Welcome, Guest. Please login or register.
April 25, 2024, 01:30:52 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 ... 19 Print
Author Topic: กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ  (Read 116494 times)
tongCM
B Pro

Email
« Reply #15 on: March 05, 2009, 10:32:07 PM »

หวัดดีคับ ผมชื่อ ต้องคับ อยู่เชียงใหม่คับ
เมื่อตอน ปวช. เรียนโปลิเทคนิคลานนา ที่เดียวกะพี่นุ่น
ปัจจุบันกำลังเรียน ระดับ ปวส มหาวิทยาลัเทคโนโลยี ราชมงคล เขตพื้นที่ภาคพายัพคับ ที่เดียวกะพี่นุ่นคับ แต่เดี๋ยวนี้ เป็นมหาลัยแล้วคับ เรียนช่างไฟฟ้าคับ ชอบตกสูงคับ  Grin
สรุปว่าเป็นรุ่โค้ดเหลนสถาบันของพี่นุ่น ทั้ง 2 สถาบันคับ
ผมพึ่งเข้ามาวงการ BMX ในเดือน กรกฎาคม ปีที่ผ่านมาคับ เห็ยเพื่อนรุ่นพี่เล่นเลยอยากเล่นคับ เล่นไปนานา รู้สึกชอบคับ Cheesy

วันนี้แนะนำตัว มากับ พี่ Merida MX280 คับ เป็นรุ่นที่ชอบมากคับ ถามว่าชอบตรงไหน ตอบได้เลยคับพี่ ชอบตรงเฟสหน้าคับ  Grin

« Last Edit: March 05, 2009, 11:59:43 PM by tongCM » Logged
kaweepong
AA Pro

« Reply #16 on: March 05, 2009, 10:32:10 PM »

ชือ กวีพงษ์(เก๋ง)ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ป.ตรีจบ วิดวะโทรคนาคม ม.สุรนารี ป.โทจบ วิดวะไฟฟ้า สาขา Control ม.ขอนแก่น
เปลี่ยนโปรเจคดำ เป็นน้ำเงินดีก่าครับ Grin Grin Grin
« Last Edit: March 06, 2009, 12:18:08 AM by kaweepong » Logged
P_kai
Novice
**

Email
« Reply #17 on: March 05, 2009, 10:39:53 PM »

สวัสดีครับชื่อไก่ครับ จบตรี ม.มหาสารคาม ศิลปกรรม โท ม. เชียงใหม่ วิจิตรศิลป์
อยู่มหาสารคาม คนบ้านเดียวกันกับพี่กวีพงษ์  Grin
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #18 on: March 05, 2009, 10:50:02 PM »

หวัดดีคับ ผมชื่อมิ้งค์คับ อยู่บ้านนอกคับ อ. เวียงป่าเป้า จ.เชียงรายคับ แต่นี่อยู่บ้านแฟนที่ลำพูนคับ

จบที่เดียวกับ พี่นุ่น กับ น้องต้องคับ จบ ปวช. ช่างยนต์ ที่โปลิคับ แต่ จบ ป.ตรี มหาวิทยาลัย พายัพ จบ สาขา บริหารทรัพยากรมนุษย์ คับ คนละ ขั้วกันเลย คับ5555

ส่วนเรื่อง BMX มีตอน ป.3 เป็นรถ CONCORD คับ เป็นสมบัติ อย่างเดียว ที่ พ่อซื้อเงินสดให้คับ 55555555

ชอบ BMX กับ LAMBRETTA และ 4 MINI  สุดๆๆเลยคับ

แต่ตอนนี่ เทใจไป กับ BMX มากที่สุดคับ รักจิงๆๆคับ BMX เนี๊ยคับ

ปล. ลืมบอกอายุ กับ อาชีพคับฮาๆๆๆ

ผมอายุจะ 29ปี แล้วคับ อาชีพ เปิดร้านขายอะไหล่รถยนต์ กับ ช่วยบ้านแฟน เปิดโรงงาน ทำหมวก  ส่งอีสาน คับ อิอิอิ
« Last Edit: March 06, 2009, 10:50:28 AM by mink-lam » Logged
OTTO
B Pro

Email
« Reply #19 on: March 05, 2009, 11:27:22 PM »

