Welcome, Guest. Please login or register.
April 20, 2024, 11:37:09 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ไปงานแข่ง BMX ที่เขาเขียว 18 กค นี้ กัน
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ไปงานแข่ง BMX ที่เขาเขียว 18 กค นี้ กัน  (Read 11160 times)
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« on: July 17, 2009, 12:17:11 PM »

งานแข่งสนามนี้น่าจะมันส์ เพราะมีสปอร์เซอร์ให้แก่หลายค่ายด้วยกัน...ฉะนั้นต่างค่ายก็ต้องสร้างชื่อ..งานนี้ไม่มีใคยอมใครแน่...และได้ข่าวมาว่าน้องชายพี่ KB...พี่ป๊อก-CR ลงแข่งด้วย...ต้องไปเชียร์กันมากๆนะครับ...ส่วนสนามที่ 4 คิดว่าคงมีทีมน้องใหม่-ของ OS bmx เราเกิดขึ้นแน่นอน..และคงลงชิงชัยด้วยเป็นแน่แท้...แต่ตอนนี้กำลังเช็ทรถกันอยู่..สนามนี้คงไม่ทัน..มันส์ๆ...ผมไปแน่นอน...
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #1 on: July 17, 2009, 01:19:58 PM »

มีธุระเยอะอีกตามเคย.....วันเสาร์เป็นวันที่ผมจะทำธุระทุกอย่างที่มีให้เสร็จก่อน 4 โมงเย็น...วันอาทิตย์ก็ไปไหนไม่ได้.....บีบหัวใจจริงชีวิตนี้....ส่งใจไปเชียร์แล้วกันนะครับ...สู้ๆๆๆ  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
KB
AA Pro

« Reply #2 on: July 17, 2009, 01:21:05 PM »

เจอกันที่สนามครับ คุณ Au/Job   Grin

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
Au/Job
AA Pro

Email
« Reply #3 on: July 17, 2009, 02:19:18 PM »

ไม่เป็นไร ขอ-รับ ท่านพี่นะ...ไปวันหน้าก็ได้..เอาไว้ไปดูตอนผมลงแข่งก็ได้  Grin..
แล้วเจอกันครับพี่ KB..
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #4 on: July 17, 2009, 02:35:14 PM »

อยากไป  Cool
SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #5 on: July 17, 2009, 03:47:03 PM »

Cry ช่วงนี้วันเสาร์ต้องทำงานอีก ทั้งงานราษงานหลวง ขนาดอยู่ใกล้ๆบ้านยังมิมีเวลาไปเลย แถม วันแข่งที่ร้านมีศักดิ์ เดือนหน้าดันไปตรงกับวันที่ ผบ.กลับจากดูงานต่างประเทศอีก..ฮือเศร้าจังเลยๆๆๆๆๆๆ Cry Cry
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #6 on: July 17, 2009, 05:48:18 PM »

อยากไปมากเลยตอนแรก แต่เห็นกระทู้เงียบเหงาก็เลย คิดว่าเล่ม กลุ่ม OS รุ่นอาวุโส คงไม่มีใครสนใจไปดู ก็เลยรับนัดผบ. ทำธุระไว้แล้วตั้งแต่เย็นวันนี้ ยังไงถ้าเปลี่ยนแปลงจะโทรแจ้งนะครับ Wink

ปล. เสียดายปกติต้องไปนอนพักตากอากาศก่อนวันแข่ง 1 คืน : ไม่เป็นไรรอฟิตเที่ยวหน้าไว้แข่งสนามที่4 วันที่ 26 ก.ย 09 นี้แล้วกัน  Tongue

ส่วนสนามสุดท้าย(5)  วันที่ 26 ก.ย 09 เป็นที่จังหวัด สุรินทร์  วันที่  8 พ.ย 09 สงสัยจะไม่มีใครไปดูมั๊ง เพราะว่าไกลโพด Roll Eyes

หรือว่าสนามสุดท้ายเราจะจัดทรืปสัญจรไปดูรถที่ตลาดช่องจอมกัน

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Jame
AA Pro

« Reply #7 on: July 19, 2009, 01:44:16 AM »

