Welcome, Guest. Please login or register.
April 25, 2024, 07:26:57 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ถึงคุณ เก็ท NTBMX01 เรื่องเงินค่ายางโมโน 550บาท
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 [3] 4 5 Print
Author Topic: ถึงคุณ เก็ท NTBMX01 เรื่องเงินค่ายางโมโน 550บาท  (Read 28349 times)
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #30 on: March 23, 2013, 11:35:24 PM »

ขอเสนอแนะนิดนึงก่อนนอนครับ

จะต้องหามือที่ 3 หาคนที่อยากได้ยาง มาซื้อแล้วละครับ คุณปอมได้ค่ายาง คุณเก็ตได้ปล่อยยางออก คนซื้อได้ยาง

Win win win

จบเรื่องครับ

Grin Grin

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
jiw180921
Intermediate

Email
« Reply #31 on: March 23, 2013, 11:38:30 PM »

ใกล้ละมาม่าถ้วยนี้ เดี๋ยวคงได้กิน Shocked

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
chockdee
AA Pro

Email
« Reply #32 on: March 23, 2013, 11:56:03 PM »

ที่จริงมันก้อเป็นเรื่องของเค้า2คน
ตอนนี้คงจะหงุดหงิด โมโห โกรธ
ด้วยเหตุปัจจัยอาไรหลายอย่าง
ลองตั้งสติทัง2ฝ่าย
แล้วลดความโกรธ ความโมโหลงนิดนึง
แล้วคุยกัน ตกลงกัน
ไม่ยากหรอก
ลูกผู้ชายคุยกันเถอะ

“ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง”
ruj
Expert

Email
« Reply #33 on: March 24, 2013, 12:20:41 AM »

Huh Huh ???มีคำวาเงีนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Huh Huh Huh

ติดต่อรุตครับ 091-2720284
เลขที่บัญชี นส.พิชญ์สินี ไชยวงค์ 6642473330 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาสี่แยกสันกำแพง(หนองป่าครั่ง) เชียงใหม่
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #34 on: March 24, 2013, 12:40:11 AM »

พี่ๆmod ต้องช่วยเจรจาแล้วมั่งครับ (ปล่อยไว้นานไม่ดี)

1ในไทยมุง เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ

Cheesy Cheesy Cheesy

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
KingSIMBA
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #35 on: March 24, 2013, 12:57:46 AM »

กรณีที่คุณบอกนี้ ถ้า คุณ ไม่เสนอมาหรือตั้งกระทู้ ขาย หรือผมต้องการถ้า ก่อนที่ผมจะโอนเงินไปให้ ผมก็ต้องรู้ ว่า คุณต้องการขายแล้วราคาเท่า ไหร่ด้วยกรณีนี้โอนไปแล้วคุณกับไม่ส่งของแสดงว่าคุณคิดที่จะโกงกันหน้าด้านๆ เลย หรอพี่น้องกันก็จริง แต่บางที่พี่น้องก็ไม่เข้าใจกัน แล้วแต่พวก คุณจะคิดคับ

การที่คุณทำ เค้าก้เรียกว่า กำลังโกงหน้าด้านๆ เหมือนกันครับ

จองแล้ว > ตกลงราคาแล้ว > นัดโอนเงินแล้ว > แค่ เค้าส่งของให้คุณก่อนคุณหาว่าเค้ายัดเยียดของให้
แล้วจะ ไปตกลงราคา ไปจอง ไปนัดโอนทำ !@#$%^ อะไรครับ

ปล. อย่าลืมที่ผมถาม ผมถามคุณใน มุมกลับ ว่าผมขายของหน้าเว็ป ผู้ซื้อโอนให้แล้ว ผมไม่ส่งของให้ ผมบอกคุณมายัดเยียดเงินให้ผม แบบนี้ ต่างจากคุณตรงไหน แค่เปลี่ยน บุคคลที่ 1
      การขายเหมือนเดิม   > จอง > ตกลงราคา > นัดโอนเงิน >

คนในบอร์ด โตๆ กันแล้วทุกคน ใครถูกใครผิด เค้าอ่านดูก็รู้ อย่าแถ อย่าดริ๊ฟ หน้าด้านๆ ครับ  ไร้สาระ

ปล. ผมชอบเสือกเรื่องชาวบ้าน

เจ้าป่า
KingSIMBA
*

Email
« Reply #36 on: March 24, 2013, 01:03:24 AM »

พี่ๆmod ต้องช่วยเจรจาแล้วมั่งครับ (ปล่อยไว้นานไม่ดี)

1ในไทยมุง เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ

Cheesy Cheesy Cheesy

พี่เจี๊ยบครับ ผมขอ จอง เฟรม Quadangle 1979 พี่ครับ
พี่ส่งของมาก่อนนะครับ ผมจะได้บอกว่าพี่ยัดของให้ผม  Shocked Shocked Shocked

เจ้าป่า
Dutch
*

Email
« Reply #37 on: March 24, 2013, 01:36:10 AM »

ผมว่าคุณเก็ท คงกำลังหาวิธีที่ลงจากปัญหานี้ให้ตัวเองเจ็บน้อยที่สุด

โสด!!!......เป็นนิสัย ไม่ใช่สถานะ
Dutch
*

Email
« Reply #38 on: March 24, 2013, 01:58:26 AM »