ชื่ออรรถพล คลื่นแก้ว ครับเป็นคนอุดรโดยกำเนิดครับม.ต้นและปลายเรียนที่ ร.รอุดรพิทยานุกูลครับ แล้วก็มาเรียนมหาลัยที่ มหาสารคาม คณะศิลปกรรมศาสตร์ ทุกวันนี้ก็ขับเวสป้าอยู่ครับเปลี่ยนมา 3 คันแล้ว555เปลี่ยนรสชาติไปเรื่อย
ตอนนี้กำลังจะจบครับตรวจงานวันเสาร์นี้ 555
เป็นลูกศิษย์ในที่ปรึกษาของ อ.P'kai ครับ
« Last Edit: March 05, 2009, 11:39:28 PM by OTTO » Logged

!!+++Reggae+++!!สมานฉันท์

081-1700890 อ๊อฟครับ
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« Reply #20 on: March 05, 2009, 11:45:16 PM »

สวัสดีคร๊าบ ทุก ๆคน ผมเป็นคน เงียบ ๆ เรียบ ๆ ง่าย ๆ ไม่มี ยศฐาบรรดาศักดิ์อะไรติดตัว เพราะมันไม่มี และไม่อยากจะไขว่คว้าขี้เกียจรักษาเอาไว้ ทุกสิ่งล้วนปรุงแต่งขึ้นมา...เข้าทำนอง มียศเสื่อมยศ มีลาภเสื่อมลาภ

ใช้ชีวิตอยู่กับครอบครัว และ มีชีวิตเป็นอิสระเป็นหลัก เพราะผ่านมาเยอะแล้ว เกือบตายพร้อมกับเพื่อนหลังจากกลับเที่ยว Rca เพราะต้องกลับบ้านก่อนเพื่อซื้อก๋วยเดี๋ยวให้ป๊ากิน  ทุกวันนี้ก็ยังเสียใจในเหตุการณ์นั้น...เพราะเพื่อนไม่ยอมกลับพร้อมกัน... เห็นอะไรเจออะไรก็พูดอย่างนั้น ตรงไปตรงมาจนกลายเป็นขวานผ่าซาก...อัอม ๆค้อมๆ บ้าง เวลาขายของ เพราะเห็นแก่เงินและกำไรในการปะทังชีวิตอยู่  แต่เวลานอกราชการ ตรง ๆ กันมาเลยเป็นพี่ เป็นน้อง เป็นเพื่อน ถอดยศไว้ที่บ้าน ถอดเครื่องแบบแขวนไว้ฝาบ้าน มาเว้ากันเลย ประสมกามเอ๊ย (การณ์) ผมเยอะ  แต่จะให้สุภาพต้องแต่งเครื่องแบบติดไทติดป้ายมานะ  เพราะเป็นคนไม่ค่อยถือตัวมากนัก...ก็เลยไม่ค่อยยอมก้มหัวให้ใคร

ว่าได้ว่าไป ติได้ติไป ยอมรับและพร้อมจะปรับปรุง    แต่อย่าด่า กรรมมันหนัก

Bmx มีแค่คันเดียว นอกนั้นก็จะเป็นจักรยานไซร์อื่น ๆ ที่พึงจะพอหาได้ เพราะวัน ๆ ชีวิตอยู่บ้าน เร่ร่อนพอแล้ว เพราะไม่มีเวลาให้เร่ร่อน งานจุกจิกมานเยอะ กะว่าจะเคลียร์งานจุก ๆ จิกๆ ให้น้อยลงจะได้ออกไปปั่นจักรยานบ้าง เพราะร่างกายเริ่มไม่ไหว สะสมแต่ชาและกาแฟ โค๊ก นิโคคิน นอนดึก แต่ก็ยอม... ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย มือมานเริ่มจะชามาหลายวัน เฮ้อกลุ้มใจ เมียก็ยังไม่มี ถ้าชาช่วงล่างหละก็แย่แน่ ๆๆ

ว่าแต่คุณ Bmxordie เบอร์ติดต่อติดต่อกลับยังไง โทรไปไม่ติดช่วยส่งข่าวเบอร์ติดต่อมาบ้าง.... นะ
« Last Edit: March 05, 2009, 11:48:55 PM by Tradesman » Logged

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #21 on: March 05, 2009, 11:47:00 PM »

