Welcome, Guest. Please login or register.
April 27, 2024, 08:25:24 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  เตือนภัยครับ!!!!!!!!!
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: เตือนภัยครับ!!!!!!!!!  (Read 11028 times)
auburn
B Pro

« on: March 29, 2013, 09:19:29 AM »

ว่าแล้วทำไมถูกจัง คนในเวปเราไปจองรึป่าวครับ Huh

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=769497#.UVT54mrCDIU

รบกวนโอนมาที่ธ. กสิกรไทย790 2 310 902 มงคล ขันธ์สันเทียะ
Red-pio
AA Pro

« Reply #1 on: March 29, 2013, 09:21:25 AM »

ขอบคุณครับ
 Grin Grin
nostoon
Expert

แก๊งบางใหญ่

« Reply #2 on: March 29, 2013, 09:22:31 AM »

น้องผมมันจองคิว 1 เลยครับ บ่องตงๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
ผมโทรไปคุยให้ เนียนว่าจะซื้อเป็นคิวที่ 4 ผมนึกว่าคนขายเป็นปลาไหลนะครับ แถเก่งมากๆ
ผมก็ถามว่า พี่เอาของจากเว็ปเมืองนอกมาขายผมเหรอครับ คนขายก็ยังปฏิเสธ เห็นเค้าว่าเป็นของเค้าจริงๆ อย่างนี้ต้องจัดหนักครับ ผมเซพเพจเก็บไว้เรียบร้อย  Grin Grin Grin

...OS-bmx @Nonthaburi...

...เด็ก...... ทางเรียบ...
ซันห่าว
AA Pro

Email
« Reply #3 on: March 29, 2013, 09:23:16 AM »

ใช่น้องแพทคุงเราปะเปนห่วง ดีนะที่เปนคิว2 Huh

จอง = เอา
นางสาว ณัฐนันท์  กิติยาโกศัยยากุล ธ. กรุงศรีอยุธยา 289 121 8657 ออมทรัพย์
Patkung
Intermediate

Email
« Reply #4 on: March 29, 2013, 09:23:44 AM »

ช่วยๆกันครับ ผมเป็นคนไปจองไว้แล้วอยากทราบรายละเอียดมากเกินไป  Grin อยากทราบมากจนได้เรื่องเลย  Cheesy Cheesy Cheesy
พอดีผมได้ติดต่อซื้อขายPk ripper เอาไว้ ท่าทางในการพูดคุยดูชำนาญมากครับ บอกเร่งรัดให้โอนเงินก่อนเวลา 9.30 น. เพราะจะได้ไปส่งของที่ DHL ได้ทันเวลา แต่เวลาต่อมาได้มีสมาชิกของเว็บมาโพสว่าเอารูปมาจากเว็บนอก ผมก็โทรไปสอบถามคนขายรอบแรก เขาบอกกับผมว่า เอาไปงานOsที่ออสเตรเลีย ผมพอจะรู้เลยรบกวนฝากพี่อีกท่านโทรไปถามให้ ผลออกมาคือคนขายบอกเอาไปงานที่นิวซีแลนด์มา  Cheesy Cheesy งงกันเลยครับทีนี้ ผมบอกเขาไปว่าขอรูปตรงนู้นตรงนี้เพิ่ม เขาบอกว่าต้องไปยืมกล้องเพื่อน แล้วเพื่อนต้องไปยืมอีกที แล้วซักครู่คนขายติดต่อกลับมาว่า ถ่ายรูปไม่ได้เพื่อนไม่ให้ยืมกล้อง  Huh ทีนี้เลยเกิดความไม่แน่ใจ แล้วแรกๆบอกว่าสั่งของมาจากebay แต่ไปๆมาๆบอกสั่งจากเว็บpkนอก พูดวนไปวนมา แล้วเรื่องอะไหล่ผมถามเขาเรื่องคอ ถามว่ายี่ฮ้ออะไร คนขายบอกมาว่า เป็นยี่ฮ้อ suntourredline งงแตกเลยครับ พอผมบอกให้ส่งไปรษณีย์แล้วเก็บเงินปลายทางก็บอกว่าผมส่งDHlให้มันเร็วกว่าครับ ผมดูท่าทีแล้วคาดว่าน่าจะโดนโกงเลยขอบายดีกว่า  Cheesy Cheesy Cheesy

เด็กทางเรียบ
โอนเงินได้ที่บัญชี ไทยพานิชย์
386-221619-6
นายศิริศักดิ์ อุทัศน์
9/154 ม.บัวทอง3 ซ.23/12 หมู่8 ต.เสาธงหิน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140
Tel : 086-3471996
nostoon
Expert

แก๊งบางใหญ่

« Reply #5 on: March 29, 2013, 09:24:00 AM »

ใช่น้องแพทคุงเราปะเปนห่วง ดีนะที่เปนคิว2 Huh
ใช่เลยครับพี่ต๋อง  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Patkung
Intermediate

Email
« Reply #6 on: March 29, 2013, 09:24:10 AM »

ผมเองแหละพี่  Cheesy อยากรู้อะไหล่มากจนได้เรื่อง  Grin Grin Grin

เด็กทางเรียบ
โอนเงินได้ที่บัญชี ไทยพานิชย์
386-221619-6
นายศิริศักดิ์ อุทัศน์
9/154 ม.บัวทอง3 ซ.23/12 หมู่8 ต.เสาธงหิน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140
Tel : 086-3471996
Beephomet
AA Pro

