Welcome, Guest. Please login or register.
April 26, 2024, 07:22:28 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ถึงคุณ เก็ท NTBMX01 เรื่องเงินค่ายางโมโน 550บาท
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print
Author Topic: ถึงคุณ เก็ท NTBMX01 เรื่องเงินค่ายางโมโน 550บาท  (Read 28354 times)
pom
Expert

WWW Email
« on: March 19, 2013, 11:26:17 PM »

วันที่โทรมาจองบอกผมว่าจะโอนให้เช้าวันที่13มีนา56
ซึ่งตอนเที่ยงของวันนั้น(11.30เช็คอินที่เคาท์เตอร์สุวรรณภูมิ)ผมต้องไปทำงานที่สงขลา ไม่ได้ตกลงกันว่าจะส่งของให้ก่อนนะครับ
เลยจัดส่งตามวันและเวลาตามใบเสร็จ ของปณ.ชื่อผู้รับด้านล่างสุดครับ

ที่อยู่ของผู้รับ

การสั่งของ

เรื่องราวการพยายามติดต่อโปรดอ่านตามภาพครับ
14มีนา56

15มีนา56

16มีนา56

สุดท้ายได้คำตอบตามภาพครับ

ภาพถ่ายคร็อบจากไอแพด วันและเวลาที่อัพเดท 22.44น 19/3/56
พอกันทีนะครับ ผมเชื่อคุณมา2รอบแล้ว (รอบแรกคุณบอกเช้าวันที่13มี.ค.56 รอบที่สองตามภาพ) คงไม่มีรอบที่3แล้วนะครับ ถ้าอยากติดต่อกับผมกรุณาติดต่อทาง พีเอ็มใน เว็บos-bmxthailand เท่านั้นนะครับ ทางอื่นไม่ต้องติดต่อมาหาผมนะครับ ขอบคุณครับ 

ปล.ตอบทางกระทู้นี้เลยละกันนะครับ (ในเฟสพิมพ์ว่า ติดต่อทางพีเอ็มข้อแก้ไขนิดนึงละกันครับ)
ปล.การติดต่อสื่อสารของผมแต่ละครั้งเป็นเงินนะครับ บาทสองบาท มันก็คือเงิน เงินที่ผมต้องจ่ายเป็นค่าติดตามทวง ผมไม่ได้ปล้นใครมาจ่ายนะครับ เงินแค่เล็กน้อยก็มีค่าครับ
« Last Edit: March 19, 2013, 11:48:32 PM by JR101 » Logged

pom
Expert

WWW Email
« Reply #1 on: March 19, 2013, 11:35:40 PM »

ทุกอย่างผมแจ้งทางการสั่งจองชัดเจนแล้วนะครับ

« Last Edit: March 19, 2013, 11:48:58 PM by JR101 » Logged

pom
Expert

WWW Email
« Reply #2 on: March 20, 2013, 12:03:05 AM »

chockdee
AA Pro

Email
« Reply #3 on: March 20, 2013, 09:18:00 AM »

ใจเย็นน่า Undecided

“ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง”
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #4 on: March 20, 2013, 02:15:53 PM »

กัมปนาท หล่อมาก  Grin Grin อย่าคุยกันด้วยอารมเลยครับ ใจเย็นๆ เริ่มคุยกันใหม่ ทำให้มันถูกต้อง ไม่น่าจะยากครับ ถ้ายังอยากรักษาคำว่า มิตรภาพนะ Cheesy Cheesy

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
ik400
Expert

“I did it my way”

Email
« Reply #5 on: March 20, 2013, 02:34:34 PM »

กัมปนาท หล่อมาก  Grin Grin อย่าคุยกันด้วยอารมเลยครับ ใจเย็นๆ เริ่มคุยกันใหม่ ทำให้มันถูกต้อง ไม่น่าจะยากครับ ถ้ายังอยากรักษาคำว่า มิตรภาพนะ Cheesy Cheesy
ตามนั้นเลยพี่ชาย เรามันพี่น้องร่วมสายเลือดbmxเดียวกันทังนั้น ค่อยๆคุยกันครับ
ผมภาวนาให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีครับพี่ชาย