......สวัสดีครับ...กระผมภาวีครับ ลืมตามาชำเลืองดูโลกที่ รพ.หัวเฉียว กทม.นี้เองนับได้ปัจจุบันก็ 44 ปี บ้านพักอาศัยอยู่แถวบางซ่อนซึ่งสมัยก่อนจัดได้ว่าโคตรบ้านนอก สมัยๆเด็กสภาพแวดล้อมแถวบ้านมีแต่สวนกับทุ่งนา จำได้ว่าเวลาฝนตกหนักๆจะแบกปุ้งกี้ กระป่อง สวิง เด็กๆ 7-8 คนไปไล่ช้อนปลากัดป่าแถวเดอะมอลล์งามวงศ์วานซึ่งยังเป็นทุ่งนาอยู่ ยามว่างวันใหนอากาศดีๆก็จะตกปลาหมอ เป่าไม้ซางล่าปลาสลิด ขโมยมะม่วง มะพร้าว ตามร่องสวนแถวบ้าน (ตั้งแต่บ้านผมไปยัน จ.นนทบุรีสมัยก่อนเป็นสวนผลไม้ทั้งนั้น) พอโตขึ้นมาหน่อยมีจักรยานก็จะปั่นเล่น(บางคนซ้อนท้าย)ตามซอยแถวบ้านเที่ยวไล่กดกริ่งตามบ้านให้เขาออกมาเปิดประตูเล่น เคยสร้างวีรกรรมหายไปจากบ้านยกซอยตั้งแต่ตี 4 ยกขบวนปั่นจักรยานไปบางแสนกันทั้งแก็งกลับมาเลยโดนฉลองยกซอย...

......ประวัติการศึกษา ผมเรียนที่วัดเซิงหวายแถวบ้านจนจบ ม.3 รุ่นแรก (อ๊อด คีรีบูนเป็นรุ่นพี่ผม 1 ปี) พอจบ ม.3 ก็ไปสอบเทคนิคนนท์ ช่างกล ขสทบ. ปรากฏว่าเพื่อนๆทุกคนสอบติดหมดผมสอบไม่ติดอยู่คนเดียว ตอนนั้นเตรียมไปสมัครเรียนที่เซนจอห์นแล้ว พอดีได้ใบสมัครเทคนิคกรุงเทพฯมา 1 ใบก็เลยลองไปสมัครสอบดูปรากฏว่าสอบติดแบบฟลุ๊คๆก็เลยได้เรียนที่เทคนิคกรุงเทพ (วงชาตรีทั้งวงก็รุ่นพี่ผมน่ะเนี้ย) แผนกเคหภัณฑ์ คณะการช่างอุตสาหกรรมจนจบ ปวส.(นึกๆกลับไปแล้วก็เสียวรอดชีวิตมาได้อย่างไรก็ไม่รู้)..พอเรียนจบก็ทำงานด้านตกแต่งภายใน และก็ใช้เวลาว่างเรียนต่อจนจบ ป.ตรี....ปัจจุบันทำงานเป็นนักประเมินราคาอสังหาริมทรัพย์.... Grin

......ส่วน BMX เริ่มรู้จักและเล่นมาตั้งแต่ปลายๆ ม.3 ราวๆปี 2523 ก็เล่นมาเรื่อยๆ ปั่นทุกวัน สร้างสนามแถวบ้านไว้ด้วย ณัฐวุฒิ เธียรวัฒนา นักแข่งโมโตครอสชื่อดังสมัยนั้นก็เคยมาร่วมแจมเพราะอยู่แถวบ้านผม พอซ้อมได้ที่ก็ไปลงสนามแข่งบ้างตามแต่โอกาสและความพร้อม นักแข่งยุคดังๆสมัยนั้นผมเคยปะทะฝีมือมาหมดแล้วน่ะแต่ไม่เคยชนะเลย.. Grin..รางวัล ถ้วย ไม่เคยได้กับเขาหรอก (เคยมีรูปตัวเองตอนแข่งลงหนังสือด้วยน่ะ..เห็นแค่หน้าโผล่มาแวบๆ..) ลงแข่งแค่รอบแรกก็หลุดเฟรมแล้ว เพราะตอนนั้นตัวเล็กมาก มาเลิกเล่นเอาก็ตอนขึ้น ปว.ส.ปี 1 ราวๆปี 2527 เพราะตอนนั้นเริ่มเป็นสัด ติดหญิง เที่ยวเธค เล่นสเก็ต ยังเสียดายรถที่เคยมีอยู่ทุกวันนี้.....ปัจจุบันนอกจากกลับมาบ้า BMX อีกครั้งแล้ว สิ่งที่ชอบมากๆคือการได้ออกไปใช้ชีวิตกลางแจ้ง เช่น เดินป่า ตกปลา ส่องพระเครื่อง และตอนนี้ตั้งใจว่าจะกลับมาฟิตร่างกายเพื่อจะลงแข่งขัน BMX ในรายการต่างๆครับ.....มันส์ดีครับ.... Grin Grin
« Last Edit: March 05, 2009, 11:54:14 PM by Phawee » Logged

guttsu
AA Pro

« Reply #22 on: March 06, 2009, 12:11:53 AM »

