Welcome, Guest. Please login or register.
April 20, 2024, 02:36:22 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ทริป อิ่มบุญ อิ่มท้อง น่องปวด ชวนปั่นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: ทริป อิ่มบุญ อิ่มท้อง น่องปวด ชวนปั่นครับ  (Read 9915 times)
dekchai_jaidee
Novice
**

Email
« Reply #15 on: September 16, 2013, 01:54:21 PM »

เส้นบางปะกง - แปดริ้ว สิบล้อเยอะมาก ผมเคยปั่นกะเวลาไม่ถูก จากแยกบ้านโพธิ์กลับมาบางปะกง เวลาเย็น เสียวสิบล้อมาก ๆ แต่ทริปนี้ทุกท่านก็ปลอดภัยทุกคน  Grin
ทั้งน้องวี และน้องภูมิ ปั่นกันได้สุดยอดมาก ถือว่าไกลมากครับ ไว้มีเวลาจะไปปั่นเล่นบางแสนด้วย ขอเวลาเป็นช่วงเย็นน่ะครับ แถวบางแสนประมาณเนี้ยครับ  Grin Grin Grin

ใช่ครับพี่จง รถเยอะมากๆครับ แล้วแถวบ้านโพธิ์ดันกำลังทำทางอีกด้วยครับ เละเลยทีนี้ มอมแมมไปทั้งตัวเลยครับ ยังไงว่างๆก็มาปั่นด้วยกันที่บางแสนนะครับ พร้อมต้อนรับและพาทัวร์เสมอครับผม Grin Grin
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #16 on: September 16, 2013, 01:56:56 PM »

มีโอกาส คงได้ร่วมทางกันนะ Grin Grin Grin

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
nostoon
Expert

แก๊งบางใหญ่

« Reply #17 on: September 16, 2013, 02:00:07 PM »

อิ่มบุญเลยครับ สาธุ -/l\-  Grin Grin Grin

...OS-bmx @Nonthaburi...

...เด็ก...... ทางเรียบ...
poommer
Novice
**

« Reply #18 on: September 19, 2013, 11:01:55 PM »

ทริปนี้ พิสูจน์ใจเลยก้ว่าได้ครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน ทั้งระยะทาง สภาพอากาศ การจราจร แต่ประสบการณ์ข้างทาง ทำไห้ผมและวี มีความสุขมากครับ ขอกราบหลวงพ่อโสธรที่ทำไห้เราเดินทางปลอดภัย ทั้งไป ทั้งกลับ รถไร้ปัญหา ....ทริปหน้า เขาเขียว เกาะสีชัง ตุลา 56 Grin Grin ;Dเชิญพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ

หลงเสน่ห์บันไดจานสลัก  รักรถกระโหลกเล็ก  !!!!!!!!
Novice
**

Email
« Reply #19 on: September 24, 2013, 08:14:12 PM »

มาต่อจากตอนที่แล้วกันดีกว่าครับ หลังฝนหยุดตกแล้ว ก็มีการเปลี่ยนแผนการเดินทางนิดหน่อย จากตอนแรกที่ตั้งใจไว้จะไปหลายที่มากๆ แต่เวลาคงไม่พอแน่ๆ จึงตัดสินใจปิดทริปนี้ด้วยการไปเที่ยวตลาดบ้านใหม่เป็นที่สุดท้ายครับ

แล้วก็หาไรกินเติมพลัง ด้วยก๋วยเตี๋ยวต่อชาม

ต่อด้วยนั่งชมวิวริมแม่น้ำสักหน่อย

เดินไปเดินมาได้ได้นี่ติดไม้ติดมือกลับบางแสน

ก่อนจะกลับขอแชะภาพแบบหล่อๆสักคนละช็อตแล้วกัน

ขากลับเจอวิวสวยตรงไหนก็ไม่พลาดที่จะหยุดแชะภาพสักช็อตสองช็อต

ขากลับเหนื่อยเป็นบ้าเลยครับ กระหายน้ำเอาซะเหลือเกิน สปอนเซอร์สักหน่อยแล้วกัน Grin

ปั่นตั้งนานพึ่งจะถึงสะพานบางปะกงเองหราเนี่ย นึกแล้วเพลีย!!!!  Undecided Undecided Undecided

เห้อ!!!!รอช้าไม่ได้แล้วแบบนี้ รีบไปต่อดีกว่า เดี๋ยวจะมืดเอาซะก่อน และแล้ว ก็เข้าเขตชลบุรีสักทีดีใจเป็นบ้าเลย แบบว่ากูรอดแล้วเว้ยยยยยย Grin Grin

และแล้วก็มาถึงบางแสนได้โดยปลอดภัย พร้อมกับสภาพที่เละเทะ เลอะเทอะ มอมแมม ทั้งคนและรถ Cry Cry Cry

ขากลับพวกเราใช้ระยะเวลาประมาณ 4.30 ชั่วโมงเลยทีเดียว รวมระยะทางจาก ม.บูรพา-วัดโสธร-ตลาดบ้านใหม่-ม.บูรพา ก็น่าจะร่วมๆ 110 กิโลเมตรกว่าๆได้

ทริปนี้คงเป็นทริปที่ผมจดจำไปอีกนาน เพราะได้ทำในสิ่งที่ไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าจะไปเที่ยวที่มีระยะทางไกลขนาดนี้ด้วยการปั่นจักรยานแบบไป-กลับ มันเป็นประสบการณ์ชีวิตที่ล้ำค่ามากครับ

ขอบคุณนะครับที่เสียสละเวลาเข้ามารับชม Grin Grin
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #20 on: September 24, 2013, 08:17:45 PM »

เห็น ก๋วยเตี๋ยวเรือ ไม่ได้ เลยเรา  หิว ทันที  Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Ride the Lightning
Novice
**

Email
« Reply #21 on: September 25, 2013, 08:18:06 AM »

ทริปนี้สองคนทั้งหมด 5555 ขอให้รักกันนาน ๆ น่ะน้องวี น้องภูมิ  Grin Grin Grin Grin Grin Grin ไว้ได้ร่วมงานไปปั่นกันอีก  Wink Wink Wink Wink
Novice
**

Email
« Reply #22 on: September 25, 2013, 11:34:24 AM »

ทริปนี้สองคนทั้งหมด 5555 ขอให้รักกันนาน ๆ น่ะน้องวี น้องภูมิ  Grin Grin Grin Grin Grin Grin ไว้ได้ร่วมงานไปปั่นกันอีก  Wink Wink Wink Wink

จริงๆอยากไปหลายๆคนนะครับพี่จง ชวนหลายคนมากๆ แต่พอชวนแล้วแต่ละคนร้องหยีกันหมด ส่ายหน้ากันเป็นแถวเลยครับ สุดท้ายเหลือแค่ 2 คน Grin Grin
Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length