Welcome, Guest. Please login or register.
June 16, 2024, 09:41:40 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  วันพฤหัสฯ @24 ธ.ค.52 นี้...ไปปั่นชมไฟคริสต์มาสในคืน X'mas Eve กัน
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 Print
Author Topic: วันพฤหัสฯ @24 ธ.ค.52 นี้...ไปปั่นชมไฟคริสต์มาสในคืน X'mas Eve กัน  (Read 27284 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #45 on: December 25, 2009, 09:14:02 AM »

Grin Grin....สนามกีฬา(อาคารนิมิตรบุตร) - พระราม 4 - สุรวงศ์ - เจริญกรุง - โบสถ์อัญชัมชัญ - ข้ามสะพานพระปกเกล้า - เจริญนคร - เลียบแม่น้ำชมโบสถ์ซานตาครูส - ลัดเลาะไปโผล่ตลาดพลู(ลูกสาวแม่ค้าบะหมี่ทำให้ผมฝันถึงทั้งคืน) - เลียบทางรถไปโผล่วงเวียนใหญ่(บางส่วนยังไม่หายมันส์แยกย้ายไปต่อสะพานพุทธ) - สถานี BTS วงเวียนใหญ่ - จบทริป (ขอบคุณพี่เจี๊ยบและคุณลุงอีกท่าน ไกด์กิติมศักดิ์แห่ง thaicycing.com)...... Grin Grin

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #46 on: December 25, 2009, 10:33:37 AM »

Grin Grin....สนามกีฬา(อาคารนิมิตรบุตร) - พระราม 4 - สุรวงศ์ - เจริญกรุง - โบสถ์อัญชัมชัญ - ข้ามสะพานพระปกเกล้า - เจริญนคร - เลียบแม่น้ำชมโบสถ์ซานตาครูส - ลัดเลาะไปโผล่ตลาดพลู(ลูกสาวแม่ค้าบะหมี่ทำให้ผมฝันถึงทั้งคืน) - เลียบทางรถไปโผล่วงเวียนใหญ่(บางส่วนยังไม่หายมันส์แยกย้ายไปต่อสะพานพุทธ) - สถานี BTS วงเวียนใหญ่ - จบทริป (ขอบคุณพี่เจี๊ยบและคุณลุงอีกท่าน ไกด์กิติมศักดิ์แห่ง thaicycing.com)...... Grin Grin

แก้ไขเป็น http://www.thaicycling.com/

JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #47 on: December 25, 2009, 01:26:10 PM »

ลงรถไฟฟ้า ถนนโล่งดี เลยปั่นต่อ แต่ไปได้ไม่ไกล ง่วงแล้ว ก็โบกแท็กซี่กลับบ้าน สนุกมากถึงจะไม่ค่อยมีแสงสีสักเท่าไหล่
ขอให้ได้ปั่น ก็มีความสุขแล้ว ขอบคุณเจ้าของโปรเจ็ค และ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ร่วมทางทุกท่าน หวังว่า ทริปหน้าคงเจอกันอีกนะ
 Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes น้องดาวอึดมาก หายปวดเมื่อยไวๆนะคร๊าบบบบบบบบบ

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
dow
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #48 on: December 25, 2009, 04:16:04 PM »

ลงรถไฟฟ้า ถนนโล่งดี เลยปั่นต่อ แต่ไปได้ไม่ไกล ง่วงแล้ว ก็โบกแท็กซี่กลับบ้าน สนุกมากถึงจะไม่ค่อยมีแสงสีสักเท่าไหล่
ขอให้ได้ปั่น ก็มีความสุขแล้ว ขอบคุณเจ้าของโปรเจ็ค และ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ร่วมทางทุกท่าน หวังว่า ทริปหน้าคงเจอกันอีกนะ
 Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes น้องดาวอึดมาก หายปวดเมื่อยไวๆนะคร๊าบบบบบบบบบ