ผมชื่อ กื้อ ครับ ตอนเรียน ผมเรียนช่างยนต์ ปวช ที่ วิทยาลัยเคนิคหาดใหญ่ครับ ปวส. วิทยาลัยการอาชีพหลวงประธานราษฎนิกร ป.ตรี ตอนเอ็นท์ผมเข้าเข้ามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ คณะวิทยาศาสตร์เทคโนโลีได้ดีใจมาก แต่ต้องเศร้าเพราะตอนเลือกลืมดูว่า คณะที่เลือกมันเป็น วิทยาเขตปัตตานี เรียนได้ปีเดียวต้องออก เพราะกลัวระเบิดครับเลยย้ายมาเรียนมหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาเทคโนโลยีการผลิต ครับ ปัจจุบันทำงานเป็นBarista(คนทำกาแฟสด) ครับ กำลงฝึกครับฝนการทำ Late Art อยู่ครับปีหน้ากะจะเข้าไปแข่งครับ Grin Grin Grin

ผมอยู่หาดใหญ่ตั้งเกิดเลยครับ ตอนเด็กๆที่จำได้ก็เป็นยุคของฟรีสไตล์แล้วครับชอบมากเคยหนีออกจากบ้านดอนดึกๆไปดูพวกพี่ๆเขาเล่นเลยอยากได้รถบ้างจึงขอแม่ซื้อได้มา1คันเป็นล้อ16 เพราะยังเด็กอยู่แต่อยากได้ล้อ20 เลยได้ของพี่ชายมา ตอนนั้นไม่รู้รุ่นอะไรและไม่ชอบด้วย เลยเอาไปแลกกับHAROMASTER(ของไทย) มารู้จากเว็ปนี่แหละว่าไอที่แลกไปนั้นคือ คูวา อพอลโล่ก่อนหน้าจะมาประกอบรถ os-bmx ผมเล่นพวก flatland เล่นกับพวกพี่ๆที่เคยไปดูตอนเเด็กๆครับ มีอเหลืออยู่แค่3คนครับ ด้วยความที่เสียดายรถของพี่ชาย เลยอยากประกอบขึ้นมาซักคันเพื่อนึกถึงตอนที่ยังปั่นรถของพี่ชายครับ Cheesy Cheesy Cheesy

****อยากจะรู้จักพี่ๆทุกคนครับทุกคนครับจะได้คุยกันสนุกยิ่งขึ้นครับ ถ้าผมเคยทำอะไรไม่ดีลงไปขอโทษด้วยนะครับ****

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #23 on: March 06, 2009, 12:17:10 AM »

(ฉบับย่อนะครับ)

อายุ ขอไม่บอกตัวเลขจริงนะครับ เอาเป็นว่าเลยหลักสี่มานิดหน่อย
เรียนจบวิศวะ โยธา ที่บางมด (พระจอมเกล้า ธนบุรี) งานที่ผมทำคือ การประมาณราคา และควบคุมค่าก่อสร้าง
รวมไปถึงดูแลรายละเอียดเงื่อนไขของสัญญาก่อสร้าง

ชีวิตส่วนตัว ปัจจุบันมีครอบครัวแล้ว แต่แต่งงานช้าไปหน่อย มีลูกสาว 1 คน อายุจะครบ 4 ขวบกลางเดือนนี้
« Last Edit: March 10, 2009, 02:13:49 PM by Thanit » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #24 on: March 06, 2009, 02:16:24 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #25 on: March 06, 2009, 07:23:05 AM »

แหมท่านอาจารย์เชอรรี่...เอ้าอีกสักรอบก็ได้ครับ...แบบสั้นๆละกันนะครับ

ประมาณ 3 ปีให้หลังผมเองด้วยความบังเอิญจริงๆกับการที่หันกลับมาเล่น OSBMX เพราะครั้งนึงเคย search เจอรถ Diamond Back ในเว็บต่างประเทศโดยความบังเอิญเลยรู้สึกเมือนโดนสะกิดต่อม.. Grin Grin รถที่เห็นสวยมากๆทำให้นึกถึงสมัยวัยเยาว์ที่เคยเป็นเจ้าของ Diamond Back FX ขึ้นมาทันทีโดยไม่รู้ตัว