ผมเป็นไงบ้างครับ

For Love Or Money
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #8 on: July 19, 2009, 11:12:58 AM »

ผมยังดกดำดีอยู่ครับ..เจม..อาจจมีผมล่วงบ้างบางเวลาที่เซ็งๆครับ... Grin Grin Grin..เข้าใจว่าถามถึงผลการแข่งขัน..แต่พิมพ์ผิด.. Grin Grin Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
Jame
AA Pro

« Reply #9 on: July 19, 2009, 12:11:50 PM »

ผมยังดกดำดีอยู่ครับ..เจม..อาจจมีผมล่วงบ้างบางเวลาที่เซ็งๆครับ... Grin Grin Grin..เข้าใจว่าถามถึงผลการแข่งขัน..แต่พิมพ์ผิด.. Grin Grin Grin

ส่งสัยจะมึนอยู่ครับเมื่อคืนโดนนมเย็นบางโพธิ์ไปสองแก้ว Grin Grin Grin

เอาใหม่ๆ ผลการแข่งขันเป็นยังไงบ้างครับ Wink Wink Grin

For Love Or Money
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #10 on: July 19, 2009, 04:50:13 PM »

ข่าวสารจากสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทย

ข่าวจักรยานบีเอ็มเอ็กซ์ สนาม 3 วันที่ 18 กค 52 (18/7/2009)
“สิทธิโชค” เจ๋งเข้าวิน 3 โมโตซิวแชมป์สนาม 3 รั้งจ่าฝูงรุ่น 12ปีชาย  ส่วน”อัถร” ยังไม่ทิ้งลายปั่นม้วนเดียวจบขึ้นแท่นศึกบีเอ็มเอ็กซ์ ปทท. 

การแข่งขันจักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์  รายการ “ฟิชเชอร์แมน เฟรนด์ บี เอ็ม เอ็กซ์ ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ”  ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ  สยามบรมราชกุมารี ประจำปี 2552 เมื่อวันที่ 18 ก.ค. 52 เป็นการแข่งขันในสนามที่ 3 ที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว จ.ชลบุรี โดยมี พล.อ.อ.ชนินทร์ จันทรุเบกษา นายกสมาคมจักรยานฯ เป็นประธานเปิด ซึ่งในสนามนี้ มีนักกีฬาลงชิงชัยเกือบ 100 คัน และรุ่นที่มีนักปั่นลงแข่งขันมากที่สุดคือ รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปีชาย และยังเป็นการขับเคี่ยวที่ดุเดือดระหว่าง สิทธิโชค แก้วศรีขาว ที่มีคะแนนสะสม 2 สนามมา 17 คะแนนเท่ากับ อดิพงษ์   แก้วศรี แต่ในสนามนี้ อดิพงษ์ ไม่มาร่วมแข่งขัน ปล่อยให้  สิทธิโชค ขับเคี่ยวแย่งแชมป์กับ สมาน ฮาระตะวัน และปรากฏว่า สิทธิโชค ปั่นเข้าวินมาเป็นอันดับ 1 ทั้ง 3 โมโต จึงมีแต้มเสีย   3  คะแนน ในขณะที่ สมาน นั้นฮึดไม่ขึ้นปั่นเข้ามาเป็นที่ 2 ทั้งสามโมโต แชมป์ในสนามที่ 3 จึงตกเป็นของสิทธิโชค   มีแต้มเสีย 3 คะแนน เก็บ 10 คะแนน แซง อดิพงษ์ ขึ้นรั้งจ่าฝูงในรุ่นนี้มีทั้งหมด  27  คะแนน ส่วนที่ 2 ตกเป็นของ สมาน แต้มเสีย 6 คะแนน ที่ 3 รัฐธรรมนูญ ประนมพนธ์  ( นาป่าไบค์) เสีย 9 คะแนน ในขณะที่รุ่นทั่วไปชาย เจ้าของแชมป์ประเทศไทยปีที่แล้ว อัถร ไชยมาโย ยังโชว์ฟอร์มได้ยอดเยี่ยมปั่นเข้าเส้นเป็นอันดับ 1 ทั้ง 3 โมโตมีแต้มเสีย 3 แต้มคว้าแชมป์สนาม 3 ไปครอง โดยที่ 2 ตกเป็นของ ณรงค์ กลิ่นสุหร่าย ( น่าป่าไบค์) แต้มเสีย 6 คะแนน ที่ 3 ส.อ.สิทธิชัย เกตุแก้วมณี ( เอสอี ไทยแลนด์) แต้มเสีย 10 คะแนน