บัญชี ธ.กสิกรไทย สาขาวิเศษชัยชาญ 166-2-342455
นายฐานศักดิ์ บุญแสง
ที่อยู่ 44 ม.2 ต.ท่าช้าง อ.วิเศษชัยชาญ
จ.อ่างทอง 14110 โทร 0843108805 อิ๊กครับ
http://www.facebook.com/OsbmxAngtong
pom
Expert

WWW Email
« Reply #6 on: March 20, 2013, 10:11:54 PM »

ขอบคุณทุกคนนะครับ รวมถึงพี่ดำรงค์ผู้ก่อตั้งแฟนเพจโอเอสบีเอ็มเอ็กซ์ล้านนาด้วยครับ Smiley
ผมว่าผมเย็นมานานแล้วนนะครับ
ผมพยายามติดต่อกลับแต่สุดท้ายก็ไม่ได้รับการติดต่อไดๆ พอผมเอาข้อมูล+หลักฐานทุกอย่างมาแสดง
ก็มาหาว่าผมไม่ติดต่อไป มาประจานกันหน้าเฟสบุคบ้าง ยัดเยียดให้โอนเงินบ้าง
สุดท้ายบอกหาเงินอยู่ สรุปว่าที่คุณพิมพ์สั่งของผม นี่ไม่มีเงินมาจ่ายค่าของใช่ไหมครับ?

"บอกไว้เลยนะครับ ถ้าคุณไม่บอกตั่งแต่แรกว่า จะโอนให้วันที่13เช้า ผมไม่มีทางส่งของให้คุณแน่ๆครับ"

สุดท้ายมีอะไรจะพูดก็พูดกันในกระทู้นี้ครับ ไม่ต้องไปโพสหน้าเฟส
ผมจะคอยดูว่าคุณจะกล้าสู้กับหลักฐานตรงหน้าคุณหรือเปล่า ?

jiw180921
Intermediate

Email
« Reply #7 on: March 21, 2013, 01:44:46 PM »

กลายเป็นเรื่องดราม่าสะงานนนนนนนนนนนนนน

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
ariya kitticharoenwiwat
A Pro

Email
« Reply #8 on: March 21, 2013, 10:55:40 PM »

เถียงกันไปเถียงกันมา ไม่จบครับ ถ้ายังไม่โอนเงิน ก็โอนไปให้ผู้ขายก็จบแล้วนะครับ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #9 on: March 22, 2013, 09:08:36 PM »

บ่องตงๆ "หน้าด้านว่ะ"

หยุด สต๊อป
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #10 on: March 22, 2013, 09:41:31 PM »

ขอให้จบลงด้วยดีครับ  Smiley
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #11 on: March 22, 2013, 10:54:50 PM »

บ่องตงๆ "หน้าด้านว่ะ"

บอกตรง เกิ๊นนนนน ครับ  ป๋า   Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
NTBMX01
Looking Over the Fence
*

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่อุปถัมภ์ครับ

attrpolza@hotmail.co.th
« Reply #12 on: March 23, 2013, 02:08:32 PM »

