Welcome, Guest. Please login or register.
April 25, 2024, 05:14:08 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  Before & After (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  PIONEER freestyle ดอนเมือง
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: PIONEER freestyle ดอนเมือง  (Read 10435 times)
KK
AA Pro

« on: September 03, 2014, 02:23:03 AM »

ขออนุญาติเริ่มใหม่นะครับ อันเก่าดูได้ลำบากจริงๆ

สมัยเด็กๆผมอยากได้ GT มากๆ และจนตอนนี้ก็ยังไม่มี

พอดีว่า มีสหายท่านนึงได้ตัดสินใจส่ง เจ้าเฟรม PIONEER freestyle มาให้ผม
ผมเห็นว่าเจ้าเฟรมตัวนี้ ลักษณะเหมือนว่าถอดแบบ(แบบเพี้ยนๆ)จาก GT มาเลย
ก็เลยรับไว้ และตั้งใจว่าจะทำมันให้ดี ชนิดที่ว่า "เฟรมไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก"

มาชมการให้ชีวิตมันกันครับ

เริ่มต้นตอนได้มา สภาพดีมากครับ ทั้งบุบ ทั้งสนิม ทั้งสีที่ทาพอกมา

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
KK
AA Pro

« Reply #1 on: September 03, 2014, 02:40:57 AM »

จัดการลอกสีเบื้องต้นก่อน ถอดจานเกะกะๆออกไป  เก็บสติ้กเก้อเอาไว้ถอดแบบก่อน

จากนั้นก็ทำการถอดแบบสติ้กเก้อซะ

แล้วสั่งทำออกมาได้เป็นแบบนี้ ปิ้งงงงง!!!!! สวยงามตามสไตล์ เคเค(คือไม่ได้สวยมาก)

แล้วก็จัดการถอดทุกสิ่งอย่างออก ดีที่ถอดได้ไม่ยากเย็นเท่าไหร่
จากนั้นทำการล้างทำความสะอาด พาไปนอนอาบแดดให้ผิวเกรียมๆหน่อย

KK
AA Pro

« Reply #2 on: September 03, 2014, 02:46:03 AM »

หลังอาบน้ำที่รัชดา นอนอาบแดดที่ ไมอามี่ จนเกรียมได้ที่แล้ว......ก็เอามาแขวน
เตรียมตัวใส่สูทหล่อ ไปงานเลี้ยง

เริ่มจากชั้นแรก รองพื้นเกาะเหล็กก่อนเลย

เมื่อแห้งดีแล้วก็ตามด้วย ชั้นต่อมา รองพื้นสีขาว เพื่อให้สีจริง เด้ง เบบี้เด้ง เบบี้

KK
AA Pro

« Reply #3 on: September 03, 2014, 02:56:01 AM »

ถึงเวลาใส่สูทละ

ผมเข้าใจดีว่า PIONEER ตัวนี้ในยุคนั้น จะเป็นสีโครมเมี่ยมทั้งหมด

แต่.........
มันไม่เฟี้ยวพอ สำหรับวัยรุ่นสุดจี๊ดอย่างผม ผมจึงเลือกทำสี
ในตอนแรก ผมกะว่าจะทำสีดำ ดุดันๆ ดำๆทั้งคัน .... แต่เมื่อได้คุยกับรุ่นใหญ่ท่านนึง

( ตัวอย่าง บทสนทนา ในโมเม้นท์นั้น)

ผม      : "พี่ครับ ผมจะทำสีดำดีป่ะ"
รุ่นใหญ่ : "ไม่ได้ มันหลงยุค ยุคนั้นต้องสีๆเด่ะ เอ็งไม่รู้รึไง"
ผม      : "อ๋อ!!! ครับๆๆ ต้องหวานๆ แบ๊วๆ ฟรุ้งฟริ้งๆ ป่ะฮะ"
รุ่นใหญ่ : "เออ แล้วแต่ชอบเลย จะเอาสีอะไร แต่ต้องหวานๆ หวานแบบหน้าพี่เลย เข้าใจ๋!!"
ผม      : "ครับๆๆๆๆ ขอบคุณครับพี่"

ผมจึงเลือกใส่สูทสีนี้ ให้กับเจ้า PIONEER freestyle

KK
AA Pro

« Reply #4 on: September 03, 2014, 03:01:29 AM »

รวมถึง แฮนด์และตะเกียบด้วย แต่...

