Welcome, Guest. Please login or register.
April 19, 2024, 05:21:36 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  มุมเพื่อนช่วยเพื่อน (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ล็อคคอ Tange ดำ, แดง, น้ำเงิน
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 4 Print
Author Topic: ล็อคคอ Tange ดำ, แดง, น้ำเงิน  (Read 17099 times)
Thanit
Moderator
AA Pro

« on: January 27, 2015, 11:15:52 AM »

"มาช้า ยังดีกว่า ไม่มา"
"ได้มาแค่ 3 สี ยังดีกว่า ไม่ได้ซักสี"

ผมเหมาล็อคคอ Tange มาครับ มี 3 สี ดำ, แดง และน้ำเงิน จำนวนรวมกันหนึ่งร้อยอัน
เป็นของเก่าเก็บ ยังไม่เคยใช้งาน nos nos สภาพแพ็คเกจสมบูรณ์เกือบทุกอัน   

ขออนุญาตตั้งราคาขาย ที่อันละ 400 บาท แต่ต้องมารับเอง หรือฝากใครมารับ
สถานที่รับของสะดวกสุดก็ SCB Park Plaza (ธ.ไทยพาณิชย์ สำนักงานใหญ่) สี่แยกรัชโยธิน

ใครอยากจะซื้อไปใช้งาน, เก็บสะสม, เอาไปขายต่อทำกำไร, ไปถมที่
หรือไปปาหัวหมา ซักกี่อัน ก็สุดแล้วแต่เลยครับ

อยากจะบอกว่า ราคานี้ เป็นราคาที่ถูกกว่าเมื่อหกปีก่อน ที่ผมซื้อมาจากอังกฤษหลาย ๆ ล็อต
ตอนนั้นล็อตแรก ๆ ราคาอันละ 500 บาท รวมค่าส่ง ปณ. แล้ว
พอค่าเงินปอนด์แข็งขึ้น ราคาก็ปรับขึ้นมาเป็น อันละ 500 บาท บวกค่าส่ง ปณ. ต่างหาก
และอยู่ที่ราคานี้ จนกระทั่งของหมดเกาะ รวมจำนวนเฉพาะล็อคคอ ร่วมร้อยกว่าอันได้

ผมเคยฝันนะครับ ว่าซักวัน ผมจะได้เหมาอะไหล่ OS BMX สภาพ nos nos แบบนี้ ซักอย่างนึง
มาแบ่งขายให้กับเพื่อนสมาชิก ในราคาเดิม ที่ผมเคยขายเมื่อ 5-6 ปีก่อน
ไม่น่าเชื่อจริง ๆ ครับว่า วันนี้ ฝันลม ๆ แล้ง ๆ ของผม มันจะกลายเป็นความจริงขึ้นมาได้
(เขียนได้โคตรหล่อเลยกู อ่านแล้วหมั่นไส้ไหมครับ...)

สำหรับคนที่อยู่ไกล อยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สามารถมารับของได้จริง ๆ ต้องการให้ผมส่งให้
ผมขอคิดราคาอันละ 500 บาท รวมค่าจัดส่ง ปณ. ลงทะเบียน
จะซื้ออันเดียว ห้าอัน สิบอัน หรือยี่สิบอัน ผมก็คิดอันละ 500 บาท สำหรับส่งทาง ปณ.
(เหตุผลหลักคือ ผมไม่อยากส่งให้ครับ มันเสียเวลาทำงานผม)

ราคาที่ผมลงขายนี้ เป็นราคาเดียว เท่ากันหมด ไม่ว่าจะเป็นทั้งทางหน้าไมค์ หลังไมค์ คนวงใน วงนอก
ทั้งขาใหญ่ ขาลีบ ขาเล็ก หรือจะเป็นสายปั่น สายเก็บ สายเมา สายแข็ง สายอ่อน ฯลฯ

โพสต์แจ้งสีและจำนวนที่ท่านต้องการซื้อได้ในกระทู้นี้ หรือแจ้งทาง pm แล้วแต่ท่านสะดวกใจ
ผมขออนุญาตใช้สิทธิขาดในการจัดลำดับก่อนหลัง กรณีของจำนวนไม่พอในบางสีนะครับ

คิดให้ดี ๆ หาข้อมูลให้เยอะ ๆ หัดวิเคราะห์และแยกแยะ ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อของ
ความเห็นคนอื่นรับฟังได้ แต่ไม่จำเป็นต้องเชื่อและทำตาม เพราะเงินที่ซื้อของ มันเป็นเงินของคุณเอง

หากมีข้อสงสัยรบกวนสอบถามทาง pm สะดวกสุดครับ

ขอบคุณครับ / ธนิต

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: January 27, 2015, 11:16:12 AM »

