Welcome, Guest. Please login or register.
May 01, 2024, 03:36:14 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สอบถามเรื่อง ยางขอบแก้วดำครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: สอบถามเรื่อง ยางขอบแก้วดำครับ  (Read 3798 times)
Oisher
AA Pro

★CHIANG - MAI★

801263600 puridat@hotmail.com oisher Oisher
Email
« on: August 03, 2012, 12:30:02 PM »

สอบถามเรื่อง ยางขอบแก้วครับ

ตอนนี้ขอบแก้วของผมเริ่มดำๆหมองๆเเล้ว..... ไม่ทราบว่าจะมีวิธีทำให้มันกลับมาใสๆเหมือนเดิมได้ไหมครับ

ผมล้างบ่อยเกินครับ.... โดนน้ำมากๆดำเฉยเลยครับ..... ท่านใดมีวิธีแบบไหนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม  Grin Grin Grin
268mx
Novice
**

Email
« Reply #1 on: August 03, 2012, 02:29:06 PM »

Sad เป็นเหมือนกันครับ..ของผมสีน้ำเงิน ดำทั้งเส้นแล้ว ยังไม่ได้ปั่นออกถนนเรย
     แต่แปลกครับ อีกคู่หนึ่ง สีแดงมาพร้อมกัน ไม่เป็นอะไรเรยแฮะ  Huh มันดำจากเนื้อยางอะคับผมเอาอะไรขัดก็ไม่ออก ว่าจะเอาสีสกรีนนูนผสมแล้วทาไม่รู้จะติดเปล่า  Grin

evol19
Intermediate

ตอนเด็กๆไม่เคยมี ตอนโตมีซะให้หายอยาก

Email
« Reply #2 on: August 03, 2012, 02:47:15 PM »

ผมก็เป็นครับ ของผมสีน้ำเงินตอนได้มายอมรับว่าสีสดมากเคยปั่นออกถนนครั้งเดียวแล้วก็จอดในบ้านไม่โดนแดด
ไม่นานสีของล้อหลังขอบเริ่มเข้มและก็เป็นสีน้ำเงินเข้มๆทั้งเส้นแล้วครับแต่ล้อหน้าไม่เป็นครับ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับล้างบ่อยนะครับ
มันน่าจะเป็นที่คุณภาพยางมากกว่า เซ็งไปเลยครับทุกครั้งที่เห็นยางหน้าหลังสีไม่เหมือนกัน

เงียบเงียบ นิ่งนิ่ง besotted scooterclub chonburi
Oisher
AA Pro

801263600 puridat@hotmail.com oisher Oisher
Email
« Reply #3 on: August 03, 2012, 03:13:29 PM »

หลายปัจจัยเลยนะครับ... ปั่นออกทริปไม่มีปัญหาครับ แต่หลังจากผมเอาไปปั่นลุยน้ำสงกานต์ ขอบมันก็ดำเลย

พอถอดยางออกจากวงล้อที่โดนขอบหนีบทับไว้ ตรงรอยที่ขอบหนีบไว้ขาวโจ๊ะๆเหมือนเดิมเลยครับ

ผมสังเกตุรถใส่ยางขอบแก้วที่โดนน้ำท่วม แต่ละคันดำๆทั้งนั้นเลยครับ

(อันนี้ผมไม่ทราบสาเหตุว่าดำเพราะเหตุใด ผมเก็บในที่ร่ม ไม่ตากแดด ไม่ชื้น ไม่อับ แต่ผมล้างบ่อย ลุยน้ำบ่อย  แล้วมันก็ดำ)

อยากรู้ว่า พอจะมีน้ำยาอะไรเช็ดให้มันขาวได้บ้างเอ่ย ?? หรือถ้าทำให้กลับมาแจ่มเหมือนไม่ได้ ช่วยแนะนำการรักษาด้วยครับเพื่อให้ขอบไม่ดำ

ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันประสบการณ์ หลายปัญหา แต่จุดหมายเดียวกัน (อยากให้มันแจ่ม อิอิ Grin)
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #4 on: August 03, 2012, 05:12:13 PM »

แก้ยากครับ เคยเอาน้ำยากัดล้อรถยนพ่น แบบที่เป็นฟองๆขาวๆ ก็ช่วยได้นิดเดียวไม่ขาวโบะครับ Smiley

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
Oisher
AA Pro

Email
« Reply #5 on: August 03, 2012, 05:32:34 PM »

แก้ยากครับ เคยเอาน้ำยากัดล้อรถยนพ่น แบบที่เป็นฟองๆขาวๆ ก็ช่วยได้นิดเดียวไม่ขาวโบะครับ Smiley

เดี๋ยวจะลองเอาครีม POND'S มาลองทาดูครับ.... เห็นเค้าเขียนสรรพคุณว่า"ลดจุดด่างดำเพื่อผิวกระจ่างใส"  Grin Grin Grin
nut1do
AA Pro

Email
« Reply #6 on: August 03, 2012, 05:40:39 PM »

เดี๋ยวจะลองเอาครีม POND'S มาลองทาดูครับ.... เห็นเค้าเขียนสรรพคุณว่า"ลดจุดด่างดำเพื่อผิวกระจ่างใส"  Grin Grin Grin
มันคือยาง ถ้ามันดำ ต้องทำใจ  Cry ลองใช้ POND'S ดูก่อนก็ได้ เผื่อใสเด้ง จะได้เอาบ้าง Shocked Grin
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #7 on: August 03, 2012, 06:31:05 PM »

หมอจุฬา หมอธรรมศาษตร์ หมอใจดี วุฒิศักดิ์ ลองดูครับ Grin Grin

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
KK
AA Pro

« Reply #8 on: August 05, 2012, 07:25:45 PM »

ของผมแค่ใส่ปั่น แล้วจอดเฉยๆ ไม่ได้ล้างด้วย ... ยังดำปิ๊ดปี๊ เลยครับ สเตฟาน..... Wink Wink Wink

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length