หลังจากนั้นเริ่ม search ดูในบ้านเราก็ไปเจอกระทู้เก่าๆสมัย 2545 กระมัง...โดยพี่ KB พี่ Jate /N เลยเหมือนโดนจุดชนวนเข้าไปอีกเริ่มคันๆๆๆๆ....จากนั้นไปเจอกระทู้เก่าๆของคุณหน่อยมีศักดิ์ที่ลงขายของไว้...สมัยราคาน่าเหมา  Grin แต่คิดว่าเวลาผ่านล่วงเลยมาตั้ง 2ปีคงไม่เหลือแล้วมั้ง....แต่ก็ลองโทรไปปรากฎว่ายังพอมีอะไหล่บ้าง.....และนั่นคือจุดเริ่มต้นที่รู้จักกับท่านอาจารย์ มีศักดิ์...ได้คุยกับถึงเรื่องเก่าๆเกี่ยวกับ BMX เลยยิ่งทำให้รู้สึกว่าของพวกนี้มีคุณค่าและอยากจะกลับไปเป็นเจ้าของ

และนี่ก็เป็นที่มาขอการอยากมีเว็บที่เกี่ยวข้องกับสิ่งที่เรารักและชอบ....เริ่มแรกคิดกันอยู่กับท่าน PocH เอ...เราน่าจะมีเว็บไซท์เกี่ยวกับ OS BMX น้า...แกบอกว่าเอาเลยๆ....ต่างประเทศก็มีกันมานานแล้ว....มัวคิดอยู่ก็ไม่มีสักทีเพราะตอนนั้นเท่าที่รู้จักกันก็มีเพียงไม่กี่ท่านในที่นี้...เผื่อจะได้จะได้รู้จักกับท่านที่ชื่นชอบในรถ OS BMX เหมือนกันครับ

สมัยเด็กๆนั้น..การที่จะซื้ออะไหล่สักอย่างเป็นการยากมากสำหรับลูกข้าราชการอย่างผม....อะไหล่ส่วนนใหญ่ที่ได้คือซื้อต่อจากเพื่อนทั้งหมด...พอมีโอกาสตอนแก่ที่พอซื้อได้เลยไม่ค่อยยั้ง (ห้ามเลียนแบบเพราะไม่ดี  Grin)

ปัจจุบันงานหลักนั้น....เป็นพนักงานบริษัทตัวเล็กๆดูแลด้านส่งออกต่างประเทศเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์พรมครับ...งานอดิเรกก็ OS BMX นี่แหละครับ

« Last Edit: March 06, 2009, 07:29:24 AM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
petchy
Intermediate

Mahasarakham OS-BMX Club

f.fann@msn.com
Email
« Reply #26 on: March 06, 2009, 08:24:26 AM »

เป็นคนเชียงใหม่ แต่กำเนิด จำความได้ เราจะเห็นดอยสุเทพ ทุกวัน

ยามเด็กชอบปั่น BMX กันทั้งวัน ........ ชอบแอบไปดูหนังสือแผงในสุดของร้าน ....

ยามวัยรุ่น ..... ชอบขับมอเตอร์ไซค์ ตามรถสองแถว ที่สาวน้อยแก้มแดงๆ นั่งกลับบ้าน........ต่างอำเภอ

-มัธยม เรียน  มงฟอร์ต   ตอนนั้น ไม่ค่อยตั้งใจเรียน เบื่อเรียน  ถึง ม 3 ก็สอบเรียนต่อไม่ได้

-ก็ เลยไปเรียนต่อ ปวช ที่ โรงเรียนโปลิเทคนิคลานนา ตั้งใจเรียนขึ้นมาใหม่

-สอบเรียนต่อปวส ได้ ที่ ราชมงคลวิทยาเขต ภาคพายัพ เรียนภาคบ่ายครับ เรื่อยเฉื่อย เกือบไม่จบ ติด F โปรเจ็ค เสียเวลาไปอีกเทอม

-เรียนจบ ปุ๊ปก็ได้งานเลย เป็นคนโชคดี แล้วก็เบื่อ อยากเรียนต่อ ลาออกมา แบบไร้จุดหมาย ตอนฟองสบู่แตก นะครับ

-ในที่สุดก็ได้เรียนที่ พระจอมเกล้าลาดกระบัง  ไปเทอมแรกเรียนดีมาก เอ เกือบทุกตัว  ยังไม่รู้ที่เตะบอล หลังจากนั้น เริ่มเตะบอล
ทุกเย็น จน สามทุ่ม จากนั้นได้แค่ ประคองตัว จนจบ ครับ  ผมชอบเข้าห้องสมุด ยืมหนังสือไปอ่านเยอะมาก แต่ไม่เกี่ยวกับการเรียนหรอกครับ
แต่ ชอบ บรรยากาศ ห้องสมุด ที่มี ต้นทองหลางด่างอยู่ด้านหน้า .......เสาโทร ชงโค แคแสด ........

