Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 04:56:02 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items
| | |-+  ชวงไซเคิล โคราช (Moderator: chuangcycle)
| | | |-+  ถ้วยคออลูมิเนียม สุดหรูสำหรับชาว old school
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 Print
Author Topic: ถ้วยคออลูมิเนียม สุดหรูสำหรับชาว old school  (Read 24030 times)
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« on: July 15, 2009, 07:19:07 PM »

พอดีเฮียชวงฝากผมมาลงให้ครับ แกติดปัญหานิดหน่อย
เป็นถ้วยคอสำหรับตะเกียบ 1 นิ้วทั่วๆไป
ทำจากวัสดุอัลลอยแข็งแรงทนทาน
พร้อมชุบอโนไดส์สีตามใจชอบ
ด้านนอกเป็นรูปแบบถ้วยคออมตะอย่าง tange mx-5
แต่ที่สำคัญ เป็น sealed bearing ตลับลูกปืนสมัยใหม่
ทำให้ถ้วยคอลื่นปู้ดป้าด หัวแตกเอาได้ง่ายๆ  Grin
งานกลึง cnc เนื้องานสวย ไม่แพ้ของต่างประเทศเลย
ราคาจำหน่าย 1900 บาท
สนใจติดต่อ เฮียชวง 083-1243080

FLY-BIKE
Novice
**

Email
« Reply #1 on: July 15, 2009, 08:00:38 PM »

ใส่ pk ร่วมเจริญได้เลยใช่ป่าวครับ  Wink
npcm2008
Expert

chiangmai thailand

« Reply #2 on: July 15, 2009, 08:25:45 PM »

ใส่ไดมอนแบค เทอร์โบได้มั้ยครับ

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #3 on: July 16, 2009, 04:12:10 PM »

ใส่ pk ร่วมเจริญได้เลยใช่ป่าวครับ  Wink

คำถามโดนใจครับ ถ้าได้จองสีดำครับ
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #4 on: July 16, 2009, 05:42:33 PM »

คำถามโดนใจครับ ถ้าได้จองสีดำครับ

ไม่จองแล้วครับ ชุดคอได้จากข้างล่างแล้วครับ  Grin Grin Grin
SKID ROW
Intermediate

Email
« Reply #5 on: July 20, 2009, 05:59:33 PM »

สวยสุดยอดเลยครับ รูปเบบเก่าแต่ลูกปืนแบบสมัยใหม่ที่เค้าใช้กันในปัจจุบัน
 Shocked
KB
AA Pro

« Reply #6 on: July 21, 2009, 11:24:44 AM »

รับของมาแล้วครับ  ใช้ได้เลยว่าแต่สีฟ้าน่าจะเข้มกว่านี้หน่อย เป็นโทนน้ำเงินเลยก็ได้ครับ

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
KB
AA Pro

« Reply #7 on: July 21, 2009, 11:33:07 AM »

อ้อ ลืมบอกไป ชุดถ้วยคอ นี้ยังไม่สมบูรณ์แบบ  ยังขาด แหวนรอง น็อตล็อก   ที่กันถ้วยตัวล่างหมุนตาม 1 ตัวครับ  แต่พอดีผมใช้ ชุดล็อกคอของ Tange ก็เลยไม่มีปัญหา  เรียนเฮียชวงช่วยปรับปรุงด้วยครับ

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #8 on: October 02, 2009, 10:47:27 PM »

มี ชุดคอ โอเวอร์ไซด์ ไหมคับ สีทอง น่ะคับ  Grin

Red-pio
AA Pro

« Reply #9 on: January 17, 2011, 09:21:31 AM »

*** โอเวอร์ไซด์ด้วยคนครับ... Grin Grin
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #10 on: January 19, 2011, 09:47:56 PM »

เมื่อสองสามวันก่อนผมโทรไปหาเฮียแกมาครับ..แกมีเหลืออยู่สองชุดผมสอยแกมาแล้ว..สีแดง..กะดำ.. Grin
แต่จริงๆอยากได้สีน้ำเงินมากกว่า..ก็เลยถามกับเฮียแกว่าจะทำอีกมั้ย.. Wink
เฮียบอกว่าให้เรารวมๆกันมาให้ได้สิบชุดขึ้นไปเฮียแกจะจัดให้ครับ.. Cheesy
ผมเอาแน่ๆ..น้ำเงิน 1 ชุด และก็ทอง 1 ชุด..ใครจะเอาด้วยก็แจ้งเจตจำนงค์มาครับ..จะได้สั่งเฮียแกทีเดียวเลยครับ... Wink
                               ราคาเฮียบอกว่าชุดละ 1900 บาทเท่าเดิมครับ.. Wink
โดยปกติฝรั่งเค้าเรียกถ้วยคอ 1" ครับ..แต่บ้านเราดันเรียก oversize ..ง่ายๆคือใส่ old school ได้ครับ..(เฟรมนอกนะไม่ใช่เฟรมไทย)
หรือขนาดจะเท่ากับถ้วยคอ tange connect-3 นั่นแหละครับ..เคลียร์นะครับ.. Grin

*** โอเวอร์ไซด์ด้วยคนครับ... Grin Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
Red-pio
AA Pro

« Reply #11 on: January 20, 2011, 09:21:23 AM »

*** แดง 1 ชุดครับ!!!  Grin Grin Grin
Thanit
AA Pro

« Reply #12 on: January 20, 2011, 09:34:13 AM »

ขอรับน้ำเงิน 1 ชุดครับ นุชา

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
KB
AA Pro

« Reply #13 on: January 20, 2011, 11:32:38 AM »

ผมเอาน้ำเงิน 1 ชุดด้วยครับ คุณ นุชา  สีน้ำเงิน บอกเฮียแกให้ทำเข้มขึ้นอีกสักหน่อยก็ดีนะ เพราะที่ผมเอามามันอ่อนไปหน่อยเหมือนสีฟ้าครับ

nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #14 on: January 20, 2011, 09:06:27 PM »

เอาสีแดงมาให้ดูก่อน..สวยใช้ได้เลยครับ..แต่ขาดแหวนกันคลายแบบที่พี่  KB ว่าจริงๆครับ.. Wink
เดี๋ยวว่างๆจะเอาใส่กับเฟรมแล้วถ่ายรูปให้ดูอีกทีครับ...ตอนนี้รวมได้ 5 ชุดแล้วครับ..ใครสนใจ..เชิญเลยครับ.. Wink

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
Pages: [1] 2 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length