่ขาจาน
ส่วนในคลิ๊ปนั่น  คือ มันไม่ใช่ ยานพาหนะ อีกแล้ว แต่ มันกลายเป็นเครื่องเล่นสำหรับการออกกำลังกาย อย่างเต็มรูปแบบ..........http://www.global-flat.com/c/v-attila-bord-cs-bmx-flatland-2013-bmx-flatland-video-35986.html

Pages: 1 ... 7 8 [9] 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length