Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 03:17:38 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  เบรคไม่ค่อยอยู่
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: เบรคไม่ค่อยอยู่  (Read 2913 times)
tomj35
Looking Over the Fence
*

Email
« on: February 28, 2016, 10:53:47 AM »

ขอสอบถามหน่อยครับ

พอดีเปลี่ยนยางเบรคมาให้ ถ้าขับปกติอะไรก็เบรคอยู่นะครับ พอลองเล่นท่า กลับเบรคไม่อยู่ แบบนี้ต้องทำอย่างไรครับ

จะต้องขัดหน้า ยางเบรค ใหม่หรือเปล่าครับ หรือ ขอบล้อที่เป็นสีไม่เหมาะกับเบรคอยู่แล้ว

ขอบล้อผมสีนี้ครับ

tomj35
*

Email
« Reply #1 on: May 08, 2016, 07:34:33 AM »

ได้แล้วครับ

ไม่ได้เกี่ยวกับยางเบรคครับ คงเป็นเพราะเบรคติดรถที่แถมมาอาจจะเสื่อมสภาพไม่มีแรงสปริงเท่าไรละมั้งครับ

เลยจัดเบรคมาใหม่เป็น odyssey รุ่น EVO2 มาแทนแล้วละครับ ได้ผลครับ เบรคนิ่ม จับดีมากครับ (ใช้ตัวยางเบรคตัวเดิมในรูปเลยละครับ)

Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #2 on: May 31, 2016, 09:15:17 AM »

โค้กทาผ้าเบรค

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
tomj35
*

Email
« Reply #3 on: June 29, 2016, 08:51:02 AM »

ตอนแรกก็ว่าจะใช้ โค้ก เหมือนกันครับ แต่ได้รับคำแนะนำว่าเดี๋ยวจะทำให้ล้อเสีย เลยเปลี่ยนเบรคเอาครับ ก็ได้ผลครับ ผ้าเบรคก็ตัวเดิม แต่กลับดีผิดกันมากครับคงเป็นเพราะ แรงบีบของสปริงด้วยละมั้งครับ เลยทำให้เบรคดีขึ้น
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length