เจ้าสองชิ้นนี้ ผมลืมถ่ายขั้นตอนแรกๆไว้ เพราะตอนนั้นอยากทำมากละ
ประกอบกับ ฝนตกบ่อยๆ จะพ่น จะถ่าย เด๋วฝนตก แดดออก
เลยกลายเป็นว่า ไม่ได้ถ่ายไว้เลย ( คนไม่มีพื้นที่ ทำในสถานที่ราชการ(ข้างถนน)ก็อย่างเงี้ยแหละครับ)

เอาเป็นว่า ใส่สูทเลยละกัน

KK
AA Pro

« Reply #5 on: September 03, 2014, 03:07:37 AM »

จากนั้น กลับมาดู เครื่องสำอางค์ที่เตรียมไว้แต่งหน้า แต่งตากัน

บางอย่างยังไม่ดี บางชิ้นยังไม่โดนใจ เอาเป็นว่า กองๆรวมไว้ก่อน
เด๋วค่อยเปลี่ยนแปลงทีหลัง... ก็ยังไม่สาย

ดูใหม่หน่อยเนี่ยก็ คอ สปินเทค ที่ทำสีใหม่เอง ทำสติ้กเกอร์แปะเอง ใช้เอง แจ่มมม........

เฮ้อ!!!! เก่าทุกชิ้นเลย เทียมทุกชิ้นด้วย

KK
AA Pro

« Reply #6 on: September 03, 2014, 03:23:56 AM »

หลังจากนั้นได้ไม่นาน ผมได้บังเอิญคุยกะรุ่นใหญ่ อีกท่านนึง

( ตัวอย่างบทสนทนา ในโมเม้นต์นั้น )

ผม                  : "ครับพี่ เอ่อ...พี่พอจะมีน๊อตคอป่ะครับ ผมจะเอามาใส่คอกากๆ"
รุ่นใหญ่อีกท่านนึง : "เด๋วพี่ดูให้นะ น่าจะมี เออ!!พี่มีของคอสปินเทคด้วย ไม่รู้ใช้ได้มั้ย เอาไปลองดูนะ ให้ฟรี"
ผม                   : "จริงป่าวครับพี่ แจ๋วเลย ขอบคุณมากครับ"
รุ่นใหญ่อีกท่านนึง : "ไม่เป็นไร พี่เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ ให้เคเคดีกว่า เป็นไงหล่อม่ะ ธรรมดา!!พี่ชินละ ใครๆก็พูด "
ผม                   : "ครับๆ ละ...ละ..หล่อ หล่อครับ" ( -__-'') 

นี่ครับ ของขวัญสื่อรักแทนใจ จากรุ่นใหญ่อีกท่านนึง

KK
AA Pro

« Reply #7 on: September 03, 2014, 03:26:18 AM »

แล้วยังไงจะมา update อีกในโอกาสต่อไปนะครับ

(ขอบคุณที่สละเวลา มาอ่านซีรีย์เพี้ยนๆของผมครับ)

auburn
B Pro

« Reply #8 on: September 03, 2014, 08:45:03 AM »

เบรคอย่างเจ๋งครับบบบ Cheesy

รบกวนโอนมาที่ธ. กสิกรไทย790 2 310 902 มงคล ขันธ์สันเทียะ
KK
AA Pro

« Reply #9 on: September 04, 2014, 02:04:35 AM »

ขอบคุณครับ พอได้นะครับ ...... Grin Grin Grin

เสี่ยวหงษ์
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #10 on: September 04, 2014, 04:55:02 AM »

ขอบคุณครับ พอได้นะครับ ...... Grin Grin Grin
[/quote ดีมาก คับ ตามภูมิประเทศ คับ!!!
lanie666
Intermediate

Email
« Reply #11 on: September 11, 2014, 03:52:43 PM »

รอชมครับ  ดูจากของที่จะใส่ น่าจะตั่งใจทำครับ สวยแน่ๆ.. Wink Wink Wink

T - 0812911585
no_ues
Intermediate

« Reply #12 on: September 18, 2014, 07:15:21 AM »

ไม่ธรรมดาเลยครับพี่  Grin

ธนาคารไทพาณิชย์
สาขาเดอะมอลล์ บางแค
นาย ณรงค์ศักดิ์ ปัทมะสังข์
162-252469-8
KK
AA Pro

« Reply #13 on: October 19, 2014, 03:28:12 PM »

มาต่อกันเลยครับหลังจากหายไปนาน
ตามสัญญาครับ คันนี้ โชว์คนใน "บ้านเรา" ก่อนที่ใดในโลกครับ

ขอบคุณ จิ๊กซอล ชิ้นต่อมาจากพี่ โก๋บอย ปากเกร็ดด้วยครับ

KK
AA Pro

« Reply #14 on: October 19, 2014, 03:32:26 PM »

มาลองใส่คอที่ผมบิ้วมาใหม่ ทำสีใหม่ สติ้กเก้อใหม่ ดูเข้าท่าแฮะ สีเข้ากันกับรูปลอกชุดสติ้กเก้อที่เฟรมเลย
พร้อมด้วยชุดโรเตอร์สีเงิน

จากนั้นก็หลักอานหูจับ ดูเข้ากันกับแนว ฟรีสไตล์เล่อ มากๆ

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length