Welcome, Guest. Please login or register.
May 02, 2024, 05:29:17 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ภาพทีม OS BMX ถล่มสนาม อ่อนนุช 53 เมื่อวานนี้
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 [3] 4 Print
Author Topic: ภาพทีม OS BMX ถล่มสนาม อ่อนนุช 53 เมื่อวานนี้  (Read 23293 times)
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #30 on: April 20, 2009, 04:10:46 PM »

สนุกมากๆๆๆๆๆเลยครับ อยากแข่งอีกเร็วๆ เพื่อนๆแต่งรถกันสวยๆ แล้วก็เอามาแข่งกันนะครับ อย่าเอาไว้จอดมองเฉยๆ  สนามหน้าตัวผมคงต้องดื่มน้อยๆ และออกกำลังกายหน่อย แรงจะได้สู้พี่ๆได้ แค่ 1 รอบ ผมก็หายใจแทบไม่ทันแล้วครับ Grin

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
y.yea
Novice
**

Master 1995/ Garrett 2011

Email
« Reply #31 on: April 20, 2009, 05:02:34 PM »

สุดยอดครับทุกๆท่านเลยขอยกนิ้วให้ ทั้งกองเชียร์และนักแข่ง น่ารักทุกคน สนามหน้าพบกันอีกนะ
คุณ ต้น เป็นยังไงบ้างครับช่วงที่ล้ม ผมละเป็นห่วงจริงๆเลย แต่ดูแล้วคุณ ต้น เซฟร่างกายได้ดีมาก

'' คนอื่นช่วยเรา...เราจะจำไว้ชั่วชีวิต

เราช่วยคนอื่น...จงอย่าจำใส่ใจ "
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #32 on: April 20, 2009, 05:48:26 PM »

สุดยอดครับทุกๆท่านเลยขอยกนิ้วให้ ทั้งกองเชียร์และนักแข่ง น่ารักทุกคน สนามหน้าพบกันอีกนะ
คุณ ต้น เป็นยังไงบ้างครับช่วงที่ล้ม ผมละเป็นห่วงจริงๆเลย แต่ดูแล้วคุณ ต้น เซฟร่างกายได้ดีมาก

ขอบคุณพี่แย้ครับ  Cheesy

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #33 on: April 20, 2009, 06:46:16 PM »

....เหนื่อยแทบขาดใจ เล่นแข่งแบบ Nonstop แทบไม่มีเวลาหายใจ...ต้องขี่ประคองตัวตลอด..เพราะหมดแรงตั้งแต่ตอนวอร์ม..แต่ขอบอกว่ามันส์สุดๆ.....ของแบบนี้ไม่ลองด้วยตัวเองไม่มีวันรู้ครับ....สนามหน้าฟิตร่างกายให้พร้อมน่ะพรรคพวก...เห็นบอกว่าสนามยาวใช่เล่น...สู้..สู้... Grin

ปล.รูปสุดท้ายผมมัวไปอยู่ซะที่ใหนเนี้ย.... Undecided
« Last Edit: April 20, 2009, 09:16:09 PM by Phawee » Logged

bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #34 on: April 20, 2009, 07:11:19 PM »

ขอยืนยัน..รุ่นนี้เชียร์กันมันส์สุดๆๆๆ..ผมเชียร์อยู่ริมๆเส้นชัย..แค่เชียร์ยังเหนื่อยเลยนับถือนักแข่งทุกท่านจริงๆสนามหน้าต้องหารถOSลงแข่งซะแร้ววว.. Kiss

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #35 on: April 20, 2009, 07:46:38 PM »

เสียดายมากๆ...มาช้าครับ...อุตส่าห์เซ็ตรถมาแล้ว...กะฮาเต็มที่เลย Grin
สนามหน้า...ขอแก้ตัว...ไม่พลาดแน่นอนครับ  Cheesy ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆมันส์ๆครับ.... Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
baaBMX
B Pro

Email
« Reply #36 on: April 20, 2009, 09:29:10 PM »

ขอยืนยันว่า โหด มันส์ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
eddie_tec
Novice
**

PSDC รุ่น 55 / HS1 YRK

Email
« Reply #37 on: April 20, 2009, 10:07:10 PM »

ขอแสดงความดีใจกับผู้ที่ได้ตำแหน่งทุกท่านครับ น่าสนุกจัง ถ้าตัวผมและรถพร้อมจะไปร่วมสนุกด้วยแน่นอน แต่ว่า...ผมชอบโพเดี้ยมจังงง มันนส์เริดมากกกjavascript:replaceText('%20:Smiley',%20document.forms.postmodify.message);javascript:replaceText('%20:Smiley',%20document.forms.postmodify.message);
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #38 on: April 20, 2009, 11:35:03 PM »

