Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 12:16:18 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ผมใส่ล้อไม่เข้าครับ ตะเกียบเล็กหรือแกนล้อมันใหญ่ ช่วยทีผมปั่นยกล้อไม่เป็น
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ผมใส่ล้อไม่เข้าครับ ตะเกียบเล็กหรือแกนล้อมันใหญ่ ช่วยทีผมปั่นยกล้อไม่เป็น  (Read 3549 times)
aonoldschool
Intermediate

Email
« on: November 06, 2009, 03:19:37 PM »

ตะเกียบสกายเวย์ไทย ดุมล้อไตหวันอะครับ ใส่เท่าไหร่ก็ไม่เข้าไม่รู้ก่อนหน้านี้ที่ได้มาเขาใส่และเอาออกได้ไง หรือว่าแกนล้อมันมีหลายขนาดครับ
ช่วยผมทีๆๆๆๆๆๆๆ
akelable
Expert

« Reply #1 on: November 06, 2009, 03:26:16 PM »

คิดว่าคงเป็นที่แกนครับ
แกนล้อมีหลายขนาดครับ
ปกติจะใช้ 15 ปัจจุบันมีเพิ่มมาเป็น 17 หรือ 19 ไม่แน่ใจเหมือนกัน
หรืออาจจะเป็นที่แบบของแกนล้อก็ได้ครับ
เพราะแกนที่ผมรู้จักมีสองแบบคือแบบกลมและแบบสไลด์ด้านข้าง
ลองตรวจสอบดูนะครับ Cheesy

ก็แค่คนธรรมดา

Email
« Reply #2 on: November 06, 2009, 04:07:28 PM »

คิดว่าคงเป็นที่แกนครับ
แกนล้อมีหลายขนาดครับ
ปกติจะใช้ 15 ปัจจุบันมีเพิ่มมาเป็น 17 หรือ 19 ไม่แน่ใจเหมือนกัน
หรืออาจจะเป็นที่แบบของแกนล้อก็ได้ครับ
เพราะแกนที่ผมรู้จักมีสองแบบคือแบบกลมและแบบสไลด์ด้านข้าง
ลองตรวจสอบดูนะครับ Cheesy
ขอบคุณมากครับพี่  Cheesy Cheesy Cheesy
barbies69
Expert

Email
« Reply #3 on: November 09, 2009, 11:52:25 AM »

ตะเกียบสกายเวย์ไทย ดุมล้อไตหวันอะครับ ใส่เท่าไหร่ก็ไม่เข้าไม่รู้ก่อนหน้านี้ที่ได้มาเขาใส่และเอาออกได้ไง หรือว่าแกนล้อมันมีหลายขนาดครับ
ช่วยผมทีๆๆๆๆๆๆๆ

ผมก็ใช้สกายเวย์ไทย และเจอปัญหาเดียวกัน วิธีแก้ปัญหาของผมก็คือให้ร้านเค้าเจียร์แกนล้อออกนิดนึงครับ ก็ใส่ล้อเข้าตะเกียบได้อย่างง่ายดาย ไม่ต้องไประเบิดตะเกียบให้เสียของเปล่าๆ ลองดูครับผม  Grin

Email
« Reply #4 on: November 09, 2009, 09:09:44 PM »

ผมเปลี่ยนแกนล้อให้เล็กลง เข้าออกคล่องตัวแล้วครับ จะได้ปั่นแล้ว Cheesy Cheesy
tar_flowerbeat

« Reply #5 on: January 22, 2010, 01:55:17 AM »

ของผมใส่ล้อหลังไม่เข้า
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length