Welcome, Guest. Please login or register.
April 19, 2024, 05:47:43 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ถึงคุณ เก็ท NTBMX01 เรื่องเงินค่ายางโมโน 550บาท
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 5 Print
Author Topic: ถึงคุณ เก็ท NTBMX01 เรื่องเงินค่ายางโมโน 550บาท  (Read 28298 times)
KingSIMBA
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #15 on: March 23, 2013, 10:10:54 PM »

เท่าผมอ่านดูแล้ว ที่บอกว่ายัดเยียดให้กันนี่คือ
คุณบอกจองแล้ว จะโอนเงินให้

นี่คือยังไม่พร้อมใช่ไหมครับ คนขายเค้าก็ใจส่งให้ก่อน แล้วมาบิดกลับคำแบบนี้ยังไงครับ ?

คราวหลังผมอยากได้อะไรในเว็ปผมก็จะได้ บอกจอง ละบอกยกเลิกทีหลัง ก็ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ
ค้าขายทำมาหากินนะคับ ไม่ใช่เด็กปัญญาอ่อนเล่นขายของ   Shocked  Shocked  Roll Eyes  Huh
ป.ล เคสอย่างงี้นึกถึงพวกเด็ก กิ๊งก่องงง รู้จักไหมคับ รู้จักไหมคับ รู้จักไหมคับ
ที่มันกิดกริ่งบ้านชาวบ้านแล้ววิ่งหนี ง่ายๆเด็กปัญญาอ่อนอะครับ

เจ้าป่า
NTBMX01
*

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่อุปถัมภ์ครับ

attrpolza@hotmail.co.th
« Reply #16 on: March 23, 2013, 10:25:34 PM »

คุณไม่เข้าใจ คำว่า โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบป่าวคับ ถ้า ไม่เข้า ใจ ก็กลับไปเรียน อนุบาลใหม่นะคับแล้วอีกอย่างมีแต่คนชอบเสียก เรื่องชาวบ้านที่เที่ยวไปไล่ว่าคน อื่นแบบคุณนะคับ อีกอย่างปกติการซื้อ ขายของในเวป นี้เท่า ที่ผมรู้ มาต้องโอนเงินก่อนถึงจะส่งของ นะคับ ถึงแม้จะไปรับของเองถึงบ้านก็ตามนะคับเท่า ที่รู้มา
KingSIMBA
*

Email
« Reply #17 on: March 23, 2013, 10:27:21 PM »

อย่างงี้ลองมองในมุมกลับกัน
ถ้าคุณอยากได้ ของของผม แล้วคุณโอนเงินให้ผมก่อน แล้วผมไม่ส่งของให้คุณได้ไหมครับ ถือว่าคุณยัดเยียดเงินให้ผม ทำแบบที่คุณทำ ได้หรือเปล่า

อย่าใช้ตรรกะโง่ๆ ความเห็นแก่ได้ มาทำแบบนี้ในเว็ปครับ พี่น้องกันทั้งนั้น

เจ้าป่า
jiw180921
Intermediate

Email
« Reply #18 on: March 23, 2013, 10:33:47 PM »

มาม่าเดือดแว้วววววววววววววว

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
NTBMX01
*

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่อุปถัมภ์ครับ

« Reply #19 on: March 23, 2013, 10:37:07 PM »

และอีกอย่างเรื่องนี้มันไม่ได้ ลงขาย ในเวป เลยเรื่องมันเกิดในเฟสบุค ก็ยังงงอยู่ว่า เอามาเกี่ยวกับเวปได้ ยังไงอันเรื่องนี้ ผมไม่ว่าอะไรหรอกคับ เอาเป็นว่า ถ้า เจ้า ของยางอยากได้ ของคืนมารับเองแล้วกันนะคับเพราะเขาพูดเองว่าค่าติดต่อผมครั้งละ2บาทมันก็เงินจะมามะไหร่แจ้งให้ทราบ ด้วยแล้วกันนะคับ โตๆๆกันละน่าจะเข้าใปที่พูกนะคับ
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #20 on: March 23, 2013, 10:40:15 PM »

เดี๋ยวก็สุกครับพี่ ไกล้สุกละ Grin ความขัดแย้ง เกิดจากข้อคิดเห็นที่ไม่ตรงกัน แต่มันจะนำไปสู่การพัฒนา เมื่อได้ข้อยุติครับ

ขอให้สุกไวไว ได้ข้อสรุปไวไวครับ เอาใจช่วย

Grin Grin

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
KingSIMBA
*

Email
« Reply #21 on: March 23, 2013, 10:44:09 PM »

