Welcome, Guest. Please login or register.
March 28, 2024, 04:55:27 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  รวมรถยอดนิยม / Favourite Bikes Corner (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  DiamondBack Lover
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 14 Print
Author Topic: DiamondBack Lover  (Read 118984 times)
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« on: March 13, 2009, 10:58:39 PM »

เห็นมี SE lover ,Kuwa Lover, Pioneer lover แฟนๆเจ้างูหางกระดิ่ง DiamondBack คู่กัดเจ้าพังพอน Mongoose มาโชว์รถเหมือนเค๊าบ้างดีก่า ใน DiamondBack Lover  Tongue

เพราะในบ้านเราก็มีเจ้างูนี้ไม่น้อยหน้ายี่ห้ออื่น แถมยังเป็นตำนานสำหรับนักขี่ในบ้านเราด้วย Grin

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Dirty old man
Expert

« Reply #1 on: March 13, 2009, 11:54:23 PM »

ดีครับอยากเห็นครับพี่   Grin
ขอชมหรือนำมาลงของเเท้ๆจากญี่ปุ่นนะคับหรือของอเมริกามาโชว์กันนะคับ .. ..ไม่ใช่ว่าไม่ชอบของไทยเเต่ไม่ชอบของก็อปปี่้คับ
(ลิกขะสิด ละเมิดกันเก่งคับ..)
ตอนเด็กๆถูกหลอกซื้อเพรมไดมอนเเบล็กไทย เเถมล้อ ACS ก็อบปี้อีกครับ Sad
(เลยเป็นความฝังใจว่าถ้าสามารถซื้อเองๆของเเท้ดีีก่า ปลอมก็อปปี้อย่างไรก็ไม่เเท้คับ....)
ผมว่าของเเท้มีคุณค่ามากกว่า ถึงเเม้จะเเพงก่าเน่าก่า  Cheesy เหมือนซื้อนาลิกาปลอมมาใส่เเละใส่ไปหลอกคนอื่นได้ เเต่หลอกตัวเองไม่ได้ครับ..
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #2 on: March 14, 2009, 12:57:48 AM »

ผมว่าคงต้องยอมเปิดใจหน่อยครับ โชว์มาเหอะครับทั้ง ปลอม จริง นอก ใน เก๊ เทียม กระโหลกเล็ก กระโหลกใหญ่ เพราะของแท้ๆน่าจะมีนับตัวได้เลย แต่ตอนนี้ก็เริ่มมีสั่งมาจาก e-bay หลายตัวแล้วเหมือนกัน

ปล. ใน SE Lover ก็มีตัว Clonning หลายตัวนะครับ ดูกันหลายๆแบบดีกว่า คนเล่นใหม่จะได้มีความรู้

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
kaweepong
AA Pro

« Reply #3 on: March 14, 2009, 12:59:27 AM »

เฟรม DB FX กับ ตะเกียบ Tange ARX แฮน DB Cr-Mo Japan

« Last Edit: March 14, 2009, 01:52:05 PM by kaweepong » Logged
Jame
AA Pro

« Reply #4 on: March 14, 2009, 01:18:00 AM »

ขอ DB มาปั่นเล่นหน่อยสิพี่เก๋ง Grin

For Love Or Money
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #5 on: March 14, 2009, 09:13:30 AM »

มันเป็นของ ลอกเลียนแบบของจากเมืองนอก  Cry แต่มันเป็นของแท้ในเมืองไทยครับ  Grin สมัยก่อนกฎหมายลิขสิทธิ์ มีเฉพาะในแต่ละประเทศ ไม่ครอบคลุมถึงประเทศอื่นๆ โรงงานบ้านเราก็ก๊อบปี้กันเกือบทุกโรงงาน แถมบางโรงงานยังไปจดลิขสิทธิ์ไว้อีกด้วย กันบริษัทอื่นลอกแบบ(ทั้งๆที่ไปลอกเขามาอีกต่อหนึ่ง Grin) ซึ่งสามารถจดได้และถูกต้องตามกฎหมายในสมัยนั้นด้วย(ปัจจุบันไม่สามารถทำได้อีกแล้วเพราะมันผิดกฎหมาย ทำให้หายากนี่ก็อาจเป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ต้องมาเสาะหากันเพราะมันหายากแล้ว) พีเคของร่วมเจริญจึงต่างจากพีเคเฟรสสัน เพราะไม่กล้าละเมิดลิขสิทธิ์  พี่หรั่งตอนเด็กๆโชคไม่ดีโดนหลอกให้ซื้อของปลอม แต่ผมและเพื่อนๆตอนเด็กอีกหลายคนเต็มใจให้หลอก เพราะไม่มีปัญญาซื้อของแท้ๆจากเมืองนอกครับ อย่าว่าแต่ซื้อตัวถังแท้เลยครับ ยางแตกยังปะแล้วปะอีกจน แทบไม่เห็นเนื้อยางเดิม  Cry ในos bmx thailand แทบทุกคนตอนนี้ผมคิดว่าอย่างน้อยๆก็ต้องมี ของแท้บ้านเราคนละตัว2ตัว เรียกของปลอมมันบาดใจคนจนครับ Cry ตอนเด็กๆได้แต่มองคนที่มีของแท้ โตขึ้นก็ยังได้แต่มองเหมือนเดิม แล้วแต่บุญบารมี ตอนนี้มีเงินก็ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆ Cry แล้วแต่มุมมองครับไม่ได้ขัดแย้งอะไรถ้ามีก็ดีครับ ถ้าไม่มีก็ขี่ของบ้านเรากันไปก่อน ยังไงก็ขอบคุณพี่หรั่งที่ให้ข้อมูลและนำรูปรถสวยๆมาให้ชมกัน ส่งรูปมาให้ดูกันอีกนะครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
Dirty old man
Expert

