Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 05:39:26 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  รวมกระทู้งาน OSBMX-Thailand Gathering ครั้งที่ผ่านๆมาครับ
| |-+  SE Racing Exclusive Meeting # 1 วันเสาร์ที่ 27 เมษายน 2556 (Moderators: Spammer, Thanit, JR101, jump_shop)
| | |-+  สอบถาม...เรื่องที่จอดรถครับผม!!!
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: สอบถาม...เรื่องที่จอดรถครับผม!!!  (Read 2672 times)
Red-pio
AA Pro

« on: April 15, 2013, 10:28:36 AM »

สอบถาม...เรื่องที่จอดรถครับผม!!! 

...ต้อง...จอดที่บริเวณไหนอะครับ คิดว่าคงมีหลายคนขนไปครับ... Grin Grin Grin Grin
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: April 17, 2013, 12:42:19 PM »

จอดรถใต้ตึกเวสต์สะดวกสุดครับ ได้ทุกชั้นที่มีที่ว่าง (B1, B2 หรือ B3)

วันงานฯ สามารถเลี้ยวเข้าตึกได้สองทางคือ

1. ทางเข้าแรก นับจากสี่แยกรัชโยธิน
       ใครมาจากเซ็นทรัลลาดพร้าว เลี้ยวซ้ายที่สี่แยก คนที่มาจากเกษตร/เสนา เลี้ยวขวาที่สี่แยก
       ส่วนคนที่มาจากประชานุกูล/วงศ์สว่าง กลัยรถใต้สะพานข้ามแยก แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าทางเข้าแรกนี้ได้เลย
       ทางเข้าจะเป็นเนิน ขับขึ้นเนินมาจนสุดแล้วเลี่ยวขวา ขับเลียบถนนเมนด้านหน้า
       ตรงไปเกือบสุดทางจะเห็นมุมน้ำพุ ซึ่งเป็นสถานที่จัดงานฯ อยู่ทางด้านซ้ายมือ
       เลยไปอีกนิด จะเป็นเวิ้ง drop off หน้าพลาซ่าเวสต์ (ใครเคยมารับของกับผมที่นี่ คงพอจำได้)
       สามารถจอดรถตรงนี้เพื่อนำ BMX ลงได้ ก่อนจะลงที่จอดรถชั้นใต้ดิน
       เลยจากเวิ้ง drop off ให้เลี้ยวซ้ายผ่านหน้าตึกแล้วเลี้ยวซ้ายลงที่จอดรถชั้นใต้ดินได้เลย
       (ตรงนี้ ทางขวามือจะเป็นทางออก หรือทางเข้าที่สอง)

2. ทางเข้าที่สอง นับจากสี่แยกรัชโยธิน
       สำหรับคนที่มาจากรัชดาภิเษก สามารถใช้สะพานข้ามสี่แยกรัชโยธิน และเลี้ยวเข้าทางนี้ได้
       โดยเมื่อลงจากสะพานข้ามแยก ให้ชิดซ้าย จะเห็นทางเข้าที่สองนี้ ซึงเป็นทางเข้าสุดท้ายก่อนพ้นเขตตึก
       เช่นกัน ทางเข้าจะเป็นเนิน ขับขึ้นเนินมาจนสุดแล้วเลี่ยวซ้ายไปนิดเดียว ก็จะเห็นเวิ้ง drop off หน้าพลาซ่าเวสต์
       (ใครเคยมารับของกับผมที่นี่ คงพอจำได้) ให้กลับรถตรงนี้ เพื่อจอดนำ BMX ลง
       ก่อนจะตรงไปลงที่จอดรถชั้นใต้ดินของตึกเวสต์ โดยเลยจากเวิ้ง drop off
       ให้เลี้ยวซ้ายผ่านหน้าตึกแล้วเลี้ยวซ้ายลงที่จอดรถชั้นใต้ดินได้เลย

สุดท้าย หาไม่เจอ เข้าไม่ถูก โทรติดต่อผมได้ที่ 081 443 3966 นะครับ

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Red-pio
AA Pro

« Reply #2 on: April 22, 2013, 10:14:33 AM »

ถ้ามีภาพทางอากาศจาก ฮ. นะแหล่มเลยยยย อิอิ (ล้อเล่นนะครับ) แค่นี้ก็แจ่มแจ๋วแล้วครับ!!! Cheesy Cheesy Cheesy
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length