Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 10:24:50 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  OS BMX ได้เเต่สีโครเมี่ยม ไม่มีวาสนาหาสีพ่นได้เลยคับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: OS BMX ได้เเต่สีโครเมี่ยม ไม่มีวาสนาหาสีพ่นได้เลยคับ  (Read 6689 times)
Dirty old man
Expert

« on: March 23, 2009, 05:36:53 PM »

ตามหามาหลายๆคันเเล้วเจอเเต่สีโครเมี่ยม ทั้งไปเอาทีเมืองไทยมาก็ได้สีโครเมี่ยมอีก เห็นเพื่อนๆหลายท่านไปทำสีกันอยากทำบ้างคับ Huh
สติ้กเกอร์เก่าๆบางรุ่นหาไม่ได้ ไม่ทราบว่าไปให้ที่ไหนทำได้ครับ.. Cry
ล่าสุดไปเหมาเอาเศษเหล็กมา  เอาอะไหล่ เหมืิอนฆ่าช้างเอางา ก็ได้ Hattori ิbike,มาอีก
เเละเป็นเพรมของเเท่้งค์2คัน เป็นเพรมของ Akisu ทำให่ Hattori อีก3คันทั้งหมดทุกคันที่ทำให้เเก่ Hattori BMX ใส่เเบรน์ตัวเองไปอะ น่าจะเป็นรถราคาประหยัดที่ได้อะไหล่ญี่ปุ่นเช่น จากเลิ่้อยของ SR  ล้ออูไกดุมซูซี่ มาเป็นต้นครับ
ฮาโร่ ที่เป็นโครเมี่ยมอีก .
Hattori เเทงคฺ์ ดันเป็นสีโครเมี่ยม เเละพ่นสี เเดง หรือน้ำเงินใสๆทับอีกที คิดว่าจะบูรณะให้กลับมาเป็นสีเดิมเเต่ติดเรื่องสติ้กเกอร์ครับ..ไว้ต้องลองลอกออกมาครับ Wink ไม่รู้ว่าจะลอกมาได้เเค่ไหนเพราะเป็นเเบรน๋เเละรุ่นที่ไม่ค่อยได้เห็นอีกด้วยคับ
i

ล่าสุดไปได้เศษอะลูมิเนียมของเเชมปเปี่ยนBMX ญี่ปุ่นมาคับเป็น รุ่นใหญ่ เเต่ใช้เเข่งไม่กัี่สยามเองคับ
ยังงงว่าจะทำอะไรต่อไปดีคับ  Huh

ยังเหลือเหล็กกองอีกคับ ไม่รู้จะเริ่มต่อไปอย่างไรดีกันต่อครับเเล้วคับ ::)ขอกลับไปนอนรอคิดหาเเบบจากเวปต่างๆมาก่อนเเล้วกันคับ..ส่วนที่ไม่ลงเพรมก้คงพันพลาสติดทำเป็นมัมมี่กันต่อไปคับ ขัดเเละทาจารบีตามเกลียวเเล้วห่อนอนไว้เหมือนการทำมัมมีี่คับ Cheesy

TUM
B Pro

« Reply #1 on: March 24, 2009, 01:48:14 AM »

<< ขอโทษครับพี่หรั่ง PK ตัวที่ได้มาใหม่  ตัวเบรคล่างยึดยังไง มองไม่เห็นครับ >>
 ขาจานของ BMX รูปแรก ใช่ขาจาน SR หรือเปล่าครับ - ตั้มครับ Wink

เบอร์โทร.    082 999 3518   (true.)   ตั้มครับ
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #2 on: March 24, 2009, 07:16:40 AM »

เรื่องสติ๊กเกอร์ ถ้าคุณหรั่งมีต้นฉบับ (ลอกออกมาจากเฟรมเดิม)
สามารถทำขึ้นมาใหม่ได้สบายมาก

มือทำสติ๊กเกอร์ในเวบเราก็มีอยู่ ลอง PM คุยกับคุณนะดูซิครับ... Wink

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #3 on: March 24, 2009, 07:26:32 AM »

จริงๆแล้วเนี่ยตัวถังโครเมี่ยมก็สามารถทำสีได้นะครับ....เป็น Powder coat จะติดดีกว่าสีปกติ...ส่งมาให้ผมทำให้ก็ได้นะครับน่าจะถูกกว่าทำที่โน่น  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #4 on: March 24, 2009, 07:29:30 AM »

...พยายามลอกสติกเกอร์เก่าออกแล้วแปะไว้กับกระดาษ A4 เก็บไว้ทำต้นแบบ แต่ถ้าลอกสติกเกอร์ไม่ได้ก็ให้ถ่ายรูปให้ชัดที่สุด แล้ววัดขนาดตัวหนังสือเอาไว้ สามารถสแกนแล้วใช้คอมฯตบแต่งสร้างใหม่ได้ครับ เรื่องการทำสติกเกอร์เนี้ยในเวปเรามีมือโปรทางด้านนี้อยู่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมก็ใช้บริการมาหลายแบบแล้วครับ ของเขาแจ๋วจริงๆ.... Wink