« Reply #6 on: March 14, 2009, 10:19:50 AM »

ขอบคุณครับ กระจ่างไปเลยครับ.. :Dสำหรับข้อมูล เพราะตอนเด็กๆเพื่อนๆก็มาวิเคราห์กันจากหนังสือ บ้าง เพราะร้านเค้าอยากขายของอยู่เเล้ว
บอกว่าของเเท้ไปหมด สมัยก่อนนั้น ซื้อของหาอะไหล่ได้ต้อง made in Japan เอาว่าเชฟไว้ก่อนครับ Wink
เดี่ยวไปหาข้อมูลเเปลกมาให้ดูอีกครับ เเบบ ว่ารถ BMX เเบรนดังๆMade in Thailand
(เเต่ไม่เขียนในสมัยนั้นไปอยู่ในมือฝรั่งกันครับ)
ผมกลัวอย่างเดียวว่าฝรั่งเล่นOS BMXที่ไปซื้อต่อกันมาราคาเเพงไม่พอพอไปเช็ดดูเเล้ว เจอของทำในไทย
กลัวจะเกิดปัญหาทีหลังครับ..ราคาถูกๆ100เหรียญไม่เท่าไรเเต่ราคาไปมากกว่าโน้นจะเสียสิคับ..
เพราะ อิมเมจเมืองไทย เวลาไปดูตลาดสวนลุมหรือจตุจักีร เเบรน์ดังๆขายกันเกลื่อนอะ.. Roll Eyes
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #7 on: March 14, 2009, 12:43:42 PM »

กะอยู่แล้วต้องมีกระทู้ไดม่อนแบ็ค เลิฟเว่อร์ Grin ของไทยรุ่นแรก กระโหลกเล็ก สภาพNOS

กำลังเร่งประกอบอยู่ครับ คาดว่าจะสำเร็จเร็วๆนี้

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #8 on: March 14, 2009, 12:51:49 PM »

ไดม่อนแบ็ค ไทยโครโมลี่รุ่นแรก คัสต้อมบิ้ว คันนี้ที่ปั่นไปยิ้มไป Grin

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #9 on: March 14, 2009, 02:40:56 PM »

ก็คงต้องปั่นไปยิ้มไปแหละครับคุณพจน์ เพราะรถสีดุเหลือเกิน ถ้าปั่นไปแล้วไม่ยิ้มมีหวังโดน....แน่ๆ Grin Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #10 on: March 14, 2009, 07:33:05 PM »

สีคันของพี่ PocH สวยมากคับ ชอบๆๆๆ อยากเห็นเป็นคันเร็วๆๆจังคับ
ao_bmx
AA Pro

Email
« Reply #11 on: March 15, 2009, 03:07:36 AM »

ชอบมากกกกกกกกกก
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #12 on: March 15, 2009, 03:59:27 AM »

รัก DB มากๆครับ (แต่รัก SE มากกว่า) ขอสมัครด้วยคนครับ Cheesy
« Last Edit: March 15, 2009, 04:02:20 AM by ton » Logged

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
chao chao
AA Pro

« Reply #13 on: March 15, 2009, 07:23:37 AM »

สมัยก่อนกว่าจะมีรถจักรยานได้ขับซักคันยากมากแล้วเราก็ไม่รู้ว่ายี่ห้อนี้แท้หรือก็อปหรอกครับประกอบเสร็จได้ขี่ก็ดีใจแล้วโน่นแน่พอโตขึ้นมาอายุ 16-17ถึงเรียนรู้จากหนังสือจักรยาน bmxทำให้รู้ว่าของแท้ๆเป็นอย่างไรแต่ผมเชื่อว่าเด้กไทยหลายคนก็ไม่มีปัญญาซื้ออยู่ดีถ้าพ่อแม่หรือผู้ปกครองไม่สนับสนุน (พ่อเชาครับ)
oscar
Novice
**

« Reply #14 on: March 16, 2009, 01:19:47 AM »

หมายเหตุ:ขอบคุึณ คุณนะ Admin มากๆเลยครับ สำหรับเจ้างูตัวนี้
« Last Edit: March 16, 2009, 01:24:47 AM by oscar » Logged
Pages: [1] 2 3 ... 14 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length