Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 02:24:51 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items
| | |-+  ชวงไซเคิล โคราช (Moderator: chuangcycle)
| | | |-+  ถ้วยคออลูมิเนียม สุดหรูสำหรับชาว old school
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 Print
Author Topic: ถ้วยคออลูมิเนียม สุดหรูสำหรับชาว old school  (Read 24017 times)
KB
AA Pro

« Reply #15 on: January 22, 2011, 06:00:11 AM »

อ้อ อีจุดที่อยากให้เฮียแกปรับคือ ถ้วยรองร้บลูกปืนตัวบนมันฟิตมากๆใส่ยาก ไม่กล้าอัดแรงๆกลัวท่อคอจะแตก ผมต้องเอาไปให้ร้านกลึงปาดผิวออกนิดๆ ถึงจะอัดเข้าได้ง่าย อยาให้ใช้ท่อคอของ PK Ripper เปนมาตรฐานเพราะเป็นท่อ อะลูมิเนียมมันแตดง่าย กว่าท่อ โครโมลี่ของรุ่นอืนๆ ครับ

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #16 on: January 22, 2011, 03:09:01 PM »

ใช่เลยครับพี่..เมื่อตอนสายๆผมเอาไปอัดมา..ที่ร้านเค้าบอกว่ามันผิดไซท์..ก็เถียงเค้าอยู่นาน..เค้าไม่กล้าอัดให้ครับ.. Grin Grin Grin
สุดท้ายผมเอาไปโรงกลึงแถวๆบ้านให้เค้าเอา hydrolic แบบมือโยกกดให้ครับ..เสียววววสุดๆพี่..กลัวแตก.. Wink
แต่ก็เอาจนได้ครับ.. Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
Spammer
AA Pro

« Reply #17 on: January 22, 2011, 05:47:17 PM »

เฮียชวงคงจะวัดจากเฟรมอัลลอยด์ที่หลวมมาน่ะครับ รุ่น 2 น่าจะดีกว่านี้แน่ ...ถ้ามีนะ Wink
nucha
AA Pro

« Reply #18 on: January 27, 2011, 06:29:40 PM »

ตกลงไม่มีใครสนใจสั่งเพิ่มนะครับ..งั้นผมสรุปเลย...  Wink
พี่ KB - น้ำเงิน 1 ชุด
พี่ธนิต - น้ำเงิน 1ชุด
พี่ใช้ - น้ำเงิน 1ชุด
ป๋าหนุ่ย - แดง 1ชุด
เดี๋ยวเสร็จแล้วผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ..ส่วนรายละเอียดผมคุยกับเฮียแกแล้วทั้งหมด..ครับพี่ KB ครับ..เรื่องสี..และขนาด.. Wink
                           มีอะไรเพิ่มเติม..ลแะคืบหน้าอย่างไร..จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ.. Wink

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
Death Rabbit
Expert

Email
« Reply #19 on: January 30, 2011, 11:24:25 PM »

ยังสั่งทันอีกมั้ยพี่ อยากได้ สีฟ้า กับ สีดำ อย่างล่ะ 1 ชุด

★☆  ★☆  ★☆  ★☆  ★
Name : arty
Mobile : 085-830-5080
Msn : peruesu_design@hotmail.com
★☆  ★☆  ★☆  ★☆  ★
nucha
AA Pro

« Reply #20 on: March 07, 2011, 01:40:33 PM »

มา up date หน่อยครับ..ผมพึ่งโทรหาเฮียแกมาครับ..เฮียแกว่ากำลังดำเนินการให้อยู่นะครับ..ใจเย็นๆนิสสนึง.. Wink
ยังไงอาทิตย์หน้าจะโทรถามแกให้อีกซักทีนะครับ..กลัวเดี๋ยว..พี่ๆ..เพื่อนๆจะว่าทำไมหายไปเลย.. Wink

Thanit
AA Pro

« Reply #21 on: March 09, 2011, 07:38:18 AM »

รับทราบครับ...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
gocarwash
A Pro

« Reply #22 on: March 10, 2011, 11:25:12 PM »

มา up date หน่อยครับ..ผมพึ่งโทรหาเฮียแกมาครับ..เฮียแกว่ากำลังดำเนินการให้อยู่นะครับ..ใจเย็นๆนิสสนึง.. Wink
ยังไงอาทิตย์หน้าจะโทรถามแกให้อีกซักทีนะครับ..กลัวเดี๋ยว..พี่ๆ..เพื่อนๆจะว่าทำไมหายไปเลย.. Wink

พี่ครับ...ถ้ามีเหลือซักอัน  สองอัน..ส่งต่อมาทางนี้ก็ได้นะครับ...สั่งไม่ทัน Cheesy

ธ.กสิกร 760-2-33299-8
กรุงเทพ 065-0-17872-6

จุมพล ดำรงพงษ์
Red-pio
AA Pro

« Reply #23 on: March 31, 2011, 03:23:12 PM »

*** สีแดง...รออยู่นะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
nucha
AA Pro

« Reply #24 on: April 02, 2011, 11:05:38 AM »

อดใจอีกนิดครับ..ผมก็รอเฮียแกอยู่เหมือนกันครับ.. Wink

*** สีแดง...รออยู่นะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

tomj35
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #25 on: May 23, 2011, 09:34:55 AM »

น่าจะทำแบบมีรูไว้ใส่สายเบรคแบบสมัยก่อน ที่รุ่นไหนไม่มีรูร้อยสายเบรคก็ซื้อแบบนี้ใส่จะได้ใส่โรเตอร์ได้ สมัยก่อนตัวถังไดมอนส์แบ็ค ผมต้องเอาน๊อตเบอร์ 10 มาอ๊อกเชื่อมกับถ้วยคอ ส่วนโรเตอร์ก็เอาตลับลูกปืนมาเชื่อมกับตะเกียบที่ตัดทิ้ง
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #26 on: June 02, 2011, 08:47:01 PM »

งง Huh Huh Huh Huh
nucha
AA Pro

« Reply #27 on: June 06, 2011, 11:46:11 PM »

เฮียแกลืมผมไปรึป่าว..หายยยยไปเลย..5555555+.. Wink
เดี่ยวจะตามอีกซักรอบนะครับ..มีอะไรตื่นเต้นจะแจ้งให้ทราบนะครับ.. Cheesy

Is s a bmx
AA Pro

Email
« Reply #28 on: June 07, 2011, 03:26:00 PM »

ถ้ายังพอมีเหลือกฝากสี่ทองชักชุดนะคับพี่นุชา Shocked
Beephomet
AA Pro

—• วัยรุ่นเพชรเกษม •—

« Reply #29 on: July 28, 2011, 04:26:18 PM »

อยากได้สีดำสักชุด ไม่รู้ว่ายังทันหรือป่าวครับพี่ Cry

• ลาก่อย •
Pages: 1 [2] 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length