Welcome, Guest. Please login or register.
April 20, 2024, 05:42:26 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ยางขาวเปลี่ยนสี มีวิธีแก้ไหมคับ?
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ยางขาวเปลี่ยนสี มีวิธีแก้ไหมคับ?  (Read 3636 times)
เกม
Looking Over the Fence
*

~! BmX Old School !~

Email
« on: November 09, 2008, 09:38:06 PM »

ยางสีขาวเปลี่ยนสีคับ กลายเป็นสีน้ำตาลๆ อย่างที่เห็นอะคับ

เป็นเพราะเหตุใด ผมก็ไม่ทราบ

เป็นเพราะผมจอดรถไว้นอกบ้านหรือป่าวคับ แล้วยางมันโดนอากาศ มันเลยเปลี่ยนสี  Huh (ไม่รู้จะเกี่ยวหรือป่าว)

พอจะมีวิธีแก้ไหมคับ?  ช่วยชี้แนะ

Undecided

จากเมื่อก่อน ขาวๆ แบบนี้

« Last Edit: November 09, 2008, 09:49:17 PM by เกม » Logged

BMX
friendgroup
B Pro

Email
« Reply #1 on: November 09, 2008, 11:31:02 PM »

ลองไฮเตอร์แล้วยังครับ .....

!!!  GO HARD OR GO HOME  !!!
เกม
Looking Over the Fence
*

~! BmX Old School !~

Email
« Reply #2 on: November 09, 2008, 11:59:04 PM »

ยังคับ

เคยขัดกะผงซักฟอกธรรมดาๆ

แต่ไม่ออก

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูคับ

ขอบคุณคับ  Smiley

( ใครมีวิธีอื่น เคยใช้ได้ผลบอกด้วยนะคับ )

BMX
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #3 on: November 10, 2008, 07:22:55 PM »

ใช้น้ำยาฟอกขาว Bleach หรือ ไฮเตอร์ผสมน้ำแช่ไว้สัก 1-2 คืน..นะจะพอช่วยได้นะครับ....ไม่เคยลองแต่อ่านเจอมาบ้างในส่วนของการล้างล้อ mag Skyway และยางสีอ่อนๆที่มีคราบรอยเปื้อน

ได้ผลอย่างไรมาบอกกล่าวกันบ้างครับ  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #4 on: November 11, 2008, 07:20:12 AM »

โห...เปลี่ยนไปจนเห็นได้ชัดเลยนะครับนั่น

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length