Welcome, Guest. Please login or register.
April 30, 2024, 02:11:19 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  รวมกระทู้งาน OSBMX-Thailand Gathering ครั้งที่ผ่านๆมาครับ
| |-+  ข่าวสารงาน OS BMX THAILAND GATHERING #1 (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  **ภาพบรรยากาศOS BMX THAILAND GATHERING ครั้งที่ 1 อันแสนประทับใจ ***
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 Print
Author Topic: **ภาพบรรยากาศOS BMX THAILAND GATHERING ครั้งที่ 1 อันแสนประทับใจ ***  (Read 85132 times)
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #45 on: October 30, 2008, 07:37:42 PM »

คราวหน้า ผมต้องขอแจมโชว์ กับเขาบ้าง ตอนนี้ ต้องเริ่มสุ่ม ฝึกซ้อม สักหน่อย เอาให้ได้สัก สอง สามท่า ที่เคยเล่นได้ในอดีต ก็พอใจแล้วครับ

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #46 on: October 30, 2008, 08:11:49 PM »

Grin Grin เข้าเส้นแล้วครับคุณประสิทธ์...ผมจะรอชมนะครับ.. Shocked อีกสามร้อยกว่าวัน..ได้หลายท่าแน่ๆเลยครับ Grin

คราวหน้า ผมต้องขอแจมโชว์ กับเขาบ้าง ตอนนี้ ต้องเริ่มสุ่ม ฝึกซ้อม สักหน่อย เอาให้ได้สัก สอง สามท่า ที่เคยเล่นได้ในอดีต ก็พอใจแล้วครับ

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #47 on: October 30, 2008, 10:25:11 PM »

อย่าหักโหมนักล่ะครับน้า...รุ่นนี้แล้วหาอะไหล่ยากน่ะครับ... Grin Grin Grin

SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #48 on: October 31, 2008, 11:03:57 AM »

อย่าหักโหมนักล่ะครับน้า...รุ่นนี้แล้วหาอะไหล่ยากน่ะครับ... Grin Grin Grin

Grin Grin ใช่ครับหาอะไหล่..เอาแค่ ยกหน้า.. กระดกหลัง..BUNNY (ซักคืบ)..หมุน 360 ..เรือใบ..แค่ก็พอแล้วสำหรับวัยอย่างเรา
chum_dx
Looking Over the Fence
*

ขอขอบคุณ os bmx thailand

chum_dx01@hotmail.com
Email
« Reply #49 on: October 31, 2008, 12:56:02 PM »

ผมอยู่เชียงใหม่เสียดายจังไม่ได้ไปงาน osbmx  :'(ถ้าจังหวัดใกล้ๆไม่พลาดแน่นอนครับ Smiley

Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #50 on: October 31, 2008, 01:28:23 PM »

ผมจะคอยถ่ายรูปให้พี่เองครับ พี่ประสิทธ์...ว่าแต่พี่จะไปปั่นที่สนามเมืองกาญเมือใด บอกบ้างนะพี่
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #51 on: October 31, 2008, 03:26:28 PM »

เกือบไม่ได้มางาน ดันมามีงานด่วนทั้งเสา์ร์และอาทิตย์ แต่ก็ยัง "มาช้ายังดีกว่าไม่มาน่ะขอรับ!" ถึงงานเกือบบ่าย2
ตอนแรกคิดว่าถ้ามาได้ตั้งแต่เช้าจะพาเพื่อนๆออก exercise ซัก3-4 กิโล แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวรอจัด trip "BMX สัญจร" ดีกว่า Cool

งานนี้สนุกมากครับ ขอบอก เหมือนเวลาในวันงานผ่านไปอย่างรวดร็วยังไงยังงั้น กะว่าจะขับกลับนครนายกตั้งแต่ 1ทุ่ม ก็กลายไปเป็น4ทุ่ม และกว่าจะร่ำลากันก็เป็น4ทุ่มกว่า ถึงที่พักตี1ครึ่ง แถมนั่งทำงานถึงตี3 (ก่อนวันไปก็ก็ไม่ได้นอนเพราะเคลียร์งานเสร็จก็ร่วมตี4 ตอนนอนก็วางแผนไปงานOSต่ออีกเลยนอนหลับๆตื่นๆ) กรอบเลยครับ Huh

ดีใจได้เจอเพื่อนเก่าๆ เหมือนวันวานที่ผ่านมาไม่นานเลย แต่พอดูหุ่นและความฟิตของตัวเองแล้วบอกได้ว่ามันผ่านมานานจริงๆ
แต่จริงๆแล้วไม่น่าเชื่อว่าร่วม20ปีที่ไม่ได้เจอกับเพื่อนเก่าๆบางคน ดีใจมากเหมือนย้อนเวลาหาอดีตเลย Cheesy

เสียดายตามหาพี่เจี๊ยบหัวโจกกลุ่มหัวหมากติดต่อยังไงก็ไม่ได้ แต่เมื่อวานนี้ติดต่อได้แล้วครับ พี่แกบอกว่างานหน้าไม่พลาด
แถมบอกด้วยว่าฝีมือยังไม่ตกแต่อาจจะเล่นไม่ค่อยสมบูรณ์เพราะหยุดเล่นเป็นปีแล้ว Tongue

บรรยากาศ อบอุ่น เป็นกันเองดีครับ Wink[/color]

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #52 on: October 31, 2008, 03:40:17 PM »

เสียดายจังไม่ได้ไป น่าสนุกดีนะครับ..