------------ ปัจจุบัน ทำงานเป็นพนักงาน ตัวเล็กๆ คนหนึ่ง .............   ไม่ไปสาย เตือนตัวเองทุกครั้งก่อนเข้านอน ---------

-เอาใจ .... คุณวัฒน์ ซ่า สะหน่อย เรื่องพระเครื่องนะครับ ....... ห้อยอยู่ องค์เดียวครับ พระคง ลำพูน สภาพสึกๆ ได้มาตอนเด็กๆ นะครับ 
-สถานที่ประทับใจ ....................อ. สะเมิง จังหวัด เชียงใหม่ เมืองที่เล็ก และเงียบ สงบ  เหลือเชื่อ ....

ชอบประวัติพี่นุ่น อ่ะ ครับ  อ่านแล้วเร้าใจสุดๆๆ

MSN : f.fann@msn.com
Tel : 084-0308720
KB
AA Pro

« Reply #27 on: March 06, 2009, 09:38:12 AM »

ผมเป็นเด็กบ้านนอก เกิดและโตที่อุบลราชธานี เรียนจบมัธยม จาก เบ็ญจะมะมหาราช แล้วเข้ามาเรียนต่อ ป.ตรี วิศวะเครื่องกล ที่พระจอมเกล้าธนบุรี (บางมด) ต่อ ด้วย ป.โท วิศวกรรมเครื่องกล จุฬาฯ และก็ทำงาน กับ บ. ใตโยต้า ไทยแลนด์ มากว่า 20 ปี ปัจจุบัน เป็นผู้บริหาร ครับ

เริ่มสนใจ บีเอ็มเอ็กซ์ ช่วงที่เข้ามาเรียนที่บางมด เพราะน้องชายเป็นนักแข่ง ต้องจัดหาอุปกรณ์ให้น้องชาย ต่อมา ก่อตั้งทีม CR Racing ตระเวณแข่งแถวภาคอิสาน จนการแข่งบีเอ็มเอ็กซ์ จางไป แต่ยังคงเก็บรักษาอุปกรณ์ อะไหล่ และจักรยานไว้ เท่าทุกวันนี้ 

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #28 on: March 06, 2009, 10:48:47 AM »

ยินดีที่รู้จัก กับ ทุกคนในเวป นะคับผม
K.tri
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #29 on: March 06, 2009, 04:15:00 PM »

สวัสดีดรับทุกท่านผมชื่อตรีครับ   เกิดกรุงเทพแถวจรัล65 ช่วงมัธยมเรียนที่ทิวไผ่งาม   ตอนนื้แหละครับที่บ้า BMX ช่วงนั้น คูวากำลังดัง   พอย้ายโรงเรียนก็วงแตกไปเล่นมอเตอร์ไฃค์   เรื่มทำงานก็ไปเล่นควอเตอร์ไมล์ที่ไทยแลนด์เชอร์กิต  เล่นคราสครอตไอ้ที่เหมือนโกคาร์ทแต่เป็นทางฝุ่นครับ  แต่ไม่ค่อยรุ่ง  ต่อมา  ธุรกิจเริ่มแย่เพราะมัวแต่แข่งรถเที่ยวกินเหล้า อาบอบนวดแต่คงไม่ทั่ว ก.ท.ม.  เหมือนพี่ธนิต  ผมติดแถว วาเลนไทนปิ่นเกล้ากลับบ้านไวดี    ตอนนี้เลยย้ายมาปักหลักอยู่เชียงใหม่  ขายเคมีเกษคร   เข้าหาธรรมชาติครับ   ตกปลาบ้าง   ตีเหยื่อปลอมบ้าง    BMX เอาไว้ขี่ลดพุงไขข้อเริ่มแย่   และขอขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยหาอะไหล่   ใครผ่านไปผ่านมาแวะมาครับจะพาเข้าไปกินเบียร์ในสวน    ยินดีมากๆครับที่ได้รู้จักทุกท่านครับ       
Pages: 1 [2] 3 4 ... 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length