Expert

« Reply #5 on: March 24, 2009, 08:20:09 AM »

<< ขอโทษครับพี่หรั่ง PK ตัวที่ได้มาใหม่  ตัวเบรคล่างยึดยังไง มองไม่เห็นครับ >>
 ขาจานของ BMX รูปแรก ใช่ขาจาน SR หรือเปล่าครับ - ตั้มครับ Wink
มีรูยึดเบรดใส่อยู่เเล้วเพราะเป็นรุ่นราวๆปี 90ก่อนไปย้ายไปที่โรงงานที่ไตหวันคับ เจ้าของเก่าใส่เบรดไว้ด้านบน
เเต่ผมย้ายมายีดที่กระโหลกเเทนครับ Cheesy
ใช้คับ จาน SR ทั้งชุดคับ ;)ทั้งบันได อีก ครับ

Expert

« Reply #6 on: March 24, 2009, 08:32:02 AM »

เรื่องสติ๊กเกอร์ ถ้าคุณหรั่งมีต้นฉบับ (ลอกออกมาจากเฟรมเดิม)
สามารถทำขึ้นมาใหม่ได้สบายมาก

มือทำสติ๊กเกอร์ในเวบเราก็มีอยู่ ลอง PM คุยกับคุณนะดูซิครับ... Wink
ขอบคุณครับคุณThanit จะพยายามลอกดูครับ เพราะสติ้กเกอร์เป็นเหมือนอลูมืเนี่นมบางๆครับ
จะพยายามลอกได้มาครับ

Expert

« Reply #7 on: March 24, 2009, 08:34:37 AM »

จริงๆแล้วเนี่ยตัวถังโครเมี่ยมก็สามารถทำสีได้นะครับ....เป็น Powder coat จะติดดีกว่าสีปกติ...ส่งมาให้ผมทำให้ก็ได้นะครับน่าจะถูกกว่าทำที่โน่น  Grin
ขอบคุณคับได้ครับเเต่เดี่ยวลองทำดูเองก่อน
Expert

« Reply #8 on: March 24, 2009, 08:53:49 AM »

...พยายามลอกสติกเกอร์เก่าออกแล้วแปะไว้กับกระดาษ A4 เก็บไว้ทำต้นแบบ แต่ถ้าลอกสติกเกอร์ไม่ได้ก็ให้ถ่ายรูปให้ชัดที่สุด แล้ววัดขนาดตัวหนังสือเอาไว้ สามารถสแกนแล้วใช้คอมฯตบแต่งสร้างใหม่ได้ครับ เรื่องการทำสติกเกอร์เนี้ยในเวปเรามีมือโปรทางด้านนี้อยู่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมก็ใช้บริการมาหลายแบบแล้วครับ ของเขาแจ๋วจริงๆ.... Wink
ขอบคุณคับพี่ จะพยายามถ่ายรูปเก็บไว้ให้มากที่สุดอะ อยากใช้บริการมากๆคับ Cheesy
 เเบบ สติก้เกอร์รุ่นอื่นๆด้วยอะ
TUM
B Pro

« Reply #9 on: March 25, 2009, 01:53:00 AM »

<< ขอนอกเรื่องนะครับพี่หรั่ง ดุมยี่ห้อ nankai ราคาประมาณกี่บาทครับ ขอบคุณครับ >>  Wink

เบอร์โทร.    082 999 3518   (true.)   ตั้มครับ
Expert

« Reply #10 on: March 25, 2009, 02:37:42 PM »

<< ขอนอกเรื่องนะครับพี่หรั่ง ดุมยี่ห้อ nankai ราคาประมาณกี่บาทครับ ขอบคุณครับ >>  Wink
มีราคาตามนี้เลยเอาเลทเงินไทยคำนวนไปเลยอะที่ประมาณ38-40บาทต่อ100เยนก็ได้คับ
http://www.kaitaya.com/html/hub/main-coaster.htm
ผมใช้รุ่น 36 ซี่สำหรับ เเฟล็กเเลนดที่ใส่กะคูว่าฮ่าร่าคับ เเละรุ่น32ซี่มาใส่ สตรีทคับ ..สีทองเป็นสีลิมิเต็ดคับ Wink

TUM
B Pro

« Reply #11 on: March 26, 2009, 12:19:43 AM »

<< ขอบคุณครับพี่หรั่ง ของ JAPAN ชอบมากครับ >>   Wink

bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #12 on: March 27, 2009, 02:37:03 AM »

pk คันใหม่สวยมากๆเลยครับ Cheesy

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length