ส่วนผลการแข่งขันรุ่นอื่นๆ มีดังนี้  รุ่นยุวชนหญิงอายุไม่เกิน 12 ปี 1. ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร  ( เพ็ชรน้ำผึ้ง) แต้มเสีย 3 คะแนน 2. บุญวณิตย์ อาตมอุย (เอ็มทีบี สิงห์บุรี) แต้มเสีย 7 คะแนน 3. ชามาวี เกิดมณี    ( มีศักดิ์ไซเคิล) แต้มเสีย 9 คะแนน  รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปีหญิง  1. ณิชา  ประเสริฐศรี ( เอ็มทีบี สิงห์บุรี) แต้มเสีย 6 คะแนน 2. ศิรภัสสร    ชาติกำเหนิด ( อบจ.ปราจีนบุรี) แต้มเสีย 7 คะแนน 3. สโรชา จั่นเพิ้ง (มีศักดิ์ ไซเคิล) แต้มเสีย 9 คะแนน  รุ่นทั่วไปหญิง 1. ทักษพร  ขาวสุวรรณ ( เอสอี ไทยแลนด์) แต้มเสีย 6 คะแนน 2. ศรภัสสร ชาติกำเหนิด  (อบจ.ปราจีนบุรี) แต้มเสีย 7 คะแนน 3. ณัฐสุดา ว่องไว (ม.เทคโนโลยีราชมงคลอีสาน-สุรินทร์) แต้มเสีย 7 คะแนน  รุ่นอายุ 17-18 ปีหญิง 1. ดวงกมล สุขทวี  แต้มเสีย 4 คะแนน 2. ณิชา ประเสริฐศรี ( เอ็มทีบี สิงห์บุรี) แต้มเสีย 6 คะแนน 3. ดาหวัน จำปาหอม ( สุรินทร์) แต้มเสีย 8 คะแนน รุ่นอายุ 17-18 ปีชาย  1. ไพศาล  ศรีสุวพันธุ์ ( ดีฟทีม) แต้มเสีย 5 คะแนน 2. จักรเพชร วิชนา (ฟ้าอรุณการเกษตร) แต้มเสีย 6 คะแนน 3. ทัศน์ชัย  สิทธิโชคเหล่าทอง ( เจียมตงกี่ ชลบุรี) แต้มเสีย 11 คะแนน  รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปีชาย 1. กิตติศักดิ์  อรุณพูลทรัพย์  (เรดไลน์ มีศักดิ์) แต้มเสีย 4  คะแนน 2. วชิรพงษ์ ประดับญาติ  แต้มเสีย 8 คะแนน  3. ปฏิภาณ คำทวี ( ฟ้าอรุณการเกษตร) แต้มเสีย 9 คะแนน รุ่นอายุไม่เกิน 30 ปีชาย 1. นพดล มีแสง ( การบินไทย) แต้มเสีย 4 คะแนน 2. รักษพล โลตุฤทธิ์ (สิงห์ 3 มงกุฏ) แต้มเสีย 5 คะแนน 3. สิทธิพร พุทธพงศ์ทิพากร ( เรดไลน์มีศักดิ์) แต้มเสีย 9 คะแนน

