Welcome, Guest. Please login or register.
April 16, 2024, 11:02:03 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ซื้อ ขาย หรือ แลกเปลี่ยน / Wanted, Sale & Trade
| |-+  ขาย / Sale Items (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ร้านค้าของผู้ขายมืออาชีพ...เปิดแล้ว
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 Print
Author Topic: ร้านค้าของผู้ขายมืออาชีพ...เปิดแล้ว  (Read 36589 times)
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #15 on: November 18, 2008, 08:38:51 AM »

โอนไปแล้วนะครับ 200 บาท

:)ผลบุญอะไรก็ไม่รู้ เมื่อวาน ลงรถเมล์ มีโทรศัพท์ สายเข้า เลยเดินหลบไปคุยในซอย
เจอร้านจักรยาน ซะอย่างนั้น เลยได้ขาแม็กซี่ ข้างซ้าย มาราคา 35 บาท Wink

Cheesy Cheesy Cheesy

จัดมาเลยคุณนุ่น ฉลองเปิดร้านใหม่  Grin
แว่น
Expert

Email
« Reply #16 on: November 18, 2008, 12:07:52 PM »

โอย มองไม่เห็น มองไม่เห็น

เออ เห็นก็ได้ฟะ เดี๋ยวจะโอนไปให้
« Last Edit: November 26, 2008, 11:23:52 AM by admin » Logged
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #17 on: November 21, 2008, 08:02:44 PM »

ขอชื่นชมคุณ วินนะครับ ที่เป็นตัวอย่างนึงทีดีมากๆทีเดียว ถ้าจะขายกันจริงๆจังๆนั้นควรจะเปิดร้านส่วนตัวกันไปเลย..อันนี้เห็นด้วยครับ

ถามว่าจะให้บังคับหรือสมัครใจนั้น....จริงๆแล้วผมไม่อยากจะบังคับหนะครับ....มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกของบุคคลนั้นๆมากกว่า..เห็นอยู่ครับที่มีประเภทลักไก่..ขายซ้ำๆกันหลายรายการหรือแม้แต่มีมาขายกันทุกวันก็ตาม..ถามว่าผมรู้มั้ย....มันก็เห็นอยู่...มันก็ได้ยินมาอยู่

เอาเป็นว่าถ้าถึงจุดนึงที่ผมเห็นควรจะให้ผู้นั้นจัดอยู่ในหมวดร้านค้านั้น..จะประกาศให้ทราบทั่วกันดีมั้ย  Grin

อยากทราบระเบียบข้อปฏิบัติของผู้ขายที่ต้องจัดเข้าหมวดหมู่เป็นร้านค้า เห็นช่วงนี้กระแสการรณรงค์ลดลงไป อยากให้คุณ admin ช่วยให้รายละเอียดกับสมาชิกผู้ขายทุกท่าน เพื่อยึดถือเป็นแนวทางปฏิบัติเดียวกัน
จากข้อความนี้"สำหรับท่านสมาชิกทั่วไปที่จะขายของนั้น...ทางเราหวังว่าคงไม่เป็นขายแบบมีจำนวนนะครับ...คือแบบเดียวกันซ้ำกันหลายรายการ...แต่ถ้าสนใจจะเปิดร้านทางทีมงานยินดีนะครับ" ยังมีผู้ขายอีกหลายท่านจัดอยู่เป็นผู้ที่ควรเข้ามาเปิดเป็นร้านค้า และการเปิดเป็นร้านค้านี้เป็นบังคับให้เปิด หรือเปิดด้วยความสมัครใจ
« Last Edit: November 21, 2008, 08:17:49 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
bullterrier
A Pro

« Reply #18 on: November 26, 2008, 02:32:26 AM »

Grin
ขอชื่นชมคุณ วินนะครับ ที่เป็นตัวอย่างนึงทีดีมากๆทีเดียว ถ้าจะขายกันจริงๆจังๆนั้นควรจะเปิดร้านส่วนตัวกันไปเลย..อันนี้เห็นด้วยครับ

ถามว่าจะให้บังคับหรือสมัครใจนั้น....จริงๆแล้วผมไม่อยากจะบังคับหนะครับ....มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกของบุคคลนั้นๆมากกว่า..เห็นอยู่ครับที่มีประเภทลักไก่..ขายซ้ำๆกันหลายรายการหรือแม้แต่มีมาขายกันทุกวันก็ตาม..ถามว่าผมรู้มั้ย....มันก็เห็นอยู่...มันก็ได้ยินมาอยู่