งานนี้ต้องขอขอบคุณ พี่ชาลี(Jump Sport) มากๆเลยครับ สำหรับการจัดงานแข่ง OS-BMX ครั้งนี้ให้ไปอยู่ในช่วงที่เหมาะสมมากครับ ต้องขอบคุณอย่างจริงใจอีกครั้ง..สำหรับการเป็นผู้ริเริ่มให้มีการแข่งขันสำหรับพวกเราชาว OS-BMX Thailand  Cheesy

และต้องขอบใจพี่ต้นมาก ที่พยายามเชิญชวนตอนเย็นก่อนวันแข่งขันให้ไปแข่งขันครั้งนี้ จริงๆแล้วผมก็อยากจะบายไม่ไปเหมือนกัน เนื่องจากไม่ได้แตะต้องจักรยานมาเลยตั้งแต่งทริปขี่จักรยานที่สวนรถไฟ#1(07/03/09) และ ก็เกรงว่าสนามที่เพิ่งดูดน้ำออกไปเพราะว่าฝนที่ตกในช่วงสงกรานต์จะทำให้สภาพสนามไม่เหมาะกับการที่ไม่ได้ขี่จักยานเลยเป็นเวลาเดือนกว่าๆ และ ช่วงที่ผ่านมาน้ำหนักได้กลับเพิ่มขึ้นมาอีกกว่า5กก. เนื่องจากไม่รู้เป็นอะไรอยากกินเนื้อย่างและน้ำตกเกือบทุกวันโดยเฉพาะในช่วง2-3ทุ่ม(แต่หลังจากสนามนี้ผมได้รู้พิษสง..ของมันแล้ว) แถมก่อนไปแข่งโดยปกติในช่วงเช้าของวันอาทิตย์ผมจะต้องออกไปทำงานตั้งแต่ตี4 ดันคืนนั้นไปใช้เน๊ตถึงเกือบตี2จึงกลายว่าไม่ได้นอนเลยเพราะว่ากลับมาก็นอนไม่หลบแล้วเพราะว่ากลัวตื่นไม่ทัน วันนั้นยอมรับครับว่าโด๊บยาไปแข่งคือกาแฟ2กระป๋องกับM-1..อีก1ขวด ดูสภาพผมช่วงพักซิครับ ขนาดผมยังสงสารตัวเองเลย (ปั่นแข่งที่เขาเขียวยาวกว่านี้ ร่วม 3 เท่ายังไม่เป็นขนาดนี้เลย) Cheesy

และที่ขาดไม่ได้คือ Factory Team ของผมคือ พี่ประสิทธิ์ที่เป็นคนจัดการเรื่องต่างๆเกี่ยวกับรถที่ใช้ในการแข่งขันครั้งนี้ รวมทั้งคอยปรับเซ็ทรถ ไม่ว่าผมจะบอกว่าโซ่ตึงเกินไป เบาะเลื่อนอีกหน่อยได้ไหม เบรคคลายตัวให้อีกนิด มือเบรคปรับขึ้นอีกหน่อย ยางอ่อนไป พี่เค๊ายิ้มและบอกว่าได้ครับเพียงอย่างเดียว....ผมซาบซึ้งใจจริงๆที่ไม่ปริปากบ่นสำหรับความจุกจิกของผม Wink
และ Factory Team อีกคนของผมคือน้องตั๊ม(ทีมช่างคนที่2ของผม) ที่คอยบริการเรื่องน้ำให้กับผมถึงแม้ว่าบางทีจะได้อารมณ์สนุกจนลืมนักแข่งไปบ้าง...55  Grin

แต่ขอบอกครับ...มันจริงๆ...ได้เหนื่อยแบบ Peak  ซึ่งหาไม่ได้เลยในวัยขนาดนี้...(เคยได้ยินคุณหมอเคยบอกว่าการออกกำลังกายจนถึงจุด Peak จะทำให้ร่างกายฉีดสารที่เรียกว่าโกรส ฮอร์โมน ออกมาทำให้เป็นหนุ่มเป็นสาวขึ้นขอรับ..) Wink

เชิญชวนพวกเราด้วยครับ สนามหน้าถ้าว่างกัน งานอย่างนี้ได้ทั้งสนุก และเรียกว่า "เหนื่อยเพื่อสุขภาพ" ครับท่าน Huh

แต่โชคดีหน่อยตรงที่การวางแผนหนี ผบ...ของผมมาแข่งครั้งนี้ยังฟลุ๊คได้รางวัลสุดท้ายติดไม้ติดมือมาบ้าง แต่ก็ต้องยอมรับครับว่าอีก 4 คนนั้นเขาเก่งกว่า สู้ไม่ได้จริงๆครับ ไม่ว่าจะเป็น 1.พี่หรั่ง 2.พี่จำเนียร 3.พี่ภาวี 4. พี่ต่อ(Dirt Dirt) และเสียดายตัวแรงจี๊ด...โดยเฉพาะตีนต้น ผมว่ากินเค๊ายาก พี่ต้นสุดหล่อเราไง... เสียดายเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อย ไม่ยังงั้นมีสิทธิอันดับเปลี่ยนแน่ๆ Cheesy

