Welcome, Guest. Please login or register.
April 19, 2024, 11:25:25 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ทริป อิ่มบุญ อิ่มท้อง น่องปวด ชวนปั่นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ทริป อิ่มบุญ อิ่มท้อง น่องปวด ชวนปั่นครับ  (Read 9914 times)
poommer
Novice
**

« on: September 11, 2013, 10:05:16 PM »

ขอเชิญ พี่น้องที่เคารพรักทุกท่านปั่น วันเสารืที่14/09/56

เส้นทาง บางแสน-แปดริ้ว

สถานที่ ที่จะไป

1.วัดหลวงพ่อโสธร

2.ตลาดร้อยปีเมืองแปดริ้ว

3.ตลาดบ้านใหม่

4.วัดสมานรัตนาราม

5.ตลาดน้ำบางคล้า

ผมออกเดินทางจากบางแสนตอนตี5 ถึงหน้าวัดหลวงพ่อ8โมงเช้า  ใครไม่ไหวเอารถไปเจอกันที่วัดหลวงพ่อได้ครับ

เบอร์โทรผมนะ...087-8337121  ภูมิครับ Grin Grin Grin ;Dอยากไห้มาปวดน่อง อิ่มบุญด้วยกันครับ

หลงเสน่ห์บันไดจานสลัก  รักรถกระโหลกเล็ก  !!!!!!!!
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #1 on: September 11, 2013, 10:13:08 PM »

แจ่มเลยยยยย Wink Wink Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
poommer
Novice
**

« Reply #2 on: September 11, 2013, 10:18:52 PM »

แจ่มเลยยยยย Wink Wink  Grin

Grin ;Dอยากได้สายปั่นแบบพี่เจี้ยบ พี่เอมาร่วมทริปนี้ คงซอยขากันสนุกเลยนะครับพี่ Wink Wink

หลงเสน่ห์บันไดจานสลัก  รักรถกระโหลกเล็ก  !!!!!!!!
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #3 on: September 11, 2013, 10:20:12 PM »

ปั่นดุมากครับ  Shocked Shocked Shocked ขอไห้อิ่มบุญครับ  Cheesy

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
poommer
Novice
**

« Reply #4 on: September 11, 2013, 10:21:15 PM »

ปั่นดุมากครับ  Shocked Shocked Shocked ขอไห้อิ่มบุญครับ  Cheesy

Grin Grin พี่ยังว่างมาจอยกันได้นะครับ ไม่แน่อาจปั่นไปส่งพี่ที่พระราม9555++++ Shocked

dekchai_jaidee
Novice
**

Email
« Reply #5 on: September 11, 2013, 10:38:33 PM »

ตูดระบมแน่งานนี้  Grin Grin
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #6 on: September 11, 2013, 10:59:01 PM »

Grin Grin พี่ยังว่างมาจอยกันได้นะครับ ไม่แน่อาจปั่นไปส่งพี่ที่พระราม9555++++ Shocked

ดูจากระยะทางแล้ว ผมยุ่งมากเลยครับ ลูกค้าสั่งของตั้งแต่ตี 4 ครึ่ง - 5 ทุ่ม ไม่ว่างเลยครับ อยากไปมากๆเสียดายจริงๆ

Grin Grin

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
poommer
Novice
**

« Reply #7 on: September 12, 2013, 08:35:12 PM »

ดูจากระยะทางแล้ว ผมยุ่งมากเลยครับ ลูกค้าสั่งของตั้งแต่ตี 4 ครึ่ง - 5 ทุ่ม ไม่ว่างเลยครับ อยากไปมากๆเสียดายจริงๆ

Grin Grin

น่าเสียดายจังครับ Grin Grin

poommer
Novice
**

« Reply #8 on: September 12, 2013, 08:35:57 PM »

ตูดระบมแน่งานนี้  Grin Grin

ระบมแน่นอน พี่รับรองได้ Wink Wink

Ride the Lightning
Novice
**

Email
« Reply #9 on: September 13, 2013, 08:50:48 AM »

แก๊งค์นี้ แรงจริง ๆ ครับ ไกลไม่กล้ว  Grin Grin Grin
poommer
Novice
**

« Reply #10 on: September 15, 2013, 10:17:31 AM »

พี่จง น่าจะมาด้วยนะครับ แต่เหนื่อยจริงๆ ผมจะน็อคเลยทีเดียว Grin Grin

Novice
**

Email
« Reply #11 on: September 15, 2013, 10:54:40 AM »

พี่จง น่าจะมาด้วยนะครับ แต่เหนื่อยจริงๆ ผมจะน็อคเลยทีเดียว Grin Grin
แค่คิดก็อยากป่วยแล้วครับภูมิ เอารูปมาดูหน่อยดิ  Wink
dekchai_jaidee
Novice
**

Email
« Reply #12 on: September 16, 2013, 11:02:42 AM »

การเดินทางที่แสนจะยาวไกล แต่ด้วยความตั้งใจไว้แล้วว่าจะไปให้ได้ ไม่ว่าฝนจะตก แดดจะออก ก็จะไปให้ได้ดั่งใจหวัง การเดินทางครั้งจะเป็นยังไง อย่ารอช้า มาร่วมเริ่มเดินทางไปกับพวกผมกันเลยดีกว่าครับ Grin Grin

