Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 04:40:15 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  เบรค / Brakes & Levers (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ***มันมากับ "ซาเล้ง" ภาค 3 ตอน : เบรก (เทพเจ้า)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ***มันมากับ "ซาเล้ง" ภาค 3 ตอน : เบรก (เทพเจ้า)  (Read 10002 times)
Red-pio
AA Pro

« on: August 01, 2009, 02:17:29 PM »

***มันมากับ "ซาเล้ง" ภาค 3  ตอน : เบรก (เทพเจ้า)

เกิดขึ้น : เมื่อช่วงเช้านี่เอง...บังเอิญแฟนให้ล้างรถ เลยต้อง "ขับไปส่ง" เค้าที่ทำงาน
ขากลับแวะร้านขาย "ของเก่า" (แต่เมียเก่าเค้าไม่ยอมขาย) เจ้าประจำ แต่ไม่เคยได้อะไร...เล๊ย!!! Cheesy Cheesy
ลองเดินทัศนะศึกษา ไม่คาดหวังอะไรทั้งน้าน...แต่...ผมเห็นโครง BMX รุ่นท็อปฮิตอยู่เฟรมหนึ่ง
HARO MASTER แปลกใจไม่ยักรู้ว่าโรงงานเค้าทำสีนี้ออกมาด้วย "สีสนิม" ทั้งคัน
ไม่กล้าเข้าไปใกล้กลัวเป็น...บาดทะยัก!!! Tongue Tongue

...โอ้...ซานิ!!! (V6-AF6) ผมเห็น "ติ่ง" อะไรห้อยอยู่ที่ด้านหน้า มันมีทรวดทรง ยาวๆ เรียวๆ
เหมือนมีชาติตระกูล สงสัยลูกครึ่งเกาหลี/ ใต้หวัน อย่างที่กำลัง...อินเทรน!!!
ลองเฉียดเข้าไปดูใกล้ๆ...โอ้...นุกนิก!!! (V9-AF6) มันคือ ทายาท "ปลาดิบ" โดยแท้ (มั้ง)
เพราะด้านหลัง ชั้นของซาก "พอสซิล" พอกพูนจนมองไม่เห็นอะไร แต่คิดว่าใช่ ผมก็ตาเหยี่ยวคนหนึ่ง
...150 บาททั้งหมด...เฮียบอก!!!...จะเอาทำไม...เอาแค่ติ่งนี้ก็พอ...แกเลยลดให้อีกหน่อย
ผมสาละวนอยู่กับการหาเครื่องมือ...กว่าจะถอดออกได้ ใจก็สั่นๆ  Shocked Shocked

กลับมาบ้าน...ผมใช้สารสังเคราะห์พลังสูง (เป็ดขวดม่วง) ในห้องน้ำลาดดดดดจนฟองฟอด!!!
ใช้แปลงสีฟันขนนุ่มค่อยๆ ขัด...จน...เห็นภาพถนัด...ว่าแล้ว...มันเป็นอย่างที่ผมเต็ง!!!
มันคือ MX1000 เบรก (เทพเจ้า) ที่ผมเซ็ทเป็นหัวเรื่อง...ในบัดดล!!! Grin Grin Grin

ปล. นี่อาจเป็นรางวัลที่ผมปฏิบัติตัวดีกับภรรยาตลอดมา (มั้ง) 

เอ้อ...ผมเพิ่งจะได้สังเกต MX1000 ตัวหนังสือจะ...นูน ส่วน MX900 นั้น ตัวหนังสือจะ...บุ๊มลงไป
sakabmx
B Pro

« Reply #1 on: August 01, 2009, 02:24:40 PM »

Shocked Shocked Shocked

วะว้าวๆๆๆๆ   Wink  ซานิ
guttsu
AA Pro

« Reply #2 on: August 01, 2009, 03:03:01 PM »

อย่างนี้ผมต้องหาภรรยาให้ได้ปฏิบัติตัวดีบ้าง จะได้มีเบรคแบบนี้ Grin Grin Grin Grin

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #3 on: August 01, 2009, 03:40:13 PM »

หาเบรคง่ายกว่านาาา... Grin Grin Grin
เพราะมีโอกาสเจอโดยเราเองเป็นฝ่ายเลือก...แต่ถ้าจะหาเมียเราเลือกเค้าแล้วแต่เค้าไม่เลือกเราก็อดนะครับน้องกื้อ.... Grin Grin Grin
     .....โชคดีมากๆครับคุณหนุ่ย....ต่อไปคงจะอาสาล้างรถและอยากไปส่งแฟนอยู่เป็นนิจแน่นอน...Grin Grin Grin

