Welcome, Guest. Please login or register.
April 25, 2024, 08:37:12 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอวิธีขจัดคราบสกปรกบนเบาะหน่อยครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: ขอวิธีขจัดคราบสกปรกบนเบาะหน่อยครับ  (Read 11830 times)
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #15 on: November 09, 2008, 11:08:57 PM »

เอาอย่างนั้นเลยเหรอครับพี่...พี่ธนิตว่ายังไงครับ... Roll Eyes
ใจก็อยากจะยอมดำอยู่เหมือนกันครับ...แต่ยังทำใจไม่ได้ครับ... Undecided
ราคาขนาดนั้นไม่กล้ายอมจริงๆครับ...ใช้ๆไปเดี๋ยวก็ลืมครับ Sad

อยากได้เบาะหนังวัวบางจังเลย Wink

ผมว่าผู้ขายควรระบุบรายละเอียดให้ชัดเจน ย้ำ ผู้ขายควรระบุบรายละเอียดให้ชัดเจน

แ นะนำใ ห้ Refund ไ ปเ ลยท่าน   Angry เดี๋ยวผมจะได้ตามไปเก็บ  Grin

แหม...ผมก็กะว่าจะตั้งกระทู้ถามเหมือนกันนะครับพี่...หัวอกเดียวกันครับของผมนี่อารมณ์ประมาณหนังวัวเลยครับ... Roll Eyes
เป็นดวงๆวงใหญ่เหมือนกันครับ...เหลืองเป็นจ้ำๆทั้งใบครับ...เท่าที่ได้คุยกับเพื่อนๆนี่เป็นเหมือนกันหมดนะครับ... Roll Eyes
งัดมาทุกน้ำยาทำความสะอาดที่มีแล้วครับ...หมดปัญญาครับพี่...รีบจัดกลัวไม่ได้ไม่ทันดูก่อน..ฮึฮึ

เพิ่งได้เบาะ AERO มาจากเฮียแว่น
แต่มีคราบดำ ๆ บนเบาะ เข้าใจว่าเป็นไปตามอายุขัยที่ถูกเก็บไว้นาน
ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ มีวิธีขจัดคราบ ที่ทำให้เบาะสะอาดขึ้นบ้างหรือเปล่าครับ
ไม่อยากลองผิดลองถูกเอง กลัวทำไปทำมา ของดี ๆ จะเสียหายซะเปล่า ๆ

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
k2
Expert

golf_vw8@hotmail.com
« Reply #16 on: November 09, 2008, 11:23:18 PM »

ผมว่าเราน่ามาโชวว์เบาะที่เราซื้อมากันนะพี่ ว่าของใครเจ๋งกว่ากัน ....โดนหมกเม็ดครับพี่น้องเซ็งไปตามๆกัน ไม่ทราบว่าของแบบนี้ถือว่าเป็นของ nos รึเปล่า เพราะ nos กับเน่า มันมีแค่เส้นบางกั้นอยู่พี่ๆเห็นด้วยกับผมไหมครับ
« Last Edit: November 09, 2008, 11:30:31 PM by k2 » Logged

!!!!!!!!kuwaharo . R1200GS ADVENTURE !!!!!!!!!
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #17 on: November 10, 2008, 10:00:54 AM »

เมื่อเช้านี้ผมโทรไปกวนพี่ KB แล้วครับ
ได้คำตอบแบบเดียวกับที่คุณพจน์ กับคุณนะตอบไว้ คือ
พี่แกแนะนำให้นำออกจากถุง ให้เบาะได้โดนอากาศ
คราบเหลือง ๆ ซึ่งน่าจะมาจากกน้ำมันของตัวยึดเบาะ จะค่อย ๆ ระเหยออกไปเอง
แต่คงใช้เวลานานเป็นเดือน สองเดือน หรือสามเดือน
จะนานแค่ไหน ผมคิดว่า คงแล้วแต่โชค วาสนา และบุญกุศลที่แต่ละท่านเคยทำมา... Cry  Cry  Cry

ส่วนคุณนุชา ไปอ่าน PM ที่ผมส่งถึงล่ะกันนะครับ
ไม่อยากตอบในนี้...