FAQ

จริง ๆ มีเข้ามาหลายคำถาม แต่ผมขออนุญาตตอบคำถามที่ฮิตที่สุด คำถามเดียวนะครับ

พี่ขายราคานี้ ได้กำไรไหมครับ?
  ตอบ:
  ขายราคานี้ ผมก็ยังได้ส่วนต่างอยู่บ้างครับ แต่ไม่ได้มากมายอะไร หลาย ๆ คนก็ทราบราคาที่คนขายลงขายดี
  ผมไม่ได้เจตนาจะเหมามาขายเอากำไร ในเชิงธุรกิจ เพราะ OS BMX คือสิ่งที่ผมรัก และชื่นชอบ
  ท่านที่ซื้อของผมไป ก็ล้วนเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ที่รักและชื่นชอบใน OS BMX เหมือนกับผมทั้งนั้น
  ในชีวิตการทำงานผม มันมีแต่เรื่องของธุรกิจ ผลประโยชน์ มากจนเกินพอแล้วครับ... Grin Grin Grin

« Last Edit: January 27, 2015, 11:34:30 AM by Thanit » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
filmpunx193
Expert

/-* We are the problem *-/

Email
« Reply #2 on: January 27, 2015, 11:21:09 AM »

เอาสีละอันชุดนึงครับ เดว pm ไปครับ

http://www.facebook.com/filmnewschool

เลขบัญชี 057-2-40778-1 ธ.ทหารไทย
สาขา กองบัญชาการกองทัพอากาศ
บัญชี ศกลพงศ์  กอบอาษา โทร.086-095-5061
xmilomilomilox
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #3 on: January 27, 2015, 11:29:08 AM »

น้ำเงิน 1  ดำ 1 ครับ
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #4 on: January 27, 2015, 11:29:21 AM »

รับ สีละ สองอันครับ พี่ธนิต

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Ride the Lightning
Novice
**

Email
« Reply #5 on: January 27, 2015, 11:30:58 AM »

รบกวนพี่ธนิตอีกแล้วครับ ขอ ดำ+แดง+น้ำเงิน 4 ชุด = 12 ตัวครับ
ไปรับของเองครับพี่
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
gocarwash
A Pro

« Reply #6 on: January 27, 2015, 11:37:25 AM »

ขอบคุณครับพี่ อิอิ  Grin Grin

ธ.กสิกร 760-2-33299-8
กรุงเทพ 065-0-17872-6

จุมพล ดำรงพงษ์
filmpunx193
Expert

/-* We are the problem *-/

Email
« Reply #7 on: January 27, 2015, 11:40:41 AM »

จองให้นัดจันทรบุรีอีก สีละอันชุดนึงครับ

http://www.facebook.com/filmnewschool

เลขบัญชี 057-2-40778-1 ธ.ทหารไทย
สาขา กองบัญชาการกองทัพอากาศ
บัญชี ศกลพงศ์  กอบอาษา โทร.086-095-5061
kajokman
*

Email
« Reply #8 on: January 27, 2015, 11:41:13 AM »

จอง แดง 1 กับ ดำ 1 ครับ

รับ เอง ได้ ตอน กี่ โมง บ้าง ครับ

มา แถว 4 แยก ลาดพร้าว-รัชดา บ้าง ไหม ครับ
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #9 on: January 27, 2015, 11:41:52 AM »

คุณ ต่อ dirt dirt แจ้งรับ สีละ สองอัน ครับ  Wink

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Sailom
*

« Reply #10 on: January 27, 2015, 11:44:18 AM »

รับสีละอันครับพี่ ดำ,เเดง,น้ำเงิน รวมเป็น 3 อัน (ไปรับเองครับ)
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #11 on: January 27, 2015, 11:47:38 AM »

สะดวกให้รับ จ-ศ เวลา 8:00-17:00 น.

แต่รบกวนแจ้งล่วงหน้าสักวันนึง เผื่อไม่อยู่ หรือมีประชุมยาวครับ

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #12 on: January 27, 2015, 11:50:19 AM »

เออคือว่า ณ เวลานี้ นับจำนวนคร่าว ๆ ได้ 93 อันแล้วนะครับ

สงสัยจะเกลี้ยงไม่พ้นวันนี้...

เดี๋ยวบ่าย ๆ มีเวลา จะไปไล่เรียงลำดับก่อน-หลัง ว่าได้ถึงใครบ้างนะครับ

« Last Edit: January 27, 2015, 11:54:14 AM by Thanit » Logged

Chanapol
*

Email
« Reply #13 on: January 27, 2015, 11:53:55 AM »

สีละ1อันคับ รวมเป็น3 อัน

ธนิต: ไม่ทันนะครับ ขออภัยด้วยครับ

เดี๋ยวยังไงผมจะจดยอดไว้ ถ้าโชคดีได้ของมาเพิ่ม จะจัดให้ตามที่ขอมาครับ

« Last Edit: January 27, 2015, 02:37:14 PM by Thanit » Logged
Hma_mui
Novice
**

OatDy! ปุดปุด....

« Reply #14 on: January 27, 2015, 11:54:30 AM »

2 อันครับ รับเอง inbox ไปแล้วครับพี่
Pages: [1] 2 3 4 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length