ไม่อึดหรอกคะพี่เจ๊ยบ ตื่นมาปวดมาก รีบไปโรงพยาบาล หมอบอกเอ็นขาฉีก แต่ไม่มากต้องใส่คล้ายเฝื่อกอ่อนเดือนนึง  พี่นัทไม่ต้องไม่สบายใจนะคะ ดาวไม่ทันระวังไปขี้ติดท้ายพี่เองคะ Cheesy ยังสบายมาก Grin เจ็บขาไม่เท่าไหร่ แต่กลัวพี่นัทเครียดมากกว่า Cry Cheesy Cheesy Cheesy
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #49 on: December 25, 2009, 04:21:49 PM »

เป็นทริป ที่ได้มีโอกาสปั่นย้อนอดีต แบบ แท้ๆ กับเส้นทางเดิมๆ กับรถจักรยานคันเดิม แต่มิตรภาพใหม่ๆ ที่นับวัน จะยิ่งแน่นแฟ้นขึ้น อีกมาก การที่เราได้มีโอกาส มาร่วมกิจกรรมด้วยการ ปั่นจักรยานอันเป็นสิ่งที่เราหลงใหล ย้อนอดีตวัยเด็ก มีแต่บรรยากาศแห่งความสุข ได้ตื่นตาตื่นใจ กับเส้นทางที่เรา ได้เผชิญไปด้วยกัน หลังจากแยกย้ายกัน กับเพื่อนกลุ่ม คนชอบขี่จักรยานที่วงเวียนใหญ่ ผม คุณ ธนากร น้องเบิร์ด และ น้องน้ำหนึ่ง เราไปกันต่อที่สะพานพุทธ แล้วค่อยแยกย้ายกันอีกที
ผมกลับไปเอารถที่จอดใว้ที่หัวลำโพง ขากลับเลยแวะปั่นชมของแปลกๆ :oรอบสนามหลวง กับลูกชายต่ออีกนิด เพลอแพลบเดียว ปาไปเกือบตีสาม เกิด อาการ ตาพล่า  เพราะตอนท้าย พยายามถ่ายรูป ภาพมันเบลอไปหมด เลยตัดสินใจกลับบ้าน ถึงโดยสวัสดิภาพ วันนี้ขอเบี้ยวงาน หลับยาวเลย Grin Grin Grin

จักรยานมากมายนับคร่าว ร่วมสองร้อยคัน

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

โจ นพรัตน์
Expert

Email
« Reply #50 on: December 25, 2009, 04:34:33 PM »

ไม่อึดหรอกคะพี่เจ๊ยบ ตื่นมาปวดมาก รีบไปโรงพยาบาล หมอบอกเอ็นขาฉีก แต่ไม่มากต้องใส่คล้ายเฝื่อกอ่อนเดือนนึง  พี่นัทไม่ต้องไม่สบายใจนะคะ ดาวไม่ทันระวังไปขี้ติดท้ายพี่เองคะ Cheesy ยังสบายมาก Grin เจ็บขาไม่เท่าไหร่ แต่กลัวพี่นัทเครียดมากกว่า Cry Cheesy Cheesy Cheesy
เป็นกำลังใจให้หายเร็วเร็วนะครับ แล้วไปปั่นกันอีก ฝากคุณต้นดูแลด้วยคร้าบ
prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #51 on: December 25, 2009, 04:38:16 PM »

ผมเห็นครูดาว ขาบวมเป่ง ตอนแยกย้ายกันกลับ  ครุดาว บอกไม่เป็นอะไร ว่าแล้วเชียว จิตใจสุดยอดหญิงเหล็กตัวจริง iron woman
อุบัติเหตุ ที่ไม่ตั้งใจ อาจเกิดขึ้นได้เสมอ คราวหน้าพวกเรา คงต้องช่วยกันระมัดระวังมากขึ้นอีกนิด ด้วยความเป็นห่วง ครับขอให้หายใวๆ แล้วมาปั่นด้วยกันต่อครับ เอาใจช่วยครับ ฝากพี่ต้น ช่วยดูแล คุณครูดาว ด้วยครับ Cheesy Cheesy Cheesy

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #52 on: December 25, 2009, 04:44:33 PM »