ก่อนอื่นผมต้องบอกก่อนนะคับว่า ผมไม่ได้คิดที่จะโกงอะไรสักอย่างผมจองจิงแต่ผมก็บอกไป อย่างชัดเจนแล้วว่า โอนเสดแล้วจะแจ้งให้อีกที แต่มารู้ อีกทีของส่งมาบ้านแม้ตัวผมยังไม่รู้ เลยว่าของส่งมาที่บ้านจะกลับจากภูเก็ตมาถึงรู้ปกติซื้อขานกันมันก็ต้องโอนเงินก่อนแล้วค่อยส่งของกันแต่นี่อะไรส่งของเหมือนกับบังคับกัน ยัดเหยียดให้ผม  ผมติกใจ ที่ว่าไปโพส ในเฟสผมเหมือนประจาน ผมทั้งๆส่งในข้อความก็ได้ หรือว่า คุณจะดูถูกว่าผมเปนคนไม่มีกะตังคุณพูดออกมาได้ไงว่า ส่งข้อความหาผมเสียครั้ง ละ2บาทมันก็เงิน แล้วถ้าผมส่งของกลับให้คุณ40-50บาทมันก็เงินใช่ไหมทั้งๆ ที่ผมไม่ได้ บอกให้หรืออ้อนวอนให้ ส่งของมาให้ผมก่อนแล้วผมจะโอนเงินให้ ไม๊มีเลย สุดท้ายนี้ ผมไม่มีอะไร มากแล้วอะคับ ถ้า อยากได้ของคืนเชิญมารับเองที่บ้านผมแล้วกันนะคับเพราะค่า ส่งมันก็เงินคับ    อีกอย่าง ผมทำงานพี่บางท่านในเวปรู้ดีว่าผมเปนคนไม่อยู่กับที่ผุๆโผ่ๆ ไปเรื่อง พี่น้องชาวบางแสนรู้ดีว่า ผมทำงานอะไร  ใครจะว่าปอะไรผมก็เชิญเลยนะคับ<ควรไตร่ตรองว่าต้นสายปรายเหตุมันไปมายังไงอย่า สักแต่ด่า อย่างเดียวคับ ใครข้อใจโทรหาผมเลยคับ 091-6307168
chao chao
AA Pro

« Reply #13 on: March 23, 2013, 09:30:54 PM »

ขออนุญาตแสดงความเห็นหน่อย นะครับ ผมคิดว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันต่างคนต่างคิด คนขายก็ส่งของให้คนซื้อโดยไม่ได้มีอคติคิดว่าเล่น สะสมในสิ่งที่ชอบเหมือนกันมีอะไรเหลือก็แบ่งขาย ผมว่าคนขายให้เครดิตคนซื้อนะครับ ผมคิดว่ามีบ่อยครั้งพี่-น้องในเวปos หาอะไหล่บางอย่างที่คิดว่ายาก ทำไมถึงมีคนแบ่งให้ ทำไมบางท่านไม่มีแบ่งให้ละครับผมว่าเราต้องใจเย็นๆ คุยกัน ลดทิฐิปัญหาก็หมดไปได้ครับ ขอบคุณ Smiley
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #14 on: March 23, 2013, 09:45:58 PM »

ขออนุญาตแสดงความเห็นหน่อย นะครับ ผมคิดว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันต่างคนต่างคิด คนขายก็ส่งของให้คนซื้อโดยไม่ได้มีอคติคิดว่าเล่น สะสมในสิ่งที่ชอบเหมือนกันมีอะไรเหลือก็แบ่งขาย ผมว่าคนขายให้เครดิตคนซื้อนะครับ ผมคิดว่ามีบ่อยครั้งพี่-น้องในเวปos หาอะไหล่บางอย่างที่คิดว่ายาก ทำไมถึงมีคนแบ่งให้ ทำไมบางท่านไม่มีแบ่งให้ละครับผมว่าเราต้องใจเย็นๆ คุยกัน ลดทิฐิปัญหาก็หมดไปได้ครับ ขอบคุณ Smiley

จริงครับพี่ พี่ๆบางคนให้เครดิตผมเป็นเดือน ผมละเกรงใจจริงๆ แต่บางทีต้องหมุนตัง ก็ตกลงกันว่าจะจ่ายวันใหน ยังงัย

ที่สำคัญ นัดต้องตรงนัดครับ 10คือ10 15คือ15 สิ้นเดือนคือสิ้นเดือน ใจแลกใจ ตรงไปตรงมา

คุยกันใหม่ ทำให้มันถูกต้อง ชาว os วงแคบมากๆ มีกันอยู่ไม่กี่คน ยังงัยซะเราต้องอยู่ร่วมกันอีกนาน

Grin Grin Grin

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length