—• วัยรุ่นเพชรเกษม •—

« Reply #7 on: March 29, 2013, 09:37:40 AM »

อยู่ยากครับบ่องตง Shocked Shocked

• ลาก่อย •
chockdee
AA Pro

Email
« Reply #8 on: March 29, 2013, 09:38:05 AM »

ดีน้ะผมตื่นสาย Cheesy

“ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง”
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #9 on: March 29, 2013, 09:49:48 AM »

ช่วยๆกันครับ ผมเป็นคนไปจองไว้แล้วอยากทราบรายละเอียดมากเกินไป  Grin อยากทราบมากจนได้เรื่องเลย  Cheesy Cheesy Cheesy
พอดีผมได้ติดต่อซื้อขายPk ripper เอาไว้ ท่าทางในการพูดคุยดูชำนาญมากครับ บอกเร่งรัดให้โอนเงินก่อนเวลา 9.30 น. เพราะจะได้ไปส่งของที่ DHL ได้ทันเวลา แต่เวลาต่อมาได้มีสมาชิกของเว็บมาโพสว่าเอารูปมาจากเว็บนอก ผมก็โทรไปสอบถามคนขายรอบแรก เขาบอกกับผมว่า เอาไปงานOsที่ออสเตรเลีย ผมพอจะรู้เลยรบกวนฝากพี่อีกท่านโทรไปถามให้ ผลออกมาคือคนขายบอกเอาไปงานที่นิวซีแลนด์มา  Cheesy Cheesy งงกันเลยครับทีนี้ ผมบอกเขาไปว่าขอรูปตรงนู้นตรงนี้เพิ่ม เขาบอกว่าต้องไปยืมกล้องเพื่อน แล้วเพื่อนต้องไปยืมอีกที แล้วซักครู่คนขายติดต่อกลับมาว่า ถ่ายรูปไม่ได้เพื่อนไม่ให้ยืมกล้อง  Huh ทีนี้เลยเกิดความไม่แน่ใจ แล้วแรกๆบอกว่าสั่งของมาจากebay แต่ไปๆมาๆบอกสั่งจากเว็บpkนอก พูดวนไปวนมา แล้วเรื่องอะไหล่ผมถามเขาเรื่องคอ ถามว่ายี่ฮ้ออะไร คนขายบอกมาว่า เป็นยี่ฮ้อ suntourredline งงแตกเลยครับ พอผมบอกให้ส่งไปรษณีย์แล้วเก็บเงินปลายทางก็บอกว่าผมส่งDHlให้มันเร็วกว่าครับ ผมดูท่าทีแล้วคาดว่าน่าจะโดนโกงเลยขอบายดีกว่า  Cheesy Cheesy Cheesy

ของดี ราคาถูก น่าจะอยู่ตามข้างถนนนะ Cheesy Cheesy Cheesy

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #10 on: March 29, 2013, 09:53:33 AM »

น้องผมมันจองคิว 1 เลยครับ บ่องตงๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
ผมโทรไปคุยให้ เนียนว่าจะซื้อเป็นคิวที่ 4 ผมนึกว่าคนขายเป็นปลาไหลนะครับ แถเก่งมากๆ
ผมก็ถามว่า พี่เอาของจากเว็ปเมืองนอกมาขายผมเหรอครับ คนขายก็ยังปฏิเสธ เห็นเค้าว่าเป็นของเค้าจริงๆ อย่างนี้ต้องจัดหนักครับ ผมเซพเพจเก็บไว้เรียบร้อย  Grin Grin Grin

ฝากด้วย 2ตี...เลยนะ Cheesy Cheesy Cheesy

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #11 on: March 29, 2013, 10:08:13 AM »

อยู่ไม่ยากครับ เวบไทยสกูตเตอร์ เป็นเวบใหญ่ คนใช้เป็นพัน มีอายุยาวนาน12ปีแล้วปัญหาโกงมีสารพัด

เวบเน้นหนักอยู่แล้ว ควรซื้อของกับ ผู้ขายที่ขึ้นป้าย VERIFED MEMBER ติดดิสเพล เลย

เพราะมันขึ้นทะเบียนจากบัตรประชาชนคนไทยจริง   

พวกที่ขายของยังไงซะมันจะต้องขวนขวายหาทางเป็นผู้ขายมีป้าย อยู่แล้วครับ

เราหลงประเด็นไปเอง ของถูกของดี ทำไมมันไม่มาขาย ที่เวบเมกกะ BMXทีนี้
nostoon
Expert

แก๊งบางใหญ่

« Reply #12 on: March 29, 2013, 10:15:55 AM »

ฝากด้วย 2ตี...เลยนะ Cheesy Cheesy Cheesy
จัดไปครับพี่เจี๊ยบ  Cheesy Cheesy Cheesy

Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #13 on: March 29, 2013, 11:21:55 AM »

ขอบคุณมากๆครับ เกือบไปแล้ว กำลังอนากได้พีเค รุ่นล้อแม็กดำเปลี่ยนเป็นล้อซี่แดงเองแบบโอโต้เลยครับ  รถมายากล Shocked Shocked

ทำไปได้ตะเกียบแลนดิ้งเกียที่ใหนหน้าตายังงั้น เห็นแล้วเครียด เวรี่แร แลนดิ้งเกีย  Shocked Shocked

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
Rocket_Boys
Expert

« Reply #14 on: March 29, 2013, 11:38:15 AM »

อันตรายมากๆครับ  Undecided

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length