Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 01:54:41 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items
| | |-+  ชวงไซเคิล โคราช (Moderator: chuangcycle)
| | | |-+  มีเรื่องรบกวนเฮียชวงหน่อยครับ...
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: มีเรื่องรบกวนเฮียชวงหน่อยครับ...  (Read 5683 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« on: January 24, 2010, 12:43:32 PM »

คือผมกำลังหาทำ Bash Guard มาใช้งาน แต่ติดขัดเรื่องน๊อตยึด Bash Guard กับขาจานเกิดขาดตลาดหาซื้อไม่ได้ ...พอดีไปเจอผลงานเฮียชวงที่สร้างสรรค์ไว้....เลยสนใจอยากให้เฮียช่วยสงเคราะห์สักหน่อยครับ คือ ผมจะใช้จาน Shimano Deore 44/32/22T โดยเอาใบจาน 44T ออก และให้เฮียชวงทำ Bash Guard แบบในรูปใส่แทนพร้อมน๊อคยึด โดยยังคงใบจาน 32/22T เอาไว้ตามเดิม...(ผมส่งรูปรูปผลงานที่เฮียทำไว้มาให้ชมด้วยครับ ถูกใจไอ้หนูมากครับ...).. Grin ถ้าเฮีย OK.ผมจะได้ส่งจานไปให้ทำและติดตั้งมาเลยครับ...

ปล.ทำแต่ Bash Guard กับน๊อตยึดอย่างเดียวครับ เชนไกด์ไม่ต้องทำ เพราะผมจะใส่สับจานหน้าด้วย....

อันนี่รูปแถมของที่มีขายทั่วไป ไม่ชอบตรงน้ำหนักมันเยอะ และเราขี่ไม่แรงมากประกอบกับก็มีจาน Deore อยู่แล้ว เลยอยากบิวด์ซะ

james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #1 on: January 24, 2010, 01:01:48 PM »

ผมแนะนำลองโทรไปคุยกับแกสักหน่อยก่อนดีกว่าครับ
เพราะเฮียแกไม่ค่อยได้มาดูในเว็บเลย
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #2 on: January 24, 2010, 01:50:27 PM »

ผมแนะนำลองโทรไปคุยกับแกสักหน่อยก่อนดีกว่าครับ
เพราะเฮียแกไม่ค่อยได้มาดูในเว็บเลย

...โทรไปคุยแล้วครับ..แต่เฮียแกบอกช่วงนี้ไม่มีเลาทำให้เลยครับ.. Undecided

Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length