การเดินทางครั้งนี้เริ่มออกเดินทางวันเสาร์ที่ 14 กันยายน เวลา 05.40 น.(ช้ากว่ากำหนดการ เพราะคืนวันศุกร์ดันไปปาร์ตี้ริมหาดที่บางแสน เลยทำให้หลับสบายไปหน่อย เลยตื่นสายครับ) ทริปนี้มีสมาชิกเยอะมากๆ ตั้ง 2 คนแน่ะ  555+  เมื่อพร้อมจัดเตรียมสัมภาระเรียบร้อยพวกเราก็ไม่รอช้าครับ รีบปั่นกันชนิดว่าสับแหลก เพราะเลยเวลาไปมากแล้ว กะว่าจะให้พ้นการจราจรที่หนาแน่นในช่วงเช้าในเขตเมืองชลกับช่วงอมตะ แต่แล้วก็ไม่ทัน รถเยอะมากๆครับ แถมขับเร็วอีกต่างหาก ชนิดว่าถ้าพลาดปั่นเลยเส้นขาวข้างถนนเข้าไป พร้อมโดนเสยตูดได้ตลอดเวลาเลยครับ แต่และแล้วก็หลุดช่วงอมตะมาได้ ชนิดที่ว่าเหมือนรอดตายเลยทีเดียว เส้นทางหลังจากนั้นก็ปั่นสบายๆ สภาพอากาศเป็นใจครับเมฆครึ้ม ฝนไม่ตก แดดไม่ร้อน เลยปั่นสบายมากๆครับ และแล้วก็หลุดเขตชลบุรี จนมาถึงสะพานแม่น้ำบางปะกง เลยขอแชะถาพสักหน่อย

ถ่ายรูปเสร็จพักเหนื่อยสักหน่อย ไม่รอช้าก็รีบจับจักรยานคู่ใจเดินทางต่อ ปั่นไปชมวิวข้างทางไป อาจจะไม่ใช่วิวที่สวยงามมากมายอะไร แต่ก็เป็นอะไรที่สวยงามและมีความสุขมากๆครับ ขาไปแทบจะไม่ได้พักเลย สงสัยเพราะแรงคงยังเหลือเยอะ ปั่นไปเรื่อยๆเจอร้านไอติมมะพร้าวอ่อน อดใจไม่ไหวที่จะขอลิ้มรสสักหน่อย เลยจัดไปคนละถ้วย รสชาติก็ถือว่าใช้ได้ครับ Cheesy

ก่อนจะเดินทางต่อแม่ค้าถามนี่จะปั่นไปไหนกันหราหนู อ่อจะไปวัดหลวงพ่อโสธรอ่ะครับ แม่ค้าบอกอีกนิดเดียวเองก็จะถึงแล้ว อีก 3 ไฟแดง เมื่อได้ยินแม่พูดแบบนั้นแล้วรู้สึกดีมากๆเลยครับ เอาวะจะถึงแล้วเว้ย ทำให้หายเหนื่อยทันที และแล้วในที่สุดพวกเราก็มาถึงที่หมายจนได้ครับ เวลา 09.10 น. รวมๆแล้วก็ใช้เวลาไปประมาณ 3.30 ชั่วโมงเลยทีเดียว โห!!! นานเหมือนกันนะเนี่ย Shocked Shocked Shocked

ถ่ายรูปเล่นกันสักหน่อยพอขำๆครับ  Grin Grin Grin

ถ่ายรูปยังไม่ทันหนำใจ เมฆมาครึ้มเลย อีกไม่ถึง 5 นาที ฝนก็กระหน่ำลงมาแบบไม่ยั้งเลย ทำไงล่ะทีนี้ เลยต้องขอมาหลบฝนที่ศาลาในวัดก่อนละกัน รอฝนหยุดตกอยู่นาน แต่ก็ไม่ยอมหยุดสักที เลยทำให้ต้องติดฝนอยู่ที่วัดเกือบ 2 ชั่วโมง

ทริปนี้ยังไม่จบนะครับ เดี๋ยวเย็นๆจะมาเพิ่มตอนต่อไปครับผม  Grin Grin Grin
ขอบคุณครับที่เข้ามารับชม เขียนเนื้อเรื่องอาจจะไม่ดีเท่าไร ก็ขออภัยด้วยนะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
auburn
B Pro

« Reply #13 on: September 16, 2013, 11:32:39 AM »

เจ๋งมากเลยครับ มาราธอนสุดๆ Grin

รบกวนโอนมาที่ธ. กสิกรไทย790 2 310 902 มงคล ขันธ์สันเทียะ
Novice
**

Email
« Reply #14 on: September 16, 2013, 01:47:05 PM »

เส้นบางปะกง - แปดริ้ว สิบล้อเยอะมาก ผมเคยปั่นกะเวลาไม่ถูก จากแยกบ้านโพธิ์กลับมาบางปะกง เวลาเย็น เสียวสิบล้อมาก ๆ แต่ทริปนี้ทุกท่านก็ปลอดภัยทุกคน  Grin
ทั้งน้องวี และน้องภูมิ ปั่นกันได้สุดยอดมาก ถือว่าไกลมากครับ ไว้มีเวลาจะไปปั่นเล่นบางแสนด้วย ขอเวลาเป็นช่วงเย็นน่ะครับ แถวบางแสนประมาณเนี้ยครับ  Grin Grin Grin
Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length