Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 01:45:01 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  MY 1987 GT PROFREESTYLE TOUR "2014 TRIBUTE TO THE CHILDHOOD TOUR"
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 [3] Print
Author Topic: MY 1987 GT PROFREESTYLE TOUR "2014 TRIBUTE TO THE CHILDHOOD TOUR"  (Read 15461 times)
เชอรี่ปั่น
Novice
**

freestyle เลย...พักนี้

« Reply #30 on: June 28, 2014, 03:53:59 PM »

ผมดูแล้ว ผมมีความสุขตามไปด้วยเลยครับ ทำเองขี่เอง มันเป็นเรื่องราวที่น่าจดจำมากๆครับ มันทำให้ผมกระหายกับการประกอบ BMX ขึ้นมาอีกครั้ง หลังจากยุงๆอยู่กับงานมานาน..ส่วนตัวชอบ GT อยู่แล้ว..สวยครับ.. Grin
ขอบคุณครับพี่  Wink
ผมเองก็ตั้งใจอยากจะบันทึกความรู้สึก และภาพจำในวัยเด็กไว้กับรถคันนี้ให้ได้มากที่สุดครับ  Wink
เพราะ GT รุ่นนี้มันเป็นรถที่เคยไปไหนไปกันสมัยเด็กๆ จำได้ว่าสนุกกับมันมากครับ  Grin

I LOVE OSBMX
เชอรี่ปั่น
Novice
**

« Reply #31 on: June 28, 2014, 04:00:39 PM »

ชอบมากเลยคับ อยากประกอบรถได้ยังงี้มั้งจัง  Grin
ขอบคุณครับ  Wink

ทำรถคันนี้ ผมได้เรียนรู้เลยว่า...
ประกอบรถขึ้นมาคันนึงนี่ต้องใจเย็นๆ
ใจร้อนไม่ได้เลยครับ...
เพราะมันมีรายละเอียดเต็มไปหมด  Wink

เชอรี่ปั่น
Novice
**

« Reply #32 on: June 28, 2014, 04:04:16 PM »

ชอบมากเลยทั้งรถทั้งห้อง garage kit  Grin
ขอบคุณครับ
ห้อง garage kit เป็นไอเดียของ ผบ.ทบ. ครับ
(ที่ต้อนให้ผมย้ายเอาจักรยานและอะไหล่ต่างๆออกไปไว้นอกบ้าน.....(ฮา)  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เชอรี่ปั่น
Novice
**

« Reply #33 on: June 28, 2014, 04:09:21 PM »

เก่งมากเลยครับ

ผมชอบกระทู้แบบนี้จัง มีเรื่องราว พร้อมรูปสวย ๆ และที่มา ที่ไป แต่ละขั้น แต่ละตอน น่าติดตาม เยี่ยมครับ...

ขอบคุณครับพี่ธนิต

อยากให้การทำรถคันนี้มันมีประโยชน์กับท่านอื่นๆ ด้วยน่ะครับ
เพราะผมเองก็ได้รับคำแนะนำและช่วยเหลือจากหลายๆท่านมาครับ
เผื่อใครอยากทำแบบนี้ จะได้เอาข้อมูลไปใช้ประโยชน์ได้  Wink

เชอรี่ปั่น
Novice
**

« Reply #34 on: June 28, 2014, 04:13:21 PM »

แบบนี้เลยที่เค้าเรียกว่า " ส่งการบ้าน " Grin Grin

บรรยายแบบนี้ผมว่ามันดีนะครับ ผ่านกระบวนการขัด ๆ ถู ๆ ไถ ๆ แบบใดบ้าง Cheesy

ทำให้รู้ว่าเราไม่ได้จักรยานที่เราชอบมาง่ายๆ ทุกอย่างมันมีที่มา สุดยอดครับพูดเลย !! Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ขอบคุณครับ Wink

ถูกต้องเลยครับ...ไม่ง่ายเลยสำหรับผมและรถคันนี้
ทำรถคันนี้เสร็จ...ผมเข้าใจคนที่ชอบหาซากรถมาทำเลยครับ... Grin

KK
AA Pro

« Reply #35 on: August 25, 2014, 01:18:33 AM »

สนุกมากครับพี่เจมส์ ตามดูขาจานอันนี้มาตั้งนานนนนนนนนนนนนน ............. Grin Grin Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
เชอรี่ปั่น
Novice
**

« Reply #36 on: August 29, 2014, 05:44:04 AM »

สนุกมากครับพี่เจมส์ ตามดูขาจานอันนี้มาตั้งนานนนนนนนนนนนนน ............. Grin Grin Grin
Grin ขอบคุณครับ KK - แอบหวังว่าสักวันคงได้ขาจาน power series ตัวจริงมาชื่นชมบ้างครับ

KK
AA Pro

« Reply #37 on: September 03, 2014, 01:24:20 AM »

Grin ขอบคุณครับ KK - แอบหวังว่าสักวันคงได้ขาจาน power series ตัวจริงมาชื่นชมบ้างครับ
ขอให้ได้ไวๆครับ  Grin Grin Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
Pages: 1 2 [3] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length