ถ้าแมนพอผมว่ายอมรับความจริงดีกว่า แล้วคุยกะคนขายว่าจะคืนของหรือจะจ่ายเงินเค้าเมื่อไหร่ แต่ถ้าคุณว่าผมเสื. อก ก้ บอกตรงๆได้

โสด!!!......เป็นนิสัย ไม่ใช่สถานะ
NTBMX01
*

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่อุปถัมภ์ครับ

attrpolza@hotmail.co.th
« Reply #39 on: March 24, 2013, 09:27:15 AM »

ผมไม่ได้ บอกว่าผมไม่คืนของให้ผู้ขาย ผมบอกให้ มารับเองที่บ้าน ผมไม่ส่งกลับเพราะมันไม่ใช่ความผิดผม ที่คุณส่งของมาก่อนที่ผมจะโอนเงินให้คุณเป็นเพราะเหตุผลอะไรผมไม่รู้ การงานผมก็มีผมแจ้งให้รู้ อย่างชัดเจน แล้วนะคับไม่ใช่ไม่คืนแต่มารับเองที่บ้าน ผม ตอบกระทู้นี้ เปนครั้งสุดท้าย นะคับ ฟัง ภาษาคน น่าจะรู้เรื่องกันนะคับ
KingSIMBA
*

Email
« Reply #40 on: March 24, 2013, 10:13:28 AM »

เอือมระอาครับ ไม่รู้จะแถไปไหน

ก้แค่ส่งของคืน คิดเงินค่าส่งกลับก้ไม่เห็นเป็นไร
หรืออยากได้จนตัวสั่นครับ ถึงทำแบบนี้ 555

ตลกดีครับ แสดงออกให้เห็นถึงความเห็นแก่ตัว
หน้าด้านดีครับ ผมซื้อขายของในเน็ตมาร่วมพันชิ้น
ไอ้พวกจะโกงของเค้าพอมันแถ มันก้พูดแบบคุณแหละครับ
"จะมาโพสเป็นครั้งสุดท้าย, จะมาตอบกระทู้ครั้งสุดท้าย"

ปล. จขกท ถ้าไม่ได้ของคืนก้ถือว่าทำบุญไปละกันครับ
     "เวลาหมามันหิวมันกินได้ทุกอย่าง"

เจ้าป่า
wikter
B Pro

ID line : madoeak

Email
« Reply #41 on: March 24, 2013, 10:47:53 AM »

ผมเคยซื้อ-ขายกับคน 2 คนนี้เขาก็เป็นคยดีทั้งคู่น่ะคับ

แต่เรื่องที่เกิดขึ้นมันอาจเป็นเรื่องเข้าใจผิด รอให้ใจเย็นๆๆกันก่อนครับแล้วค่อยคุยกันคับ

คุยกันตอนโมโหก็มีแต่เรื่องกับเรื่องคับ

ชื่อบัญชี นายราชศักดิ์ ประจงจัด   ธนาคาร กรุงไทย สาขาจันทบุรี

บัญชีเลขที่ 204-0-18292-6

ติดต่อที่ 08-22110060 (เอก)
rodkukao
B Pro

WWW Email
« Reply #42 on: March 24, 2013, 11:49:52 AM »

กี่บาทเดี๋ยวโอนให้สิ้นเดือน

แล้วยางก็ใส่ใช้งานเลยครับ ผมเคลียร์ให้แล้ว

บ่องตง จนแต่เจ๋ง เป็นนักเลง หัวใจ

เอาจริงนะไม่ได้กวน...

เจ้าของเดียวกับ :: bmx เด็กเมื่อวานซืน
nolimit
B Pro

Email
« Reply #43 on: March 24, 2013, 12:39:02 PM »

แล้วยางก็ใส่ใช้งานเลยครับ ผมเคลียร์ให้แล้ว

บ่องตง จนแต่เจ๋ง เป็นนักเลง หัวใจ

ใจหล่อมากครับพี่  Wink Wink Wink

บัญชีธนาคารกสิกรไทย  444-2-31315-1 ธนเศรษฐ บูรณธนิต

Tel. 085-7761048 โก้ครับ
evol19
Intermediate

ตอนเด็กๆไม่เคยมี ตอนโตมีซะให้หายอยาก

Email
« Reply #44 on: March 24, 2013, 12:41:28 PM »

พี่เจ๋งจริงๆครับ <ผมไม่ได้กวนนะ>
ถ้าเรื่องมันจบลงแบบนี้แล้ว ถ้าเป็นผมนะผมคงรีบคืนหรือโอนเงินให้เจ้าของดีกว่า
เพราะมันจะติดอยู่ในใจเราไปตลอดยิ่งถ้าเอาไปใช้งานด้วยล่ะก็คงปฏิเสธคำว่าตั้งใจจะโกงไม่ได้เเน่ๆ
คนที่ติดลบไม่ใช่ใครเลยก็คือเรานั่นแหละครับเพราะของอยู่ที่เรา ผมตามดูมานานแล้วและอยากให้จบลงได้ด้วยดี
วงการมันแคบครับสามัคคีกันไว้ดีกว่า ต้องขอโทษคุณเก็ทด้วยนะครับถ้าความเห็นผมมันอาจจะสื่อไปในทางไม่ดีสำหรับคุณ

เงียบเงียบ นิ่งนิ่ง besotted scooterclub chonburi
Pages: 1 2 [3] 4 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length