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #53 on: November 01, 2008, 08:17:51 AM »

ผมจะคอยถ่ายรูปให้พี่เองครับ พี่ประสิทธ์...ว่าแต่พี่จะไปปั่นที่สนามเมืองกาญเมือใด บอกบ้างนะพี่
   น่าจะเป็นหลังปีใหม่ครับ กะว่า ให้พี่ชายแกขึ้นมาจากสุราษฎ ด้วย ช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ คงต้องเร่งงานให้ทันส่งก่อนครับ ยังไงว่างวันใหน มาโดดที่บ้านก็ได้ ทำเนิน เล็กๆ กับพี่ ธนากร  ใว้หน้าบ้านสูง สัก ฟุตกว่าๆ เริ่มต้น เอาเล็กๆไปก่อน ทำเล่นขำๆ สูงไป เดี๋ยวพลาด ลงมา เดี๋ยว จะไม่ขำ เจ็บตัวมา ถ้า ผ บ ไม่อนุมัติ  ก็จบเห่เลย ทำเสร็จฝนก็เทลงมา ช่วงนี้ฝนตก ตลอด แฉะไปหมด ยังไม่ได้    เปิดซิงเลย ว่าจะชวน พี่อู๊ด มาด้วย ซะหน่อย ใว้ให้ฝนซาๆ อากาสเย็นๆ มาปั่นแถวบ้าน ก็น่าจะพอได้นะครับ เสาว์ อาทิตยื เห็นมี พวกพี่ ที่เขาขี่mtb ปั่นมาเป็นกลุ่มๆไปทางวัดเจดีหอย ยังไม่เคยได้ ทักทายกันเลย bmx เรา คงจะปั่นยาวๆอย่างนั้นไคงจะไม่ใหว ขี่กันหวานๆ สัก2-3โล ก็น่าจะพอแก้กระสัย ไปได้บ้างเนอะ รถราก็ไม่ค่อยมีวิ่งให้วุ่นวาย ตอนเช้าๆอากาศ สดชื่นดี มีแต่ท้องใร่ ท้องนา  ใว้หาจังหวะเวลา ว่างกันได้เมื่อใหร่ จะให้ พี่ธนากรไปบอกครับ

« Last Edit: November 02, 2008, 01:32:57 AM by prasith_p » Logged

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #54 on: November 01, 2008, 08:48:08 AM »

Grin Grin ใช่ครับหาอะไหล่..เอาแค่ ยกหน้า.. กระดกหลัง..BUNNY (ซักคืบ)..หมุน 360 ..เรือใบ..แค่ก็พอแล้วสำหรับวัยอย่างเรา
    ยกหน้า ยกหลัง กระต่าย เหาะ สักคืบ คงแค่ นั้นละครับ แม้ว่าแต่360 นี้พี่ครับผมจะเอาชีวิตรอดมั๊ยครับเนี้ย  Shocked Shocked    

« Last Edit: November 02, 2008, 01:39:26 AM by prasith_p » Logged

SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #55 on: November 01, 2008, 12:15:42 PM »

Grin ถึงเวลาจะทำจริงๆในสภาพตอนวัยนี้จะไหวใหมหนอ คุณ.ประสิทธิ์..กระดูกต่อยากนะ
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #56 on: November 04, 2008, 08:51:38 AM »

เห็นรูปพี่ในวัยวันหวานยังหวานอยู่ แล้วอดนึกถึงในอดีตที่สมัย BMX รุ่งเรือง ไม่ได้จริงๆ Wink
ben
*

« Reply #57 on: December 06, 2008, 09:26:16 PM »

มีแต่รถสวยๆทั้งงั้นเลย อยากได้มั่งจัง ทำไงดี
fa/1131
*

Email
« Reply #58 on: February 25, 2009, 03:12:36 AM »

รูปบรรยากาศงานอะคับ รูปสุดท้ายคันสีขาวเบาะน้ำเงิน คือยี่ห้ออะไรหรอคับ ขอความกรุณาหน่อยคับ
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #59 on: February 25, 2009, 03:59:52 PM »

ตัวที่ว่านี้...ผมนึกออกแล้ว....เป็นของคุณ MU กับใครอีกสักคนจำชื่อไม่ได้.....ลองถามผ่านไปทางคุณ "อั้น" ดูนะครับ

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length