เอาเป็นว่าถ้าถึงจุดนึงที่ผมเห็นควรจะให้ผู้นั้นจัดอยู่ในหมวดร้านค้านั้น..จะประกาศให้ทราบทั่วกันดีมั้ย  Grin

อยากทราบระเบียบข้อปฏิบัติของผู้ขายที่ต้องจัดเข้าหมวดหมู่เป็นร้านค้า เห็นช่วงนี้กระแสการรณรงค์ลดลงไป อยากให้คุณ admin ช่วยให้รายละเอียดกับสมาชิกผู้ขายทุกท่าน เพื่อยึดถือเป็นแนวทางปฏิบัติเดียวกัน
จากข้อความนี้"สำหรับท่านสมาชิกทั่วไปที่จะขายของนั้น...ทางเราหวังว่าคงไม่เป็นขายแบบมีจำนวนนะครับ...คือแบบเดียวกันซ้ำกันหลายรายการ...แต่ถ้าสนใจจะเปิดร้านทางทีมงานยินดีนะครับ" ยังมีผู้ขายอีกหลายท่านจัดอยู่เป็นผู้ที่ควรเข้ามาเปิดเป็นร้านค้า และการเปิดเป็นร้านค้านี้เป็นบังคับให้เปิด หรือเปิดด้วยความสมัครใจ
Grin= Grin= Grin= Grin= Grin= Grin=..................................008 Cool
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #19 on: December 02, 2008, 03:40:29 PM »

เรียนท่าน admin และคุณ nucha
...ผมได้ทำการขายสินค้าเล็กๆน้อยๆและได้สัญญากับลูกค้าไว้แล้วว่าจะขอนำรายได้ส่วนหนึ่งมาสนับสนุนวงการ osbmx-thailand.com โดยมีสองครั้งคือ 1.) แบ่ง 20% = 200 บาท 2.) แบ่ง 5% = 340 บาท รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 540 บาทถ้วน แล้วผมได้ทำการโอนให้แล้วที่บัญชีธนาคาร.. กรุงศรีอยุธยา ชื่อ อนุชา สุขโสดา เลขบัญชี 007-1-54822-8 สาขาบางรัก ในวันที่ 2 ธค. 2551
ขอบคุณครับ Cool
admin
AA Pro

« Reply #20 on: December 02, 2008, 04:46:09 PM »

ขอบคุณท่านจอมยุทธหลายๆเด้อ...ว่างๆผ่านมาจิบน้ำชาที่สำนักกันบ้างนะ  Grin

เรียนท่าน admin และคุณ nucha
...ผมได้ทำการขายสินค้าเล็กๆน้อยๆและได้สัญญากับลูกค้าไว้แล้วว่าจะขอนำรายได้ส่วนหนึ่งมาสนับสนุนวงการ osbmx-thailand.com โดยมีสองครั้งคือ 1.) แบ่ง 20% = 200 บาท 2.) แบ่ง 5% = 340 บาท รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 540 บาทถ้วน แล้วผมได้ทำการโอนให้แล้วที่บัญชีธนาคาร.. กรุงศรีอยุธยา ชื่อ อนุชา สุขโสดา เลขบัญชี 007-1-54822-8 สาขาบางรัก ในวันที่ 2 ธค. 2551
ขอบคุณครับ Cool

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
admin
AA Pro

« Reply #21 on: December 29, 2008, 09:40:05 AM »

อืมมีใครบ้างหนอ...คุณ วินกระซิบบอกผมที
ผู้ขายหน้าใหม่ที่ นำของเข้าจากต่างประเทศ มาขาย อย่างเดียวกันซ้ำๆกัน อย่าลืมเปิดร้านด้วยนะเด้อ หรือไม่ก็ไปฝากให้พ่อค้าที่เป็นร้านค้าขาย ให้ชัดเจน วงการ โอเอสบีเอ็มเอ็กซ์ จะได้อยู่ต่อไป
ขายหลบๆซ่อนๆ แบบนี้ระวังจะเข้าตัว ที่ไปรณรงค์เอาไว้และที่ไปเหน็บชาวบ้านเค้าเอาไว้ แต่กลับมาทำซะเอง  Grin

narakjung
Expert

« Reply #22 on: March 11, 2009, 04:30:11 AM »