สำหรับผลการแข่งขันเมาเท่นไบค์ซุปเปอร์ครอส  รุ่นอายุ 17-18 ปีชาย 1.นายสุรศักดิ์  ดาเก็ง (สิงห์ 3 มงกุฎ) แต้มเสีย  4  คะแนน  2.นายไพศาล   ศรีสุวพันธุ์  (Deep) แต้มเสีย 5 คะแนน 3.นายประเมศฐ์  พงศ์ศิลาชัย  (3200 บีเอ็มเอ็กซ์ เรซซิ่ง สุรินทร์)  แต้มเสีย  9 คะแนน  รุ่นยุวชนอายุ 14-16  ปีชาย  1.กฤษณะ  จามจุรี  (สิงห์ 3 มงกุฎ)  แต้มเสีย 3 คะแนน 2.ยศกร  เดิมสันเทียะ  แต้มเสีย  6  คะแนน  รุ่นทั่วไปชาย  1.โสภณ  เกลียวทอง  (เอ็มทีบี สิงห์บุรี) แต้มเสีย 3 คะแนน 2.นันนทวัฒน์  ธรรมปัญญวัฒน์  (53 วิคตอรี่)  แต้มเสีย  7  คะแนน  3.ธรรมรัตน์  สุขจีระเดช  แต้มเสีย  8 คะแนน  รุ่นอายุ 30  ปีขึ้นไปชาย  1.มีศักดิ์  ปักษ์ชัยภูมิ  (เรดไลน์มีศักดิ์) แต้มเสีย 3 คะแนน  2.นพดล  มีแสง  (การบินไทย)  แต้มเสีย  7 คะแนน 3.ชูศักดิ์  อุปถัมภ์  (เรดไลน์มีศักดิ์)  แต้มเสีย  12 คะแนน 

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #11 on: July 19, 2009, 06:21:28 PM »

ขอบคุณมากๆครับพี่เด่น  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #12 on: July 19, 2009, 10:16:04 PM »

Grin ผลการแข่งละเอียดยิบเลย น้าเด่น
Au/Job
AA Pro

Email
« Reply #13 on: July 20, 2009, 09:05:20 AM »

พี่เด่นเป็นนักข่าวประจำสนามเขาเขียว ของสำนัก osbmx เราไปแล้ว..สุดยอดไปเลย Cheesy... วันนั้นที่สนามอากาศดีมาก..ส่วนพี่ป๊อกของเรายังมาแรงเลยๆ..โดยเฉพาะ 4 ครอส แข่งกันสามโมโต..โมโตแรกพี่แกเสียหลักที่จุดปล่อยตัว...แต่รอบสอง..เข้าที่สอง..รอบสามเข้าที่สาม..ถือว่าแรงดีมากๆ..เพราะตอนเช้าลงรุ่น BMX ชายอายุ 30 ปี แข่งสามโมโตเหมือนกัน..บ่ายแกมาลง4ครอส อีก..โอ้วสุดยอดจริงๆ...จบรายงานข่าว..ผม Au/Job รายงาน.. Grin Grin Grin
KB
AA Pro

« Reply #14 on: July 20, 2009, 02:05:43 PM »

สนุกดีครับ  แต่น่าเสียดายแทน ป็อก เริ่มด้วย BMX วางแผนพลาดไปครับ เพราะใช้บันได คลิปเลส ที่ไม่ค่อยถนัด ตอนออกตัวที่เกตยืนเกตไม่ได้ออกตัวไปกว่าจะใส่ คลิปได้ก็เกือบถึงเนินแรกแล้ว โมโตที่สามก็เลยเปลี่ยนเป็นบันไดธรรมดา เข้า ที่ 4 อีกอย่างเขาบอกว่ายังไม่กล้าโดนเนินมากนักเพราะร้างไปกว่า 20 ปี

พอมาถึงรุ่น4X 30 ปี โมโตแรก โดนเกี่ยวล้มที่เกตสตาร์ท เข้าบ้วย มาแก้ตัวได้โมโตที่ 2-3 อย่างที่คุณ Au/Job ว่านั่นแหละรวมคะแนนก็เลยต้องกลับบ้านมือเปล่า

ป็อก เขา ฝากขอบคุณกองเชียร์มาด้วยนะครับ เห็นบอกจะกลับไป ฟิตซ้อมกระโดดเนินจริงจัง ไว้แข่งคราวหน้า คงทำได้ดีกว่านี้

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length