มาชม ความงามกันต่ออีกนิดครับ ทริปนี้ ถ่ายภาพ ค่อนข้างน้อยมาก ออกจะมืด และเบลอ เป็นส่วนใหญ่ มันคงอยากได้ D90 มาช่วยถ่ายแทนแล้วอะครับ รองบ อนุมัติอยุ่อะครับ Grin ต้องขออภัยด้วยครับ ยังไง  รบกวน พี่ๆน้องๆ ที่มีภาพ นำมาช่วยลงกันด้วยนาคร้าบบบบ Grin Grin

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #53 on: December 25, 2009, 04:54:08 PM »

ทริปนี้ เฉพาะกลุ่มเรา นับได้ร่วม26คันครับ ใครเป็นใครมั้ง เชิญชมครับ Cheesy Cheesy

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #54 on: December 25, 2009, 04:57:00 PM »

..ขอให้ครูดาวหายไวๆน่ะครับ.... Wink

JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #55 on: December 25, 2009, 05:07:52 PM »

เป็นกำลังใจให้หายเร็วเร็วนะครับ แล้วไปปั่นกันอีก ฝากคุณต้นดูแลด้วยคร้าบ
คุณต้นต้องดูแลอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ดูแล เดี๋ยวผมหาคนดูแลใหม่ให้ ดีปะ Roll Eyes

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #56 on: December 25, 2009, 05:10:28 PM »

คุณลุง อายุ70กว่าขับกล่อมเมโลเดี้ยนอันไพเราะให้ฟังและลุงพี่เจี๊ยบ มัคทายก เอย มัคคุเทศ นำพวกเราปั่นชม ตรอกซอกซอยย่านฝั่งธน และไปทานอาหารด้วยกัน แถวสถานีรถไฟตลาดพลูถิ่นเก่า สมัยผมอยู่ตอนเด็กๆ ก่อนจะย้ายไปอยู่กาญจนบุรี และได้กลับมาทำงานในกรุงเทพ และควบเจ้า rl20ll อีกครั้งย่านแถวนี้เหมือนเมื่อ20ปีก่อน Cheesy

คุณครูดาว ยิ้มแย้มแจ่มใส คุ่กับ น้อง duty พริตตี้แสนน่ารักของน้องออฟ

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #57 on: December 25, 2009, 05:19:40 PM »

แวะสะพานพุทธก่อนกลับอีกสักนิดครับ

Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #58 on: December 25, 2009, 05:27:46 PM »

สุดยอดเลยครับ น่าไปด้วย แต่อยู่ไกล ไม่เป็นไร ส่งรูปมาให้ดูเยอะฯ ก็ OK แล้วครับพี่น้อง...แต่ที่แน่ฯ คุณน้องกิมใส่เบรก แล้ว  Grin Grin Grin....ไม่หนาวหรือครับเห็นไม่ใส่เสื้อกันหนาวกันเลย ฮิ... Roll Eyes Shocked Shocked Shocked Wink Kiss

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #59 on: December 25, 2009, 05:35:28 PM »

ตอนแรกว่า จะไปขอถ่ายรูปสาวสวยร้านบะหมี่ แต่ดูท่าทีแฟนแก ทำตาเขียวๆใส่ ไม่เป้นไร
เรายังมีขวัญใจ สาวน้อยขาอึด น้องduty ทำให้ทริปนี้ มีสีสรรค์ ขึ้นอีกโข
ยังไง ทริป แปดริ้ว นัดวันเวลาได้ น้องออฟ อย่าลืม พลิตตี้ประจำทริป ให้ผู้เฒ่า
ทั้งหลาย ใด้ชุ่มชื่นหัวใจ ด้วยเน้ออ Grin Grin Grin

มีสุขจากการปั่นจักรยานก็ด้วยเพราะมาฃ่วยกันแบ่งปัน
แต่ถ้า มีทุกข์เพราะจักรยานเป็นเหตุ ก็มาปรับความเข้าใจกัน
พวกเราอาจจะเป็นกลุ่มคนที่หลงใหลในbmxรุ่นสุดท้ายของประเทศก็เป็นได้
หวังใว้ว่า จะมีผู้สืบต่อ ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืนครับ

Pages: 1 2 3 [4] 5 6 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length