เดี๋ยวพรุ่งนี้ หนูซักร้านนะคะ   เดี๋ยวจะ pm ไปค่ะ
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #23 on: February 20, 2010, 12:12:55 PM »

ท่าน ADMIN ครับ... ไม่ทราบว่าจะเปิดร้านขาย CD เพลง Indyร่วมสมัยได้ไหม ผมทำเองสนุกๆกับเพื่อนเก่าๆ มีเพื่อนรุ่นพี่โรงเรียนเก่าสมัยมัธยมมาแจมด้วย เป็น Old School Music(พยายามให้เข้าเวป) เป็นงานที่ขายเหลือจากงานของ FAT Radio เมื่อหลายปีก่อน  ถ้าขายได้จะแบ่งรายได้มาสนับสนุนเวปด้วยครับ

เรารักในหลวง
admin
AA Pro

« Reply #24 on: March 04, 2010, 11:58:51 AM »

ยินดีครับ
ท่าน ADMIN ครับ... ไม่ทราบว่าจะเปิดร้านขาย CD เพลง Indyร่วมสมัยได้ไหม ผมทำเองสนุกๆกับเพื่อนเก่าๆ มีเพื่อนรุ่นพี่โรงเรียนเก่าสมัยมัธยมมาแจมด้วย เป็น Old School Music(พยายามให้เข้าเวป) เป็นงานที่ขายเหลือจากงานของ FAT Radio เมื่อหลายปีก่อน  ถ้าขายได้จะแบ่งรายได้มาสนับสนุนเวปด้วยครับ

JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #25 on: April 01, 2010, 10:22:50 AM »

ถึงเวลา ที่ควรจะประกาศ กฏอัยการศึกแล้ววววววววววววววววววว

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
gokung
AA Pro

0823907776

Email
« Reply #26 on: April 01, 2010, 10:14:33 PM »

ขอขายอีกสักรายการก่อนแล้วค่อยเปิดร้านนะพี่ๆ ร้านโกกุ้งคาเฟ่ น๊านน นักร้อง ตลก รวมสถานความบันเทิง โป้ะแตกผมก็มี  เอาให้ขำไป  สองคนหุ้น 1 ร้านได้รึป่าว เช่น นกกับจิ๋ว  เต้กับเป้ อะไรทำนองนี้ถามเล่นๆนะครับ Grin

กระผ๊มเน้นขายถูกเป็นหลัก  ขายแพงให้เตะ  ก็พี่น้องกันทั้งนั้น  ไม่เอาเปรียบใครอยู่แล้ว ชิมิๆ
angietogo3
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #27 on: August 28, 2011, 09:07:37 AM »

คือ อยากถามค่ะว่า จาอี้รับซื้อของ รับบิดให้ แล้วก็ส่งของจากอเมริกาถึงที่เมืองไทย ส่งมาได้เป็นคัน ๆ เลยค่ะ  ลูกค้าประจำจากที่นี่ก็มีหลายท่านเหมือนกันค่ะ ต้องการเปิดร้านด้วยได้มั้ยคะ 
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #28 on: August 28, 2011, 09:36:16 AM »

คือ อยากถามค่ะว่า จาอี้รับซื้อของ รับบิดให้ แล้วก็ส่งของจากอเมริกาถึงที่เมืองไทย ส่งมาได้เป็นคัน ๆ เลยค่ะ  ลูกค้าประจำจากที่นี่ก็มีหลายท่านเหมือนกันค่ะ ต้องการเปิดร้านด้วยได้มั้ยคะ 

ดีเลยครับ อย่างนี้ การซื้อของที่อเมริกา ก็ไม่ยากแล้ว    Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
angietogo3
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #29 on: August 28, 2011, 02:19:48 PM »

ไม่ยากแล้วก็ไม่แพงอย่างที่คิดค่ะ ติดต่อได้เลยค่ะ

ดีเลยครับ อย่างนี้ การซื้อของที่อเมริกา ก็ไม่ยากแล้ว    Cheesy Cheesy
Pages: 1 [2] 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length