อย่างนี้ผมต้องหาภรรยาให้ได้ปฏิบัติตัวดีบ้าง จะได้มีเบรคแบบนี้ Grin Grin Grin Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #4 on: August 01, 2009, 06:43:52 PM »

ว๊าวววววววววววววววว

อิจฉา อย่างแรงคุงพี่ ได้มาอีกแล้ว คับ

แต่ ปล. ของคุงพี่ เท่มาก อิอิอิ ชอบคับชอบ

admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #5 on: August 03, 2009, 07:26:13 AM »

โอว...ซานิ (V6-AF6) Shocked Shocked........สงสัยต้องไปดูบ้างแล้วร้านรับซื้อของเก่าแถวๆบ้าง.....เผื่อเจอ น้องนิวตี้ (V4-AF6)  Shocked Shocked

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
YESTERDAY
AA Pro

« Reply #6 on: August 03, 2009, 07:56:08 AM »

..อ้าว..ตอนนี้ก็มีหลายพันแล้วซิ.5555555
Red-pio
AA Pro

« Reply #7 on: August 03, 2009, 08:33:10 AM »

โอว...ซานิ (V6-AF6) Shocked Shocked........สงสัยต้องไปดูบ้างแล้วร้านรับซื้อของเก่าแถวๆบ้าง.....เผื่อเจอ น้องนิวตี้ (V4-AF6)  Shocked Shocked

***โอ้...แก๊งค์เดียวกัน!!!
ผ๊ม...เปลี่ยนมาเชียร์นิวตี้ (V4-AF6) แล้ว...ชอบสาวปากห้อย(มาก)!!! Kiss Kiss Kiss
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #8 on: August 03, 2009, 11:34:54 AM »

เน๊อะๆ....เด็กอะไรน่ารักซะไม่มี..ปากห้อยนิดๆ..ร้องเพลงดี..ธรรมชาติสุดๆ..อิอิ  Grin Grin ว่าไปนั่น

กลับมาเรื่องเดิม....จิงอย่างที่คุณ ไช้ ว่า ได้มาหลายพันแล้วนาเนี้ย  Shocked

ผ๊ม...เปลี่ยนมาเชียร์นิวตี้ (V4-AF6) แล้ว...ชอบสาวปากห้อย(มาก)!!! Kiss Kiss Kiss

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #9 on: August 03, 2009, 11:50:50 AM »

เน๊อะๆ....เด็กอะไรน่ารักซะไม่มี..ปากห้อยนิดๆ..ร้องเพลงดี..ธรรมชาติสุดๆ..อิอิ  Grin Grin ว่าไปนั่น

กลับมาเรื่องเดิม....จิงอย่างที่คุณ ไช้ ว่า ได้มาหลายพันแล้วนาเนี้ย  Shocked

ส่วนผมชอบ ขี้แมลงวันบนริมฝีปากของน้องมากกว่าคับ อิอิอิ
Red-pio
AA Pro

« Reply #10 on: August 03, 2009, 11:59:16 AM »

ส่วนผมชอบ ขี้แมลงวันบนริมฝีปากของน้องมากกว่าคับ อิอิอิ

***ตั้งกระทู้ AF6 FAN CLUB เลยดีไหม..??
นิวตี้...ในเวปเชียร์แยะ เปลี่ยนเชียร์ แอน V10 ดีกว่า...หุ่นดี แต่หน้าหัก!!!!  Kiss Kiss Kiss
bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #11 on: August 03, 2009, 11:37:20 PM »

สุดยอดจริงๆครับพี่ Grin

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #12 on: August 05, 2009, 08:19:07 AM »

แล้วทำไมไม่ส่งเมียเข้าประกวด? มันซะเลยก็หมดเรื่อง Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
Red-pio
AA Pro

« Reply #13 on: August 05, 2009, 08:23:37 AM »

แล้วทำไมไม่ส่งเมียเข้าประกวด? มันซะเลยก็หมดเรื่อง Grin Grin Grin

***อยากอยู่พี่...แต่...อายุเกิน!!!! Grin Grin Grin
peeepee
Expert

"BMX"หล่อๆเท่ห์ๆ"

« Reply #14 on: August 05, 2009, 11:13:44 AM »

โชดดีจีงครับ Smiley Wink Cheesy Grin
Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length