ถูกเผงเลยเพราะได้คุยกับพี่เค้าถึงจุดนี้เช่นกัน

วิธีแก้ลองเอาออกจากถุง (เก่าๆ) ให้ได้โดนอากาศบ้าง..คิดว่าเป็นคราบจากน้ำมันที่มาจากชิ้นส่วนบางชิ้นที่เป็นเหล็ก

ถ้าใจร้อนอยากให้สวยทันใจ..แนะนำเอาไปย้อมดำ..รับรองว่าแจ่มไฉไล....แต่อยากให้ลองวิธีแรกก่อนนะครับคิดว่าอย่างที่พี่ KB ว่าไว้...พึ่งแดดไว้บ้างบางโอกาส  Grin

เคยคุยกับพี่KB เมื่องานมิตติ้งครั้งแรก พี่เขาบอกว่ารอยที่เป็นคราบออกเขียวๆบนเบาะ มันจะค่อยๆเลือนไปเองครับ
เมื่อนำออกมาจากห่อพลาสติก พี่เขาเขาก็ยังงงๆ อยู่เหมือนกัน เพราะพี่เขาไม่ได้ทำอะไรเลย แค่ประกอบใส่ไว้กับรถพีเคคันงาม คราบเขียวๆก็จางไปเอง แต่ถ้าอยากได้สีที่สดใส เอาWD-40ลองพ่นดูครับ Wink

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #18 on: November 10, 2008, 11:57:48 AM »

เอาละท่านพี่ๆน้องๆครับ....ใจเยน...เยน....เอ้า..โหมดดดดด..แก้ว  Grin

เคยอ่านกระทู้ของต่างประเทศนะครับ..เรื่องเดียวกัน....เบาะ Kashimax Aero เหมือนกันแต่เป็นสีขาว...มีรอยคราบแบบเดียวกันเลย

วิธีที่เค้าทำคือเอาไปผึ่งแดด...ไม่จำเป็นต้องเป็นอากาศด้านนอกนะครับ..เผลอวางไว้ผมผ่านไปเห็นแล้วหายไม่รู้นะ..อิๆ.....ขอเพียงแค่วางใกล้กระจกที่แสงส่องผ่านมาโดนได้..ทั้งที่บ้านหรือที่ทำงานก็ได้ครับ....ตากไว้หลายวันเหมือนกัน....ผลลัพธ์กลับมาขาวแจงแวงเลยครับ....ส่วนตัวไม่เคยลอง...คงต้องลองคราวนี้แหละ...เพราะมีปัญหาเดียวกัน

ได้ผลอย่างไรแจ้งด้วยนะครับท่านสมาชิก  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #19 on: November 10, 2008, 01:52:36 PM »

ใบคาชิแม็กซ์ เอ็มเอ็กซ์ ของผม มาตอนแรกก็แย่นะครับ ผมก็ใช้ผงซักฝอกนี้แหละครับ
ทำแค่พอดูได้ ติดตั้ง แล้วทิ้งไว้ กับเรดไลน์ ปัจจุบัน เบาะสวยเนียนขึ้นเอง น้ำเงิน จากสีตุ่นๆ ตอนนี้สีสวยเชียวครับ  Cheesy

แบบว่าไม่ต้องใส่ใจ เดี๋ยวสวยเอง งงงง เหมือนกันครับ Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #20 on: November 10, 2008, 01:54:00 PM »

นี่ไงๆ..case study....ขอบคุณท่านปุยนุ่นครับ  Grin

ใบคาชิแม็กซ์ เอ็มเอ็กซ์ ของผม มาตอนแรกก็แย่นะครับ ผมก็ใช้ผงซักฝอกนี้แหละครับ
ทำแค่พอดูได้ ติดตั้ง แล้วทิ้งไว้ กับเรดไลน์ ปัจจุบัน เบาะสวยเนียนขึ้นเอง น้ำเงิน จากสีตุ่นๆ ตอนนี้สีสวยเชียวครับ  Cheesy

แบบว่าไม่ต้องใส่ใจ เดี๋ยวสวยเอง งงงง เหมือนกันครับ Cheesy

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #21 on: November 10, 2008, 03:50:26 PM »

งวดนี้ผมซื้อมาทั้ง MX กับ AERO
MX ผมคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา แต่ AERO นี่ผมไม่แน่ใจนะครับ สภาพมันแย่กว่ากันเยอะ

เพี้ยง...ขอให้บุญกุศลที่ลูกช้างได้ทำมา
ช่วยส่งผลให้เบาะ AERO ของลูกช้าง สวยวัน สวยคืนด้วนเต๊อะ... Cry

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Cosmo
Looking Over the Fence
*

Thumbs up

« Reply #22 on: November 10, 2008, 06:40:39 PM »

ACS มีคราบเหลืองๆ ไม่รู้ว่าเป็นลักษณะเดียวกันรึเปล่า  ตากแดดตากฝน มา 3ปี  เหมือนเดิม

รูํปไม่มา ดูที่link
http://www.flickr.com/photos/30332438@N03/3017974689/sizes/m/
« Last Edit: November 10, 2008, 06:43:19 PM by Cosmo » Logged
Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length