ถ้าเป็นผม แค่เงิน ไม่กี่ร้อยถือว่าโคตรถูกเลยครับ สำหรับซื้อใจคน ว่าใจแค่ไหนกับพี่น้อง OS กลุ่มก้มีกันอยู่แค่นี้

ปล. มันไม่เกี่ยวหรอกครับว่า จะ ที่เฟสบุค หรือที่เว็ป เพราะคุณก็เป็นสมาชิกเว็ปนี้ จขกท. ก็มาแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบไงครับว่าเหตุการณ์เป็นยังไง

เจ้าป่า
jiw180921
Intermediate

Email
« Reply #22 on: March 23, 2013, 10:44:42 PM »

เดี๋ยวก็สุกครับพี่ ไกล้สุกละ Grin ความขัดแย้ง เกิดจากข้อคิดเห็นที่ไม่ตรงกัน แต่มันจะนำไปสู่การพัฒนา เมื่อได้ข้อยุติครับ

ขอให้สุกไวไว ได้ข้อสรุปไวไวครับ เอาใจช่วย

Grin Grin

จากเรื่องยางกลายเป็นมาม่าแล้วตามมาด้วยไวไว ตอนจบจะเป็นเช่นไร?HuhHuhHuh??!!!!!!!!!!!!!55555555

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
NTBMX01
*

« Reply #23 on: March 23, 2013, 10:48:19 PM »

กรณีที่คุณบอกนี้ ถ้า คุณ ไม่เสนอมาหรือตั้งกระทู้ ขาย หรือผมต้องการถ้า ก่อนที่ผมจะโอนเงินไปให้ ผมก็ต้องรู้ ว่า คุณต้องการขายแล้วราคาเท่า ไหร่ด้วยกรณีนี้โอนไปแล้วคุณกับไม่ส่งของแสดงว่าคุณคิดที่จะโกงกันหน้าด้านๆ เลย หรอพี่น้องกันก็จริง แต่บางที่พี่น้องก็ไม่เข้าใจกัน แล้วแต่พวก คุณจะคิดคับ
NTBMX01
*

« Reply #24 on: March 23, 2013, 10:55:51 PM »

ความรู้สึกคุณไม่เข้าใจว่ามันรู้สึกยังไงที่บอกว่าเวลาติดคุณผมก็เสียตังครั้ง ละ 2 บาทมันก็เงินมันก็เงินมันก็เงิน คุณเข้า ใจไหมคับแล้วถ้า ผมส่งกับค่าส่งกี่บาทๆทันก็เงินมันก็เงิน  ดีที่สุดมารับเอง คุณพูดเองว่า 2บาททันก็เงิน
Dutch
*

Email
« Reply #25 on: March 23, 2013, 11:17:05 PM »

มันไม่น่าจะเป็นปัญหาเลยนะคับ ไม่อยากได้ก้ส่งคืน เงินค่าส่งไม่กี่บาท มันคงไม่ทำให้ จนลงหลอก หรือโทรหาคนที่เค้าส่งมาก้ได้ว่าขอค่าส่ง เค้าก้คงยอมจ่ายเพื่อได้ของคืน แล้วก้ไม่ต้องอ้างนู่นนี้ เสียเวลา คนอ่านเค้ามีสติปัญญา อ่านแล้วเค้าก้รุ้ว่า ใครถูกใครผิด โตแล้ว

โสด!!!......เป็นนิสัย ไม่ใช่สถานะ
ariya kitticharoenwiwat
A Pro

Email
« Reply #26 on: March 23, 2013, 11:18:11 PM »

พี่ๆmod ต้องช่วยเจรจาแล้วมั่งครับ (ปล่อยไว้นานไม่ดี)
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #27 on: March 23, 2013, 11:22:41 PM »

พี่ๆmod ต้องช่วยเจรจาแล้วมั่งครับ (ปล่อยไว้นานไม่ดี)

+1 เสียง เห็นด้วยครับ  ให้สิทธิ พี่ Mod ตัดสินใจ เลยครับ

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
ซันห่าว
AA Pro

Email
« Reply #28 on: March 23, 2013, 11:30:32 PM »

ใจเย็นๆ คับทุกอย่างแก้ไขได้  Smiley Smiley Smiley. อย่ายึดติดกับคำพูดที่ออกมาจากอารมณ์กันนะคับ อาบน้ำใหสะบายตัว ลืมทุกอย่างให้หมด แล้วออกมาทำในสิ่งที่ควรคับ Smiley

จอง = เอา
นางสาว ณัฐนันท์  กิติยาโกศัยยากุล ธ. กรุงศรีอยุธยา 289 121 8657 ออมทรัพย์
nut1do
AA Pro

Email
« Reply #29 on: March 23, 2013, 11:32:12 PM »

1ในไทยมุง เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ
Pages: 1 [2] 3 4 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length