งานนี้ได้รับความสนุกสนานจากการที่มี MC ที่เอนเตอร์เทนคนดูได้สนุก มันส์ ฮา จริงๆ กับการแข่งขันในครั้งนี้ แถมยังรู้และเล่าเรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับประวัติในอดีตของรถ OS ให้น้องๆลูกๆหลานๆได้รู้จักความเป็นมาในอดีตอย่างไม่ตกหล่นอีกด้วย นั่นคือคุณ ย.แย้ ไงครับ  Grin

ปล. บทเรียนจากการแข่งขันครั้งนี้ถ้าไม่โทษเรื่องอากาศอันแสนร้อนในครั้งนี้ ก็คงจะเป็นเรื่องของสภาพร่างกายที่เราใช้กันแบบไม่ Maintainance เลยและคงจะต้องกลับมาดูแลเรื่องสุขภาพตัวเองอีกครั้งให้มากกว่านี้เพื่อที่จะได้สนุกกันได้บ่อยๆครั้ง....อีกต่อๆไป Cry
« Last Edit: April 21, 2009, 12:09:35 AM by Lt. PT. / BMX freestyler » Logged

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #39 on: April 21, 2009, 12:46:07 AM »

สนุกจริงๆ โหด  มัน ฮามากๆ ถึงเวลาที่พวกเราควรจะฟิตร่างกาย ให้พร้อมกว่านี้ พักผ่อนให้เพียงพอ  มีลุ้นหลายคนแน่ๆทั้งพี่พาวี คุณธนากร คุณต่อ กุมารทองอั้น คุณต้น หรือแม้แต่เจ้านัทที่ไม่กล้าขึ้นไปออกตัวบนเนิน   ตอนคุณต้นออกตัว ผมแทบไม่เชื่อสายตาตัวเอง พุ่งเป็นจรวด นี่ถ้าไม่แพ้ภัยตนเองไปซะก่อน(ล้มในโค้ง)และพยายามดื่มน้ำเขียวให้น้อยๆลงหน่อย  มีเฮแน่ๆครับ ผมต้องขออภัยทุกท่านด้วย รูปบางรูปไม่ทันได้วัดแสง รีบถ่าย แสงโอเวอร์ไปหลายสตอป เจ้ากุมารทองคงไม่ได้เลือก เอามาลง ให้ขายหน้า Huh เปล่าๆ ถ้าเจอจะจับใส่ขวด(เบียร์)ซะเลย น้องจอยยยยยยจ๋า(นางฟ้าข้างสนาม) Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #40 on: April 21, 2009, 12:59:23 AM »

เสียดายเป็นที่สุดครับพี่เชอรี่..นี่ถ้าไม่เห็นแก่เงินไม่ไปหรอกครับ..หาดใหญ่..อดสนุกเลย...55555.. Grin
ที่เด็ดกว่าเค้าว่ามีเฮหลังแข่งด้วยนี่นา..จริงมั้ยคุณต้น... Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #41 on: April 21, 2009, 11:49:11 AM »

โอ้ย.....เสียดายจังวุ้ย Cry

ดูน่าจะสนุกกว่าครั้งที่แล้วอีก มากันครบทีมเลย บอกตรงๆว่าเสียดายมาก Cry

ดูแต่ละคนนี่ เหมือนกลับไปตอนเป็นเด็กเลย มีแต่รอยยิ้ม Wink

คราวหน้าจะพยายามไม่ให้พลาด

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #42 on: April 21, 2009, 01:15:07 PM »

ติดงานนอก ไม่งั้นคงได้ร่วมวงด้วยคน ยินดีกับผู้ชนะ ดีใจกับผู้ร่วมงาน ด้วยคร๊าบ

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
aoodjumper
Intermediate

I Love BIKE

Email
« Reply #43 on: April 22, 2009, 03:37:28 PM »

สนุกสนานจริงๆ ครับ รู้สึกเหมือนย้อนเวลาไปในอดีตเลย ตอนเชียร์เพื่อนๆ แข่งสมัยก่อน แหม...มันจริงๆ เลย Cheesy
พี่ภาวีหารถosbmx ให้ผมซ้อมคันดิ ตามแผนที่เราวางเอาไว้อ่ะ ผมอยากลองดูสักหน่อย Grin

HANAMI let's have fun

photographer
Looking Over the Fence
*

WWW Email
« Reply #44 on: April 22, 2009, 07:16:13 PM »

might not understand thai but i will arrange Singapore osbmx to go over some day  for the fun
no price never mind just bring back old memory

signing off

http://www.osbmx.com
or contact me peter@osbmx.com

Bike Asia 2009 video flatland and jump
http://www.youtube.com/watch?v=mXFRTZgVhgU
[URL=http://w
Pages: 1 2 [3] 4 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length